Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 6 of 6 FirstFirst ... 4 5 6
Results 51 to 57 of 57

Thread: มาม๊ะจะพาไปกิน ไปเที่ยว ไปช๊อปที่ Italy จ้า (ภาค1)

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by O.joe View Post
    เราก็ไปมาเหมือนกันค่ะ
    ตอนนั้นที่ไปวาติกัน ยังไปทันตอนที่pope องค์ก่อนยังอยู่ค่ะ โชคดีมาก pope น่ารักมากๆค่า
    แต่ตอนนั้นจำได้ว่าไปยืนรอต่อแถวเข้าวาติกันนานมากไปรอประมาณ 4-5 hr.ได้ เพราะช่วงนั้นมีงานแต่งตั้งนักบุญพอดี

เหมือนกันค่ะตอนแรกคิดว่าน้ำพุเทรวี่จะใหญ่กว่านี้ แต่ไปเจอแล้วเล็กเหมือนกัน
    แถวที่ผึ้งรอประมาณ 45 นาทีนะคะ ไม่นานมากเพราะออกกันแต่เช้าค่ะ ส่วนน้ำพุ trevi พอเดินมาถึงแล้ว งง ค่ะ อ้าวถึงแล้วเหรอ แต่สวยมากๆเลยค่ะ ชอบ

Quote Originally Posted by prada_kate View Post
    อยากไปมังจัง....

เห็นแร้วอิจฉาค่ะ อิอิอิ

บรรยากาศโรแมนติดอีกต่างหาก..............
    ไปเ้ลยค่ะ ปีหน้าพี่ว่าจะไปอีกรอบนึง แต่ไม่รู้ว่าพอถึงเวลานั้ จะได้ไปรึเปล่า ได้ไปเถิด สาธุ ^^"

nattarika's Avatar
    nattarika is offline Trusted Member
    Bangkok @ Belgium
    0/5
    แวะมาดูรูปสวยๆอีกครั้ง กันยานนี้ว่าจะไปโรม
    เหมือนกันค่ะ แต่ยังไม่แน่ใจว่าจะพักที่ไหนดี
    ซื้อทัวร์แพ๊คเกจแบบตั๋วเครื่องบิน+โรงแรมไว้
    เอเจนซี่มีลิส รายชื่อโรงแรมมีให้เลือกไม่กี่แห่งเอง
    ไม่ทราบว่าคุณผึ้งพักที่ไหนในโรมค่ะ ดีไหมเอ่ย เพื่อจะได้ยืม
    เป็นไอเดียเอาไว้ไปต่อรองกะบริษัทเอเจนซี่ตอนไป
    จองกะจ่ายตังเค้าเย็นนี้ ^_^
    Thanks greenpark ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

greenpark is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by nattarika View Post
    แวะมาดูรูปสวยๆอีกครั้ง กันยานนี้ว่าจะไปโรม
    เหมือนกันค่ะ แต่ยังไม่แน่ใจว่าจะพักที่ไหนดี
    ซื้อทัวร์แพ๊คเกจแบบตั๋วเครื่องบิน+โรงแรมไว้
    เอเจนซี่มีลิส รายชื่อโรงแรมมีให้เลือกไม่กี่แห่งเอง
    ไม่ทราบว่าคุณผึ้งพักที่ไหนในโรมค่ะ ดีไหมเอ่ย เพื่อจะได้ยืม
    เป็นไอเดียเอาไว้ไปต่อรองกะบริษัทเอเจนซี่ตอนไป
    จองกะจ่ายตังเค้าเย็นนี้ ^_^
    โรงแรมชื่อ The Windros ค่ะ ห้อง OK ทุกอย่างดีเลยค่ะ ใกล้ สถานีรถไฟด้วยค่ะ สะดวกดี

http://www.hotelwindroserome.com/

nattarika's Avatar
    nattarika is offline Trusted Member
    Bangkok @ Belgium
    0/5
    Quote Originally Posted by greenpark View Post
    โรงแรมชื่อ The Windros ค่ะ ห้อง OK ทุกอย่างดีเลยค่ะ ใกล้ สถานีรถไฟด้วยค่ะ สะดวกดี

http://www.hotelwindroserome.com/
    ขอบคุณมากๆค่ะ แต่พึ่งจองตะกี้ไปเรียบร้อย

http://www.hotelgardaroma.it/ING/foto.html

อยู่ใจกลางเมือง เดินไปแหล่งท่องเที่ยวต่างๆได้
    แต่ละแห่งไม่มี่ร้อยเมตร ไกลสุดก็กิโลครึ่งเอง
    พนักงานเอเจนซี่ที่ขายตั๋วเชียร์ใหญ่สงสัยจะได้คอมฯ
    เยอะแน่ๆ :-)
    แต่ห่างจากสถานีรถไฟประมาณ 1.2โล
    อันนี้เดินได้ปกติก็เดินไกลบ่อยๆ กิโลเศษๆจิ๊บๆ อิอิ

0/5
    Quote Originally Posted by nattarika View Post
    ขอบคุณมากๆค่ะ แต่พึ่งจองตะกี้ไปเรียบร้อย

http://www.hotelgardaroma.it/ing/foto.html

อยู่ใจกลางเมือง เดินไปแหล่งท่องเที่ยวต่างๆได้
    แต่ละแห่งไม่มี่ร้อยเมตร ไกลสุดก็กิโลครึ่งเอง
    พนักงานเอเจนซี่ที่ขายตั๋วเชียร์ใหญ่สงสัยจะได้คอมฯ
    เยอะแน่ๆ :-)
    แต่ห่างจากสถานีรถไฟประมาณ 1.2โล
    อันนี้เดินได้ปกติก็เดินไกลบ่อยๆ กิโลเศษๆจิ๊บๆ อิอิ
    ใกล้ๆในเมืองก็ดีนะคะ จะได้เดินดู trevi ตอนกลางคืน โรแมนติคสุดๆ อิอิอิ ขอให้มีข่าวดีกลับมาจาก italy ด้วยนะคะ

KaritDesign's Avatar
    KaritDesign is offline Trusted Member
    0/5
    ชอบตรงที่ในรีวิวมีของกินด้วยอ่ะค่ะ ดูแล้วอยากไปเที่ยวเลยค่ะ
    " ขออนุญาตไม่ตอบคำถามเกี่ยวกับเรื่องตกแต่งภายในทั้งทางกระทู้และทาง pm ทุกกรณีนะคะ "
    Thanks greenpark ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5

Re: มาม๊ะจะพาไปกิน ไปเที่ยว ไปช๊อปที่ Italy จ้า (ภาค1)

ฮันนีมูนรอบที่เท่าไรแล้วคะ อิจฉาจัง
    slotxo true wallet

Page 6 of 6 FirstFirst ... 4 5 6

Comments from Facebook