Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 15 of 15

Thread: ขอถามเพื่อน ๆ อยากรู้เรื่องตั้งและต่อราคา

shopaholicme's Avatar
    shopaholicme is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

RE: ขอถามเพื่อน ๆ อยากรู้เรื่องตั้งและต่อราคา

อย่างที่พี่ๆหลายคนเคยบอกค่ะ

ราคาขึ้นอยู่กะความพอใจของผู้ซื้อ และ ผู้ขาย

เคยเป็นทั้ง 2 ด้านค่ะ

โดยส่วนตัวแล้วจะตั้งราคาพอดีตัว ลดได้นิดหน่อย
    ยกเว็นบางอันที่ลดไม่ได้ก็จะบอก งดต่อรอง แต่ก็ยังต่อกันเข้ามาค่ะ
    อันนี้ก็เข้าใจค่ะ ต่อเผื่อได้ อิอิ อันนี้ตอนซื้อก็ต้องลองแย๊บๆประจำ

ในแง่คนขายเคยโดนตอน Tivoli ค่ะ ตั้งแต่ตอนถอยจาก shop 2 วัน ไม่มีรอยขนแมวเรยแม้แต่น้อย
    ตั้งไว้ 42800 ค่ะ
    รู้ว่ามันแพงกว่าราคาหิ้ว แต่ว่าซื้อจาก shop ก็เลยตั้งราคาเท่านี้
    มี PM มาทันทีเรยค่ะ 36000 ได้มั๊ย??? 8O 8O 8O :cry: :cry: :cry:
    อันนี้อึ้ง ทึ่ง เสียวค่ะ
    แทบร้องไห้ น้ำตาจะไหลเป็นสายเลือดดดดดด

ในแง่คนซื้อ เคยต่อ 6900 เหลือ 6000 สุดท้ายได้ 6800 :cry: :cry:
    แต่ก็เอาค่ะ อย่างที่บอก ขึ้นอยู่กะความพอใจของคนขาย และ คนซื้อค่ะ ตรงกันก็ขายเนอะ

อีกปัญหาที่เจอคือซื้อมา ตั้งราคาสูงกว่า (คิดว่าคงเผื่อต่อค่ะ) มีคนทักท้วงว่าราคาเดิมถูกกว่าไรงี้
    เราว่าอันนี้ก็อยู่ที่คนซื้อ กะ คนขายอ่ะนะคะ
    เพราะไม่งั้นซื้อต่อๆๆๆๆกันไปมา คิดว่าซัก 4 ทอด
    สมมุตเป๋าตังค์ LV จากคนแรก 8500 (ต่อเหลือ 7500) คนที่สอง 6000 (ต่อเหลือ 5000) คนที่สาม 4800 (ต่อเหลือ 3500) คนที่สี่ไม่ขาย 700 เลยเหรอคะ

ตึ่ง โป๊ะ
    ป่อย ป่อยยย ป่อยยยย

แซวเร่นจ้า

อย่าซีเรียสน๊า
    ซื้อขายแบบพี่น้อง

ต่อน้อย ต่อยหนัก ได้ใจคนขายเย้อเรยจ้า

ปล, คำคมไม่ได้เกี่ยวไรเลย อิอิ ops:
    - -Happy New Year ...... ขอให้มีความสุขกันนะคะ--
    เมื่อโดนโกงในการซื้อขายทางอินเตอร์เน็ต ทำอย่างไร? มีวิธีค่ะ < < คลิ๊กๆๆค่ะ

0/5

RE: ขอถามเพื่อน ๆ อยากรู้เรื่องตั้งและต่อราคา

555+ คุง shopaholicme ตลกดีคะ
    comment น่ารักมากมาย

Life only come around once, make sure you spend it with the

"RIGHT PERSON"

0/5

ป่อย ป่อยย ป่อยยยย
    อ่านแล้วหยุดหัวเราะไม่ได้ค่ะ ^___^ ฮารอบดึก!

จริงๆ แล้วคิดว่าคนขายก็มี 2 แบบน่ะค่ะ
    ขายเก็งกำไรจิงๆ หรือ ขายของใช้ส่วนตัวที่ดูแลมาเป็นอย่างดี..
    ทำให้เรามองเห็นคุณค่าต่างกัน ใช่ไม๊คะ?
    คุณลูกค้าก็อาจจะแยกไม่ออก เพราะ อยากได้น้องเป๋าอย่างแรง ^^

แต่ทำไมเวลาเราซื้ออะไร อยากได้ตัวสั่น ลืมต่อทุกที
    พลาดนะเนี่ย อิอิ
    49% cute 51% smart

aum's Avatar
    aum is offline Trusted Member
    0/5

เข้าใจความรู้สึกค่ะ 8)

0/5

ยังไม่เคยขายเลยค่า จ้องจะซื้ออย่างเดียว แต่ก้ออดทุกที แว้ปไปเซ็นงานแป๊บ กลับมาของที่อยากได้ ก้อจากไป แง แง
    เวลาจะต่อก้อแอบเกรงใจเจ้าของ เพราะว่าบางคนก้อรักและก้อดูแลกระเป๋าอย่างดี ราคาก้อต้องสมเหตุสมผลแหละค่ะ
    อย่าซีเรียสเลยค่า ถ้าคิดไม่ตรงกัน เด๋วก้อคงมีคนชอบของพี่เองแหละ เพราะของสวยสมราคา
    STAND OUT FROM THE CROWD,BE MYSELF
    ^-^

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook