Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 5 of 5 FirstFirst ... 3 4 5
Results 41 to 48 of 48

Thread: สุดยอดมหาเศรษฐีคนไทยในดูไบ มูนา ซาราวาณี!!!

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    ว่าแต่ว่า รายการไรอ่ะคะ จะไปดูบ้าง...

ปล. ขอซ้อมรวยด้วยคน
    วันหนึ่งขอให้รวยจริง ๆ ขึ้นมา

สัญญาจะไม่อวดรวยค่า...
    จะเอาเป๋ามาอวดอย่างเดียววว
    จะซื้อให้สะใจ.....กร๊ากกกกก

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

0/5
    Quote Originally Posted by noo_pizza View Post
    ว่าแต่ว่า รายการไรอ่ะคะ จะไปดูบ้าง...

ปล. ขอซ้อมรวยด้วยคน
    วันหนึ่งขอให้รวยจริง ๆ ขึ้นมา

สัญญาจะไม่อวดรวยค่า...
    จะเอาเป๋ามาอวดอย่างเดียววว
    จะซื้อให้สะใจ.....กร๊ากกกกก
    อย่าลืมซื้อให้ครบทุกสีทุกไซส์ทุกcollection นะค๊า
    Lookin 4: Chanel
    Grand Shopping Tote in Light Beige/White
    Kelly (any color)
    10" Classic Flap (any color, except black)

oum_ja's Avatar
    oum_ja is offline Trusted Member
    0/5
    ก็เคยดูเค้ามาออกรายการตีสิบนะค่ะ

เราไม่รู้ว่าตัวจริงกับในจอเป็นอย่าไร แต่นึกชื่นชมที่เค้าจะสอนลุกอยู่เสมอให้อยู่ในกรอบและจารีตประเพณีอันดีงามของสองวัฒนธรรม

แต่มีอีกข้อหนึ่งที่เราไม่ชอบการนำเสนอของรายการตีสิบหรือรายการอื่นๆ คือ ชอบพยายามนำคนรวยๆออกอากาศ แล้วก็โชว์ว่าเค้ามีทรัพย์สินอะไรบ้าง ใช้เงินหมดไปกับอะไร แทนที่จะนำเสนอว่าเค้ารวยมาได้อย่างไร ธุรกิจอะไรถึงก้าวมาบนจุดนี้ได้ และเมื่อรวยแล้วให้อะไรกลับมาที่สังคมบ้าง
    Love is life.
    And if you miss love,
    you miss life.

ความรักคือชีวิต
    ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ
    คุณพลาดโอกาสที่จะใช้ชีวิต

Leo Buscaglia

0/5
    เคยเจอเค้ากับลูกชายที่ออกสาวๆหน่อยที่เมืองไทย

ทำไมเราเห็นต่างจากคนอื่นหว่า?

อุ๊บสสส์ ไม่อาวไม่พูด

cherry_k's Avatar
    cherry_k is offline Trusted Member
    0/5

Talking

แต๊บ มันหมายความว่า เอ่อ......พวกผู้ชายเท่านั้นที่จะทำได้อ่ะพี่นีน่า พี่ทิ

คืออาการติดน้องน้อยเอาไว้ไม่ให้ออกมา ให้มันดูราบเรียบอ่ะค่ะ วัยรุ่นเค้าเรียกแต๊บ เอิ้กกกกกกก

เก็บตัว จำศีล ท่องไว้ เก็บตัว จำศีล

barumbum is offline Trusted Member
    0/5
    ต้องย้อนไปดูหน่อย อิอิ

0/5
    แอบชอบลูกสาวเขาอ่ะคะ แต่งหน้าทำผมสวยเช้งตลอดเลย ชุดก็สวยๆทั้งนั้น ตาคม ผมพองๆ ชอบจัง

0/5
    Quote Originally Posted by srichardson View Post
    ไม่ได้รู้จักเธอเป็นการส่วนตัวแต่จะผ่านๆทางเพื่อน รุ่นพี่อีกทีนะค่ะ และไม่ได้มาแก้ตัวให้ใครเรื่องนี้ อย่าเข้าใจเราผิดน้าเราว่า"นานาจิตตัง"อ่ะ

ที่จริงแล้วบทสัมภาษณ์ในเวบหรือในกระทู้ที่เอามาลงนั้นตัดทอนจากความจริงค่ะ เรื่องของเรื่องก้อคือ ตอนเธอเข้าสู่สังคมใหม่ๆในเมืองไทยนั้นลูกชายเธอทำงานเกี่ยวกับพวกออร์แกไนเซอร์หรืออะไรซักอย่างนี้แหล่ะมาชวนไป เธอโดยดูถูกและเชิดใส่ค่ะจากไฮโซในเมืองไทย ยกมือไหว้ยังสะบัดหน้าใส่ พูดนินทา ต่อหน้า เธอก้อเลยพูดว่า ที่เธอออกสังคมที่ดูไบนั้นมีแต่พวก "ไฮ" กว่านี่อีกเธอยังไม่เคยโดยดูถูกขนาดนี้ เรื่องมันเป็นยังนี้ค่ะ พอตอนหลังๆไฮโซเมืองไทยรู้ว่าเธอเป็นใครรวยยังงัยถึงเข้ามา "ตีซี้" และยอมรับเธอ

ส่วนที่ว่าเธอจนนั้นที่จริงแล้วเธอไม่ได้จนค่ะ เธอมีธุระกิจของเธอเองคือบริษัททัวร์และฐานะทางบ้านก้อปานกลางค่อนไปทางมีเงินนะค่ะ
    ทำมั้ยตอนแรกเธอถึงไม่ไปอยู่กับสามีเธอที่ดูไบเพราะเธอไม่อยากไปเองค่ะเธอกลัวเกี่ยวกับวัฒณธรรมและการวางตัวยิ่งไปเมืองแขกยังเงี้ยเป็นใคร ใครก้อกลัวแหล่ะ จนเธอมีลูกสาวนั้นแหล่ะแม่สามีกับสามีถึงมารับเธอไปเพราะไม่อยากแยกกันอยู่ เธอถึงไปอยู่ที่ดูไบ

และที่บอกว่าให้ถ่ายรูปแค่ห้องแค่นั้นเนื่องจากว่าที่ "ดูไบ" เค้าเคร่งเรื่องแบ่งเพศมากและคนที่ไม่อยู่ในครอบครัว และเท่าที่รู้คนที่เข้าไปสัมภาษณ์และตากล้อง เข้าได้เฉพาะผู้หญิงเท่านั้นค่ะ ได้เจอหน้าสามีเฉพาะตอนนอนเท่านั้น กินข้าวหรืออะไรตอนกลางวันต้องแยกห้อง หญิง ชายค่ะ และเนื่องจากว่าบ้านเธอเป็นครอบครัวใหญอยู่กันหลายครอบครัวเพราะฉะนั้นต้องระวังเรื่องเกี่ยวกับวัฒณธรรมทางบ้านเค้าด้วยและอาจะเกรงใจครอบครัวด้วย แม้กระทั่งเพื่อนลูกชายมาที่บ้าน หรือเพื่อนสามี เธอยังออกมาให้เจอไม่ได้เลยค่ะ ที่ดูไบเคร่งมาก

ครอบครัวของสามีเธอรู้สึกว่าเค้ามีธุระกิจที่ทำร่วมกันกับ ชีคที่โน่นด้วยอ่ะค่ะและตระกูลของสามีเธอเนี้ยเป็นตระกูลดังและใหญ่มากเรียกว่าพวกต่างชาติที่จะเข้าไปลงทุนที่ดูไบจะต้องแบ่งหุ้นให้กับตระกูลของสามีเธออ่ะค่ะ รวยซะขนาดนั้นก้อไม่แปลกหรอค่ะที่เธอจะสบาย แต่ตอนที่เธอแต่งงานเข้าไปใหม่ๆก้อไม่สบายหรอกค่ะก้อต้องมีอุปสรรค กับครอบครัวของสามีเหมือนกัน (น้ำเน่าเนอะ)

ก้อแค่มาเล่าให้ฟังเฉยๆ ว่าที่เราได้รับฟังมาเป็นยังนี้ค่ะตัวจริงแล้วเค้าน่ารักค่ะ ตรง มาก

ว่าแต่ว่าเธอออกรายการอะไรทางช่องเจ็ดเหรอค่ะ มีอีกทีเมื่อไหรเดี๋ยวจะคอยดู
    เห็นด้วยกับพี่นีน่าน่ะ เธอก็มีกิจการของตัวเอง แล้วก็ไม่อยากไปอยู่ดูไบ เพราะวัฒนธรรมต่างๆ เคยอ่านจากแมกกาซีนที่บินไปสัมภาษณ์ถึงดูไบ เห็นแค่ห้องรับแขก แต่งตัวด้านในแบรนเนมทั้งตัวค่ะ แต่ต้องคลุมผ้าปิดหน้าตา และตัวหมดเลย ลูกชายก็ขับรถ lamborghini ซึ่งเป็นธรรมดาของที่นั่นเลยแหละ ชีวิตเหมือนจะสบายเหมือนเจ้าหญิง (หรือป่าว) นอนตื่น 10 โมง อาบน้ำ กินข้าว คุยกับคุณแม่สามีเสร็จ บ่ายๆ ก็นอนต่อ คือชีวิตมีแต่การนอน

คนที่นั่นรวยๆ กันหมด จะเข้าสปากันทีต้องนัดกันเป็นอาทิตย์ สังคมที่นั่นจะแข็งกันเรื่องการแต่งตัวมากๆ คุณมูนา ก็ต้องแต่งสู้ไม่งั้นเข้าสังคมไม่ได้ ส่วนเครื่องเพชรสามี ซื้อให้หมด เอาไว้ใส่ออกงาน

Page 5 of 5 FirstFirst ... 3 4 5

Comments from Facebook