Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 20

Thread: เพื่อนๆ กังวลกันมั้ยครับเวลาซื้อของในเวปแล้วส่งทาง ปณ

Warning Points:
    0/5

เพื่อนๆ กังวลกันมั้ยครับเวลาซื้อของในเวปแล้วส่งทาง ปณ

http://www.pantip.com/cafe/woman/top.../Q7387403.html

ไปเจอกะทู้นี้ใน pantip เข้า

อ่านแล้วหนาวๆ เลยครับ

ยิ่งของแต่ละอย่างในเวปนี้ไม่ใช่ถูกๆ

ส่วนตัวไม่ค่อยส่ง ปณ เน้น นัดรับ

แต่ของที่กำลังจะได้ต้องส่ง ปณ อ่านกะทู้ด้านบนแล้วนอยเลย = =

เพื่อนๆ ลองมาเล่า ปสก เรื่อง ปณ ทั้งดีไม่ดีให้ฟังหน่อยสิคับ

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    อยู่ต่างจังหวัดค่ะ เวลาสั่งซื้อสินค้า แม่ค้าต้องส่งสินค้าทางไปรษณีย์อยู่แล้ว และแจ้ง Tracking No. มาให้เราก็เช็คทางเว็ปว่าถึงระบบไหนแล้ว มีบางครั้งเหมือนกันถ้าสินค้านั้นกล่องใหญ่มาก พนักงานคงขี้เกียจแบกมาให้ก็แจ้งใบสีขาวว่าบ้านปิด ให้เราออกไปตามเอง ยังไม่เคยเจอกรณีที่แม่ค้าส่งสินค้ามาแล้วไม่ได้รับสินค้าเลยค่ะ ภาวนาอย่าให้เจอเลยไม่อยากเสียความรู้สึกกับหมาเน่าไม่กี่ตัว
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

0/5

Exclamation

รอของชิ้นหนึ่งอยู่เหมือนกันค่ะ ตรวจดูใน website สถานะเป็นเข้าระบบวันที่ 6 เวลาบ่ายโมงเศษๆ ต้องรอดูวันนี้ว่าจะรอดถึงมือหรือเปล่า....เฮ้อ!

ประสบการณ์ตรงเคยส่งลิปสติกสีแดงแรงฤทธิ์ของ Clinique ให้แม่แต่ของดันหาย ร้องเรียนไปเรื่องก็เงียบ แม่อดใช้เลย แม่ชอบสีแดงมากๆ เซ็ง!
    Fool me once, shame on me. Fool me twice, I'll take your money for my baggies![SIGPIC][/SIGPIC]

-bow-'s Avatar
    -bow- is offline Trusted Member
    0/5

Cool RE: เพื่อนๆ กังวลกันมั้ยครับเวลาซื้อของในเวปแล้วส่งทาง ปณ

อยู่ต่างจังหวัดเหมือนกันค่ะ

ก่อนจะสั่งซื้อจะดูประวัติของเวบนั้นก่อนค่ะ ดู feedback จากลูกค้า ระยะเวลาการส่งของ ความพอใจของลูกค้า แล้วจึงจะสั่ง

และเมื่อทางร้านส่งของให้แล้ว ต้องคอยเชคสถานะจาก tracking number ตลอดค่ะ

จะไม่กังวลถ้าทางร้านจัดส่งแบบลงทะเบียนหรือ EMS เพราะสามารถ track ตามได้แน่ๆค่ะ
    ~ต่อไปนี้ ชั้นจะเป็นคนดูแลหัวใจตัวเอง
    จะไม่ให้ใครมาทำร้ายได้อีกแล้ว~

Kesara's Avatar
    Kesara is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by -bow- View Post

ก่อนจะสั่งซื้อจะดูประวัติของเวบนั้นก่อนค่ะ ดู feedback จากลูกค้า ระยะเวลาการส่งของ ความพอใจของลูกค้า แล้วจึงจะสั่ง

และเมื่อทางร้านส่งของให้แล้ว ต้องคอยเชคสถานะจาก tracking number ตลอดค่ะ

จะไม่กังวลถ้าทางร้านจัดส่งแบบลงทะเบียนหรือ EMS เพราะสามารถ track ตามได้แน่ๆค่ะ

ความเห็นเหมือนน้องโบว์ ส่งของยังงัยต้องขอเลขที่ tracking number จากแม่ค้าเพื่อเช็คสถานะ ส่วนมากให้แม่ค้าส่งEMS ตลอด โดยรวมของไม่เคยหายคะ

suiteeruk's Avatar
    suiteeruk is offline Trusted Member
    0/5

Talking

Quote Originally Posted by -bow- View Post

ตามที่คุณโบว์พูดเลยค่ะ
    - ดูประวัติการ ซื้อ/ขาย ของคนคนนั้นก่อนค่ะ
    - ขอเลข tracking number เพื่อไว้ใช้เช็คพัสดุ

เพราะส่วนใหญ่ตัวหยกเอง ชอบขี้เกียจขับรถอ่ะค่ะ
    ไม่ค่อยจะนัดรับของ เลยให้ส่งไปรษณีย์มาแทนอ่ะค่ะ สะดวกดี
    นู๋หยก 08-1010-1690
    suiteeruk@hotmail.com

ลึกลงเท่าไรก็ยิ่งมืดมน ค้นไปเท่าไรก็ยิ่งสับสน
    ส่วนลึกในใจคน ใครจะรู้จริง..........

hdogillusive's Avatar
    hdogillusive is offline Trusted Member
    0/5
    เฮียเคยซื้อของทางไปรษณีย์จากอีเบย์ แต่ว่าเข็ดเรย ของที่ได้มามีตำหนิ ขาดด้านใน กว่าจะตามเรื่องจบได้ล่อไปสามเดือนแนะ เรยเข็ด จะซื้อจะขายก้อเรยนัดรับอย่างเดียว ดูของกันเห็นๆ จะได้ไม่ต้องมาเถียงกันที่หลัง
    ...............................................................................

..........LVoe LVoe LVoe..........

จำไว้ให้มั่น "SBN ก่อตั้งขึ้นมาเพื่อซื้อขายแลกเปลี่ยนกระเป๋าแบรนด์เนมในราคากันเองแบบพี่น้อง ไม่ได้มีจุดประสงค์ให้มีการซื้อขายเพื่อเชิงพาณิชย์"

Airi's Avatar
    Airi is offline Trusted Member
    0/5
    ปกติ ถ้าเป็นเวบอื่น ที่ราคาของไม่เยอะมากมายแบบในนี้
    ก็ให้ส่งไปรษณีย์ค่ะ ก็ลุ้นๆ เอาค่ะ
    ส่วนถ้าแพงระดับน้องเป๋าในนี้ จะนัดรับค่ะ
    ถ้าแม่ค้าไม่สะดวกนัดรับ ก็คงต้องทำใจ ขอบาย....
    เพราะพี่ทำงานอยู่ที่ไปรษณีย์ไทย และทำงานในส่วนตรงนี้ด้วย....
    เหมือนคนใน...ก็จะรู้เยอะหน่อย..... ก็เคยเล่าให้ฟังว่า ของหายจากการส่ง เยอะมากๆๆ
    และขอบอกว่า ต่อให้ส่ง EMS ก็ยังสามารถหายได้ และถ้าหาย....แบบหาไม่เจอแล้วจริงๆ
    ก็ชดใช้ให้สูงสุดแค่ 800 บาทต่อชิ้นเองด้วยหละ หุหุหุ
    ขนาดพี่เค้าเองส่งของไปให้เพื่อนที่อยู่ต่างประเทศ
    ยังไปใช้บริการ DHL เลยอ่ะ ยอมจ่ายแพง....แต่ชัวร์
    เราเองก็เลยพลอยไม่ค่อยไว้ใจไปรษณีย์ไทยไปด้วยเลย

cherry_k's Avatar
    cherry_k is offline Trusted Member
    0/5
    อยู่ต่างจังหวัดค่ะ เลยไม่สามารถเลี้ยงการส่งของทางไปรษณีย์ แต่ว่าเวลาซื้อของเราก็จะเหมือนกันคุณโบว์อ่ะค่ะ คือดู feedback ของลูกค้า แล้วก็ความน่าเชื่อถือของร้านค้าด้วยค่ะ แต่ที่สำคัญจะขอให้เค้าส่งแบบลงทะเบียนในจำนวนสินค้าที่ราคาไม่มาก ส่วนราคาเป็นพันขึ้นก็จะส่งแบบ EMS ค่ะ

แต่จากประสบการณ์การซื้อของเรายังไม่เคยมีหายรึว่ากล่องถูกเปิดเลยอ่ะค่ะ อาจจะเป็นเพราะว่าอยู่ต่างจังหวัดด้วยมั๊งคะ คุณพี่ไปรษณีย์ถึงรู้จักบ้านเกือบทุกบ้าน เลยไม่มีปัญหาอ่ะค่ะ

เก็บตัว จำศีล ท่องไว้ เก็บตัว จำศีล

0/5

Unhappy

มี tracking number แล้ว ของถูกเจาะดูประจำ (จะรู้ไปทำไมเนี๊ยะ) ไม่ได้ขาดนะคะ เจาะค่ะ ('_') อยู่ กทม. ไม่เคยพบเคยเห็น มาอยู่บ้านนอกเจอประจำ.....เสียวๆอยู่ว่าซักวันของจะหาย แต่ไม่รู้จะทำไงบ้านไกลเกิ๊นน ได้แต่ลุ้นๆๆๆๆๆๆๆ กับบริการไปรษณีย์ไทย
    ณ.จังหวัดภูธร เฮ่ออ
    ห่างๆกันบ้าง (ก็น่าจะ) ดี เสียตังค์ตะ-หลอด เร๊ยยยยยยย (^^)'

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook