Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 4 of 4 FirstFirst ... 2 3 4
Results 31 to 36 of 36

Thread: วันหยุด พาไปทานอาหารร้านบ้านน้ำเคียงดินค่ะ

ting_ja's Avatar
    ting_ja is offline Senior Member
    Warning Points:
    0/5
    เคยไปมาแล้ว บรรยากาศดีค่ะ สวย ร้านสวย

แต่ไกลหน่อยน่ะ

0/5
    นั่นเลยค่ะ ซี่โครงหมูอบกาแฟ

อร่อยทั้งเนื้อ แต่ชอบมันฝรั่งบดกะ ผักเครื่องเคียงมากกว่า อิอิ

อีกอย่างที่สั่งประจำต้องนี่ค่ะ

ขาหมูทอด มะนาวโซดาอร่อยมากๆๆๆ

แก้วใหญ่เต็มอิ่มค่ะ

กินแล้วอาจต้องผักทั้งวันทีเดียว ถ้าเป็นบ้านอ้อมกินนะ ^^

Blog Entries
    9
    0/5
    ขอบคุณสมาชิกที่เข้ามารีวิวแนะนำสถานที่สวยๆ ครับ

เพื่อนสมาชิกสามารถ จัดเก็บ ความรู้ หรือ รีวิวสวยๆ ของเพื่อนสมาชิกไว้ในบล๊อกได้ง่ายๆ ด้วยครับ พียงกดแค่คลิ๊กเดียวครับ
    ในกระทู้นี้ครับ ชวนเพื่อนสมาชิก SBN มาใช้บล๊อก & ใหม่!!! แนะนำวิธีคลิกเก็บกระทู้ของตัวเองลงบล็อคได้แบบอัตโนมัติ แค่คลิกเดียว!!

ขอบคุณมากครับที่มาแบ่งปันเืรื่องราวดีๆ ที่ได้สัมผัสเก็บไว้ในชุมชนแห่งนี้ครับ

pop_pop_dc@hotmail.com's Avatar
    pop_pop_dc@hotmail.com is offline Trusted Member
    0/5
    ร้านนี้ต้อง นกกระจอกเทศพริกไทยดำ สุดยอดดดดดดดดดดด บรรยากาศดี CF
    086-5670775

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นแล้วหิวเลย อยากกินนกกระจอกเทศพริกไทยดำเหมือนคุณป๊อบ อิอิ ขอบคุณมากนะคะที่นำมารีวิวให้ดูค่ะ โอ้ยยยย อยากกลับบ้านไปกินให้มันอ้วนกว่านี้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

0/5
    เคยไปทานร้านนี้เหมือนกันค่ะ
    บรรยากาศดีมาก อาหารก็อร่อย
    แต่ไปถึงประมาณ6โมง
    รอคิวตั้ง45นาที

Nakderntang's Avatar
    Nakderntang is offline Trusted Member
    0/5
    บรรยากาศสวยงาม
    อาหารน่าทาน
    โดยเฉพาะ เจ้า ซี่โครงหมูอบซอสกาแฟ
    มันจะรสชาติล้ำลึกแค่ไหน

แต่ ถนนอุทยานเนี่ย มันที่ไหนเหรอค่ะ???
    จะได้ตามไปทานถูก

และขอบคุณสำหรับรีวิวค่ะ

NoumNoum's Avatar
    NoumNoum is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นด้วยกับเพื่อนๆค่ะ ร้านนี้บรรยากาศดีจริงๆ รอคิวนาน แนะนำว่าเวลาไปต้องโทรจองโต๊ะก่อนนะค่ะ
    We all leave footprints in the sand, the question is, Will we be a big heal, or a great soul.

0/5
    ร้านเค้าอยู่ที่ไหนนี่ -"-

0/5

Re: วันหยุด พาไปทานอาหารร้านบ้านน้ำเคียงดินค่ะ

สัตว์เลี้ยงน่ารักมากครับ นอกจากนี้อาหารยังน่าทานมากครับ
    slotxo true wallet

Page 4 of 4 FirstFirst ... 2 3 4

Comments from Facebook