Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast
Results 11 to 20 of 48

Thread: สุดยอดมหาเศรษฐีคนไทยในดูไบ มูนา ซาราวาณี!!!

Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by chinalai View Post
    เท่าที่รู้คนรวยจริง ส่วนใหญ่ไม่ค่อยโอ้อวดนะ แต่คนไม่ค่อยรวย ชอบอวดอะค่ะ

เราขอเถียงได้มั้ยคะ

คนรวยจริง แบบคาบช้อนทองช้อนเงินมาเกิด มักจะไม่ขี้อวด แต่ขี้อวดก็มีบ้าง

คนได้สามีรวยหรือประสบความสำเร็จในชีวิตภายหลัง มักจะขี้อวด แต่ไม่ขี้อวดก็มีแต่มีน้อย

สรุปคือปนๆกันไป อยู่ที่ตัวบุคคลมากกว่านะเราว่า

0/5

Thumbs down

ดูจากตีสิบเหมือนกันค่ะ จำได้แกออกจะอวดๆอยู่นะคะ

อะนะ...รวยเพราะได้ผ.สระอัวรวย มันก็เงินเขา ไม่ใช่เงินเราสร้าง...

ว่าแต่ถ้าได้สามีรวยกับเขาบ้างก็ไม่ว่ากันค่ะ (แต่ไม่หล่อแถมไม่เร้าใจหนูเภาแบบของคุณมูนาอะไรนี่ไม่เอานะคะ ต่อให้รวยก็เถอะ) คริก...คริก...คริก
    ถ้าเราได้ ไปทุกอย่าง ดังใจคิด...
    ชั่วชีวิต จะเอาของ กองที่ไหน...
    ได้มาบ้าง เสียไปบ้าง ช่างปะไร...
    เอาอะไร ชีวิตเรา เท่านั้นเอง...
    [SIGPIC][/SIGPIC]

0/5
    เห็นว่าคุณคนนี้ลูกชายเค้า

http://thunder2000.hi5.com/friend/pr...serid=87215812

(ไปเจอในเว็บ ๆ นึงค่ะ จากการกูเกิ้นชื่อของสาวไฮโซคนนี้ เราไม่เคยรู้จักเค้ามาก่อนเลยนะเนี่ย
    แล้วในเว็บนั้นเป็นบทสัมภาษณ์ลูกเค้า แล้วมีการให้ลิงค์ hi5 ซะด้วย หึๆๆ)

เร่งทำบุญญญญญญ!!!
    fashion & style updates at::http://whatacatsaw.blogspot.com/

0/5
    Quote Originally Posted by PaoPraeWaa View Post
    อะนะ...รวยเพราะได้ผ.สระอัวรวย มันก็เงินเขา ไม่ใช่เงินเราสร้าง...

อูยยย ไม่แปลกหรอกค่า

สามล้อถูกหวยมีให้เห็นอยู่ไม่ใกล้ไม่ไกล
    Be your own muse.

0/5

Talking

ลูกชายเธอไปทำตาสองชั้นที่ไหนอะ แนะนำว่าอย่าไป ไม่เนียนเลย
    Fool me once, shame on me. Fool me twice, I'll take your money for my baggies![SIGPIC][/SIGPIC]

0/5
    จมูกด้วยค่ะ

เราว่าลูกชายเค้า แนวหวานๆนะ
    Be your own muse.

0/5

Talking -*- just comment -*-

เคยดูสัมภาษณ์เจ้ากอแก้ว ประกายกาวิล

เจ้าท่านบอกว่า เจ้าไม่ใช่ไฮโซ ไฮโซไม่ใช่ใครนึกอยากจะเป็นก็ได้เป็น
    ใครมีเงินก็ได้เป็น
    ไฮโซ ต้องมาจากชาติกำเนิด
    อย่างเจ้ากอแก้วไม่ได้มีชาติกำเนิดไฮโซ ไม่ได้ร่ำรวย

แล้วถ้าเจ้ากอแก้วยังคิดว่าท่านไม่ใช่แล้วใครจะเป็นได้ เนี่ย หุหุ * * อ้างมาจากเพื่อนบ้าน Pantip

0/5
    What show on Ch 7 was she on? Can someone tell me?
    บล๊อค -- Blog
    http://kohlepe.blogspot.com

0/5
    Quote Originally Posted by meandu View Post
    อ่านเจอเหมือนกันค่ะ แต่จากพันทิพย์ค่ะ

http://topicstock.pantip.com/chalerm.../A6969162.html

"ส่วนคุณมูนา อะไรเนี่ย เธออวดรวยมากกว่า เธอเคยเป็นคนชั้นกลางแต่ได้สามีรวยมาก เพชรทองที่เธอใส่ก็ล้วนแต่มาจากรายได้ของสามี และยิ่งไม่ชอบเธอมากขึ้น เมื่อวันหนึ่งอ่านไทยรัฐหน้าสตรี

ประมาณว่า เธอออกงานสังคมที่เมืองไทยต่างกับเมืองแขกที่เธออยู่ เพราะเมืองแขกที่เธออยู่คนมางานคือคนไฮโซตัวจริง (รวยชั้นสูงจริง) แต่เมืองไทยไม่เหมือนกัน เหมือนกับ งานสังคมไทยไม่คัดคนมีคนไม่รวยมาร่วมงานด้วย (ไทยรัฐเขียนเหมือนชมเธอซะด้วยซ้ำ ที่ตอกย้ำว่า งานสังคมเมืองไทยไม่ไฮโซจริง)
    เฮ้ย คุณ คุณเองก็ไม่ได้ร่ำรวยแต่เกิด ทำงานเปิดบริษัททัวร์ ทำงานหนัก มีสามีคนแรกและมีลูกติด แล้วเลิกกัน พอทำทัวร์แล้วเจอแขกรวย คุณก็โชคดี เพราะสามีรักคุณมาก ทั้ง ๆที่ แม่สามีไม่ชอบ คุณเองก่อนที่เขาจะยอมรับ คุณยังอยู่บ้านต็อกต๋อยกับลูกน้อยในเมืองไทย จนแม่สามีคุณมา คุณยังต้องปฏิบัติพินอบพิเทา นอนข้างเตียง จัดรองเท้าให้สวม จนเขายอมรับคุณ

ตอนนิตยสารเขาไปถ่ายภาพ คุณก็ให้เขาถ่ายแค่โต๊ะกินข้าว ห้องเล็ก ๆ ห้องหนึ่ง ไม่เห็นให้ถ่ายบริเวณบ้าน วัง ที่แสดงคุณเป็นเจ้าของเลย"
    ไม่ได้รู้จักเธอเป็นการส่วนตัวแต่จะผ่านๆทางเพื่อน รุ่นพี่อีกทีนะค่ะ และไม่ได้มาแก้ตัวให้ใครเรื่องนี้ อย่าเข้าใจเราผิดน้าเราว่า"นานาจิตตัง"อ่ะ

ที่จริงแล้วบทสัมภาษณ์ในเวบหรือในกระทู้ที่เอามาลงนั้นตัดทอนจากความจริงค่ะ เรื่องของเรื่องก้อคือ ตอนเธอเข้าสู่สังคมใหม่ๆในเมืองไทยนั้นลูกชายเธอทำงานเกี่ยวกับพวกออร์แกไนเซอร์หรืออะไรซักอย่างนี้แหล่ะมาชวนไป เธอโดยดูถูกและเชิดใส่ค่ะจากไฮโซในเมืองไทย ยกมือไหว้ยังสะบัดหน้าใส่ พูดนินทา ต่อหน้า เธอก้อเลยพูดว่า ที่เธอออกสังคมที่ดูไบนั้นมีแต่พวก "ไฮ" กว่านี่อีกเธอยังไม่เคยโดยดูถูกขนาดนี้ เรื่องมันเป็นยังนี้ค่ะ พอตอนหลังๆไฮโซเมืองไทยรู้ว่าเธอเป็นใครรวยยังงัยถึงเข้ามา "ตีซี้" และยอมรับเธอ

ส่วนที่ว่าเธอจนนั้นที่จริงแล้วเธอไม่ได้จนค่ะ เธอมีธุระกิจของเธอเองคือบริษัททัวร์และฐานะทางบ้านก้อปานกลางค่อนไปทางมีเงินนะค่ะ
    ทำมั้ยตอนแรกเธอถึงไม่ไปอยู่กับสามีเธอที่ดูไบเพราะเธอไม่อยากไปเองค่ะเธอกลัวเกี่ยวกับวัฒณธรรมและการวางตัวยิ่งไปเมืองแขกยังเงี้ยเป็นใคร ใครก้อกลัวแหล่ะ จนเธอมีลูกสาวนั้นแหล่ะแม่สามีกับสามีถึงมารับเธอไปเพราะไม่อยากแยกกันอยู่ เธอถึงไปอยู่ที่ดูไบ

และที่บอกว่าให้ถ่ายรูปแค่ห้องแค่นั้นเนื่องจากว่าที่ "ดูไบ" เค้าเคร่งเรื่องแบ่งเพศมากและคนที่ไม่อยู่ในครอบครัว และเท่าที่รู้คนที่เข้าไปสัมภาษณ์และตากล้อง เข้าได้เฉพาะผู้หญิงเท่านั้นค่ะ ได้เจอหน้าสามีเฉพาะตอนนอนเท่านั้น กินข้าวหรืออะไรตอนกลางวันต้องแยกห้อง หญิง ชายค่ะ และเนื่องจากว่าบ้านเธอเป็นครอบครัวใหญอยู่กันหลายครอบครัวเพราะฉะนั้นต้องระวังเรื่องเกี่ยวกับวัฒณธรรมทางบ้านเค้าด้วยและอาจะเกรงใจครอบครัวด้วย แม้กระทั่งเพื่อนลูกชายมาที่บ้าน หรือเพื่อนสามี เธอยังออกมาให้เจอไม่ได้เลยค่ะ ที่ดูไบเคร่งมาก

ครอบครัวของสามีเธอรู้สึกว่าเค้ามีธุระกิจที่ทำร่วมกันกับ ชีคที่โน่นด้วยอ่ะค่ะและตระกูลของสามีเธอเนี้ยเป็นตระกูลดังและใหญ่มากเรียกว่าพวกต่างชาติที่จะเข้าไปลงทุนที่ดูไบจะต้องแบ่งหุ้นให้กับตระกูลของสามีเธออ่ะค่ะ รวยซะขนาดนั้นก้อไม่แปลกหรอค่ะที่เธอจะสบาย แต่ตอนที่เธอแต่งงานเข้าไปใหม่ๆก้อไม่สบายหรอกค่ะก้อต้องมีอุปสรรค กับครอบครัวของสามีเหมือนกัน (น้ำเน่าเนอะ)

ก้อแค่มาเล่าให้ฟังเฉยๆ ว่าที่เราได้รับฟังมาเป็นยังนี้ค่ะตัวจริงแล้วเค้าน่ารักค่ะ ตรง มาก

ว่าแต่ว่าเธอออกรายการอะไรทางช่องเจ็ดเหรอค่ะ มีอีกทีเมื่อไหรเดี๋ยวจะคอยดู

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5
    Quote Originally Posted by takatoon View Post
    เราขอเถียงได้มั้ยคะ

คนรวยจริง แบบคาบช้อนทองช้อนเงินมาเกิด มักจะไม่ขี้อวด แต่ขี้อวดก็มีบ้าง

คนได้สามีรวยหรือประสบความสำเร็จในชีวิตภายหลัง มักจะขี้อวด แต่ไม่ขี้อวดก็มีแต่มีน้อย

สรุปคือปนๆกันไป อยู่ที่ตัวบุคคลมากกว่านะเราว่า
    อันนี้เห็นด้วยอย่างแรง คอยดูนะไม่รวยมั่งก้อให้มันรู้ไป แหม"ซ้อมรวยมาตั้งนาน" แล้วนะเนี้ย

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

Page 2 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast

Comments from Facebook