Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 8 of 8

Thread: ร้างราจากขอบรันเวย์มาซะนาน วันนี้เลยขอเกาะขอบรันเวย์แฟชั่นทรงผมแล้วกันนะคะ ^v^

Warning Points:
    0/5

ร้างราจากขอบรันเวย์มาซะนาน วันนี้เลยขอเกาะขอบรันเวย์แฟชั่นทรงผมแล้วกันนะคะ ^v^

ไม่รู้จะตั้งห้องไหน ขอแวะมาห้องนี้แล้วกันนะคะ

ช่วงนี้ว่างๆ เลยเปิดดูเว็บแฟชั่นไปเรื่อยๆ นึกได้ว่าไม่เคยพูดถึงรันเวย์ทรงผมเลย เลยนึกสนุกเอามาแชร์กันค่ะ

ใครว่าทรงผมบนรันเวย์แฟชั่นทรงผมจะนำทำในชีวิตจริงไม่ได้ ต้องกลับมาดูกันใหม่ค่ะ
    พอได้เห็นเทรนด์ผมประจำฤดูกาล Spring-Summer จากรันเวย์ Matrix Hair Stylist Contest 2011
    เข้าแล้ว รู้สึกสบายตาอย่างบอกไม่ถูก ไม่มีทรงผมพิลึกกึกกือ เว้าๆแหว่งๆ โผล่มามากนัก
    คิดว่าคอนเซ็ปต์คงอยากให้เป็นสไตล์แคสชวล เอาไปปรับใช้ในชีวิตจริงได้ด้วย

ส่วนบ้านเราไม่มี Spring อะไรกับเค้า ก็ adapt กันไปแล้วกันนะคะ

credit : http://www.facebook.com/MatrixThaila...23430431034660
    และ Hisoparty.com ค่ะ

เริ่มจากสาวฮอตที่สุดในซีซันนี้ แต่เราว่าเธอฮอตตลอดนะ ไม่เคยตกกระแส

วุ้นเส้น วิริฒิพา จากทรงผมแบบหนุ่มสาวออฟฟิศในวันทำงาน ให้สามารถเนรมิตทรงผมได้ด้วยตัวเองแบบง่ายๆ เพื่อไปปาร์ตี้ต่อหลังเลิกงานด้วยลุคสุดชิคไม่เหมือนใคร

Last edited by don't be evil; 09-29-2011 at 01:42 AM.
    Thanks iDnOuSe4 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5
    After วุ้นเส้นกับทรงผมสุดชิคที่พร้อมไปปาร์ตี้แล้วค่ะ

ที่เห็นอยู่ตรงกลาง คือ มร.บอริส หว่อง Artistic Educator ของแมทริกซ์ เป็นผู้ปรับลุคให้วุ้นเส้นค่ะ

Thanks iDnOuSe4 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5
    เสื้อผ้า หน้า ผม ของเหล่าเซเลบ จัดเต็มไม่มีใครยอมใคร
    เราว่าเป็นทรงผมที่สามารถปรับให้เข้าได้กับทุกลุค จะแต่งไปงานดินเนอร์ งานแต่งงาน ก็สวยหรู ดูดี
    หรือจะลองจินตนาการหยิบจับหาเสื้อผ้าแนวสตรีทมาใส่ เราว่า็ก็ดูสบายๆดี แต่ก็ไม่ดูน่่าเบื่อ ทำให้น่ามองด้วย ที่สำคัญที่สุดคือต้องดูแลเส้นผมให้ดูสุขภาพดีอย่างนางแบบด้วยนะคะ ไม่ใช่ผมแห้ง ฟู แตกปลาย เห็นทีคงต้องรวบเก็บไว้เหมือนเดิม

ผมไดร์ตรง ดูหรู แต่ก็แอบเปรี้ยว ด้วยสีผมที่ดูโดดเด่น

0/5
    สไตล์ผมดัด ที่ไม่เคยตกเทรนด์ ทำลอนตรงช่วงปลายผม ด้านบนเซ็ตให้มีวอลลุ่ม ทำให้หน้าดูน่ารักขึ้นค่ะ
    ส่วนตัวแล้ว เป็นคนเบื่อง่าย เลยเลือกที่จะไม่ดัด หาซื้อแกนม้วนผมไฟฟ้ามาใช้ก็สะดวกดี ม้วนลอนได้หลากหลายอีกด้วย

0/5
    ผมดัดอีกแบบที่ลอนเล็กลง จะทำออกงานกลางคืน ไปปาร์ตี้ หรือเดินชิคๆ รอ Cheeze มาถ่าย ก็ได้หมดจริงๆ

[IMG][/IMG]

0/5
    มาดูเทรนด์ผมสั้นกันบ้าง เห็นแล้วอิจฉาคนรูปหน้าสวยๆ ไม่ว่าจะทำทรงไหนก็ดูเข้ากันไปหมด
    ยิ่งถ้าตัดผมสั้นด้วยแล้ว จะแต่งตัวแบบไหนก็เก๋ไก๋ได้ เพราะแค่ทรงผมก็กินขาดแล้ว

ไม่รู้ว่ามีทรงผมสั้นเพื่อคนหน้ากลมมั้ยนะ ถ้าใครมีก็เอามาแชร์ักันนะคะ

0/5
    ลืมบอกไปว่าเป็นรันเวย์จาก Matrix Hair Stylist Contest 2011 ภายใต้คอนเซปต์ “Pure Alert” ค่ะ จัดที่อินโดนีเซีย
    เพิ่งรู้ว่าเป็นแบรนด์ดังของอเมริกา เชยจริงๆเลยเรา ฮ่าๆ

ต่อค่ะ ผมสั้นอีกทรง ออกแนวน่ารักแบบซนๆ เป็น My Sassy Girl เห็นแล้วอยากหน้าเรียวบ้างอีกแล้ว

0/5
    ปิดท้ายที่ทรงผมที่เราว่าชนะเลิศ เพราะเราชอบที่สุด ถ้าคนเอเชียทำ คงน่ารักดี เทรนด์นี้เราเห็นครั้งแรกจากนางเอกเกาหลี หารูปไม่เจอ ถ้าเจอแล้วจะเอามาแปะให้ดูค่ะ

รุปเอามาจากเว็บของ Matrix ที่เค้าให้ไปโหวตชิงตั๋วพักโรงแรมห้าดาวที่พัทยามาค่ะ ใครอยากลุ้นรางวัลก็เข้าไปโหวตกันนะคะ ถือว่ามาเกาะขอบวันนี้ไม่เสียเปล่า มีอะไรมาให้ได้ตื่นเต้นกันด้วย
    http://www.facebook.com/MatrixThaila...23430431034660

Comments from Facebook