Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 6 of 6

Thread: แนะนำ ห้องรวมกระทู้จากกลุ่มพูดคุยย่อยหมวด Business Social Groups

Warning Points:
    0/5

แนะนำ ห้องรวมกระทู้จากกลุ่มพูดคุยย่อยหมวด Business Social Groups

แนะนำ ห้องรวมกระทู้จากกลุ่มพูดคุยย่อยหมวด Business Social Groups

เป็นห้องสำหรับดึงกระทู้จากกลุ่มพูดคุยย่อย (Social Group) <คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านรายละเอียดเกี่ยวกับ กลุ่มพูดคุยย่อย (Social Group) โดยที่กลุ่มพูดคุยย่อยนั้นเพื่อนสมาชิกสามารถตั้งขึ้นได้โดยตนเอง และเพื่อนสมาชิกสามารถตั้งกลุ่มพูดคุยย่อยกี่กลุ่มก็ได้

ในห้องนี้สมาชิกไม่สามารถตั้งกระทู้โดยตรงได้ กระทู้ทั้งหมดในห้องนี้ดึงมากจากกลุ่มพูดคุยย่อยที่อยู่ในหมวดเรื่องราวส่วนรวมรอบตัวนี้

ขอบเขตการของกลุ่มพูดคุยย่อยที่อยู่ในหมวดนี้เกี่ยวข้องกับเรื่องราวต่อไปนี้

เป็นกรุ๊ป สำหรับเพื่อนสมาชิกที่เป็นผู้ประกอบการ สร้างขึ้นเพื่อปรึกษาหารือแบ่งปันความรู้ พูดคุยกับลูกค้าของตน แลกเปลี่ยนประสบการณ์ในการประกอบการ เพื่อนสมาชิกที่ประกอบการสามารถสร้างกลุ่มพูดคุยกับ ลูกค้า หรือ เพื่อนสมาชิกที่ประกอบการลักษณะเดียวกับตนได้ (การเลือกตั้งกลุ่มพูดคุยย่อยให้ตรงหมวดจะัช่วยให้ระบบสามารถประชาสัมพันธ์กลุ่มพูดคุยย่อยของเพื่อนสมาชิกได้ถูกต้องยิ่งขึ้น)

ฺีฺBusiness Social Groups เพื่อนสมาชิกสามารถตั้งกระทู้เพื่อแนะนำสินค้า เสนอซื้อ เสนอขายในกระทู้ ที่อยู่ใน Social Group ของเพื่อนสมาชิกได้เอง

หากเพื่อนสมาชิกต้องการรีวิวเกี่ยวกับ สินค้าหรือ บริการที่ เพื่อนสมาชิกมีผลประโยชน์เกี่ยวข้องสามารถรีวิวได้ในห้อง

Business Review : ห้องรวบรวม "รีวิว" ผลิตภัณฑ์ หรือบริการ จากธุรกิจ ของเพื่อนๆ ชาว SBNTown

หากผู้เข้ามาเยียมชมชุมชนแห่งนี้สนใจเข้าร่วมในการสร้างสาระดีๆ ในชุมชนแห่งนี้ สามารถเริ่มต้นศึกษาได้ในกระทู้
    กระทู้เพื่อแนะนำชุมชนแห่งนี้ แก่สมาชิกใหม่

และหากสมาชิกสนใจอ่านกระทู้ทั้งหมดใน ห้องนี้
    สามารถ คลิ๊กได้ที่นี่ แนะนำ ห้องรวมกระทู้จากกลุ่มพูดคุยย่อยหมวด Business Social Groups

ขอบคุณครับ

bookerian's Avatar
    bookerian is offline Trusted Member
    Blog Entries
    25
    0/5
    ถามค่ะ อ่านจากตรงนี้แล้วไม่แน่ใจค่ะ
    "ฺีฺBusiness Social Groups เพื่อนสมาชิกสามารถตั้งกระทู้เพื่อแนะนำสินค้า เสนอซื้อ เสนอขายในกระทู้ ที่อยู่ใน Social Group ของเพื่อนสมาชิกได้เอง"

หมายความว่า เราสามารถขายสินค้า (มีการบอกราคา วิธีการซื้อขาย) ในกระทู้ที่อยู่ Business Social Groups ของเราได้ รึเปล่าคะ

ขอบคุณค่ะ
    ขอบคุณ SBN ค่ะที่ให้โอกาส.. ทำให้ได้มาอาศัยอยู่ร่วมกัน

"bookerian" ร้านหนังสือดี ในเครือมีหัวใจ ส่งตรงจากสำนักพิมพ์ สั่งออนไลน์ ง่าย สะดวก พร้อมยินดีพูดคุยแนะนำหนังสือน่าอ่านที่เหมาะสำหรับคุณ เราอ่านแล้วจึงรู้สึก อยากให้คุณได้อ่าน

..เพราะ"หนังสือ คือ ตัวกลางที่ช่วยเราสร้างอารยธรรมร่วมกัน"

ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

9
    0/5
    ให้ข้อมูลได้ครับแต่ไม่ใช่ตั้งซ้ำๆ บ่อยๆเป็นกระทู้ประกาศขาย ถ้าเป็นแบบกระทู้ประกาศขาย
    ให้ตั้งในห้อง ประกาศขายดีกว่าครับ

ให้ได้ครับแต่กระทู้ในกรุ๊ปนี้เน้นให้ตั้งกระทู้เพื่อไว้พูดคุยกับลูกค้าของตนเองมากกว่าครับ
    ถ้าลูกค้าถามก็ให้ข้อมูลได้ครับ

ขอบคุณครับ

bookerian's Avatar
    bookerian is offline Trusted Member
    25
    0/5
    เข้าใจแล้วค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
    ขอบคุณ SBN ค่ะที่ให้โอกาส.. ทำให้ได้มาอาศัยอยู่ร่วมกัน

"bookerian" ร้านหนังสือดี ในเครือมีหัวใจ ส่งตรงจากสำนักพิมพ์ สั่งออนไลน์ ง่าย สะดวก พร้อมยินดีพูดคุยแนะนำหนังสือน่าอ่านที่เหมาะสำหรับคุณ เราอ่านแล้วจึงรู้สึก อยากให้คุณได้อ่าน

..เพราะ"หนังสือ คือ ตัวกลางที่ช่วยเราสร้างอารยธรรมร่วมกัน"

ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

0/5

Thumbs up ไม่อนุญาตให้ขายตามข้อความประกาศ หรือ ในโพสความคิดเห็นของกระทู้ใดๆ

อนุญาตให้ขายของโดยการตั้งกระทู้ใหม่เท่านั้น ไม่อนุญาตให้ขายตามข้อความประกาศ หรือ ในโพสความคิดเห็นของกระทู้ใดๆ และที่ SBN ไม่อนุญาตให้ขายของใน บล๊อก

หากฝ่าฝืนอีกครั้งตัดแต้มเตือน หากต้องการขายของ คลิ๊กตรง คำว่่า Forum(เว็บบอร์ด) ครับแล้วอ่านประกาศหน้าห้องต่างๆ เพื่อหาว่าสินค้าเราต้องลงห้องไหนครับมีพื้นที่ค้าขายสินค้า แฟชั่นแบรนด์เนมใน ชุมชน SBN และพื้นที่ค้าขายสินค้าทั่วไปที่ SBNTown และทั้งสองชุมชนของระบบชุมชน SBN ห้ามลงกระทู้ค้าขายในพื้นที่พูดคุยโดยเด็ดขาดครับ

และนอกจากการตั้งกระทู้ขายกระทู้เพื่อพูดคุยแล้ว ทางเรามีระบบบล๊ิอกให้เพื่อนสมาชิกได้ใช้งานตามความเหมาะสมอีกด้วย

โดยทั้งนี้ บล๊อกที่ SBN นี้เพื่อสมาชิกสามารถจัดเก็บความรู้เรื่องราวแฟชั่น หรือเรื่องใดๆ ที่เพื่อนสมาชิกสนใจได้ทั้งสิ้น

แต่หากต้องการใช้บล๊อกเพื่อการค้าทางเรา ยินดีและสนับสนุนให้เพื่อนสมาชิกใช้บล๊อกที่ SBNTown ดังรายละเอียดในกระทู้ อนุญาตให้ลงลิงค์ร้านค้าใน Signature ได้เฉพาะร้านค้าจากในบล๊อกที่ SBNTOWN เท่านั้น

ขอบคุณครับ ที่สนใจเข้าร่วมเป็นผู้ซื้อผู้ขายที่บริสุทธิ์ใจในชุมชนแห่งนี้
    Last edited by Siambrandname Webmaster; 07-25-2011 at 10:07 PM.

2
    0/5

Thumbs up ไม่อนุญาตให้ขายตามข้อความประกาศ หรือ ในโพสความคิดเห็นของกระทู้ใดๆ

อนุญาตให้ขายของโดยการตั้งกระทู้ใหม่เท่านั้น ไม่อนุญาตให้ขายตามข้อความประกาศ หรือ ในโพสความคิดเห็นของกระทู้ใดๆ และที่ SBN ไม่อนุญาตให้ขายของใน บล๊อก

หากฝ่าฝืนอีกครั้งตัดแต้มเตือน หากต้องการขายของ คลิ๊กตรง คำว่่า Forum(เว็บบอร์ด) ครับแล้วอ่านประกาศหน้าห้องต่างๆ เพื่อหาว่าสินค้าเราต้องลงห้องไหนครับมีพื้นที่ค้าขายสินค้า แฟชั่นแบรนด์เนมใน ชุมชน SBN และพื้นที่ค้าขายสินค้าทั่วไปที่ SBNTown และทั้งสองชุมชนของระบบชุมชน SBN ห้ามลงกระทู้ค้าขายในพื้นที่พูดคุยโดยเด็ดขาดครับ

และนอกจากการตั้งกระทู้ขายกระทู้เพื่อพูดคุยแล้ว ทางเรามีระบบบล๊ิอกให้เพื่อนสมาชิกได้ใช้งานตามความเหมาะสมอีกด้วย

โดยทั้งนี้ บล๊อกที่ SBN นี้เพื่อสมาชิกสามารถจัดเก็บความรู้เรื่องราวแฟชั่น หรือเรื่องใดๆ ที่เพื่อนสมาชิกสนใจได้ทั้งสิ้น

แต่หากต้องการใช้บล๊อกเพื่อการค้าทางเรา ยินดีและสนับสนุนให้เพื่อนสมาชิกใช้บล๊อกที่ SBNTown ดังรายละเอียดในกระทู้ อนุญาตให้ลงลิงค์ร้านค้าใน Signature ได้เฉพาะร้านค้าจากในบล๊อกที่ SBNTOWN เท่านั้น

ขอบคุณครับ ที่สนใจเข้าร่วมเป็นผู้ซื้อผู้ขายที่บริสุทธิ์ใจในชุมชนแห่งนี้
    Last edited by Siambrandname Webmaster; 07-25-2011 at 10:07 PM.

Comments from Facebook