Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 6 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 53

Thread: ปีใหม่ ไปฉลองที่สมุยมาค่า... เอารูปรีสอร์ตเปิดใหม่มาให้ดู...

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

ปีใหม่ ไปฉลองที่สมุยมาค่า... เอารูปรีสอร์ตเปิดใหม่มาให้ดู...

วันหยุดช่วงปีใหม่ที่ผ่านมา ได้ไป countdown ที่เกาะสมุยค่ะ มีรุ่นพี่เปิด resort ใหม่ แล้วชวนน้องๆ ไปเที่ยว และที่สำคัญ ทุกอย่างฟรีหมดเลยค่ะ รุ่นพี่คนสวยใจดีสุดๆ ห้องพักก็ฟรี แถมได้อยู่ Presidential Pool Villa Suite ด้วยค่ะ อาหารก็ฟรี สปาก็ฟรี สรุปว่าไม่ได้ใช้เงินซักกะบาท จ่ายแค่ค่าตั๋วเครื่องบินอย่างเดียวค่ะ

รีสอร์ตที่ไปพักชื่อ Bhundhari ชื่อไทยว่า บุณฑรีก์ ย่อมาจาก บุณฑริกา แปลว่าดอกบัว คือคุณแม่ของพี่เจ้าของรีสอร์ทมีชื่อที่แปลว่าดอกบัว ก็เลยตั้งชื่อรีสอร์ตให้มีความหมายเดียวกันค่ะ ครอบครัวของรุ่นพี่ทำกิจการโรงแรม และรีสอร์ทในเกาะสมุยมานาน แล้วก็มีหลายโรงแรมแล้วค่ะ แต่สำหรับ Bhundhari นี่ เค้ากะว่าจะให้เป็น top 5 ของเกาะสมุยเลยค่ะ ซึ่งดูแล้วก็สู้กับ Four Seasons หรือ Evason ได้ฉลุยแน่ๆ ค่ะ

ตอนที่ไปนี่ เพิ่งเปิดได้สองอาทิตย์ แต่มี occupation rate 85% แล้วค่ะ ถือว่าเริ่มต้นดีนะคะเนี่ย...

ตอนแรกที่ไปเห็นประทับใจมากๆ ไม่มีใครคิดว่าเป็นรีสอร์ทของคนไทย นึกว่าเป็น chain จากต่างประเทศค่ะ แล้วก็เพิ่งรู้ว่า ทางการ (ไม่รู้ว่าการท่องเที่ยวรึเปล่านะคะ) ยังไม่ยอมอนุมัติให้เป็น 5 ดาว เพราะว่าเป็นกิจการในประเทศ ส่วนมากเค้าจะให้ 5 ดาวขึ้นไป สำหรับ chained hotel เท่านั้นค่ะ - ไม่ค่อยยุติธรรมเลยเนอะ

เข้าไปดูรายละเอียดของรีสอร์ทที่ http://www.bhundhari.com/นะคะ ตอนนี้ราคายังไม่แพงมาก เป็นช่วงโปรโมชั่น ประมาณว่าฉลองเปิดรีสอร์ทค่ะ

Bhundhari อยู่ห่างจากสนามบินแค่ 5 นาทีเองค่ะ ตอนขากลับ flight delay ไป 3 ชั่วโมง ก็ยังได้กลับไปนั่งดื่มชิล ชิล อยู่ที่รีสอร์ท รอเวลาขึ้นเครื่อง สะดวกดีค่ะ

รีสอร์ทมีสองส่วนค่ะ ฝั่งนึง เป็นทางเนินเขา ส่วนมากเป็นห้อง Supreme Deluxe แล้วก็ Pool Villa ค่ะ ส่วนอีกฝั่งติดทะเล เป็นฝั่งของห้อง Deluxe Villa ค่ะ

(รูปทั้งหมด ถ่ายโดยพี่หมู พี่สาวที่น่ารักที่ไปด้วยกันค่ะ)

ป้ายชื่อโรงแรมเป็นสีชมพู shocking pink ซึ่งเป็นสีประจำรีสอร์ทค่ะ เก๋ แก่น เซี้ยวมากๆ...

เข้ามาทางฝั่งเนินเขา ก็จะเจอ Lobby สุดเก๋

ตอนแรกเค้าจัดที่พักให้ที่ห้อง Deluxe ฝั่งติดทะเลค่ะ
    มีชิงช้าน่ารักๆ ตรงระเบียงห้อง

เตียงนุ่มหนาน่านอน.... ตอนไปน่ะ ได้ flight เช้ามาก.... ไปถึงสมุย 7 โมงเช้า ไปถึงรีสอร์ท แปดโมงกว่าๆ ก็ยังง่วงๆ อยู่ ก็เลยนอนซะก่อนเลย... ตื่นมาอีกที บ่ายกว่าๆ... หมดไปแล้วครึ่งวัน

ห้องน้ำ sexy ๆ ค่ะ เพราะเป็นกระจกรอบด้าน ไม่มีอะไร cover เลย (แต่สามารถดึงม่านมาปิดได้ค่ะ)
    แล้วก็มี outdoor shower ตามที่นิยมกันสมัยนี้ นี่ทางออกไป outdoor shower ค่ะ

ส่วน Bath อยู่ในห้องน้ำ แต่เป็นกระจกใส มองเห็นส่วน outdoor shower เซ็กซี่อ่า....

จากห้องน้ำ มองไปก็เห็นเตียงนอนค่ะ หรือคนที่อยู่บนเตียง ก็มองมาในห้องน้ำได้เช่นกันค่ะ... มองกันไป มองกันมา...
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

nickbee is offline Trusted Member
    0/5
    เข้ามาปาดคะคุณพี่

เริศนะคะไปไม่ชวนนะคะ...อิอิ....

โรงแรมน่าอยู่มากมายคะ

คงสนุกน่าดูชิมิคะ...อิอิ....

Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    ตื่นมาตอนบ่าย พี่เจ้าของรีสอร์ทบอกว่า ให้ย้ายไป Presidential Pool Villa เพราะลูกค้า check out แล้ว... เย้...

รีสอร์ททางฝั่งนี้อยู่บนเนินเขาทั้งหมด สูงมาก แล้วก็ชันมาก รถกอล์ฟที่รับส่งนี้ต้องเป็นรุ่นพิเศษ เกาะถนนได้มากเป็นพิเศษค่ะ
    แล้วก็ไม่ลืมเป็นสีชมพูแจ๋วแหวว... ตามสีประจำรีสอร์ท

แล้วก็มาถึง Presidential Pool Villa Suite ทางเข้า มีสระบัวล้อมรอบค่ะ

Villa นี้สวยที่สุด อยู่สูงสุดบนเนินเขา แล้วก็แพงที่สุดด้วยค่ะ...
    บนเรือนใหญ่ ชั้นบนมีหนึ่งห้องนอน ชั้นล่างเป็น Living Room แล้วก็มี Bar ติดสระน้ำ แล้วก็มีห้องนอนเล็กอีกห้องนึงค่ะ
    แล้วก็มีห้องนอนแยกออกมาจากตึกใหญ่ รวมทั้งหมด 3 ห้องนอนค่ะ

อันนี้รูปเรือนใหญ่

ห้องนอนชั้นบนเรือนใหญ่

สระน้ำ ติดกับ Living Room และ Bar

Bar ข้างๆ สระน้ำ
    ส่วนมากจะชุมนุม (สุมหัว) เมากันอยู่ตรงนี้ทุกคืนเลยค่า...

โสดสโมสร...

ต้นไผ่ และไฟสวยๆ ริม Pool...

จากสระน้ำ มองไปเห็นท้องฟ้า และทะเลกว้าง...
    เสียดาย ฝนตกตอนกลางวันทุกวัน ถ่ายรูปตอนกลางวันไม่ได้เลยค่ะ

ห้องนอนอีกห้องนึง แยกออกมาจากเรือนใหญ่ เป็นส่วนตัวดีค่ะ
    ทินีพักห้องนี้ บรรยากาศโรแมนติก น่าฮันนีมูนมากๆ หันไปมองพี่ที่ไปด้วยกัน... ต่างคนต่างก็เบ้หน้า... บรรยากาศอย่างนี้ ทำไมชั้นต้องมากะแกฟระเนี่ย... ผิดฝาผิดตัวมั่กๆ

อ่างอาบน้ำในห้องนอนเรือนเล็ก สวยเซ็กซี่ไม่แพ้ห้องอื่นๆ เปิดหน้าต่างออกไปเห็นฟ้าใส และทะเลสวยค่ะ... (แล้วคนที่อยู่ในทะเลก็คงมองเข้ามาเห็นด้วยนะคะเนี่ย...)
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

0/5
    มาดูบรรยากาศอื่นๆ รอบๆ รีสอร์ทนะคะ ไม่ค่อยมีรูปตอนกลางวันเท่าไหร่ เพราะฝนตกทุกวัน เกือบทั้งวันเลยค่ะ ตอนที่ฝนหยุด ก็ฟ้ามัวๆ ถ่ายรูปไม่สวยค่ะ

ห้อง Deluxe ติดสระน้ำรวม ฝั่งเนินเขาค่ะ

บ่อน้ำทำเป็นชั้นๆ... น้ำไหลลงนิ่งๆ นิ่มๆ สวย สงบดีค่ะ

ทางเดินรอบๆ รีสอร์ทประดับด้วยอิฐ และหินน่ารักๆ อย่างนี้แหละค่ะ

ผนังสีชมพูแจ๊ด กระตุ้นอารมณ์สนุกๆ ค่ะ

ห้อง Supreme Deluxe

อาหารจัดวางสวยๆ... แต่รสชาติ เอาใจฝรั่งไปหน่อยค่ะ เราก็เลยสั่งข้าวผัดกระเพราหมูสับกินทุกวัน บอกแม่ครัวให้ทำรสไทยๆ หน่อยด้วยค่ะ

.

0/5
    คืนวันปีใหม่ มี Puppet Show จาก โจ หลุยส์ มาด้วยค่ะ ชอบมากๆ ฝีมือดีสุดๆ ใครยังไม่เคยไปดู แนะนำให้ไปดูค่า... (แต่ตอนนี้ไม่รู้ว่าเค้ายังเล่นอยู่ที่ สวนลุมไนท์บาร์ซาร์อยู่รึเปล่านะคะ หรือว่าย้ายไปที่ King Power แล้ว...)

เอาล่ะ count down 5...4...3...2...1... Happy New Year...
    จุดพลุฉลองกันรอบหาด... สวย และสุขใจมากๆ...
    ช่วง countdown ปีนี้ เป็น moment ที่ยิ้มได้ตลอดเลยค่ะ

ดูพลุจาก Villa ที่พักอยู่ ซึ่งอยู่สูงมาก พลุมากระจายใกล้ๆ เลยค่ะ ดวงใหญ่ สวยตระการตา (แต่ถ่ายรูปมาไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ ไม่มีขาตั้งกล้องค่ะ)

จุดพลุพร้อมๆ กันรอบหาดค่ะ
    ที่เห็นเป็นจุดเล็กๆ กระจายๆ นั่นคือโคมลอยค่ะ เค้าปล่อยโคมลอยกัน เสมือนว่าปล่อยปีเก่าออกไป เตรียมรับความสุขในปีใหม่ค่ะ

.

linaja's Avatar
    linaja is offline Trusted Member
    0/5
    สวย ๆ ค่ะ มิน่าพี่ทินีถึงอิ่มใจ แอบอิจฉา โฮะ ๆๆๆ
    เรียนรู้คน ด้วยตัวเราเอง ไม่ใช่จากปากคนอื่น

ปากคนห้ามได้ ความคิดคนห้ามไม่ได้

N'Bungkee
    "Rest In Peace My Dearest"

0/5
    ไปสมุยครั้งนี้ ไม่ค่อยได้ออกไปไหนเลยค่ะ เพราะส่วนมากตอนกลางวันฝนตก ก็เลยนอนๆ นั่งๆ คุยๆ เม้าท์ๆ หรือไม่ก็ไปสปา อยู่ที่รีสอร์ทแหละค่ะ

แต่ก็อุตส่าห์มีรูปบรรยากาศสมุยมาฝากบ้างนิดหน่อย

ไปกินอาหารทะเลที่ร้าน บ้านหัวหาด อาหารอร่อยมาก โดยเฉพาะไข่เจียวหอยนางรมค่ะ

จริงๆ แล้วร้านเก่า และค่อนข้างโทรม แต่ถ่ายรูปออกมาแล้ว ดูน่ารักดีค่ะ

.

0/5
    รีสอร์ทก้อสวย แถมถ่ายรูปออกมาสวยมากๆเลย ยิ่งพอได้รู้ว่าเป็นของไทยไม่ใช่ chain จากต่างชาติยิ่งน่าสนับสนุน ถ้ามีโอกาสต้องได้แวะไปแน่ค่า
    *.:。✿*゚‘゚・✿.。.:**.:。✿*゚‘゚・✿.。.:* *.:。✿*゚’゚・✿.。.:*

(✿◡‿◡) When U smile... (◡‿◡✿)
    [SIGPIC][/SIGPIC]
    (✿◕‿◕)
    The whole world smiles with U... (◕‿◕✿)

*.:。✿*゚‘゚・✿.。.:**.:。✿*゚‘゚・✿.。.:* *.:。✿*゚’゚・✿.。.:*

ruthai_s is offline Trusted Member
    0/5
    ห้องนอนมองเห็นห้องน้ำ ห้องน้ำมองทะลุห้องนอน เร้าใจจังเลย อยากไปบ้างจัง อยากจะรบกวนขอเบอร์ติดต่อ+อัตราค่าที่พัก ได้ไหมเอ่ย หรือถ้ารีสอร์ทมี Website ก็ขอชื่อ Web ก็ได้ค่ะ รบกวนด้วยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

0/5
    แถมอีกนิดนึงค่ะ วันสุดท้าย พี่เจ้าของรีสอร์ทก็พาไปดูรีสอร์ทอีกที่นึงของเค้า ที่เกาะพงันค่ะ วันที่ไปนั่นคลื่นแรงมาก... คลื่นสูง 2 เมตรได้มั้งคะ ขนาดขึ้นเรือ Ferry ใหญ่ๆ ไป เรือยังโคลงจนเมาเรือเลยค่ะ

พอไปถึงก็ได้เจอรีสอร์ทน่ารักๆ แห่งนี้ Pariya Resort อยู่ที่หาดยวนค่ะ ขอบอกว่าสงบ และเป็นส่วนตัวมาก เพราะอยู่ไกลจากหาดริ้น ห่างจากความวุ่นวายของ Fullmoon Party ค่ะ
    (เดี๋ยวนี้เกาะพงันมี party ทุกอาทิตย์แหละค่ะ เพราะจัดทั้ง Full Moon, Half Moon, Black Moon, Half Black Moon สรุปจัด party กันตลอดเวลา จนเกาะเริ่มโทรมลงๆ แล้วค่ะ)

ห้องนอนที่ Pariya น่ารักหวานแหวว เหมาะกับการฮันนีมูน...

ทะเลที่เกาะพงัน...

ส่วนเจ้าตัวนี้ ไม่รู้นึกยังไง ขดตัวซะกลมดิ๊ก เข้าไปนอนในใต้เก้าอี้จนได้ น่ารักดีค่ะ...

มีรูปแค่นี้ล่ะค่ะ รูปไม่ค่อยสวยมาก แต่ก็อยากมาแบ่งความสุขให้เพื่อนๆ ในเวปค่ะ

ป.ล. ไปสมุยคราวนี้ได้เจอสาวสวยใน siambrandname คนนึงด้วยล่ะค่ะ คือคุณ mookmik ที่ไปสมุยเหมือนกัน คุณมุกโทรมาหา ก็เลยนัดมาเจอกันที่รีสอร์ท คุณมุกมาพร้อมลูกชายสุดหล่อ และสามีสุดเท่ห์... เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปด้วยกัน... แต่ก็ดีใจที่ได้เจอนะคะ

อวยพรปีใหม่กันตอนนี้คงยังไม่สายไปเนอะ...
    ขอให้เพื่อนๆ ใน siambrandname มีความสุขกันมากๆ ตลอดเวลา และตลอดปีนะคะ หากจะมีความทุกข์บ้าง ก็ขอให้เป็นทุกข์เล็กๆ ให้ผ่านพ้นไปอย่างรวดเร็ว ด้วยแรงใจที่แข็งแรงค่ะ... ขอให้สุขสมหวังในทุกเรื่อง ทั้งการงาน การเงิน ความรัก ครอบครัว สุขภาพ และอื่นๆ นะคะ...

.

Page 1 of 6 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook