Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 5 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 41

Thread: ขออวดรอยสักใหม่ค่ะ สาว ๆ หนุ่ม ๆ คนไหนมีรอยสักบ้างค่ะ มาอวดกันหน่อยน๊า

Jannilicious's Avatar
    Jannilicious is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

ขออวดรอยสักใหม่ค่ะ สาว ๆ หนุ่ม ๆ คนไหนมีรอยสักบ้างค่ะ มาอวดกันหน่อยน๊า

สวัสดีค่ะ สมาชิค Siam Brandname ทุกท่าน

คิดถึงจังเรยยยยยยย....

แจนหายไปนาน ได้แต่ด้อม ๆ มอง ๆ และตอบกระทู้คนอื่น
    ยังอยู่อเมริกาอยู่เลยค่ะ กลับสิ้นเดือน ใกล้แระ ๆ คิดถึงบ้านมาก ๆ อะ อยากกินส้มตำแซ่บ ๆ...

วันนี้นอกเรื่อง จะขอมาอวดลายสักที่เพิ่งสักได้ไม่นานนะคะ ทำที่เมกานี่แหละค่ะ พอดีคุณพ่อของสามี มีร้านสักที่นี่ เลยได้สักฟรีด้วย
    จริง ๆ แล้วลายนี้ไม่ใช่อันแรกนะคะ แจนเคยสักคิ้วถาวรมาก่อน เมื่อ 3 ปีกว่า ชอบมาก ๆ เลย

เรามาดูรูปลายสักกันเลย
    เปรียบเทียบให้ดูระหว่างภาพต้นฉบับ และ ภาพที่สักบนผิวหนังแล้วนะคะ

รูปนี้เป็นกินรีค่ะ สวยสง่างามมาก ๆ เลย พอดีกินรีมีความหมายกับแจน แล้วไปเจอรูปนี้เข้า รักเลยค่ะ
    ต้องขออณุญาติเจ้าของภาพด้วยนะคะ
    อ. จักรพันธ์ โปษยกฤต
    ศิลปินแห่งชาติสาขาทัศนศิลป์ (จิตรกรรม) พุทธศักราช ๒๕๔๓

ทำการสเกตช์ภาพใหม่ให้เป็นลายสักแล้วค่ะ
    สักบริเวณ ต้นขาขวา ด้านข้างค่ะ เป็นที่ ๆ มองไม่เห็น ไว้อวดตอนใส่บิกินี่ไปทะเลค่ะ เซ็กซี่ไม่เบา อิอิ

ขั้นตอนง่าย ๆ ก็เริ่มจาก
    ช่างทำความสะอาดผิวหนัง และ โกนขน บริเวณที่จะสัก
    ลอกลายลงบนผิวหนัง
    ทำใจก่อนค๊า.....
    และทำการสักทับลายที่ลอกได้เลย
    ลายนี้สูงประมาณ 10 นิ้ว ค่ะ เวลาในการสักลายนี้ ก็ประมาณ 1 ชั่วโมงครึ่ง
    ตอนสักก็รู้สึกเจ็บแปล๊บ ๆ เหมือนแมวข่วนอะค่ะ เหลือบไปมอง มีเลือดซิบ ๆ ด้วย เจ็บนิด ๆ ทนได้ค่ะ
    สักเสร็จแล้ว ช่างจะเช็ดด้วยแอลกอฮอล์ และทาออยเม้นท์ให้เป็นการเคลือบสมานผิว
    หลังจากนั้นเราต้องดูแลรอยสักโดยการทาออยเม้นท์ หรือ วาสลีน เป็นเวลา 2 สัปดาห์ จะมีอาการคัน และ ลอกบ้างค่ะ แล้วแต่ผิวหนังแต่ละคน

สำหรับผู้ที่คิดจะไปสักนะคะ ขอแนะนำเล็กน้อยค่ะ

รอยสักจะอยู่กับคุณไปตลอดชีวิต ควรคิดให้ดีก่อนที่จะสักนะคะ
    จริงอยู่ที่รอยสักลบออกได้จริงโดยการสักทับ แต่ก็จะทิ้งรอยแผลเป็นไว้ เพราะฉะนั้นควรแน่ใจว่าชอบจริง ๆ และ ควรเลือกลาย หรือ ข้อความ ที่มีความหมายกับคุณ

ไม่แนะนำให้สักบริเวณที่มองเห็นชัดเลยค่ะ เช่น ต้นคอ หน้าอก ข้อมือ นิ้วมือ เพราะจะเป็นอุปสรรค์ในการเข้าทำงาน และ อื่น ๆ
    และ อีกข้อค่ะ ควรแน่ใจก่อนว่ากล้าพอ และทนเจ็บได้ เพราะมีหลายต่อหลายคน ที่หยุดระหว่างสัก เพราะทนเจ็บไม่ได้ ลายสักเลยการเป็นลายเส้นยืกยือ

*ส่วนตัวแจนเอง คิดว่า ลายสัก ก็เป็นศิลปะอย่างหนึ่ง เป็นความสวยงาม บนผิวหนังร่างกาย แต่ต้องแลกด้วยความเจ็บเล็ก ๆ น้อย ๆ*

ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา ไม่ได้แนะนำ หรือ สนับสนุนให้สักนะคะ แล้วแต่บุคคลค่ะ เพียงแต่จะมาบอกเล่าประสบการณ์

สาว ๆ หนุ่ม ๆ คนไหน มีลายสัก เอาภาพสวย ๆ และประสบการณ์การสักมาแชร์กันนะคะ...

ขอบคุณมากค่ะที่เข้าชม และ ขอบคุณสำหรับทุก ๆ comment ล่วงหน้าเลยค่ะ

Take care ค่ะทุกคน...

0/5
    สวยค่ะ เป็นคนชอบลายประเภทนี้อยู่แล้ว แต่เท่าที่เคยเห็นส่วนใหญ่จะเป็นยันต์หรือไม่ก็พวกลายที่เค้าฮิต ๆ กันทั่วไป ส่วนตัวไม่ได้สักค่ะ แต่เคยมีเพื่อนฝรั่งที่นี่ไปเมืองไทยกลับมาสักรูปนางมโนราห์กลางหลังใหญ่เชียวค่ะ สวยมาก พอดีเค้ามีแฟนคนไทยเลยให้แฟนเสริช์หารูปในเน็ทไปเป็นแบบ รูปประมาณคล้าย ๆ อย่างนี้ค่ะ สักสีด้วยล่ะ ป.ล.อยากเห็นตอนใส่บิกินี่จัง (ชื่นชมลายไทยสวย ๆ ค่ะ)

dek_aus's Avatar
    dek_aus is offline Trusted Member
    0/5
    กลัวเข็มอ่า.............
    แต่รอยสักน้องแจนสวยมั๊กๆ

nickbee is offline Trusted Member
    0/5
    สวยโคตรๆๆๆครับพี่แจน

กลับมาแล้วต้องให้ดูด้วยนะครับ

ตอนนี้น้องนิคและพี่ๆๆในกลุ่มคิดถึงพี่แจนโคตรๆๆเลยครับ

รักษาสุขภาพนะครับแล้วรีบกลับมานะครับ

เดี่ยวะupdate สิ่งต่างๆๆให้ครับผม...อิอิ...

รักนะครับพี่แจน...หุหุ....

ratkatu's Avatar
    ratkatu is offline Trusted Member
    0/5

Red face

สวยมากๆค่ะ อยากสักเหมือนกันอะ ....แต่กลัวเจ็บ
    AcHTuNg BiSSiGeR HuNd!!!!!

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member
    0/5
    เพิ่มความเซ็กซี่(ที่มีอยู่มากเหลือ) ของนู๋แจนไปอีกหลาย ๆ

เฮ้อ..สวย แต่พี่ไม่กล้าสักอ่ะ กลัวเจ็บ
    เป็นโรคตา(ขาว)และโรคปอด(แหก)

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    คิดถึงจังค่ะน้องแจน...

โห... นับถือคนที่สักมากๆ เลยอ่ะค่ะ เพราะมัน "ถาวร..." เป็น commitment ที่สูงส่งเลยนะเนี่ย เพราะมันติดตัวไปตลอดเลย... สำหรับเรา ผู้ซึ่งกลัว commitment สุดๆ ไม่เคยกล้าที่จะไปสักเลยค่ะ แค่สักคิ้วก็คิดอยู่นาน... (แต่ไปสักแล้วก็ชอบแฮะ)

รูปที่น้องแจนสักสวย เก๋ อ่อนช้อย มากๆ ค่ะ แล้วก็ไม่เหมือนใครด้วย... แหม สักที่ต้นขาอย่างนี้ จะได้เห็นของจริงมั้ยคะเนี่ย?
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

0/5
    สวัสดีค่าคุณแจน หายเงียบไปเลย คิดถึงๆๆๆ

กลับมาอีกที โอ้ว มีรอยสักแล้ว อิอิ อากเห็นรูปบนขาจังค่ะ จินตนาการตามว่าต้องเซะซี่แน่ๆเลย

กลับมาไทยไวๆ แล้วมาตอบทู้ในนี้เยอะๆนะคุณแจน
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

pieinlove's Avatar
    pieinlove is offline Trusted Member
    0/5
    รอยสักสวยมากเรยค่ะคุณแจน กะลังนึกภาพตอนคุณแจนใส่บิกินนี่อยู่...วาววว.....คริคริ ลายนี้มีความอ่อนช้อย มี detail เยอะ ไม่ได้สักกันง่ายๆเรยนะคะ ฝีมือค่ะๆ^^

ส่วนนี่เป็นรอยสักของพายค่ะ ไม่อ่อนหวาน แต่เน้นขลัง..อิอิ...สักนานมากแล้วค่ะ แต่ไม่เคยถ่ายรูป update ไว้ มีแต่รูปตอนสักเสร็จเรยน่ะค่ะ สักที่ไหล่ซ้าย แล้วมีอีกที่ตรงข้อเท้าซ้ายด้านใน

หุหุหุ...ใจรักเรื่องนี้เหมือนกันเรยนะคะ^^

ของเก่าไป ของใหม่มา (มาเยอะด้วย) ><''

barumbum is offline Trusted Member
    0/5
    ว๊าว คุณแจน แอบอยากเห็นรูปเต็มๆออิอิ

แต่ลายสวยมากค่ะ

Page 1 of 5 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook