Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 28

Thread: ไปร่องเรือชมวิว OSLO - COPENHAGEN ด้วยกันนะคะ

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Smile ไปร่องเรือชมวิว OSLO - COPENHAGEN ด้วยกันนะคะ

สวัสดีค่ะ วันนี้หนึ่งมีรูปวิวทะเลมาฝากค่ะ พอดีวีคเอ็นที่แล้วไปร่องเรือกับเพื่อนๆมาค่ะ ทริปนี้จองไว้ตั้งแต่ต้นปีค่ะ พอหิมะเริ่มละลายหมดก็ได้โอกาสไปกันสักที เป็นครั้งแรกที่นั่งเรือเที่ยวค่ะแอบตี่นเต้นเล็กๆ

ทริปนี้เป็นทริปที่สั้นมากค่ะ 3วัน 2 คืน พวกเราไปกัน 6 คนเฉพาะผู้หญิงค่ะ คือตั้งใจ ไปปาร์ตี้บนเรือ และก้อ ช้อปปิ้ง แค่นั้นค่ะไม่มีเวลาพอไปเที่ยวดูอะไรอย่างอื่นเลย เพราะเรามีเวลาประมาณ 9 ชั่วโมงที่ไปเดินในเมือง เพราะเวลาส่วนใหญ่ก็อยู่บนเรือ คือเดินทางวันศุกร์เย็นจาก Oslo แล้วถึง Copenhagen ตอนเช้า 9 โมงเช้าค่ะ หลังจากนั้นเรือก็ออกจากที่นั้นตอนเย็นวันเสาร์ถึง Oslo วันอาทิตย์ รู้สึกเหมือนแว้ปเดียวค่ะ นอนตื่นมาเอ้าถึงเดนมาร์คแล้ว พออีกวันตื่นมาอีกทีเอ้ามาถึงนอร์เวย์แล้วววว เร็วมากกๆ

พอมาถึง Copenhagen ก็แยกย้ายกันช้อปค่ะ เพราะว่าเพื่อนแต่คนชอบอะไรแตกต่างกัน จะได้ไม่เสียเวลา แล้วก็นัดเจอกันทานข้าวตอนเย็นทีเดียว แล้วเพื่อนหนึ่งในกลุ่มนี้พวกหล่อนๆไม่เน้นแบรนด์ค่ะ อะไรก็ได้ช้อปกระจายมากแต่ได้อะไรมาไม่รู้ หิ้วกันพรุงพรัง

หนึ่งก็แอบไปช้อปคนเดียวสะใจเป็นทีสุดค่ะ ไม่มีเพื่อนมาคอยว่ามันแพงไป ไม่มีสามีมาคอยถามซื้อเสร็จหรือยัง ซื้อไปทำไม โอ้ยยยย ชีวิตนี้เป็นอะไรที่มีความสุขอย่างแรงคร้า เอิ้กกกกกๆๆๆ หนึ่งมีราคากระเป๋าบางรุ่นมาฝากเพื่อนๆด้วยละค่ะ เอาเท่าทีจำได้นะคะ

MIU MIU BOW = 8300 DKK สีเทาฝ้า สวยขาดใจเลยค่ะขอบอก

ALEXANDER WANG ทรง SPEEDY = 7200 DKK หมุดสีดำ ออกใหม่ค่ะ

SPEEDY 30 = 3800 DKK

TREVI PM = 8000 ต้นๆจำไม่ได้ค่ะ ต้องขอโทษด้วย

LINDY TOGO 30900 DKK มีในร้าน 2 สี สีส้ม สีเทาอมฝ้า สวยมากกกกกกกกๆๆๆค่ะ SA บอกว่าเหลือ 2 ใบสุดท้ายค่ะ

KELLY TOGO 32 จำราคาไม่ได้ค่ะขอโทษด้วย จำได้แค่ 50000 DKK กว่าๆ SA HERMES น่ารักมากค่ะหนึ่งคุยกับคนญี่ปุ่น

เพื่อว่าเพื่อนๆจะได้เปรียบเทียบราคาดูว่าจะซื้อที่ไหนดี แต่หนึ่งว่าราคาก็โอเคนะคะ ว่าแต่จะผิดกฏไหมค่ะนี่ ถ้าผิดแจ้งหน่อยนะคะ แหมคุยเรื่องนี้แล้วมันเพลินดีจัง ไปดูรูปกันดีกว่าค่ะ แต่หนึ่งไม่ได้ถ่ายรูปร้านช้อปมาให้ดูนะคะ เพราะมัวแต่เมามันกับของที่อยากได้ไม่ได้คิดอย่างอื่นเลยค่ะลืมหมดสิ้นทุกสิ่งอย่าง อิอิ ไปดูกันคร้า

ท่าเรือ ออสโลค่ะ เรือลำนี้ที่นำพวกเราไปสนุกกัน ไม่ได้ใหญ่มากนะคะ ต้องขอโทษเพือนๆด้วยหนึ่งไม่มีข้อมูลของเรือลำนี้เลยค่ะ รู้แค่เรือมีทั้งหมด 11 ชึ้น ไม่ทราบว่ากว้าวยาวเท่าไรค่ะ

You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

wnonach is offline Trusted Member
    0/5

บรรยากาศบนดาดฟ้า ส่วนใหญ่ก็มาดื่มแบบ ชิลลๆๆค่ะ เพราะเขาขายแค่ เครื่องดื่มและขนมขบเขี้ยว อากาศยังหนาวค่ะ 12 องศา แถมลมแรงมากด้วย

You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

0/5
    เรามาถึงท่าเรือ ทีเดนมาร์คแล้วค่ะ ประเทศแถบแสกนดิเนเวีย จะดูคล้ายๆกันค่ะ หนึ่งไม่รู้สึกแตกต่างมากนัก เพราะดูๆไปก็คล้ายๆกับกรุง สต๊อกโฮม เห็นแต่ทะเลเป็นส่วนใหญ่ ศิลปวัฒนธรรม คล้ายๆกัน ภาษาก็คล้ายกัน คนนอร์เวย์ สวีเด็น เดนมาร์ค เวลาพูดฟังกันรู้เรื่องค่ะ เท่าที่ทราบเขาทั้ง 3 ประเทศรักใคร่กลมเกลียวกันมากด้วยค่ะ

เข้ามาชมบรรยากาศในเมืองกันนิดหน่อยนะคะ ทริปนี้ไม่ค่อยได้ถ่ายรูปค่ะ อย่างที่บอกคือมันพรุงพรัง ไม่ค่อยสะดวกในการถ่ายรูป แอบคิดถึงสามีเหมือนกัน ถ้าเขามาด้วยจะมีคนช่วยถึอของ แต่ต้องคอยตอบคำถามเธอ ฮาฮา ได้อย่างเสียอย่างเนอะ

0/5
    แถบนี้เป็นแหล่งช้อปปิ้งทั้งหมดค่ะ ก็เดินกันวนไปเวียนมา ก็เลยถ่ายรูปอยู่แต่แถบนี้บางทีงงๆเหมือนกัน อิอิ

0/5
    เราเดินช้อปกันต่อนะคะ ไม่เหนื่อยเลยค่ะเพื่อนๆขา มีความสุขขขขข ทีสุดเลยยยย..

มีรถขายกาแฟด้วย น่ารักมากค่ะ คันเล็กๆ บ้านเราน่าจะทำบ้าง แทนรถเข็นเนอะ หรือไม่ก็เอาสามล้อมาดัดแปลง น่าจะดูดี...:D

เรามาเต้นรำกันดีกว่าค่ะ ในเรือมีให้เลือก 3 แบบค่ะ นั่งฟังเพลงสบายๆเคล้านารีตามชอบ หรือถ้าอายุอานามไปไกลหน่อยก็มีนักร้องมาร้องเพลงประมาณ เต้นวอลล หรือ ลีลาศ ก็ไม่ว่ากันตามชอบค่ะ แต่สำหรับวัยแรกแย้มอย่างพวกเรา ก็ต้องไปดิสโก้เท็กค่ะ โอ้วววว มีนักร้องร็อคสุดหล่อด้วยยย ดิ้นกันเมามันสุดๆๆ ลืมแก่ไปเลยค่ะ นึกว่าตัวเอง 22 ปี กร้ากกกๆๆๆๆ เสียดายลืมถ่ายรูปนักร้องมาให้เพื่อนๆชม หล่อได้ใจมากเลยค่ะ

ดูได้จากแววตาของเพื่อนๆค่ะว่าสนุกกันขนาดไหน อิอิ

หนึ่งดื่มโค้ก ไม่โกหกนะคะ ดื่มแอลกอฮอมันแพ้ค่ะ ดื่มได้แค่นิดหน่อยเท่านั้นเมา แล้ววว

0/5
    มีต่อค่ะ อิอิ

เหล่าเพื่อนๆในกลุ่มค่ะ มีรุ่นน้อง 2 คน ทีน้าตาละอ่อนหน่อย นอกนั้นแรกแย้มกันทุกคนค่ะ

แถมหมูให้อีก 1 ตัวกำลังอ้วนได้ที่เลยค่ะ

หมดแล้วคร้าเพื่อนๆ หวังว่าจะทำให้เพื่อนๆได้สนุกไปกับพวกเราด้วยนะคะ ขอบคุณทุกๆท่านที่แวะเข้ามาเยี่ยมชม ถ้ามีอะไรผิดพลาดขออภัยด้วยนะคะ

peeranutt's Avatar
    peeranutt is offline Trusted Member
    0/5
    น่าไปจังเลยครับบ ^^

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณคุณหนึ่งมาก ๆ บรรยากาศน่าสนุกจังแบบไม่มีคนมากวนใจ แ่ต่ก็คงเหงาบ้างหล่ะนะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

0/5
    เห็นเรือสำราญลำใหญ่ตั้งหลายชั้นน่าไปเที่ยวมากเลยค่ะ คงสนุกน่าดู ว่าแต่ว่าไปชอปอะไรมาบ้างค่ะ เอามาอวดกันบ้าง....

0/5
    สวยมากครับ

ถ้าวันหลังมาเที่ยวฟินแลนด์ ยินดีครับ

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook