Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 12

Thread: เราถูกคนขายในห้องนี้โกงค่ะ

Warning Points:
    0/5

Angry เราถูกคนขายในห้องนี้โกงค่ะ

เพื่อนๆคะ เราถูกคนขายคนห้องนี้โกงเงินไป 2,000บาทค่ะ
    ใช้ชื่อในเวปว่า sumluaค่ะ e-mail:sumlua@hotmail.com
    ชื่อที่ใช้ในการโอนเงิน นัทพล จันทรบัญชร
    หมายเลขโทรศัพท์ 0886355486

เนื่องจากนายนัทพลประกาศขายvoucherของบ้านบาหยัน
    เรากำลังคิดจะพาพ่อแม่ไปเที่ยว เลยทำการติดต่อไปค่ะ
    ตกลงกันว่าว่าเราจะโอนมัดจำไปให้ 2,000 บาท
    นายนัทพลจะส่งvoucherให้เราและเมื่อเราได้รับแล้วจะโอนเงินไปให้ครบจำนวน
    วันที่เราโอนเงิน มันยังส่งหมายเลขemsมาให้เรา
    แต่เรารอและเชคไปที่ไปรษณีย์ปรากฏว่า ไม่มีค่ะ
    เราโทรติดต่อกลับไปก็ไม่ยอมรับโทรศัพท์เราอีกเลย

ตอนนี้เรากำลังดำเนินทางกฏหมายอยู่ พอรู้แล้วว่าบ้านมันอยู่ที่ไหน

เราซื้อขายอยู่ในห้องนี้มานาน ไม่นึกว่าจะมีมิจฉาชีพแฝงอยู่

ระวังกันหน่อยนะคะ ยังงัยก็ดี ขอบคุณsbnค่ะ

0/5
    โดนเหมือนกันเลยค่ะ แต่ไม่ได้จากในห้องนี้ เดี๋ยว pm ไปนะคะ..

0/5
    ก่อนอื่นขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ ที่โดนโกง เราก็เกือบโดนไปเหมือนกันคะ
    กระทู้ตั้งโดย user "sumlua", http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1045659 (โดย SBN block เรียบร้อยแล้ว)

แต่รู้สึกตะหงิดๆ กับการกระทำของคนที่ชื่อนัทมากๆ เล่าพฤติกรรมของคนขี้โกงให้ฟ้งคะ
    รอบแรกที่เราติดต่อไป :
    - เราโทรจองและก็สอบถามวิธีการรับส่ง voucher , ซึ่งสรุปว่าเจ้าของ voucher อยู่เพชรบุรี ถ้าเราจะไปพักที่บ้านบาหยันก็ ให้โอนเงินส่วนหนึ่งมาก่อนแล้ว นัดรับ voucher ณ. วันที่เข้าพัก
    - เราบอกให้ส่ง พัสดุเก็บเงินปลายทาง : ก็บอกว่ายุ่งยากไม่สะดวก

รอบสอง ติดต่อกลับไปใหม่ :
    - แฟนจะไปธุระที่หัวหินพอดีเราก็บอกว่าจะเขาไปเอา voucher เอง : ก็บอกว่าอยู่แก่งกระจาน เราก็ยังยืนยันว่าจะไปเอาเองก็บอกว่าเขาไม่ค่อยอยู่บ้าน (เริ่มแปลกๆหนักเขาไปใหญ่)
    - พอถามว่าได้ voucher มาอย่างไรทำไมถูกจริง : ก็บอกว่าคุณพ่อให้มา แต่ตัวเองไม่มีครอบครัวไม่รู้จะไปกับใคร ( งง ? ฟังแล้วขัดๆๆ)
    - พอบอกให้ scan voucher พร้อมโชว์ code : ส่งมาให้นะคะแต่ ไม่โชว์ code
    - พอถามกลับว่า ถ้าไม่โชว์ code จะเช็คกับโรงแรมได้อย่างไร ก็บอกว่าพูดเบี่ยงประเด็นตลอด

สุดท้ายเราก็บอกว่าจะโทรกลับอีกครั้ง ปรากฏว่า เบอร์0886355486 โทรติดต่อกลับหาเรา 11 ครั้ง เราไม่ได้รับสาย เนื่องจากคุยกับแฟนว่าพฤติกรรมแปลกๆ น้ำเสียงก็รีบร้อน
    แล้วก็เร่งแต่จะให้เราโอนตังค์ เลยตัดสินใจไม่เอา

0/5
    Quote Originally Posted by var View Post
    โดนเหมือนกันเลยค่ะ แต่ไม่ได้จากในห้องนี้ เดี๋ยว pm ไปนะคะ..
    อีกตาคนนี้เขาโพสต์กระทู้ไว้ที่ SBN กับทาง Thai...online นะคะไม่ทราบว่าใช่หรือเปล่าคะ

didadi@sbn.com's Avatar
    didadi@sbn.com is offline Trusted Member
    0/5
    น่าจะย้ายไปห้องนี้นะคะ เผื่อมีผู้เสียหายท่านอื่นๆ มีเบาะแสให้ตามหาคนทำผิดค่ะ

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=18

0/5
    เราเพิ่งโดนไปสดๆร้อนๆเลยค่ะ เมื่อวานนี้เองค่ะ เค้าลงขาย voucher ของ airasia โดยใช้ log in maliwan 1980

เราตกลงซื้อ voucher 2 ที่นั่งของ Air asia โดยตอนแรกเค้าต้องการให้เราโอนจำนวนเต็มไปให้ได้แต่เราขอโอนมัดจำครึงนึง ส่วนอีกครึ่งนึงขอโอนหลังจากได้รับ voucher แล้ว
    คือเราต้องเดินทางวันที่ 19 นี้น่ะค่ะ เค้าก็บอกว่าต้องจองภายใน 10 วัน แต่ตัวเค้าอยู่ลำปางเกรงจะไม่ทัน เค้าก็บอกจะทำ booking ให้ เราก็เลยบอกรายละเอียดการเดินทางไป
    พอเมื่อวานนี้เค้าบอกว่าทาง Airasia ได้ส่งเมลล์ e ticket มาให้เค้าแล้ว ขอให้โอนเงินส่วนที่เหลือมาให้ด้วย คือเมื่อวานเราอยู่ตจว.เราก็เลยแจ้งไปว่าเดี๊ยวกลับบ้านแล้วขอเช็คก่อนนะคะ แล้วจะรีบโอนส่วนที่เหลือให้เลย เค้าก็พยายามขอให้เราโอนทันที บอกกลัวว่าเราจะโกง เราก็บอกว่าเราซื้อขายในเว็บนี้มานานแล้ว มา search ดูได้เลย เค้าก็โทรหาเราแทบจะทุก 15 นาทีเลย จนเราทนไม่ไหวเลยโทรไปเช็คที่ Call center ของ Airasia ปรากฏว่าไม่มี booking ของเราแต่อย่างใด เราจึงได้โทรกลับไปแจ้งเค้า เค้าก็บอกว่าต้องติดต่อกับจนท.ด้าน voucher โดยตรง เดี๊ยวเค้าติดต่อแล้วจะรีบแจ้งกลับ เราก็ไม่ได้ติดใจอะไรเนื่องจากเราก็ซื้อขายของในเว็บนี้มานาน แล้วก็เจอแต่ลูกค้าหรือแม่ค้าน่ารักๆ ไม่คิดว่าจะมีมิจฉาชีพแอบแฝง เราก็รอ จนเรากลับมาถึงบ้าน เราก็เช็คเมลล์ที่เค้าเมลล์ e ticket มาให้ แม่เจ้า!! ปรากฏว่า มี e ticket ตามรายละเอียดการเดินทางจริงๆ แต่เช็ค Call center แล้วไม่มี booking นี้ เท่ากับว่าเค้าปลอมแปลงเอกสารของทาง Air asia ด้วยหรือเปล่าคะเนี่ย

กระทู้ที่เค้าตั้งโพสต์ไว้ค่ะ
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1042916

ชื่อบัญชีที่โอนเงิน ; นายนัทพล จันทรบัญชร
    ธ.กสิกรไทย เลขที่บัญชี 697-2-02243-6
    เบอร์โทรศัพท์ 088-635-5486 (ตอนนี้ปิดเครื่องไปเลยค่ะ)

มีใครโดนมันหลอกบ้างคะ รวมตัวกัน ยังไงจะได้ช่วยกันเอาผิดน่ะค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ

ple15's Avatar
    ple15 is offline Trusted Member
    0/5
    แนะนำว่าให้ไปตั้งที่ห้องร้องเรียน ดีกว่าไหมคะ เพื่อนๆๆจะได้ช่วยกันจับตัวคนโกงไงคะ ยังไงเอาใจช่วยนะคะ ขอให้ได้เงินคืนนะคะ

0/5
    ขอบคุณมากๆเลยนะคะ ที่มาเป็นกำลังใจให้น่ะคะ ตอนนี้ไปตั้งที่ห้องร้องเรียนแล้วค่ะ
    เพราะว่ามันยังลงขายอยู่ในห้องนี้อยู่เลยค่ะ กระทู้ถัดลงไปไม่กี่อันเองค่ะ แล้ว Web master ยังไม่ได้ลบน่ะค่ะ เกรงว่าจะมีเพื่อนๆโดนมันหลอกอีกค่ะ

มันจะเปลี่ยน log in ไปเรื่อยๆ
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1042916

0/5
    คนสมัยนี้น่ากลัวจริงๆ เป็นกำลังใจให้นะคะ ^^
    Thanks SBN !! ^^

gobby

0/5
    ขอบคุณทุกคนที่ให้กำลังใจนะคะ
    ส่วนคนที่โดนเหมือนเรา เราจะติดต่อกลับไป

ถ้านายนัทพลเข้ามาอ่าน รู้ไว้ด้วยว่า
    เงิน2,000ชั้นไม่เสียดายหรอก

แต่ชั้นจะไม่ปล่อยให้คนเลวๆยังแกลอยนวล

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook