Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 7 of 7

Thread: แนะนำร้านตัดผมพร้อมช่างด้วยค่ะ

Warning Points:
    0/5

แนะนำร้านตัดผมพร้อมช่างด้วยค่ะ

รบกวนหน่อยนะคะ พร้อมเบอร์โทรศัพท์และชื่อช่างด้วยจะดีมาก ๆ ค่ะ ไม่มีเบอร์ก็ไม่เป็นไรค่ะ

อยากได้ช่างที่ตัดผมสำหรับผู้ใหญ่หน่อยค่ะ

HoneyMoonCake is offline Trusted Member
    0/5

Talking

Quote Originally Posted by sleepycatty View Post
    รบกวนหน่อยนะคะ พร้อมเบอร์โทรศัพท์และชื่อช่างด้วยจะดีมาก ๆ ค่ะ ไม่มีเบอร์ก็ไม่เป็นไรค่ะ

อยากได้ช่างที่ตัดผมสำหรับผู้ใหญ่หน่อยค่ะ
    ร้านชื่อ ASKA (Thai-Japan) ร้านตัดผมคนญี่ปุ่น แต่ช่างคนไทย มีแต่คนญี่ปุ่นมาตัดเต็มร้านเลยค่ะ ราคาไม่แพง400บาท สำหรับสระซอย (ไม่แน่ใจว่าหลังปีใหม่ไปแล้วราคาจะเปลี่ยนแปลงไหมนะค่ะ)

มี2สาขาค่ะ
    ที่อยู่ Sukhumvit 39 Fuji Super 2 Tel: 02-662-1600
    Sukhumvit 55 Home Place 2Floor Tel:02-712-7180

เราตัดที่สุขุมวิท55 ช่างของเราชื่อพี่เข็มค่ะ ที่ชอบเพราะปกติเราจะตัดผมที่ญี่ปุ่นแล้วช่างที่ญี่ปุ่นทำทรงออกมาได้ดีมาก พอมาเมืองไทยก็มาตามหาร้านที่จะตัดเหมือนที่ญี่ปุ่นได้ ก็มาเจอร้านนี้ค่อนข้างตัดได้ดีเลยค่ะ เค้าเปิดมา13ปีแล้วเจ้าของก็เป็นคนญี่ปุ่นค่ะ ลูกค้าญี่ปุ่นมาตัดกันเยอะ ควรโทรนัดล่วงหน้าค่ะ
    บริการดี มีชาเขียวร้อน(ชอบๆ) เหมือนตัดที่ญี่ปุ่นแต่ราคาถูกกว่ามากมาย

importusa is offline Banned
    0/5
    เราตัดกับช่างที่ แจ๊ค คะ ตั้งแตปี 2003 เมื่อก่อนตอนอยู่ chic club กว่าจะนัดได้อย่างต่ำ สองอาทิตย์ได้ ตอนนี่สะดวกหน่อย เค้ามาเปิดร้านเองที่ เซ็นทรัลลาดพร้าว ช่วงโซนด้านนอกที่เปิดใหม่นะคะ แนะนำว่าให้โทรไปนัดก่อน เสาร์ อาทิตย์ วันหยุด คิวจะแน่นๆๆๆ 0856850790 ช่างแจ๊คคะ

bodelax's Avatar
    bodelax is offline Trusted Member
    0/5

Wink

ร้านcosmo พี่นุช ตรงสระน้ำหมู่บ้านเมืองทอง 0846366670 ตัดผมดี ดัดเลิศมากคะ
    XOXO,BO
    (•ω•)

0/5

Question

ไม่ได้เข้าร้านทำผมมาครึ่งปีแล้วค่ะ T T
    i don't suffer from insanity,
    i enjoy every minute of it.

0/5
    ถ้าเป็นคุณผู้ชายมีอายุหน่อยก้อ aska อย่างที่บอกข้างบนเลยคับ มีแต่ลูกค้าคนญี่ปุ่นทั้งนั้น เป็นร้านตัดผมไม่เน้นราคาแพง แต่ตัดแล้วดูดีแบบคนญี่ปุ่น

แต่ถ้าเป็นคุณผู้หญิงมีอายุหน่อย ผมแนะนำร้าน zan อยู่ใกล้ๆกับฟูจิซุปเปอร์ 2 เหมือนกัน แต่ต้องเดินออกมาประมาณ 5 นาที อยู่ในซอยทวีสุข ซอยเดียวกับบริษัท จีทีเอช ช่างตัดผมเป็นคนญี่ปุ่นหมดเลย แต่พูดไทย ฟังภาษาไทยออก ไม่ต้องห่วงเรื่องการสื่อสาร ร้านนี้แม่บ้านคนญี่ปุ่นมาตัดเยอะคับ เพราะว่าตัดดี ละก้อคิวไม่แน่น ตัดแบบสบายๆได้ บางร้านคนแน่นจะทำให้เรารู้สึกว่าเราต้องรีบๆตัด แล้วจะรู้สึกมะค่อยสบายคับ

bubble's Avatar
    bubble is offline Trusted Member
    0/5
    Moga สยามพารากอน ตัดกับคุณอ๊อคซังเป็นคนญี่ปุ่นค่ะ ตัดผมเก่งมากๆๆ
    ลูกค้าก็มีทุกวัยตั้งแต่วัยรุ่นจนอายุเยอะเลยค่ะ ดีๆแนะนำค่ะแล้วจะติดใจ

Comments from Facebook