Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 6 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast
Results 11 to 20 of 53

Thread: ปีใหม่ ไปฉลองที่สมุยมาค่า... เอารูปรีสอร์ตเปิดใหม่มาให้ดู...

ting_ja's Avatar
    ting_ja is offline Senior Member
    Warning Points:
    0/5
    ชอบห้องน้ำ มากๆๆ

แบบนี้ก็เขิลล์กันแย่เลย มองกันไปมา จะกล้าเข้ามั้ยเนี่ย

Ohh's Avatar
    Ohh is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by Meesook View Post
    แถมอีกนิดนึงค่ะ วันสุดท้าย พี่เจ้าของรีสอร์ทก็พาไปดูรีสอร์ทอีกที่นึงของเค้า ที่เกาะพงันค่ะ วันที่ไปนั่นคลื่นแรงมาก... คลื่นสูง 2 เมตรได้มั้งคะ ขนาดขึ้นเรือ Ferry ใหญ่ๆ ไป เรือยังโคลงจนเมาเรือเลยค่ะ

พอไปถึงก็ได้เจอรีสอร์ทน่ารักๆ แห่งนี้ Pariya Resort อยู่ที่หาดยวนค่ะ ขอบอกว่าสงบ และเป็นส่วนตัวมาก เพราะอยู่ไกลจากหาดริ้น ห่างจากความวุ่นวายของ Fullmoon Party ค่ะ
    (เดี๋ยวนี้เกาะพงันมี party ทุกอาทิตย์แหละค่ะ เพราะจัดทั้ง Full Moon, Half Moon, Black Moon, Half Black Moon สรุปจัด party กันตลอดเวลา จนเกาะเริ่มโทรมลงๆ แล้วค่ะ)

ห้องนอนที่ Pariya น่ารักหวานแหวว เหมาะกับการฮันนีมูน...

ทะเลที่เกาะพงัน...

ส่วนเจ้าตัวนี้ ไม่รู้นึกยังไง ขดตัวซะกลมดิ๊ก เข้าไปนอนในใต้เก้าอี้จนได้ น่ารักดีค่ะ...

มีรูปแค่นี้ล่ะค่ะ รูปไม่ค่อยสวยมาก แต่ก็อยากมาแบ่งความสุขให้เพื่อนๆ ในเวปค่ะ

อวยพรปีใหม่กันตอนนี้คงยังไม่สายไปเนอะ...
    ขอให้เพื่อนๆ ใน siambrandname มีความสุขกันมากๆ ตลอดเวลา และตลอดปีนะคะ หากจะมีความทุกข์บ้าง ก็ขอให้เป็นทุกข์เล็กๆ ให้ผ่านพ้นไปอย่างรวดเร็ว ด้วยแรงใจที่แข็งแรงค่ะ... ขอให้สุขสมหวังในทุกเรื่อง ทั้งการงาน การเงิน ความรัก ครอบครัว สุขภาพ และอื่นๆ นะคะ...

สวยมากก.กกก ค่ะพี่ทินี เห็นแร้วอยากไปจัง ( แพงรึป่าวววคะเนี้ยะ ) ถ่ายรูปได้สวยนะคะ ชอบคะ โดยเฉพาะรูปพลุนี่ ได้ใจไปเรยยย..ยยย 555+

ขอให้พี่ทินี มีความสุขมากๆๆ พรที่พี่ทินีอวยพรมาก็ขอให้กลับไปสู่พี่ด้วยเช่นกันนะคะ
    U r.. my L i F e

~~> ^ โอ๋ ^ <~~

0/5
    สวยโฮกกกกกกมากๆ ถ่านรูปได้สวยครับ เสียดายไม่มีขาตั้งกล้อง

อยากไปๆ สวยอ่า เล็งช่วงที่ Sunnyๆ  ดีกว่าแล้วจะเอารูปมาฝากบ้างน้ออออ
    When you have eliminated the impossible, whatever remains, however improbable, must be the truth

Sherlock Holmes

aor777's Avatar
    aor777 is offline Trusted Member
    0/5
    รีสอร์ทสวยดีนะคะ น่าอิจฉาจัง ขอบคุณที่มาแบ่งปันความสุขค่า
    Happy New Year นะคะน้องทินี

You will never walk alone...

oum_ja's Avatar
    oum_ja is offline Trusted Member
    0/5
    คุณทินีถ่ายรูปเองเหรอค่ะ

สวยจังเลยค่ะ ชอบมากกกกก

ปล.แบบว่าแอบถามนิดหนึ่ง ถ้าคุณทินีจองให้จะได้ราคาพิเศษอะเปล่า อะเอิ๊กๆๆ
    Love is life.
    And if you miss love,
    you miss life.

ความรักคือชีวิต
    ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ
    คุณพลาดโอกาสที่จะใช้ชีวิต

Leo Buscaglia

zezar's Avatar
    zezar is offline Trusted Member
    0/5
    สวยจังเลย น่าไปมากๆๆ ค่ะ

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by nickbee View Post
    เข้ามาปาดคะคุณพี่

เริศนะคะไปไม่ชวนนะคะ...อิอิ....

โรงแรมน่าอยู่มากมายคะ

คงสนุกน่าดูชิมิคะ...อิอิ....
    สนุกมั่กๆ ค่ะคุณน้อง ที่สำคัญ all free of charge...

Quote Originally Posted by linaja View Post
    สวย ๆ ค่ะ มิน่าพี่ทินีถึงอิ่มใจ แอบอิจฉา โฮะ ๆๆๆ
    ไม่ต้องอิจฉาค่ะคุณลิ จองห้องพักไปเล้ย...

Quote Originally Posted by Lady Geordie View Post
    รีสอร์ทก้อสวย แถมถ่ายรูปออกมาสวยมากๆเลย ยิ่งพอได้รู้ว่าเป็นของไทยไม่ใช่ chain จากต่างชาติยิ่งน่าสนับสนุน ถ้ามีโอกาสต้องได้แวะไปแน่ค่า
    ดีใจจังค่ะ ที่มีคนคิดอย่างนี้ รีสอร์ทนี้ เจ้าของเป็นคนไทย และผู้ออกแบบก็เป็นคนไทยด้วยค่ะ ไม่มีการเสียดุลเลยค่า...

Quote Originally Posted by ruthai_s View Post
    ห้องนอนมองเห็นห้องน้ำ ห้องน้ำมองทะลุห้องนอน เร้าใจจังเลย อยากไปบ้างจัง อยากจะรบกวนขอเบอร์ติดต่อ+อัตราค่าที่พัก ได้ไหมเอ่ย หรือถ้ารีสอร์ทมี Website ก็ขอชื่อ Web ก็ได้ค่ะ รบกวนด้วยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
    www.bhundhari.com ค่า... ลองเข้าไปดูนะคะ...

Quote Originally Posted by ting_ja View Post
    ชอบห้องน้ำ มากๆๆ

แบบนี้ก็เขิลล์กันแย่เลย มองกันไปมา จะกล้าเข้ามั้ยเนี่ย
    อ้ะ อันนี้ก็ขึ้นอยู่กับว่าไปกับใครเนอะ....
    มีผ้าม่าน รูดมาปิดได้ค่ะ... ไม่ต้องเขิน...

Quote Originally Posted by Ohh View Post
    สวยมากก.กกก ค่ะพี่ทินี เห็นแร้วอยากไปจัง ( แพงรึป่าวววคะเนี้ยะ ) ถ่ายรูปได้สวยนะคะ ชอบคะ โดยเฉพาะรูปพลุนี่ ได้ใจไปเรยยย..ยยย 555+

ขอให้พี่ทินี มีความสุขมากๆๆ พรที่พี่ทินีอวยพรมาก็ขอให้กลับไปสู่พี่ด้วยเช่นกันนะคะ
    ราคาก็สมน้ำสมเนื้อ แต่ไม่แพงเท่ารีสอร์ทหรูๆ ของต่างชาติค่ะ
    ขอบคุณสำหรับคำพรนะคะ...

Quote Originally Posted by Bright View Post
    สวยโฮกกกกกกมากๆ ถ่านรูปได้สวยครับ เสียดายไม่มีขาตั้งกล้อง

อยากไปๆ สวยอ่า เล็งช่วงที่ Sunnyๆ ดีกว่าแล้วจะเอารูปมาฝากบ้างน้ออออ
    รอดูรูปนะคะ

Quote Originally Posted by aor777 View Post
    รีสอร์ทสวยดีนะคะ น่าอิจฉาจัง ขอบคุณที่มาแบ่งปันความสุขค่า
    Happy New Year นะคะน้องทินี
    ขอบคุณค่ะ

Quote Originally Posted by oum_ja View Post
    คุณทินีถ่ายรูปเองเหรอค่ะ

สวยจังเลยค่ะ ชอบมากกกกก

ปล.แบบว่าแอบถามนิดหนึ่ง ถ้าคุณทินีจองให้จะได้ราคาพิเศษอะเปล่า อะเอิ๊กๆๆ
    ไม่ได้ถ่ายรูปเองค่ะ พี่ที่ไปด้วยกันเป็นคนถ่ายค่ะ รูปสวยเนอะ...
    ถ้าทินีจองให้... ก็อาจจะมีลุ้นราคาพิเศษค่ะ (อาจจะแพงพิเศษรึเปล่าไม่รู้นะคะ ฮ่า ฮ่า ฮ่า...)
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

0/5
    Quote Originally Posted by Bright View Post

อยากไปๆ สวยอ่า เล็งช่วงที่ Sunnyๆ ดีกว่าแล้วจะเอารูปมาฝากบ้างน้ออออ
    แหม...แล้วมาคุยว่าได้ไปกับเค้าด้วยอิๆๆ ขี้โม้ นี่หนา

น้องทินี ดีแล้วละไปชาร์จแบตกลับมาจะได้มีพลังทำงานต่อไป ว่าแต่ว่าผู้ชายเสื้อสีชมพูดูคุ้นๆอ่ะ ป.ล รีสอร์ทสวยมาก แต่ขาดหินตาหินยายก้อไปไม่ถึงสมุยดิ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5
    What a beautiful resort สวยและดูอบอุ่นมากเลยค่ะ พอดีแอมกำลังหาที่พักที่ สมุยอยู่ แล้วจะแวะไปดู web site เผื่ออุดหนุนน่ะค่ะ รูปที่ถ่ายมาก็สวยมากเลยค่ะ ดูแล้วเหมือนอยู่ตรงนั้น
    บล๊อค -- Blog
    http://kohlepe.blogspot.com

Kesara's Avatar
    Kesara is offline Trusted Member
    0/5

Talking

รีสอร์ท สวยมากๆ น่าไปเที่ยวจังเลย
    Happy new year 2009

Page 2 of 6 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast

Comments from Facebook