Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast
Results 11 to 20 of 24

Thread: ...{{{{ เครียด }}}}.....

Warning Points:
    0/5
    ขำรูปสุดท้ายอ่ะครับ

ลูกศรไปจิ้ม !!

5555+

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ

เรื่องที่เครียดก็ไม่ต้องเครียดมาก คุณไอก็ทำส่วนของคุณไอให้ดีที่สุด ก็ดีแล้วค่ะ ส่วนอื่นๆ ก็ขอให้คลี่คลายเร็วๆ นะคะ....

คุณไอสวยเหมือนคุณแม่เลยค่ะ ถ้าไม่บอกว่าเป็นคุณแม่นี่นึกว่าพี่สาวซะอีก

ถามนิดนึงค่ะ ว่าถ้าอยากจะบริจาคเสื้อผ้าให้น้องๆ เค้าบ้าง จะต้องติดต่อไปที่ไหนคะ? ครือว่า... เห็นรูปแล้ว อยากจะส่ง underwear ไปให้น้องๆ เค้าอ่ะค่ะ เล่น no underwear นั่งกับพื้นซะขนาดนั้น....
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

Jannilicious's Avatar
    Jannilicious is offline Trusted Member
    0/5
    น่ารักมาก ๆ เลยค่ะ คุณไอ
    ขอ อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ
    คุณแม่คุณไอ ใจดีมาก ๆ เลยค่ะ และก็หน้าตาเหมือนกับเปี้ยบเลยอะค่ะ สวยทั้งคุณแม่คุณลูกเลยค่ะ

IamI is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นมีคนติดต่อเรื่องบริจาคเสื้อผ้าเข้าหาไอหลายท่านเลยค่ะ

เอาไว้เดี๋ยวไอจะเปิดรับบริจาคเสื้อผ้า เพราะไม่ค่อยมีคนไปบริจาคที่นั่น..เพราะว่ามันไกล แบบว่า..อยู่กลางหุบเขาเลยค่ะ
    เดี๋ยวต้องไปคุยกับคุณแม่ก่อนนะคะ เอาไว้ถ้ามีโครงการจะมาแจ้งให้ทุกท่านทราบอีกทีค่ะ

ต้องขอบคุณทุกท่านแทนน้องๆด้วยนะคะ

cherry_k's Avatar
    cherry_k is offline Trusted Member
    0/5

Talking

อนุโมทนาบุญด้วยนะคะน้องไอ

อย่าเครียดไปเลยนะคจ๊ะคนสวย ถ้าน้องไอรับบริจาคเสื้อผ้าบอกพี่ด้วยนะคะ จะร่วมเอาไปบริจาคด้วยค่ะ

ปล.คุณแม่น้องไอสวยมากๆเลยค่ะ รู้แล้วว่าน้องไอสวยเหมือนใคร

เก็บตัว จำศีล ท่องไว้ เก็บตัว จำศีล

norapitch's Avatar
    norapitch is offline Trusted Member
    0/5
    ภาพสวย อิ่มสุขและอิ่มบุญ ขออนุโมทนาบุญด้วยคนครับผม
    What are we never change,Who we are never stop change

orange's Avatar
    orange is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by IamI View Post
    เห็นมีคนติดต่อเรื่องบริจาคเสื้อผ้าเข้าหาไอหลายท่านเลยค่ะ

เอาไว้เดี๋ยวไอจะเปิดรับบริจาคเสื้อผ้า เพราะไม่ค่อยมีคนไปบริจาคที่นั่น..เพราะว่ามันไกล แบบว่า..อยู่กลางหุบเขาเลยค่ะ
    เดี๋ยวต้องไปคุยกับคุณแม่ก่อนนะคะ เอาไว้ถ้ามีโครงการจะมาแจ้งให้ทุกท่านทราบอีกทีค่ะ

ต้องขอบคุณทุกท่านแทนน้องๆด้วยนะคะ

ถ้าเปิดรับบริจาคแจ้งส้มด้วยนะคะ ขอมีส่วนร่วมด้วยคนค่ะ
    คุณไอ และคุณแม่ น่ารักและใจบุญมากๆ ค่ะ เรื่องเครียดๆ ลืมๆ ไปนะคะ ไม่ได้หนักหนาอะไร ชีวิตยังมีอะไรอีกมากมายค่ะ
    มีแล้วยังอยากมีเพิ่ม ... STOP ME PLEASE!!

0/5
    ขออนุโมธนาบุญด้วยนะคะ ครอบครัวคุณไอมีเมตตากันมากๆ ทั้งเสื้อผ้าและอาหาร ไปด้วยจิตบริสุทธิ์จริงๆ

น้องๆน่าสงสารจังอยากช่วยบริจาค underwear ให้ด้วยเพราะเวลาเห็นเด็กหญิงไม่ได้ใส่ underwear แล้วทำใจไม่ค่อยได้อ่ะค่ะ กลัวจะเกิดการล่วงละเมิดทางเพศขึ้น สังคมเดี๋ยวนี้เสื่อมลงทุกวันๆ รู้หน้าไม่รู้ใจ...

ขอบคุณสำหรับรูปดีๆที่ถ่ายมาให้ดูนะคะ เปิดรับบริจาคเมื่อไหร่อย่าลืมมาแจ้งข่าวสารนะคะ
    อิ่ม....................

DenMark's Avatar
    DenMark is offline Trusted Member
    0/5
    ดีจังเลยอ่ะครับ อยากไปร่วมงานแบบนี้บ้างจัง

ไปบริจาคนะคับ ไม่ใช่ไปแย่งเด็กทาน อิอิ เด๋วจะเข้าใจกันผิด

0/5

Talking

วิวคุ้นๆตาแฮะ
    ไปเลี้ยงเด็กที่บ้านห้วยม่วงมาแน่ๆเลยอ่ะ
    จำชื่อโรงเรียนไม่ได้อ่ะ
    รู้แค่ว่า รรอยู่ตรงข้ามกับบ้านผู้ใหญ่บ้าน
    ต.ตะนาวศรี ม.3 บ้านห้วยม่วง ใช่ป่าวค้า....

อนุโมทนาบุญด้วยค่า....
    [SIGPIC][/SIGPIC]

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
    จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
    จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง
    จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook