Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 24

Thread: ...{{{{ เครียด }}}}.....

IamI is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

...{{{{ เครียด }}}}.....

ตอนนี้มีแต่เรื่องเครียดๆ.... ไอเลยเอารูปน่ารักๆมาฝากเพื่อนๆในนี้ค่ะ

เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาไอได้มีโอกาสไปเลี้ยงเด็ก( วันเด็ก ) กับที่บ้านไอมาที่ พรมแดนไทย..พม่า...เลย...ไกลมาก....
    ไอเลยเอารูปมาฝากทุกคนค่ะ
    ^_^
    รูปแรกเป็นรูปหลานไอกับเด็กๆที่นั่น
    ค่ะ

ดูกลืนมั้ยคะ

โปรดสังเกตุ..น้องเสื้อฟ้า...ด้านหลัง...
    ( เขียวคิ้ว..ทาปาก สวยกว่าไออีก....อิอิ)
    สงสัยเราคงต้องไปเรียนแต่งหน้ากับน้องกันบ้างแล้วค่ะ

( เด็กที่นั่น..มารยาทดีมากๆ... ถ้าเวลาที่น้องเค้าใส่ชุดนักเรียนนะคะ เวลาไอขับรถผ่านน้องๆที่เดินตามท้องถนน..น้องเค้าหยุด วางกระเป๋า แล้วยกมืือไหว้ รถทุกคันที่ขับผ่านเลยค่ะ )
    ^
    ^^
    อิอิ..เข้าคิวต่อแถวรอรับขนม ( ถ้าไม่ต่อ บางคนเนียนเวียน 2-3 รอบ..เด็กๆข้างหลังเลยอดประจำ ) เด็กเยอะมากๆ บางคนท้องมือนึงก็อุ้มลูก ( อายุประมาณ 2 ขอบ ) อีกมือ ก็จูงลูก และก็มีลูกเดินตามมาข้างหลังอีก 1 คน

สายตาเว้าวอน....

คุณแม่ไอค่ะ...หน้าเหมือนไอมั้ยคะ

แม่ไอทำก๋วยจั๊บไปเองเลยนะคะ 3หม้อใหญ่ๆ...ยังหมดเกลี้ยงเลย

รูป...หลักฐานยืนยันความอร่อย...( ของหลานไอ อิอิ..แอบตะกระ นะเนี่ย 555 )

มีแข่งกินเค๊กด้วยนะคะ
    ปีที่แล้วก็เคยแข่งแล้วเค้าติดใจเค๊กมะพร้าวอ่อนกัน เลยมารอคิวจะแข่งยาวมากๆ

แอบงง...ที่ติดที่ปากคุณลุงเนี่ย...ไม่ทราบว่ามะพร้าวหรือหนวดกันแน่....555 ( ไอจะบาปมั้ยเนี่ย... )

รูปนี้น้องๆกำลังเข้าแถวรอรับขนมกันอยู่ค่ะ
    โปรดสังเกตุ..น้องตัวเล็กๆ ที่นั่งกับพื้น ( ด้านหลังคือพี่สาวของเค้า ) ขอบอกว่าคู่นี้รักกันมากเลยค่ะ... ^_^
    ก่อนร้องไห้

เวลาร้องไห้... (น่าสงสารมากๆ )

และรูปสุดท้าย.....

^

^^

^^^

^^^^

^^^^^

^^^^^^

หลังจากร้องไห้ ( พี่สาวดูแลน้องเป็นอย่างดี...)

เอ่อ...ดูแลดีเกินไปมั้ยค๊ะะะะะะะะะ....^_^

หมดแล้วค่ะ

0/5

Smile

ขอบคุณที่เอารูปน่ารักๆมาให้ดูนะคะ แต่ทำไมไม่เห็นมีรูปคุณไอเลย

hut2211's Avatar
    hut2211 is offline Trusted Member
    0/5

Talking

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ
    บุคคลผู้มีศีลเป็นพื้น ใจย่อมอยู่สบาย......
    อย่าเรียกร้องในสิ่งที่ไม่มี แต่จงภูมิใจในสิ่งที่มีอยู่...
    โกงเค้าชาตินี้ 1 ต้องใช้เค้าชาติหน้าเป็น พัน ทำทำไม?
    ศาสนาไม่ได้เสื่อม แต่คนเสื่อมจากศาสนา

ธรรมนิยายธรรมะผู้สละโลก
    http://groups.google.com/group/DhammaSawasdee/web/%E0%B8%9C%E0%B8%B9%E0%B9%89%E0%B8%AA%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B9%82%E0%B8%A5%E0%B8%81

n-a-m-i is offline Trusted Member
    0/5
    รูปได้บรรยากาศมากค่ะ...
    เห็นแล้วต้องหาเวลาไปบ้างแล้ว

IamI is offline Trusted Member
    0/5
    แบบว่า..ไอต้องถ่ายทั้ง..กล้องถ่ายรูป..กล้อง...
    กล้องวีดีโอ..และต้องดูเจ้าหลานจอมซนด้วยหน่ะค่ะ

แค่หลานคนเดียวก็วิ่งตามแทบจะไม่ทันอยู่แล้วค่ะ

0/5
    Thanks for sharing the nice pictures ka, remind me about helping others a ka.

Your mom looks young and beautiful ka (same as you ka)

Be HAPPY na ka
    Life is the Art of Drawing without an eraser ~ John W. Gardner

Lookyeeja's Avatar
    Lookyeeja is offline Trusted Member
    0/5

Talking

รูปน่ารักมากเลยค่ะ ต้องหาเวลาไปบ้างแล้ว เอาไว้จะถามรายละเอียดจากคุณไอดีกว่า
    เผื่อเป็นโครงการหน้าไปทำบุญค่ะ เดือนหน้าหยีก็มีไปเหมือนกันที่ไหนยังไม่รู้ เพื่อนจัดให้แล้ว จำไม่ได้

อย่าเครียดนะคะ ปัญหาทุกอย่างมีทางออกเสมอ ถ้าหาทางออกไม่เจอ
    ก็กลับไปทางเข้าค่ะ ไปหาต้นตอปัญหา ก็ออกได้แล้วเน้อ
    ขอบคุณ SBN สำหรับความเอื้อเฟื้อที่แสนดีนะจ๊ะ

N a m F o n's Avatar
    N a m F o n is offline Trusted Member
    0/5
    ดูแล้วหายเครียดเลยค่ะ เด็กๆ น่ารัก
    แต่ภาพท้ายๆ นี่ดูแล้วสงสารเลยอ่ะค่ะ
    ♥ชีวิตคือการเรียนรู้..สู้ต่อไป อย่าท้อที่จะทำดี♥
    My Blog:- http://ceciliamalee.bloggang.com

0/5
    น่ารักดีค่ะ ไม่ทราบว่า ถ้าอยากบริจาคเงิน เสื้อผ้าบ้าง จะติดต่อได้ที่ไหนคะ
    Vision without action is a daydream
    Action without vision is a nightmare

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    คุณแม่น้องไอหน้าเหมือนน้องไอมากกกกก!!!

ไม่บอกก็รู้ค่ะ แต่ไม่คิดว่าเป็นคุณแม่หรอกนะคะ

คิดว่าเป็นพี่สาวซะมากกว่า

เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook