Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast
Results 11 to 20 of 36

Thread: Panerai Power Owners

Warning Points:
    0/5
    ปีที่เเล้วเเพมที่ผมชอบใส่มากที่สุด เเละชอบที่สุดน่าจะเป็น249เเละเเพม2 เอ ละคับ
    ผมว่าตอนนี้ราคาลงมาให้สอยเเล้วคับ ซึ่งราคาไม่ได้เเพงอย่างทีคิดเพราะค่าฟรีเมี่ยมตกลงมามากเเล้วคับ
    เเต่กลับกันเเพม2 เอซึ่งผมซื้อมามือสองสัก3ปีที่เเล้วจาก1เเสน8หมื่นบาทตอนนนี้ราคาไปมากกว่า 5เเสนบาทเเล้วคับ

เสนห่ของเเพม 249 คือ ได้เป็นงานที่รีโปรดักชั่นจาก รุ่นปู่ คือรุ่น เเพม 3646 ที่เป็นรุ่นวินเทจที่ผลิตให้ทหารเรืออิตาลีหน่วยทำลายใต้น้ำ หน่วยX mas ทีมีชื่อเสียงในอดีตคับ
    เเละที่สำคัญกระจกหน้าปัดเป็น เเฟล็กซืเบิลกราส ครับ (หรือที่เป็นกระจกพลาสติกไงละคับ)เป็นโดมสวยคับ
    ดูออกหน้าตาวินเทจเเต่ในปีก่อนๆค่าตัวฟรีเมี่ยมขึ้นไปอีกมากๆถึงเรือนละ5เเสนบาทไปเลยคับ
    (สูตรเล่นเเพมผมราคาขึ้นให้ขายราคาตกให้อม คับ เเต่ขายนี้หมายถึงไปเทรดเป็นรุ่นที่หายากก่าหรือเเพงก่าขึ้นไปคับ)
    มาดูราคาตอนนั้นเมื่อประมาณ2ปีก่อนที่ซื้อมาคับ สำหรับ้เเพม249 หรือ232 ดูกันคับ

ตอนนี้เลิกที่จะเก็บเเพมเยอะๆเเล้วคับ กลายเป็นเก็บเฉพาะที่ชอบหรือขอบใส่เท่านั้นคับ
    249 เรือนขนาด47มม เเละมีเเค่2เข็มเองคับ เเละหลังเปลิือยอีกด้วยในคว่ามสวยเป็นทีต้องการของคอเล็กเตอรทั้วโลกคับ
    ลองหาดูสำหรับเพื่อนที่ต้องการเทรดออกมาเล่นขนาด47มม กันนะคับ หาดูราคาลงมาให้สอยเยอะเเล้วคับ

จบกะเรื่อง249 เเพมที่ผมว่า สวยที่สุดในปี2009 ที่ยังเป็นเเชมป์ในใจผมอีกตลอดไปคับ ไว้ว่างๆหรืออยากได้ใหม่
    ว่าจะซื้อมาใส่อีกคับ เพราะ อยากจะใส่อยู่คับ

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member
    0/5
    wooowwwพี่ reiko278709 เยอะมากจริงๆ ของสวยๆอีกทั้งหายากด้วย...ได้ความรู้เยอะเลยครับ...ผมเพิ่มเริ่มหัดสะสมได้ 4-5 เดือนเองครับ...เมื่อก่อนเก็บแต่ rolex กับ omega ตอนนี้ก็ขายออกเกือบหมด มาเก็บ panerai อย่างเดียวเลย...ยังไงต้องให้พี่แนะนําด้วยครับ.
    กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

0/5
    หวัดดีคับ คุณ เป็ปซี่ดีที่สุด ..ครับ มีเรื่องอะไรคุยกันได้เสมอคับ ว่ากันตามประสปการณมาให้หมดเลยคับ
    ผมก็เล่นเเพมมากกว่า หลักๆผมตอนนี้ไม่เล่นโรเหล็ก(ของโหล มากกว่าเเพมคับ)
    เเต่ชอบเล่นของน้อยๆ เช่น เอพี เเละ ปาเต็ก เเต่เวลาขายอย่างไรก็ขาดทุนอะ ล่าสุดขายเอพีไปขาดทุนทันตาเห็น
    (เเต่ไม่เป็นไรผมชอบความเจ็บปวดคับ )อิอิอิ
    ผมว่าไม่ลองหา คุณpepsi5510 ไม่หา DRSTRO มาสักเรือนเเบบเเพม219 มาเเทน ตอง1 เอาออกไปเทรดสะตัว หรือหาง่ายๆราคาไม่เเพงก็เป็นนเเพม115 ที่ราคาน่าจะถูกกว่า219 เเต่ทำน้อยก่า219 เพราะทำมาเเค่3ปี800เรือนเองคับ เเต่กระเเส 2เข็มเเรงทำให้ราคา219 ดีก่า115 นิดหน่อยคับ (เเต่26 เค น่าจะเกินงบไปเยอะคับ)
    http://www.paneristi.com/reference/s...stimation.html
    ลองหาสายใหม่ๆมาเล่นสิคับ ผมเเนะนำสายของอิตาลีเเท้ๆที่คุ้มราคาที่สุดคือสาย MF ที่ไม่หนามากเเละใส่สบาย
    ราคาไม่เเพงเเถมมีบัลเคิลติดมาให้ด้วยคับ
    ในเมืองไทยมีคน้เอามาขายกันเยอะเเยะบางคร้งไปดูเองซื้อเองถูกกว่าสั้งทีอิตาลีคับ
    ผมต้องขอบคุณ คุณ pepsi5510 มากกว่าที่ไปเขียนให้ความรูเกี่ยวกะเเพมใน บอร์ดความรู้ผมเข้าไปอ่านมาเเล้วคับ
    ต้องขอบคุณมากๆทีมารัก เเพม นาลิกาพรรณาราย ที่สมัยก่อนไม่มีใ่ครชอบไงละคับ

หารูปเก่าๆมาให้ดูกันคับหน้าตาเเพม219 เเละ เเพม115 ที่ผมเคยมีคับ ผมเคยซื้อมาประมาณ2ครั้งสำหรับ219 คับ เป้าใหม่มาหมุนเงินไม่ทันก็ต้องปล่อยไปคับ การขายเข้าออกเป็นเรื่องปกติคับ เพราะผมไม่มีเงินเก็บมากมาย มาอมทิ้งไว้โดยไม่ใส่อะ
    ดังนั้นคอนเซปปใหม่ มีน้อยๆไม่ต้องมีเยอะ เเต่ใส่บ่อยๆจะได้รักเเพมเยอะๆไงละคับ
    จาก นายเเสวง เเสงไม่ส่อง มาครับ

0/5
    ภาพรวมญาติ DESTRO คับ นานๆมาอยู่ด้วยกันสะทีึคับ
    22 BT(หน้าที) 115 F เเละ สุดท้ายด้วย 219 J ค
    รับ

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณครัย พี่ reiko278709 มากๆครับ สงสัยต้องออก 111 สักตัวแล้วครับ ที่ซื้อเข้ามาก็เห็นว่าไม่แพงครับ มาครบชุดเลย แค่ 1 นิดๆเองครับ กะว่าจะออก หรือไม่ก็ ออกทั้ง 2ตัวเลย และมาหารุ่นตามที่พี่บอก...เพราะตอนนี้รัก น้อง pam มากๆ...แบบว่าเห็นใครใส่เป็นไม่ได้ ต้องแอบดู...อิอิ. ส่วยสายก็มีมาทั้งชุดมา 2 ชุด จะเอามาใส่ก็เสียดายครับพี่...กลัวว่าถ้าขายออก ราคาจะตก ก็เลยซื้อของ โม มาใส่ เหอๆๆๆ...

ตามที่พี่พูดจริงๆว่า เมื่อก่อนไม่มีใครใส่จริงๆครับ...ผมก็คนนึง ที่ไปบ้า rolex กับ omega เคยเก็บไว้หลายเรือน รุ่นหอดูดาว....ดูดาวจริงๆเลยพี่....ดูดาวเต็มหน้าเลยครับ...เหมือนนักมวยโดนชก ดาวเต็มหน้า...เพราะขายขาดทุนระเบิดเลย. เลยเลิกเก็บ ขายทิ้งหมด ตอนนี้ pam อย่างเดียวเลย.

และขอบคุณในคําแนะนําด้วยนะครับ....และถ้าพี่สนใจด้านพระเครื่องแวะเข้าไป sbn buddha pra ได้นะครับ เรื่องพระเครื่อง ผมพอมีความรู้ ยังไงยินดีต้อนรับนะครับ...ถ้าพี่แวะไปเยี่ยมเยียน.
    กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

0/5
    ว๊าววว มีเทพแพมมาเข้าแก๊งค์แย้ววว
    If you don't know where you are running on, you ask...
    If you don't know whom you are dealing with, you die...

0/5
    พี่reiko278709 ได้116มานานยังครับ ผมพยายามหาแต่ไม่มีที่ไหนเลย ชี้เป้าให้หน่อยได้ไหมครับ แหะๆ ชอบหน้าปัทม์น้ำตาลมากๆ

ปล.เห็นในรูปมีหน้าTหลายตัวเลย อิจฉาๆๆๆ กระผมพึ่งเริ่มเก็บมีแค่ไม่กี่เรือนเอง เสียดายแต่ก่อนผ่านเข้ามาเยอะหลายรุ่นแต่ไม่มีโอกาสเก็บภาพไว้เลย เบื่อก็ขายไปหมดไม่ได้เฉลียวใจ แหะๆ
    If you don't know where you are running on, you ask...
    If you don't know whom you are dealing with, you die...

0/5
    เด๋วคืนนี้รีวิว26Kพร้อมภาพครับ ออกไปส่งของแป๊ปปป

0/5
    มาแล้วคร๊าบบ รีวิวPAM26Kตัวดำๆที่กำลังฮิตมากๆตอนนี้ฮะ

มาทราบคร่าวๆก่อนว่าเจ้านี่มันชื่อเต็มว่าอะไร...
    Officine Panerai model 26 "K"series เป็นSpecial Editionปี2008
    ตัวเรือนเคลือบผิวสีดำด้วยวิธีPVD Diamond Like Carbonทำให้มีความแข็งกันรอยขีดข่วนได้ดี
    เครื่องที่อยู่ใน26Kเป็นเครื่องไขลาน มีพลังงานสำรอง56ชั่วโมง มีเข็มนาที,ชั่วโมงอยู่แกนหลัก และเข็มวินาทีเล็กๆที่3นาฬิกา
    เม็ดมะยมซ้ายถูกป้องด้วยคราวน์กาดอันเป็นเอกลักษณ์เฉพาะของOP ฝาหลังเกลียวกันน้ำ300M.เป็นแสตนเลสแบบไม่ได้เคลือบPVD มาพร้อมบัคเคิลเคลือบPVDและสายสองเส้น 1.สายหนังวัวสีดำ 2.สายยางสีดำ

มาดูกล่องกันก่อนครับ กล่องแรกสีน้ำตาลเป็นกล่องลัง

มีสติ๊กเกอร์บอกรายละเอียดของPAMที่อยู่ข้างในครับ

เปิดกล่องนอกมาเจอกล่องกระดาษสีดำ

เปิดกล่องดำมาเจอกล่องไม้Pearwoodสวยหรูมากๆครับ

เปิดกล่องไม้มาเจอช่องใส่นาฬิกา ใบเซอร์กระดาษบอกหมายเลขตัวเรือน และที่พิเศษคือเรือนนี้ได้ฝาครอบตัวเรือนมาด้วยครับซึ่งจริงๆควรจะมีแต่บางเรือนก็ไม่มีมาด้วย

ในกล่องมีสองชั้นครับ ชั้นล่างเป็นที่อยู่ของสายไขควงและคู่มือครับ

ในสมุดคู่มือมีใบCOSC สติ๊กเกอร์เหมือนกล่องนอกสีน้ำตาล และการ์ดแข็งที่เค้าเรียกกันว่า"ใบ"

มาดูเจ้า26Kกันบ้างครับ

นาฬิกาสีออกเทาๆเหลือบเงินๆสวยงามมากๆไม่ดำสนิทนะครับ น้ำหนักมากพอดูเลย คนไม่เคยจับบ่นอุบทุกคน

ฝาหลังไม่เคลือบดำ ทำให้เป็นรอยง่ายพอสมควรเลยเวลาวางบนโต๊ะ

วิธีไขลานของรุ่นนี้สำหรับคนถนัดขวาจะต้องกลับหัวมันอย่างนี้ครับ อ่ออ...อย่าลืมง้างสลักออกมาแบบนี้ก่อนด้วยละ

ไขขึ้นDirectionตามนิ้วหัวแม่มือผมครับ แนะนำให้เอามือขวาไขดีกว่า(พอดีมือขวาผมถือกล้องอยู่)

มาดูWrist Shotกันบ้างครับกับข้อมือเล็กๆของผม เท่มากมาย อิอิ

บัคเคิลPVDและสายสวยๆจากFerretti

ถึงจะเป็นนาฬิกาสำหรับคนถนัดซ้าย(ใส่ขวา)ก็เถอะ ผมพบว่าการที่เม็ดมะยมอยู่ซ้ายแล้วใส่ขวานี่ทำให้ใส่สบายขึ้นมากๆ เพราะเม็ดมะยมไม่มาชนหลังมือให้เจ็บครับ

ขอบพระคุณมากๆที่รับชมครับ

0/5
    มาตอบคุณblaria ครับเเพม116 ไปนอนในบ้านใครสักท่านในกทม มาตั้งเเต่ปีที่เเล้วคับ
    เรือนนี้ทำ การชุป OXI CLEAN มาให้ออกมาเป็นสีัเทาเข้มเเทนครับ
    เป็นรุ่นที่หายากเพราะราคาไม่เเพงอีกคับ น้ำหนักเบามากๆคับ

Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast

Comments from Facebook