Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 5 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 48

Thread: สุดยอดมหาเศรษฐีคนไทยในดูไบ มูนา ซาราวาณี!!!

Warning Points:
    0/5

สุดยอดมหาเศรษฐีคนไทยในดูไบ มูนา ซาราวาณี!!!

เมื่อสักครู่มีใครได้ดูช่อง7 มั้ยคะ พูดไม่ถูกเลยทีเดียว คำเดียสั้นๆ ร ว ย สุ ด ย อ ด +++

ไม่รู้จะสรรหาคำไหนมาพูดได้ ใครพอทราบประวัติเธอมั้ยคะ

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ครับ ขอนำรูปมาลง เพื่อให้กระทู้นี้ สามารถโชว์รูปที่หน้าเวบได้ ครับ
    เคล็ดลับง่ายๆ ที่ช่วยให้กระทู้ของเพื่อนๆ สามารถโชว์ที่หน้าเวบได้ครับ
    และยังช่วยให้ชุมชนที่เราอาศัยอยู่ร่วมกัน สวยงาม และน่าอยู่ยิ่งขึ้นครับ
    ขอบคุณภาพจากลิงก์ http://www.daradaily.com/content/news/p1-6376.jpg ครับ
    ขออภัยครับ หากรูปที่เรานำมาไม่เหมาะสม และขอชวนเจ้าของกระทู้เข้ามาแก้ไขได้ครับ
    ทีมงาน SBNTown

0/5

Red face

เคยดูตอนเธอไปออกรายการตีสิบ ตั้งแต่เดือนมีนาคม ปีที่แล้ว คะ่ ประวัติเธอ ไม่รู้เลยค่ะ จำแทบไม่ได้ ลางเลือนมากมาย

0/5
    ประวัติเท่าที่รู้ เธอคือคนธรรมดาเดินดิน การศึกษาไม่ค่อยสูง
    เคยผ่านการแต่งงานกับคนไทยมาแล้ว และมีลูกด้วยกันด้วย จากนั้นหย่าร้างกันไป
    และได้มาพบเจอกับสามีคนปัจจุบัน ส่วนอาชีพของเธอก่อนได้สามีแขกคือ ทำบ.ทัวร์เล็กๆค่ะ

i_am_dracula's Avatar
    i_am_dracula is offline Trusted Member
    0/5
    อยากรู้ต้องรอติดตามอีกครั้งวันพุธหน้าคะ น่าสนใจมากเลย ชอบรถเค้าสวยๆทั้งน้าน
    รักนะ น้อง LV

0/5

เวลาเราเห็นผู้หญิงที่จนมาก่อนแล้วได้สามีรวยมากๆ เราจะนึกถึงสามล้อถูกหวยทู้กทีเลย

พวกเค้าจะซื้อทุกอย่างที่ขวางหน้า อาจจะเพราะเคยขาดมาก่อน เลยเก็บกดอ่ะป่าว

แต่คนรวยแต่เกิดจะไม่ซื้อแบบนี้ สงสัยเพราะชีวิตไม่มีปมด้อย เพราะชีวิตเกิดมาพร้อมอยู่แล้ว

แต่จนๆอย่างเราถ้าได้สามีรวย ก็คงอารมณ์สามล้อถูกหวยเหมือนกันแหล่ะน่า55
    สบาย สบาย

Aumie's Avatar
    Aumie is offline Trusted Member
    0/5
    เคยดูๆคะ เธอมีคนรับใช้เยอะมาก แต่ละคนมีหน้าที่คนล่ะอย่าง เช่น คนนี้มีหน้าที่ตักข้าวก็จะตักข้าวอย่างเดียว ไม่ต้องเสริฟน้ำ คนที่มีหน้าที่ซื้อกับข้าวก็จะนั่งรถลีมูซีนไปซื้อกับข้าวคะ 555! รวยเกิ้นคะ คนรับใช้บ้านนี้ยังสบายเลย อย่างนี้เรียกว่าทำกรรมดีมามากเลยเค้าเสวยสุขอยู่บนกองเงินกองทองแบบนี้อ่ะคะ

อยากได้อะไร ไม่เคยทันกับเค้าสักที เฮ้อ!

0/5
    น่าอิจฉาจังเลยคับ เห็นว่าเอากุญแจเสียบเอาไว้ที่รถเลย โขมยขโจรไม่มีก็ดีแบบนี้ละเน้ออ
    ขอมีลายเซ็นกะเขาบ้าง เดี๋ยวจะตกเทรนด์

0/5
    เคยดูจากรายการตี 10 เหมือนกันค่ะ

ไม่ใช่แค่รวยอย่างเดียว แต่การวางตัวพี่เค้าดีมากด้วยค่ะ ดูพูดจาดีมารยาทดี ไม่ได้ดูโอ้อวดอะไรเลยทั้งๆที่รวยมาก
    ดูเค้าไม่ค่อยเน้นเรื่องเงินเลย ทำตัวสบายๆ แต่นักข่าวชอบไปถามเค้าเรื่องเงินๆทองๆ ถ่ายรูปบ้าน (อย่างว่าอะ บ้านสวยมาก)

เท่าที่รู้คนรวยจริง ส่วนใหญ่ไม่ค่อยโอ้อวดนะ แต่คนไม่ค่อยรวย ชอบอวดอะค่ะ

0/5
    แต่เคยได้ยินว่าตอนออกงานที่ในไทย เธอให้สัมภาท(เขียนยังไงอ่ะคะ ลืม)ว่าไม่ชอบงานแบบนี้ เหมือนเชิญคนไฮโซไม่จริงมาร่วมงานปนกะไฮโซจริงๆ เลยหมั่นไส้มาตั้งแต่นั้นเลยอ่ะค่ะ สงสัยจะลืมว่าเมือก่อนน่ะชีจนนนนนนนมาก่อน
    Lookin 4: Chanel
    Grand Shopping Tote in Light Beige/White
    Kelly (any color)
    10" Classic Flap (any color, except black)

0/5
    Quote Originally Posted by Nongmoobin View Post
    แต่เคยได้ยินว่าตอนออกงานที่ในไทย เธอให้สัมภาท(เขียนยังไงอ่ะคะ ลืม)ว่าไม่ชอบงานแบบนี้ เหมือนเชิญคนไฮโซไม่จริงมาร่วมงานปนกะไฮโซจริงๆ เลยหมั่นไส้มาตั้งแต่นั้นเลยอ่ะค่ะ สงสัยจะลืมว่าเมือก่อนน่ะชีจนนนนนนนมาก่อน
    อ่านเจอเหมือนกันค่ะ แต่จากพันทิพย์ค่ะ

http://topicstock.pantip.com/chalerm.../A6969162.html

"ส่วนคุณมูนา อะไรเนี่ย เธออวดรวยมากกว่า เธอเคยเป็นคนชั้นกลางแต่ได้สามีรวยมาก เพชรทองที่เธอใส่ก็ล้วนแต่มาจากรายได้ของสามี และยิ่งไม่ชอบเธอมากขึ้น เมื่อวันหนึ่งอ่านไทยรัฐหน้าสตรี

ประมาณว่า เธอออกงานสังคมที่เมืองไทยต่างกับเมืองแขกที่เธออยู่ เพราะเมืองแขกที่เธออยู่คนมางานคือคนไฮโซตัวจริง (รวยชั้นสูงจริง) แต่เมืองไทยไม่เหมือนกัน เหมือนกับ งานสังคมไทยไม่คัดคนมีคนไม่รวยมาร่วมงานด้วย (ไทยรัฐเขียนเหมือนชมเธอซะด้วยซ้ำ ที่ตอกย้ำว่า งานสังคมเมืองไทยไม่ไฮโซจริง)
    เฮ้ย คุณ คุณเองก็ไม่ได้ร่ำรวยแต่เกิด ทำงานเปิดบริษัททัวร์ ทำงานหนัก มีสามีคนแรกและมีลูกติด แล้วเลิกกัน พอทำทัวร์แล้วเจอแขกรวย คุณก็โชคดี เพราะสามีรักคุณมาก ทั้ง ๆที่ แม่สามีไม่ชอบ คุณเองก่อนที่เขาจะยอมรับ คุณยังอยู่บ้านต็อกต๋อยกับลูกน้อยในเมืองไทย จนแม่สามีคุณมา คุณยังต้องปฏิบัติพินอบพิเทา นอนข้างเตียง จัดรองเท้าให้สวม จนเขายอมรับคุณ

ตอนนิตยสารเขาไปถ่ายภาพ คุณก็ให้เขาถ่ายแค่โต๊ะกินข้าว ห้องเล็ก ๆ ห้องหนึ่ง ไม่เห็นให้ถ่ายบริเวณบ้าน วัง ที่แสดงคุณเป็นเจ้าของเลย"
    สบาย สบาย

Page 1 of 5 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook