Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 12 of 12

Thread: ไม่ทราบว่าจะลงห้องไหนดี แอบเซ็ง ZARA ค่ะ ใครพอจะรู้บ้างว่าแท้กับปลอมมันดูยังไง

lclover's Avatar
    lclover is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    มันจะเซลล์ถึงเมื่อไหร่คะใครพอทราบบ้าง
    welcometo New York's Upper EasT side
    XOXO ..shopaholic and brandmania

my wish list >> LV MC ^-^ and Some another cute GUCCI

thisday's Avatar
    thisday is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Talking

ปกติโรงงานเสื้อผ้าเค้าจะไม่ผลิตเกินเยอะหรอกครับเหมือนที่ผมทำงาน เผื่อมากสุดก็ 5 เปอร์เซ็นต์ ลูกค้าสั่ง 100 แต่อนุญาตให้เกินได้ 5 เปอร์เซ็นต์ โรงงานก็จะทำ 105 ตัว ซึ่ง 5 ตัวที่เผื่อมาก็คือกันเสียอยู่แล้ว ดังนั้นลูกค้าสั่ง 100 ตัว เราส่งออกไป 105 ตัวได้เลย ลูกค้าจ่ายตัวที่เกินให้

จากที่ผมเห็นสินค้าผลิตที่กัมพูชาของแท้หลุดเข้ามาเยอะมากผมสันนิษฐานได้ดังนี้

1.จงใจผลิตเกิน ตัวนี้ผิดกฏหมาย ปกติลูกค้าจะรู้อยู่แล้วว่าให้โรงงานไหนเป็นเอเย่น หากรู้ว่าหลุดเปอร์เซ็นต์สูงที่จะไม่ผลิตกับเจ้านี้ต่อ

2.ตกคิวซี ตกคิวซีที่นี้หมายถึงตกทั้งล็อต พอส่งออกไม่ได้ตามปกติก็ต้องตัดป้ายทำให้เป็นตำหนิ บางที่ฉลาดตัดไม่ทุกตัว เราจะเห็นกันเยอะตามเอาท์เล็ท เอ็กปอร์ตช็อปต่างๆ บางทีพนักงานยังมาตัดป้ายเองเพราะไม่อยากเสี่ยงกับลิขสิทธิ์

3.ก๊อปเกรดเอ โรงงานมีอุปกรณ์ทุกอย่างครบ ผ้าที่ผลิตก็ยังเหลือ เลยส่งให้ซับคอนแท็คไปเย็บเป็นตัวๆก็ได้เหมือนกัน (ไม่ผลิตในโรงงานตัวเอง)

สำหรับโรงงานผมถ้าเกิดมีการเหลือออร์เดอร์จะใช้วิธีเปลี่ยนป้ายเป็นยี่ห้อของโรงงานไปเลย ไม่ผิดอะไร

สุดท้ายตอนนี้โรงงานผมทำเสื้อผ้าเด็กขายในประเทศ มีขายในโรบินสัน(เกือบ)ทุกสาขา ยี่ห้อ froggy จุดเด่นคือเป็นเดรสปักสม็อกแฮนด์เมด และอีกซักพักก็จะออกอีกแบรนด์คือ Mon Ang ลองไปเยี่ยมชมที่ช็อพได้ครับ ราคาไม่แพง(มั้ง)

ปล.ลีวายส์ช็อพอเมริกาเมดอินกัมพูชาหลุดเข้าไทยเยอะมาก ราคาอย่าซื้อเกินตัวละ 1200 นะครับ ปกติขายกันตั้งแต่ 650-1200 ถ้ามากกว่านี้แพงครับ งานเย็บพอดูได้ แต่ใครลองใส่จะรู้ว่าเป้าไม่สวยครับ ผู้ชายใส่แล้วเห็นน้องชายเป็นตัวๆเลย ตัวนี้ของแท้แต่ตกยกล็อตชัวร์ครับ
    *คำเตือน การ QUOTE ข้อความ อาจทำให้กระทู้ยาวโดยไม่จำเป็น ไม่ควร QUOTE เกินความเห็นละ 2 ข้อความ โปรดอ่านคำเตือนบนลายเซ็นต์ก่อน QUOTE ทุกครั้ง

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook