Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 4 of 4 FirstFirst ... 2 3 4
Results 31 to 33 of 33

Thread: เวลาสั่งอาหารนี่ เคยสั่งอะไร แบบคนอื่นมองว่าเรื่องมากบ้างไหมคะ

Keeki's Avatar
    Keeki is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Wink

เป็นคนสั่งเรื่องมากเป็นบางทีอ่ะค่ะ บางอย่างที่ทาน อย่างเช่น พวกผักโรยนี่เกลียดมาก เขี่ยออกก็ยาก กลิ่นก็เหม็นอ่ะ

บางทีไปร้านอาหารเรื่องมากบอกเค้าไปแล้วแต่ถ้าเค้าทำมาผิดก็ไม่เปลี่ยนนะคะ เพราะกลัวว่าเปลี่ยนแล้วจะสิ่งแปลกปลอมอื่นๆปะปนมากับอาหารด้วย
    " P u r s e A d d i c t i o n "

0/5
    ว่างจังปีใหม่มิได้ไปไหนเลย เลยมาแจมเรื่องการสั่งอาหาร ป็นคนเรื่องมากค่ะ สำหรับเรื่องการกิน เพราะเป็นเรื่องเดียวที่สำคัญที่เราสามารถเลือกที่จะหยิบใส่ปากได้โดยไม่เกี่ยวข้องกะใคร แต่นึกยังไงก็นึกไม่ออก อ้อ นึกได้อย่าง 2 อย่าง คือ ไอสกรีมกะทิสดมหาชัย ใส่เครื่องเสร็จแล้วโรยด้วยถั่ว แต่ ห้ามเด็ด ๆ ห้ามราดนม และยำรวมมิตรห้ามใส่ถั่วลิสง ถ้าใส่มาจะเขี่ยทิ้งให้หมดก่อนกิน ส้มตำไทยใส่ถั่วลิสงได้ แต่ห้ามโขลกเด็ดขาด ไม่ปลื้มเลย แต่ถ้าก๋วยเตี๋ยวแห้งไม่ว่าจะเนื้อหมูหรือไก่ ต้องสั่งเป็นเส้นหมี่ขาวเท่านั้น ใส่ซีอิ๊วดำและถั่วป่นเยอะ ๆๆโดยไม่กลัวสารอัลฟาท็อกซิน ...
    เห็นทีไร ใจละลาย ละลาย คุณแม่ หัวใจเด็ก

0/5
    อ่านทู้ของคุณลิแล้วขำค่ะ ทานทุกอย่างยกเว้นหมา แมว 555

Page 4 of 4 FirstFirst ... 2 3 4

Comments from Facebook