Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast
Results 21 to 30 of 36

Thread: Panerai Power Owners

Warning Points:
    0/5
    ชุบOXI CLEANคืออะไรเหรอครับ เคยได้ยินแต่PVD DLC แล้วทำได้กับวัสดุอะไรบ้างครับ ทำได้ที่ไหน แพงไหมครับ?

ขอบพระคุณมากๆสำหรับความรู้ครับ แวะมาบ่อยๆนะครับพี่
    If you don't know where you are running on, you ask...
    If you don't know whom you are dealing with, you die...

0/5
    หวัดดีค่ะไม่มีความรู้เรื่องแพมแต่อยากจะถามว่าตอนนี้มีรุ่นไหนที่ออกมาราคาเบสิคไม่จำเป็นต้องหายาก อยากจะได้ให้แฟนสักเรือน ต้องมีงบเท่าไรค่ะ แล้วซื้อที่ไหนค่ะ เป็นมือหนึ่งหรือ มือ สอง แล้วมี ไขลานกับออโต้หรือเปล่าราคาต่างกันมากไหม แล้วที่เมืองไทยมี shop มีไหนค่ะ

0/5
    120K แพม0K สบายๆครับ 2เข็ม มีโลโก้บนหน้าปัด สวยๆ ไขลานครับ หาได้ตามบอร์ดนาฬิกาชื่อดังของไทยครับ

ศูนย์ไทยมีที่เกษรพลาซ่าครับ หรือไม่ก็พารากอนก็มี
    If you don't know where you are running on, you ask...
    If you don't know whom you are dealing with, you die...

0/5
    แพมศูนย์ PAM000
    ซีรีย์K ปี2008

0/5
    แพมออโต้ไม่ค่อยนิยมครับ เพราะไขลานคลาสสิคกว่า

0/5
    การทำOXI CLEAN คือ การเอาผงซักฟอกญี่ห้อ OXI CLEAN มาละลายน้ำอุ่นคับเเล้วใช้ได้กะตัวเรือนไืทเทเนี่ยมเท่านั้นคับ
    เพราะผงซักฟอกจะทำปฎิกริยา ทำให้สีไทเนียมเปลี่ยนไปเป็นสีเช้มขึ้นมาครับ เเต่ดีสำหรับรุ่นเเพมไขลานเพราเบเซลไม่จำเป็นต้องหมุนคับ
    ข้อดี
    ทำให้สีเข้มขึ้นคับ เคสเป็นไทเทเนี่ยมเท่านั้นที่ทำได้ครับ สีออกเทาเข้มมากขึ้นคับ
    ยิ่งเอาเรือนเก่าๆไทเนียมมาทำ เมื่อทำเสร็จเเล้วสีออกดูดีขึ้นมากเเละดูใหม่สะอาดมากก่าเดิมครับ
    ข้อเสีย
    ทำไปเเล้วอาจจะไปขายราคาตก ต้องส่งไปขัดตัวเรือนใหม่ก็ออกครับ เพราะสีที่เปลี่ยนเฉพาะัสีผิวเท่านั้นคับ
    สำหรับเเพม25ทีมีของเบเซลจะทำให้หมุนขอบไม่ได้ด้วยเเละ สีที่เเต่้มตำเเหน่ง 15 30 45 อาจจะลอกไปครับ เเต่ถ้าเป็นเเพมทรงลูมินอวไทเทละก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรครับ

ก่อนทำ ก่อนเอาไปชุป ในภาพใช้เเพม25 บี เก่าๆมาทำครับ

หลังทำออกมาคับ ใช้เวลา1ชั่วโมงคับ

0/5
    เทรนตอนนี่้เล่นเเพมให้เจ็บตัวหรือขาดทุนน้อยทีสุดเล่นเรือนที่ถูกที่สุดเเละต้องเป็นไขลานนะคับ
    เเพม90 88 ตามสูตร สยามนากาเมื่อ2-3ปีก่อนจะ มีเเต่คนเเนะนำใช้ไม่ได้เเล้วคับ
    ผมบอกเพื่อนๆเสมอเล่นเเพม เล่นถูกๆเเบบไขลานไว้ก่อนเเละทำน้อยๆดีที่สุด
    เพราะเงิน1เเสนขาดทุน10เปอรเซนตกะเงิน5เเสนขาดทุน10เปอรเซนต์ ต่างมากนะกัน ครับ
    ผมเล่นมาทั้งปาเต็ก เอพี ที่ราคาหนักๆมามากคับ เรือนเเต่ละเรือนเกินล้านบาท เป็นส่วนใหญ่
    เวลาเบื่อไปขายก็ขาดทุนอยู่ดี ถึงเเม้เป็นเต็ดหรือหายากก็ตามครับ...(ปาเต็กก็ม่ายเล่นเเย้ว)
    ตอนนี่้ถือสูตรใหม่มีเอพีเรือนเดียวก็พอ ไม่เอาเเพงเเต่ของถูกๆมาครับ หรือมีเเพมเรือนเดียวไม่เเพงมากมาใส่กำไรได้ใส่ดีกันก่าครับ

0/5
    เอาแช่ไว้เหรอครับพี่?reiko278709 ส่วนผสมต้องใช้ผงoxi cleanหนาขนาดไหนครับ แล้วเจ้าoxi cleanหาซื้อได้ที่ไหนในไทยบ้างครับ เพราะเท่าที่จำได้ไม่เคยเห็นเลย

ขอบพระคุณมากๆครับ

0/5
    สอบถามราคาAP Survivorมือสองหน่อยครับพี่reiko278709 ที่ตัวดำๆคาบอนอ่ะครับ ไปหลงรักเข้าให้ แหะๆ

0/5
    blaria
    สอบถามราคาAP Survivorมือสองหน่อยครับพี่reiko278709 ที่ตัวดำๆคาบอนอ่ะครับ ไปหลงรักเข้าให้ แหะๆ

ราคามือสองราวๆ3800000 เยนครับ เเต่ช่วงนี้ของน่าจะหมดจากญี่ปุ่นไปเเล้ว
    จำได้ว่า3เรือนผมส่งให้เพื่อนใน
    สยามนากาเเละเวป APBKK ไป เองคับ เพราะฝากซื้อมาคับ
    ตอนนี้ไม่น่าซื้อในญี่ปุ่นเพราะเยนเเพง ลองไปหาในเมืองไทยประมาณ1ล้าน2เเสนก่าบาทอัปน่าจะมีคนอยากขายมาคับ
    ตอนนี้ปมบ้า RG อยู่คับ ชอบทองๆเพซรๆคับ ไม่รู้เป็นไรหรือว่าเริ่มเเก่ไปก็ไม่รู้อะ..อิอิอิ

blaria
    เอาแช่ไว้เหรอครับพี่?reiko278709 ส่วนผสมต้องใช้ผงoxi cleanหนาขนาดไหนครับ แล้วเจ้าoxi cleanหาซื้อได้ที่ไหนในไทยบ้างครับ

ผสมเยอะคับ ใส่เเช่ไว้ประมาณ1ชั่วโมงได้คับ ส่วนผงซักพอกไม่น่ามีขายในเมืองไทยเเต่ในอเมริกาหาง่ายคับ
    ในญี่ปุ่นก็มีขายใน COSTCO "WHOLE SALE หรือไปที่เกาหลีหรือไต้หวันก็มีคับ กล่อง1ปอนส์เเค่ 980เยนเองคับ เเต่ในเมืองไทยน่าจะมีคนนำเข้าไปขายอยู๋,,ละครับ
    วีธีทำผมทำเองครับเขียนทิ้งไว้ใน เวปเก่า Thai paneristiไว้สัก2ปีก่อนนี้คับ ไม่ต้องห่วงเรื่องกันน้ำเพราะเเพมกันน้ำได้มากกว่านั้นคับ เเต่เอา เคสลูมินอว์ไปทำดีที่สุดคับ ดีก่าเคส Submashible ครับเพราะมีเบเซลหมุนได้คับ:-(

หลังจากที่เเช่ไว้ ในoxi cleanไป1ชั่วโมง..อ็อกซ่คลี่นเริ่มค้นเเละเเข็งตัวพยายามคนไปเรื่อยๆ
    จนเริ่มเเข็งจับตัวนะคับ..
    เริ่มหยิบออกมาเช็ดสีว่าเปลี่ยนเปลงไปขนาดไหนคับ..จะเห้นว่าสีเข็มขึ้นออกเขียวมากๆจนปนดำๆคับ
    จะสังเกตุว่า ที่ก้นเเก้วเริ่มจับตัวเเข็งก็ถือว่าเสร็จขึ้นตอนครับ
    ก็นำเเพม25ไปเเช่เเละล้างนำเปล่า ก่อนอื่นล้างคราบoxi cleanออกไปเเล้วเเช่ในน้ำเย็นน้ำเปล่าอีกครึ่งชั่วโมง
    หลังจากล้างน้ำเปล่าเเล้วนำมาซับน้ำออกปล่อยให้เเห่่้งเองโดยปล่อยวางไว้เฉยๆคับ..
    จะได้เเพมไทเท ที่ออกสีเข้มขึ้น..ทั้งรอยเก่าๆก็มองได้ยากมากขึ่นเพราะกลายเป็นสีเดียวกันไปหมดครับ

Page 3 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast

Comments from Facebook