ห่างหายไปนานมากมายสำหรับการ post ที่ SBN
กลับมาครั้งนี้ ขอเปลี่ยนแนวมารีวิวร้านอาหารบ้างดีกว่า ^^
แอบเอาใจคนรักอาหารอิตาเลียนโดยเฉพาะพิซซ่า คอเดียวกันนะคร้าาา

แหะ แหะ จริงๆ ร้านไกลบ้าน(นอก)ของตัวเองมากมาย
แต่พอดีมีธุระปะปังต้องไปสะสางแถวพระราม 3 ค่ะ
เลยได้เจอเนื้อคู่ (ในการหม่ำ) ^3^
ร้านนี้อ่ะจ๊ะ Mrs.Tomato

จะช้าอยู่ไย หิ้วไส้จะแตกแล้วค่า

สารภาพว่าตอนสั่งจำไม่ได้ว่าสั่งอะไรไปบ้าง
อารมณ์โมโหหิว เจอชื่ออะไร ชี้ๆๆๆ ไปก่อน >*<
ตอนรอ ก็ลุ้นอ่ะจิว่า ช้านสั่งอารายปายยย แล้วจากินได้มั๊ยยยย
เพราะฉะนั้นขอออกตัวล้อฟรีเลยค่ะว่า เมนูจานนี้ชื่ออะไร ตอบไม่ได้จริงๆค่ะ
เพราะตอนสั่งหิว ตอนกินอิ่มแปล้ ลืมทุกสิ่งอันในบัดดล แง๊
เอาเป็นว่าชมภาพ แล้วใช้จินตนาการแอนด์ความคิดสร้างสรรค์ตามสะดวกเลยค่ะ
เค้า ขอโต๊ดดด (>/|<)

แป้งพิซซ่าเนี่ย มันจะบางกรอบนะคะ ที่ถูกใจคือหน้าจะนุ่มมากกกค่ะ
ราคาประมาณ 200 ต่อถาดนะคะ
ราคาแต่ละถาดต่างกันอ่ะค่ะ แต่ว่าลืมเอาเป๋าตังค์ไป (ข้อแก้ตัวเห็นๆ -”- )
ไม่ต้องจ่าย คิก คิก เลยจำตัวเลขเป๊ะๆไม่ได้นะคะ แต่เริ่มต้น 200 นี่แหละค่ะ

อ้อ สั่งของหวานตบท้ายด้วยค่ะ จริงๆอิ่มมากมายแล้ว
แต่เห็นหน้าตาแล้ว อดหม่ำด้วยไม่ได้ ^^”
อร่อยจัง ตังค์อยู่ครบ นี่คือ คติพจน์ของเรา (^o^)/

พิกัดร้านนะคะ อาคาร belle park plaza ซ.สาธุประดิษฐ์ 19
(จะเข้าทางซอยนราธิวาส 24 ก็ได้ค่ะ) เข้าไปจอดรถใต้อาคารได้เลยค่ะ
แถลงไขกะพี่ๆ security ว่ามาทานอาหารโลดค่ะ
ดูจากนามบัตรร้าน ปิดวันจันทร์นะค้า
เปิดอังคาร- ศุกร์ 14.00-22.00 น. เสาร์อาทิตย์ 11.00-22.00 น
โทรไปจองโต๊ะเพื่อสวีทหวาน หรือถามทางที่เบอร์ 02-1291586 ต่อ 5310
หรือ 084-6689333 อ่ะค่ะ

หวังว่าคงพอทำให้เพื่อนๆอยากอาหารกันบ้างนะค้า
ตอนนี้ต้องขอตัวไปหาไรกินก่อนนะคะ (เกิดอยากเองค่ะ - - “)
ถ้าไปเจอร้านอร่อยจะแวะมาแปะบอกกันอีกค่า
บั๊บบาย