Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 36

Thread: วันหยุด พาไปทานอาหารร้านบ้านน้ำเคียงดินค่ะ

minny's Avatar
    minny is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

วันหยุด พาไปทานอาหารร้านบ้านน้ำเคียงดินค่ะ

ร้านนี้อยู่ที่ถนนอุทยาน ปกติคนเยอะมากค่ะ ถ้าไปช้าหน่อยก็ต้องต่อคิวยาวเลย พอดีวันนี้แม่ให้ซื้อกลับข้าวกลับบ้าน เราเห็นบรรยากาศดีๆ อากาศเย็น ยังพอมีโต๊ะว่าง เพราะไปตั้งแต่ห้าโมงเย็น เลยขอนั่งทานอะไรสักหน่อยค่ะ

บรรยากาศบริเวณร้านค่ะ ไม่ใช่เขาดินนะคะ ที่นี่เค้ามีบริเวณที่เลี้ยงน้องกระต่าย และเป็ดไว้ด้วยค่ะ

minny is offline Trusted Member
    0/5
    สั่งอาหารมาทานเล่น ซีซ่าร์สลัด อร่อยค่ะ

พอร์คชอป ของเราเอง

และซี่โครงหมูอบซอสกาแฟ ของคุณแฟนค่ะ

อาหารที่นี่ เร็วและอร่อยใช้ได้เลยล่ะค่ะ

...ยังไม่จบมื้อนี้ไม่ใช่มื้อสุดท้ายของวัน เพราะว่าลากแฟนพาไปกินข้าวที่องค์พระต่อค่ะ.. เฮ้อ จะทำน้ำหนักกันไปไหน

rycool's Avatar
    rycool is offline Trusted Member
    0/5
    ร้านนี้บรรยากาศสุดยอดค่ะ
    อาหารก็อร่อยมาก
    ใครไปหลังหกโมงเย็นต้องต่อคิวสถานเดียว
    แต่ก็คุ้มที่รอค่ะ รี่ก็ชอบไปค่ะ
    แหม เจ้าของกระทู้ทานเก่งพอๆกับเราเลยอ่ะ
    RycooL RycooL

nickbee is offline Trusted Member
    0/5
    ร้านนี้นิคก็ชอบนะครับ

บรรยากาศสบายๆๆดีครับผม

มีเสียงเป็ดด้วยๆๆๆๆๆ

มาแถวบ้านนิคเลยนะครับเนี่ย

0/5

Lightbulb

ถ้าร้านนี้เราขอ อย่างเดียวเลยค่ะ ขาหมูเยอรมัน สุดยอด

0/5
    ขอพิกัดสำหรับคนหลังเขาติดเกาะอย่างโก้หน่อยค่า

ดูแล้วน่าไปมั่กๆ ^^
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

0/5
    Quote Originally Posted by cocoa View Post
    ขอพิกัดสำหรับคนหลังเขาติดเกาะอย่างโก้หน่อยค่า

ดูแล้วน่าไปมั่กๆ ^^

ร้านอยู่ถนนอุทยาน (ถนนอักษะ) แถวๆพุทธมณฑลค่ะ อยู่ระหว่างพุทธมณฑลสาย 3 กับสาย 4

zezar's Avatar
    zezar is offline Trusted Member
    0/5
    ร้านนี้ อาหาร อร่อย บรรยากาศ ก็ดีค่ะ แถวบ้านเลย

แต่ร้านอื่นมาเปิด เยอะขึ้นนะค่ะ เพื่อนบอกว่า ร้าน ถัดไป ที่คล้ายๆ กัน อาหารอร่อยกว่า (ยังไม่ได้ไปพิสูจน์นะค่ะ)

bubble's Avatar
    bubble is offline Trusted Member
    0/5
    อาหารอร่อยค่ะ แต่ก่อนไปบ่อย
    ตอนนี้ย้ายบ้านแล้วเลยไม่ได้ไปอยู่กันคนละขั่วเลย

nimnim's Avatar
    nimnim is offline Trusted Member
    0/5
    ร้านนี้อยากไปทานมากๆค่ะ อ่านรีวิวหลายรอบจากห้องก้นครัวแล้วอยากไปมากกก แต่จะไปทีไร คนเยอะ โต๊ะเต็ม จองไม่ทันทุกทีเลย เลยยังไม่ได้ไปลองมาจนถึงวันนี้ เศร้า

ขอบคุณรูปสวยๆนะคะ ไว้วันหลังต้องพยายามไปทานให้ได้
    <a href=http://i217.photobucket.com/albums/cc97/nimnimm/i76f-horz-1.jpg target=_blank>http://i217.photobucket.com/albums/c...76f-horz-1.jpg</a>

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook