Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 6 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast
Results 11 to 20 of 57

Thread: มาม๊ะจะพาไปกิน ไปเที่ยว ไปช๊อปที่ Italy จ้า (ภาค1)

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    ว้าววววว คุณผึ้งเก็บหมดทุกเมืองเล้ยยยยยยนะคะ อยากกินไอติมอะ อิตาลี่นี่สวยทุกเมืองเลยจริงๆเนอะ รอดูต่อนะคะ...
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN
    Thanks greenpark ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

nattarika's Avatar
    nattarika is offline Trusted Member
    Bangkok @ Belgium
    0/5
    มาขอตามไปเที่ยวด้วยคนค่ะ ภาพสวยทุกรูปเลย
    ขอบคุณสำหรับบทความ+ภาพสวยๆนะคะ เห็นแล้วอยากไปเที่ยวบ้างจัง ^_^
    Thanks greenpark ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by AnnAnnAntz View Post
    - - ย่องมา เงียบๆ เดินตัวลีบๆ มาบอกพี่ผึ้งว่า.. มาอยู่เป็นเพื่อน รอดูต่ออยู่นะคะ กลัวพี่ผึ้งเหงา อิอิ - -

ขอบใจนะจ๊ะ น้อง Ant คนสวย ^^

ปล. อยากไปอีก ชอบ ชอบ duomo T^T
    ใช่ค่ะสวยมากๆๆ อลังการงานสร้างมากเลยค่ะ

Quote Originally Posted by wannit View Post
    ฮันนีมูนรอบที่เท่าไรแล้วคะ อิจฉาจัง
    ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆ ค่ะ น่าไปมาก ไอติมน่ากินที่สุด
    รุ่นนี้คงไม่ Honeymoon แล้วค่ะ ไปกันหลายคน บางวันก็นอนห้อง Triple ด้วยค่ะ ^^"

Quote Originally Posted by mol199 View Post
    จะติดตามชม ตอนต่อไปนะคะ

ไม่นานเกินรอค่ะ อีกแป๊ปนะคะ ขอเคลียร์งานที่พอกหางไว้ก่อนนะคะ อิอิอิ

บรรยากาศดี สถานที่สวย ไอติมน่าทานมั่กๆๆๆๆๆ แต่.....แพงจังเนอะ
    ใช่ค่ะ ตอนจ่ายตังนี่ สะอึกเลยค่ะ T T

Quote Originally Posted by wawe View Post
    ขอบคุณสำหรับรีวิวภาพสวยของคุณผึ้งมาก ๆ นะคะ เห็นแล้วอยากไปอีกรอบจังเลยค่ะ เมื่อไหร่คำอธิฐานที่เราโยนเงินเหรียญลงตรงน้ำพุจะเป็นจริงขึ้นมาไม่รู้เลย
    เดี๋ยวคุณป้า WAWE ก็ได้ไปค่ะ ผึ้งก็โยนลงไปเหมือนกันค่ะ แฟนเริ่มคุยแล้วว่าเดือน ตุลาช่วงกินเจจะไปอีกที่ Lake Como ไม่รู้จะโดนหลอกรึเปล่า 5555

Quote Originally Posted by Wiarathis View Post
    บรรยายละเอียดแบบนี้น่ารักมากๆเลยค่ะ เหมือนได้ไปด้วยเลย ^^
    ชอบห้องน้ำที่กดทันสมัยดีค่ะ ไอติมก็น่ารักมากเลยแต่ราคาไม่น่ารัก อิอิ
    รอติดตามต่อนะคะ ขอบคุณรูปสวยๆด้วยค่ะ ^v^
    ขอบคุณมากๆเช่นกันค่ะ

Quote Originally Posted by ibuilt View Post
    เห็นแล้ว ทนไม่ได้ค่ะ ไปอ้อนคุณแม่บอก ไปเห๊อๆๆๆ แหะๆ
    ขอบคุณสำหรับรีวิวน่ารักๆนี้นะคะ (:*
    ไปเลยจ๊ะ แนะนำ แต่ต้องหาเพื่อนไปด้วยนะคะ ตอนหลงจะได้มีเพื่อน 55555 พี่เดินหลงที่ Venice บ่อยมาก

Quote Originally Posted by wnonach View Post
    ว้าววววว คุณผึ้งเก็บหมดทุกเมืองเล้ยยยยยยนะคะ อยากกินไอติมอะ อิตาลี่นี่สวยทุกเมืองเลยจริงๆเนอะ รอดูต่อนะคะ...
    รอนิดนึงนะคะ

Quote Originally Posted by nattarika View Post
    มาขอตามไปเที่ยวด้วยคนค่ะ ภาพสวยทุกรูปเลย
    ขอบคุณสำหรับบทความ+ภาพสวยๆนะคะ เห็นแล้วอยากไปเที่ยวบ้างจัง ^_^
    ยินดีค่ะ ^^

brabus_rocket is offline Trusted Member
    0/5
    ภาพสวยเลยค่ะ ราคาตั๋วน่าสนมาก สายการบินอะไร จองช่วงไหนคะ^^

greenpark is offline Trusted Member
    0/5
    มีเกร็ดเล็กเกร็ดน้อยมา เล่าให้ฟังนะคะ คือวันสุดท้ายที่โรม กลุ่มผึ้งไปทานอาหารกันที่ Santa Maria (หากพิมพ์ผิดต้องขออภัยนะคะ) แล้วต้องนั่ง TAXI ไปค่ะ ปกติ เค้าจะไม่ค่อยโบก TAXI กันมั่วๆเหมือนบ้านเรา เค้าจะไปขึ้นที่ป้าย เราก็อุตส่าห์เดินไปขึ้นที่ป้าย เข้าคิวรอขึ้น TAXI ปรากฏมีลุงคนขับ TAXI อายุประมาณ 60 กว่า รีบวิ่งมาเลยนะ บอกว่าจะไปไหน จะพาไป เราก็ OK ขึ้นรถ พอขึ้นเสร็จ เพื่อนแฟนเราเค้าก็ทักว่าทำไม ไม้กดมิเตอร์ เค้าบอกมัน Automatic เราก็เริ่มทะแม่งละ แล้วก็ขับรถ ผ่านโคลัสเซียมด้วยนะ แหมพาทัวร์ด้วย ใจดีจังลุง พอถึงที่ Santa Maria เค้าก็บอกว่าค่ารถ 20 Euro แฟนเพื่อนเราก็โวยวายว่าค่ารถเค้าเคยมามันประมาณ 15 Euro เอง ลุงก็โวยวายภาษาเค้า พวกเราก็เอ๋อเลย เราก็เลยควักเงิน ตัดปัญหา ควักไป 20 Euro มั่นใจมากว่าให้ไปแบงค์ 20 พอส่งให้ลุงเสร็จ กำลังก้มหน้ารูดซิปกระเป๋า ลุง TAXI แกก็โวยวายเป็นภาษาเค้า เราก็พอเดาออก เพราะในมือแกถือ แบงค์ 5 Euro ไว้ในมือ อารามตกใจเราก็ส่งให้แกไปอีก 20 Euro แล้วแกก็ไม่คืนแบงค์ 5 Euro ด้วยนะเอากะแกซิ แล้วเราก็รีบลงมาจากรถ พอไปนั่งรออยู่ที่หน้าร้าน รอคิว เราก็พูดขึ้นมาว่า เมื่อกี้ทีแรกผึ้งให้ แบงค์ 20 Euro ไปนะ เพื่อนแฟนก็พูดขึ้นมาว่าใช่ เห็นผึ้งส่ง แบงค์ 20 ให้ทีแรก โอ๊ยจะเป็นลม โดนค่ารถไป 40 Euro ลุงแก เล่นกลเก่งนะ เปลี่ยนแบงค์ 20 เป็น แบงค์ 5 โอ๊ยมาดูงานแถวบ้านช้านรึป่าวเนี่ย เครียด แงงงงงงง แฟนบอกช่างมันเถอะ แหมเราก็นะโดนโกงซะแล้ว แต่ก็ช่างมันเต๊อะ กินข้าวให้อร่อยดีกว่า ที่เศร้าคือ ขากลับเค้าเปิดมิเตอร์ ขากลับแค่ 11 Euro เอง 55555 เลยทิปเค้าไปเป็น 15 Euro เค้าก็งง ว่าทำไมให้เยอะจัง เวลาไปต่างบ้านต่างเมืองให้ระวังนะคะ

0/5
    Quote Originally Posted by brabus_rocket View Post
    ภาพสวยเลยค่ะ ราคาตั๋วน่าสนมาก สายการบินอะไร จองช่วงไหนคะ^^
    Emirates ค่ะ จองตั้งแต่ก่อนปีใหม่อ่ะค่ะ ประมาณ 4 เดือนก่อนไปค่ะ

kori's Avatar
    kori is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นแล้วคิดถึงเลยย เราไปhoneymoon ที่อิตาลี สวยงามมากมายค่ะ
    Swiss ที่รัก

lvmania's Avatar
    lvmania is offline Trusted Member
    0/5
    สวัสดีค่ะ จขกท เห็นรีวิวอิตาลีเลยแวะมาชม ติดใจอิตาลีแล้วใช่ไหม เหมือนเรานะติดใจจนอยู่ยาวมา 7 ปีแล้ว อิอิอิ
    ที่โรมเรื่องกลโกงนักท่องเที่ยวนี่จริง ๆ เลย น่าขายหน้าแทนคนอิตาลี แต่ถ้าไม่โดนโกงแสดงว่ายังมาไม่ถึงโรมนะเราว่า

0/5
    Quote Originally Posted by kori View Post
    เห็นแล้วคิดถึงเลยย เราไปhoneymoon ที่อิตาลี สวยงามมากมายค่ะ
    อย่างงี้ต้องไปอีกซักรอบแล้วมั้งค่ะ ^^

Quote Originally Posted by lvmania View Post
    สวัสดีค่ะ จขกท เห็นรีวิวอิตาลีเลยแวะมาชม ติดใจอิตาลีแล้วใช่ไหม เหมือนเรานะติดใจจนอยู่ยาวมา 7 ปีแล้ว อิอิอิ
    ที่โรมเรื่องกลโกงนักท่องเที่ยวนี่จริง ๆ เลย น่าขายหน้าแทนคนอิตาลี แต่ถ้าไม่โดนโกงแสดงว่ายังมาไม่ถึงโรมนะเราว่า
    สงสัยจะมาดูงานแถวบ้านเรานะคะ 55555

0/5
    อยากไปมั้งจ้ะ ถ่ายรูปได้สวยมากเลยค่ะ แอบเห็นรุปสวีท สวี้วี่หวี ด้วยนะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

Page 2 of 6 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast

Comments from Facebook