Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 55 1 2 3 11 51 ... LastLast
Results 1 to 10 of 545

Thread: ต่อเพลงภาค8 แฮะแฮะแฮ่

Warning Points:
    0/5

ต่อเพลงภาค8 แฮะแฮะแฮ่

กระทู้นี้ตั้งขึ้นมาเพื่ออยากให้เพื่อน ๆ ได้ผ่อนคลาย เพราะเห็นบางท่านใช้เวลาอยู่ในเวปเกือบทั้งวัน บางครั้งก็เห็นมีการถกเถียงกันบ้างในเวป แวะมาพักผ่อนห้องนี้ก่อนก็ได้ บางกรณีคนซื้อ-คนขาย กำลังเลือกซื้อสินค้า,ตกลงราคากันไม่ได้ หรือรอ pm นานจังไม่ตอบซักที ก็แวะมาต่อเพลงกันนิดหน่อยให้ใจเย็นฆ่าเวลาไปในตัว ออกตัวไว้ก่อนนะคะถ้าใครเห็นไม่สมควรยังไงก็ขออภัยไว้ด้วยค่ะ

ป.ล.ถ้าทำให้เปลืองพื้นที่เวป คุณ web master ตักเตือนได้ทุกเวลานะคะ

นี่คือคำยืนยันจาก web master จ้า

ไม่ผิดกฏครับ

ทุกกระทู้สร้างสรรค์ ไม่มีการทะเลาะกัน

ยินดีสนับสนุนครับ

ขอบคุณครับ
    SBN (เครดิต by siambrandname)
    .................

ขึ้นกระทู้ใหม่ก็ได้นะครับ (เครดิต by siambrandname)
    ........................

ขอบคุณ web master มากค่ะ

***********กฎกติกา***********
    1.ใส่หมายเลขด้านหน้าเพลงทุกครั้ง ถ้าไม่ใส่ เพลงจะถูกข้ามไปค่ะ
    2.พิมพ์ตัวปกติไม่ต้องเปลี่ยนสี (จะได้สีดำ),กรณีมี comment หรือแซวอะไรกันให้ใช้สีอะไรก็ได้พิมพ์ไว้ใต้เพลง
    3.ขีดเส้นใต้ตัวอักษรที่ต้องการให้ต่อ (ไฮไลท์ตัวอักษรที่ต้องการแล้วใช้สัญลักษณ์ U มีเส้นใต้ด้านล่าง)หรือจะเปลี่ยนสีเฉพาะตัวที่ต้องการก็ได้คะแล้วแต่สะดวก
    4.กรณีตัวเลขซ้ำกันให้ถือเอาตัวเลขล่าสุดเป็นตัวเริ่มต่อไป แล้ว quote หมายเลขนั้นมายืนยันด้วย
    5.ถ้ามั่วมาก ๆ มึนงง ก็เริ่มนับหนึ่งใหม่ได้เลยจ้า
    6.กรณีที่ใช้ตัวอักษรยาก ๆ เช่น ญ ฮ ษ ฆ ณ ฐ ง ฮ ถ้าไม่มีใครต่อได้ ผู้โพสต้องมีเพลงเฉลยนั้น ๆ ด้วยนะจ๊ะ
    7.เมื่อต่อครบ 100 เพลง ให้เริ่มกลับมาเริ่มต้นนับ 1 ใหม่ทุกครั้ง

***** ในฐานะที่เดี๊ยนเป็นหัวหน้าห้อง(แต่งตั้งตัวเองซะงั้น)กรณีที่เดี๊ยนปฎิบัติหน้าที่ไม่ได้(วิญญาณ น.ส.ไทย เข้าสิง) ขอแต่งตั้งให้ คุณRrabbitz,คุณhut2211,คุณKAN เป็นรองหัวหน้าห้อง คอยย้ำเตือนเรื่องกติกาด้วยนะคะ หรือถ้าสามท่านนี้ไม่อยู่ใครที่เคยเล่นประจำช่วยบอกให้มาอ่านกติกาด้านหน้านี้ก็ได้ค่ะ *****

คำเตือน กระทู้นี้กึ่ง ๆ เช็คอายุนะตัวเอ๊ง ใครแอ๊บเด็ก เค้ารู้ทันนะจะบอกให้ 555

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ครับ ขอนำรูปมาลง เพื่อให้กระทู้นี้ สามารถโชว์รูปที่หน้าเวบได้ ครับ
    เคล็ดลับง่ายๆ ที่ช่วยให้กระทู้ของเพื่อนๆ สามารถโชว์ที่หน้าเวบ และคนอื่นๆ เข้าถึงกระทู้นี้ได้ง่ายขึ้น ครับ
    และยังช่วยให้ชุมชนที่เราอาศัยอยู่ร่วมกัน สวยงาม และน่าอยู่ยิ่งขึ้นครับ
    ขอบคุณภาพจากลิงก์ http://www.kadnad.com/upload/ads_1/a...g_195694_1.jpg ครับ
    ขออภัยครับ หากรูปที่เรานำมาไม่เหมาะสม และขอชวนเจ้าของกระทู้เข้ามาแก้ไขได้ครับ
    ทีมงาน SBNTown

0/5
    1.มันก็ดีเหมือนกันให้ใจมันเจ็บเสียบ้าง

pieinlove's Avatar
    pieinlove is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by @ลาสเวกัส@ View Post
    1.มันก็ดีเหมือนกันให้ใจมันเจ็บเสียบ้าง
    2. บ้านนี้ะมีความงามได้ถ้ามีเธออออ.....

^^

ของเก่าไป ของใหม่มา (มาเยอะด้วย) ><''

authentic_only's Avatar
    authentic_only is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by huahorm View Post
    43. นกน้อยคล้อยบินมาเดียวาย

รออยู่จ้า อิอิ แอบกดดันคุณหัว
    ^
    ^
    ^
    ^
    เดี๋ยวนี้หอมมานเก่งอ่า มานกวนเก่งแล้ว แต่ก่อนมานเอ๋อมากเรยยยย

หอมตกลง ๒ วงนั้นมันจริงนะ

ยังคงหลอกหลอนมาจากทู้เก่า 555555555555

V
    V
    V
    V

Quote Originally Posted by hut2211 View Post
    มาไม่ทันอะ ขอใหม่ได้ปะ หัวหน้า หนูกะน้องต่ายยังไม่เห็นขออีกที นะ นะ
    รอ รอ รอ .......
    รักในหลวง และ ครอบครัว...

0/5
    3.เจ็บไปเจ็บมาทุกวันก็เลยหมด หมดกำลังจะเสียใจไปกว่านี้
    หวัดดีคุณพายจ้า

pieinlove is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by @ลาสเวกัส@ View Post
    3.เจ็บไปเจ็บมาทุกวันก็เลยหมด หมดกำลังจะเสียใจไปกว่านี้
    หวัดดีคุณพายจ้า
    4. ที่แห่งนี้มีความรักอยู่ คอยรับรู้และคอยเข้าใจ
    แม้ข้างนอกจะเป็นอย่างไร จะร้อนหรือหนาวแค่ไหน ก็ไม่สำคัญ

วันนี้ว่าง สู้ตายละก๊า

ของเก่าไป ของใหม่มา (มาเยอะด้วย) ><''

0/5
    5.ขอโทษที่กวนใจเธอออออ
    ลงท้าย อ อ่างค่ะ

authentic_only's Avatar
    authentic_only is offline Trusted Member
    0/5
    4. ไทม์ I've been passing time watching trains go by.
    All of my life.
    Lying on the sand, watching seabirds fly.
    Wishing there would be.
    Someone waiting home for me.
    Something's telling me it might be you.
    It's telling me it might be you.
    All of my ไฟ์

ไม่เห็นหวัดดีเราเลย หัวหน้าฯ เราน้อยใจอ่ะ

เอารูปแต่งานมาโชว์เร็ว อยากเหงงงงงงอ่ะ

รักในหลวง และ ครอบครัว...

0/5
    Quote Originally Posted by authentic_only View Post
    4. ไทม์ I've been passing time watching trains go by.
    All of my life.
    Lying on the sand, watching seabirds fly.
    Wishing there would be.
    Someone waiting home for me.
    Something's telling me it might be you.
    It's telling me it might be you.
    All of my ไฟ์

ไม่เห็นหวัดดีเราเลย หัวหน้าฯ เราน้อยใจอ่ะ

เอารูปแต่งานมาโชว์เร็ว อยากเหงงงงงงอ่ะ

โอ้วๆๆๆ เป็นภาษาปะกิดก็ได้หรอค๊า หนุกแระงานนี้..งิงิ

0/5
    Quote Originally Posted by NUINUI View Post
    5.ขอโทษที่กวนใจเธอออออ
    ลงท้าย อ อ่างค่ะ
    6.อย่างน้อยก็คนเคยรัก ฉันคงยังจะหักใจไม่ได้
    ได้ทุกภาษาจ้า แต่ขอให้มีจริงอย่ามั่วล่ะ 555, รูปแต่งงานหมดอายุแล้ว,หวัดดีหมอนพพรค่ะ
    หวัดดีสมาชิกหน้าเก่าและขอต้อนรับสมาชิกใหม่จ้า

Page 1 of 55 1 2 3 11 51 ... LastLast

Comments from Facebook