Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 34

Thread: ขอเสียงเพื่อน ๆ ชาว sbn ที่มีถิ่นพำนักอยู่นครปฐม หรือจังหวัดใกล้เคียง เช่น ราชบุรี หรือ กาญจนบุรี หน่อยค๊า...

linaja's Avatar
    linaja is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Cool ขอเสียงเพื่อน ๆ ชาว sbn ที่มีถิ่นพำนักอยู่นครปฐม หรือจังหวัดใกล้เคียง เช่น ราชบุรี หรือ กาญจนบุรี หน่อยค๊า...

คือว่า ลิ เองเป็นคนที่มีภูมิลำเนาอยู่นครปฐม และสืบเนื่องจากกระทู้หลาย ๆ กระทู้ที่มีการพูดคุยถึงเพื่อน ๆ ชาว sbn ลิเลยอยากทำความรู้จักเพื่อนสมาชิกละแวกใกล้เคียง

เผื่อบางทีเราอาจจะรู้จัก หรือเคยพบหน้ากันมาก่อน แต่ไม่เคยรู้ว่าต่างคนต่างก็เป็นเพื่อนที่อยู่ในบอร์ดนี้เช่นเดียวกัน ลิเลยตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา เพื่อเป็นการสานสัมพันธ์ที่ดีกับ เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ชาว sbn ที่เป็นชาวนครปฐม ราชบุรี กาญจนบุรี หรือจังหวัดละแวกใกล้เคียงมั่กมากน่ะค่ะ

อ้อ... รบกวนเพื่อน ๆ ช่วยเข้ามาแนะนำตัวกันหน่อย ถ้าไม่เป็นการรบกวนจนเกินไปบอกทำเลที่พำนักคร่าว ๆ ก็จะยิ่งดี เผื่อว่า ไม่แน่ พวกเราอาจจะได้มีโอกาสเจอกันก็ได้

เริ่มที่ลิเลยละกันนะคะ

ลิ / มะลิ = linaja - นครปฐม (ถ.ราชวิถี ติดกับธนาคารกรุงศรี ที่บ้านขายเหล้า - อ่ะ จะโดนเซ็นเซอร์มั้ยล่ะเนี่ย เดี๋ยวไม่ผ่าน กบว. อิอิ)

มาแนะนำตัวกันเยอะ ๆ น๊า... ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนล่วงหน้าเลยค่ะ
    เรียนรู้คน ด้วยตัวเราเอง ไม่ใช่จากปากคนอื่น

ปากคนห้ามได้ ความคิดคนห้ามไม่ได้

N'Bungkee
    "Rest In Peace My Dearest"

0/5

นครปฐมด้วยคนจ้า

เอส = S
    บ้านอยู่พุทธมณฑลสาย 5 แถวๆปากทางเข้าตลาดดอนหวาย
    และที่สถาบันสอนเสริม บ้านแก่นวิชา ที่ซอยเทศา 7
    ข้างโรงเรียนพระปฐม

ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ

ปล.เข้าใจว่าคุณลิจะชวนเลี้ยงสังสรรค์ ชาวนครปฐมกันซะอีก

0/5
    ไบรท์ครับ

ทำงานที่ศูนย์การแพทย์กาญจนาภิเษก สาย 4 พักที่หอแถวๆนั้นครับผม
    When you have eliminated the impossible, whatever remains, however improbable, must be the truth

Sherlock Holmes

nickbee is offline Trusted Member
    0/5
    บ้านอยู่ชายแดนกรุงเทพ-นครปฐมครับ

เลียบคลองทวีวัฒนาครับผม

ขับรถ 2 นาทีถึงนครปฐมครับ(มหาวิทยาลัยมหิดล)

0/5
    Quote Originally Posted by s View Post
    เอส = S
    บ้านอยู่พุทธมณฑลสาย 5 แถวๆปากทางเข้าตลาดดอนหวาย
    และที่สถาบันสอนเสริม บ้านแก่นวิชา ที่ซอยเทศา 7 ข้างโรงเรียนพระปฐม

ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ

ปล.เข้าใจว่าคุณลิจะชวนเลี้ยงสังสรรค์ ชาวนครปฐมกันซะอีก
    อยากกินลอดช่องตลาดดอนหวายจัง อิๆๆ มาดูว่าใครอยู่แถวๆ ปะ หริ มน ทน มั้ง ฮี่ๆๆๆ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5

คนนครปฐมครับ

บ้าน พุทธมณทล สาย 5
    ที่ทำงาน รพ.บางเลน นครปฐมครับ

dek_aus's Avatar
    dek_aus is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by nickbee View Post
    บ้านอยู่ชายแดนกรุงเทพ-นครปฐมครับ

เลียบคลองทวีวัฒนาครับผม

ขับรถ 2 นาทีถึงนครปฐมครับ(มหาวิทยาลัยมหิดล)
    รายงานตัวค้าบ เด็กคอนถม
    ^^^
    ^^^^
    ^^^^^
    คุณน้องคนเนี่ย เพื่อนบ้านมาแต่เก่าก่อน
    หุหุ

ซื้อกับข้าว 3 แห่ง ตลาดพุทธ , หลังคาเหลือง ศาลายา, หน้าม.มหิดล
    สามารถพบป๋มได้บ่อยที่ ร้านข้าวต้มลุงโย

เหอเหอ เกี่ยวมั้ยเนี่ย.....

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    อยู่แม่กลองจ้า ผ่านมาก็มาเยี่ยมกันบ้างนะจ๊ะ
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

drpom is offline Trusted Member
    0/5
    คุณลิค้า อ่านปุ๊ปนึกออกเล้ยว่าบ้านอยู่ตรงไหน จะได้เตรียมตัวไปปล้น อิอิ
    ปรกติจอดรถหน้าบ้านคุณลิ เพิ่อup bookและซื้อหนังสือร้านติดกันประจำ
    ส่วนตัวเรานี้บ้านอยู่บ้านโป่ง แต่มาทำงานสนามจันทร์ค้า

0/5
    อยู่ นครปฐมค่า
    อยู่ หอ หลัง ม มหิดล คะ ^^

แหมๆ นึกว่าเราอยู่แถวนั้นคนเดียวซะอีก

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook