Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 18 of 18

Thread: * อยากถามเรื่อง เครื่องสำอางอ่ะคะ *

Warning Points:
    0/5
    ถูกเกินอ่ะค่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
    จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
    จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง
    จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

bubble's Avatar
    bubble is offline Trusted Member
    0/5
    ถูกอย่างนี้อย่าเสี่ยงดีกว่าไม่คุ้มกับหน้าของเราเวลาที่ต้องเสียเงินไปหาหมอค่ะ

doraewinny's Avatar
    doraewinny is offline Trusted Member
    0/5

RE: * อยากถามเรื่อง เครื่องสำอางอ่ะคะ *

200 ไม่คุ้มที่จะเสี่ยงเลยค่ะเก๋เคยอ่านเจอว่าเค้าปลอมมาตั้งแต่ที่บ้านเค้าเลยนะ *0*

nimnim's Avatar
    nimnim is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by oum_ja View Post
    ดูแล้วน่าจะปลอม เพราะถูกเกินไปนะค่ะ

ปล.เป็นไปได้ไหม แบบว่าเอาขวดจริง แต่ใส่น้ำยาปลอมมาขายอะค่ะ คล้ายๆแชมพูปลอมตามตลาดนัด
    มีงี้ด้วยเหรอคะ น่ากลัวมากๆๆ

เราว่าซื้อจากแหล่งหรือคนขายที่ไว้ใจได้ดีที่สุดค่ะ sample แบบของแท้มันมีเอามาขายจริงๆ แต่คงต้องเลือกแหล่งซื้อค่ะ เดี๋ยวนี้ของปลอมเยอะมากๆเลย ไม่คุ้มกับเงินเล็กน้อยที่เสียไปแล้วได้หน้าพังกลับมาค่ะ :-(
    <a href=http://i217.photobucket.com/albums/cc97/nimnimm/i76f-horz-1.jpg target=_blank>http://i217.photobucket.com/albums/c...76f-horz-1.jpg</a>

0/5
    ขออนุญาติให้คำแนะนำแบบนี้นะคับ
    สินค้าตัวอย่างขนาดทดลองถ้ามาจากเค้าเตอร์ไทยจะต้องมี Sticker ภาษาไทยนะคับ
    แต่นี่บอกว่ามาจากญี่ปุ่น เออ ไม่ค่อยน่าเสี่ยงคับ
    เพราะ SKll ขึ้นชื่อเรื่องของเลียนแบบจากจีนมากๆ
    จะได้ไม่คุ้มเสียเอา

แนะนำวิธีจับผิดของปลอมนะคับ
    ส่วนมากจะมีงานพิมพ์ ของตัวอักษรผิดไปจากของจริงเช่น
    สะกดคำผิด เป็นต้น
    แม้ว่าเราจะรู้ว่าการรอคอยเป็นสิ่งที่น่าเบื่อ
    "แต่เราก็ยังต้องรอ"

PooKPuI's Avatar
    PooKPuI is offline Trusted Member
    0/5

Wink

** เดี๋ยวปุยว่าวันนี้จะลองให้เพื่อนไปเดินดูบ้าง

** เพราะว่าเพื่อน รู้เรื่องมากกว่า

** แล้วถ้าเค้าขายของปลอมไม่น่าเอามาขายในห้าง

** เพราะคนรุมซื้อเยอะมากๆ ..... เค้าอาจจะไม่รู้ว่าของปลอม

** แล้วก็อย่างที่พี่บอกว่า อาจจะเอาขวดมาจริงมาใส่...ก็อาจเป็นไปได้

** เพราะแม่เคยเจอแป้งพัฟ จังจังเลยคะ

** เอารีฟิวปลอมมาใส่ตลับจริง.....น่ากลัว

ปล. ขอบคุณนะคะ ที่แวะมาบอกกล่าว
    εїз.¸¸.¤´¯`·.¸¸.εїз T H A N K ... Ÿ o U εїз.¸¸.¤´¯`¤.¸¸.εїз

♥ ♥ ♥ !!! ♥ ♥ ♥

0/5
    วันนี้ไปเดินแพลทินั่ม เจอร้านขายของเครื่องสำอางค์ปลอมของ MAC, BB เพียบแต่คนขายก้อดีบอกว่าเป็นของที่ผลิตในไทยแล้วปั๊มเอา ซึ่งก้อคือ "ปลอมแท้ๆ" นั่นเองจ้ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

ting_ja's Avatar
    ting_ja is offline Senior Member
    0/5
    อย่าเสี่ยงดีกว่าค่ะ เพราะถ้าแพ้ขึ้นมา ไม่อยากจะคิดเลย

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook