Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 18

Thread: * อยากถามเรื่อง เครื่องสำอางอ่ะคะ *

PooKPuI's Avatar
    PooKPuI is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Wink * อยากถามเรื่อง เครื่องสำอางอ่ะคะ *

** อยากจะถามเกี่ยวกับเรื่องสำอางนิดหน่อยคะ

** พอดีวันนี้มีโอกาสไปเดินเล่น เมเจอร์รัชโยธิน

** เห็นเค้าจัดบูช เครื่องสำอางเล็กๆที่ชั้น 1 มีหลายยี่ห้ออยู่นะคะ

** มีแม็ค มีSK-II และอื่นๆคะ

** แต่ว่าราคา 200 ทั้งร้านเลย....ถูกมาก

** แล้วพอดีปุยยืนดูอยู่ด้วย....แล้วมีลูกค้าเค้าถามว่า SK-II ของจริงรึป่าวคะ

** ขายเค้าบอกว่า....ของจริงเอามาจาก ญี่ปุ่นคะ ได้มาแค่ 2 ขวด

** ปุยเลยอยากรู้ว่า ของแบบนี้จะมีของปลอมไหมอ่ะคะ

** เพราะว่าเค้าเอามาขายในห้างเลย ไม่ได้ขายตรงตลาดนัดเมเจอร์อ่ะคะ

** ถ้าลงห้องผิดตองขอโทษด้วยนะคะ

** ขอบคุณคะ
    εїз.¸¸.¤´¯`·.¸¸.εїз T H A N K ... Ÿ o U εїз.¸¸.¤´¯`¤.¸¸.εїз

♥ ♥ ♥ !!! ♥ ♥ ♥

0/5
    คิดว่ามีอะ

เคยเห็นที่เซน ลาด เหมือนกัน

ชั้นใต้ดินอะจ้ะ

sk ll miracle essence ง่ะ

350 บาท มะใช่ขนาดทดลองด้วยน้า

ขวดใหญ่เรย เค้ามีใบรับรองด้วยว้าของแท้

แต่มะได้ซื้อมาใช้นะ มะกล้าพอ
    I believe we all have one true love
    Somewhere in this world, I do

0/5

Wink

ของพวกนี้แท้ก็มีค่ะ ยกตัวอย่าง beautyonclick.com เป็นต้น ขายพวกขนาดทดลอง และไซส์จริงแต่ลดจากเตาน์เตอร์30-50%

แต่ของปลอมมักจะปลอมไปเลยนะ ดูง่ายค่ะ

ปูลู ไม่ใช่หน้าม้านะคะ

huahorm's Avatar
    huahorm is offline Trusted Member
    0/5
    ของปลอม SKII ก็เยอะนะคะ มีช่วงนึง brand ทำ จม.เวียนส่งมาที่บ้านเลยค่ะ ถ้าไม่แน่ใจ ไม่ซื้อดีกว่าค่ะ

Jannilicious's Avatar
    Jannilicious is offline Trusted Member
    0/5
    ของปลอมก็มีนะคะ เดี๋ยวนี้ทำได้เหมือนมาก ๆ แต่ถ้าใครเคยใช้ก็จะดูออกค่ะ
    ถ้าไม่ใช่ขนาดทดลอง ชิ้นละ 200 เนี่ยปลอมแหงเลย

PooKPuI's Avatar
    PooKPuI is offline Trusted Member
    0/5

Red face

ปุยเห็นขวนก็ขนาดประมานฝ่ามืออะคะ

ไม่รู้ว่าขนาดทดลอง รึ ป่าว

แต่มีเครื่องสำอางยี่ห้อ MAC เยอะมากอ่ะคะ

ดูไม่ค่อยเป็นแต่ไม่กล้าซื้อมาอ่ะคะ

** ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นคะ **
    εїз.¸¸.¤´¯`·.¸¸.εїз T H A N K ... Ÿ o U εїз.¸¸.¤´¯`¤.¸¸.εїз

♥ ♥ ♥ !!! ♥ ♥ ♥

huahorm's Avatar
    huahorm is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by PooKPuI View Post
    ปุยเห็นขวนก็ขนาดประมานฝ่ามืออะคะ

ไม่รู้ว่าขนาดทดลอง รึ ป่าว

แต่มีเครื่องสำอางยี่ห้อ MAC เยอะมากอ่ะคะ

ดูไม่ค่อยเป็นแต่ไม่กล้าซื้อมาอ่ะคะ

** ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นคะ **
    ถ้าขวดเท่าฝ่ามือนี่สงสัยจะปลอมมากกว่าน่ะค่ะ เพราะ sample จะขวดเล็กๆ
    MAC ก็ปลอมเยอะมาก บางบูธแปะป้ายการบินไทยอีกตะหาก บอกว่าแอร์หิ้วมาให้
    เคยคุยกับแอร์ตัวจริง แอร์บอกว่าถึงหิ้วมาก็ไม่มีราคาขนาดนี้แน่นอนค่ะ

bua_benjakamol's Avatar
    bua_benjakamol is offline Trusted Member
    0/5

...

ที่ชลบุรี มีขายเต็มไปหมดเลย โลตัส บิ๊กซี
    หลากหลายยี่ห้อเลย แบรนด์ดังๆทั้งนั้น
    ٩(̾●̮̮̃̾•̃̾)۶ ٩(͡๏̯͡๏)۶ ٩(-̮̮̃ -̃)۶ mynameisgift ٩(̾●̮̮̃̾•̃̾)۶ ٩(͡๏̯͡๏)۶ ٩(-̮̮̃ -̃)۶

ถ้าเราเกิดมาเพื่อที่จะรักใครสักคน
    ...คนๆนั้นจะรักเราตอบ
    แต่ถ้าเราเกิดมาเพื่อที่จะรักใครหลายคน
    ..เชื่อเถอะว่า จะไม่มีใครรักเราจริงเลย
    แม่แต้คนเดียว

-bow-'s Avatar
    -bow- is offline Trusted Member
    0/5

Cool RE: * อยากถามเรื่อง เครื่องสำอางอ่ะคะ *

อ่านแล้ว น่าจะปลอมนะคะ

ส่วนตัวมักจะซื้อจากเคาน์เตอร์ค่ะ แม้ว่าจะแพงหน่อยแต่มั่นใจกว่า หรือบางทีพี่สาวไปญี่ปุ่นก็จะลิสต์ให้ซื้อกลับมาประจำค่ะ
    ~ต่อไปนี้ ชั้นจะเป็นคนดูแลหัวใจตัวเอง
    จะไม่ให้ใครมาทำร้ายได้อีกแล้ว~

oum_ja's Avatar
    oum_ja is offline Trusted Member
    0/5
    ดูแล้วน่าจะปลอม เพราะถูกเกินไปนะค่ะ

ปล.เป็นไปได้ไหม แบบว่าเอาขวดจริง แต่ใส่น้ำยาปลอมมาขายอะค่ะ คล้ายๆแชมพูปลอมตามตลาดนัด
    Love is life.
    And if you miss love,
    you miss life.

ความรักคือชีวิต
    ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ
    คุณพลาดโอกาสที่จะใช้ชีวิต

Leo Buscaglia

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook