Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 11 of 329 FirstFirst ... 9 10 11 12 13 21 61 111 ... LastLast
Results 101 to 110 of 3290

Thread: Beauty Secret

Warning Points:
    0/5
    พี่นีน่าค่ะกระทู้ที่เข้ามาห้องนี้เริ่มหายากอ่ะมีที่ทางไหนที่เข้ามาง่ายกว่านี้มั้ยค่ะ
    ขี้เกียจหาอ่ะค่ะ

Drmoonoi's Avatar
    Drmoonoi is offline Trusted Member
    0/5
    ขอตอบแทนพี่นี่น่านะคะ
    คลิก ตรงชื่อเราตรงด้านมุมบนขวา
    จากนั้นตรง profile ของเราจะมี complete list ของทุกๆ social group ที่เราไป join อยู่ อย่างของพี่ก็จะมี อันนี้ กับ home entertainment จ้ะ คลิก beauty secret เข้ามาก็จะนำหนู้มาสู่ห้องสวยๆ นี้เอง

linaja's Avatar
    linaja is offline Trusted Member
    0/5
    ลิว่า แป้ง Givenchy ทาแล้วเนื้อเนียนดีจริง ๆ ค่ะ

พี่นีน่า
    แป้งฝุ่นของ Jurlique ทางแล้วรู้สึกเบา ๆ ดีค่ะ เหมาะกับวันที่เราไม่อยากแต่งอะไรมาก แบบอยากพักหน้าอะไรทำนองนี้อ่ะค่ะ
    เรียนรู้คน ด้วยตัวเราเอง ไม่ใช่จากปากคนอื่น

ปากคนห้ามได้ ความคิดคนห้ามไม่ได้

N'Bungkee
    "Rest In Peace My Dearest"

linaja's Avatar
    linaja is offline Trusted Member
    0/5
    อ่อ อยากแนะนำตัวนึงของ Jurlique ที่ลิว่าใช้แล้วเห็นผลจริง ๆ ใน 4 วัน หากเราใช้ติดต่อกันทุกคืน แต่ชื่อครีมมันอาจฟังดูระคายเคืองใจนิดนึงนะคะ Elder Cream
    แต่ราคาไม่แพงเลยหลอดนึงประมาณพันกว่าบาท ลิใช้แล้วเห็นผลกับตัวเองอย่างเห็นได้ชัดและรวดเร็วดีจริง ๆ เพราะว่าลิเป็นคนไม่ชอบอะไรหลายขั้นตอน ยิ่งคงครีมยิ่งขี้เกียจ แต่เคยลองตัวนี้ทางติดกันเฉพาะกลางคืน ติดกัน 4 คืน เราเองเห็นเองเลยว่าหน้ามันดูใสขาวขึ้นอย่างเห็นได้ชัด ขนาดพี่ที่ทำงานเจอหน้ากันทุกวันเค้ายังมองออกเลย อันนี้ถ้าเพือน ๆ พี่ ๆ ใช้ได้ผล ลิว่าเป็นของดี ราคาเยาว์อีกตัวที่น่าใช้มากทีเดียวค่ะ

แวะมาบอกเผื่อมีประโยชน์ ส่วนตัวอื่นก็ดีแต่ไม่เห็นผลเร็ว และชัดเท่าตัวนี้อ่ะ ในความรู้สึกนุ๋
    เรียนรู้คน ด้วยตัวเราเอง ไม่ใช่จากปากคนอื่น

ปากคนห้ามได้ ความคิดคนห้ามไม่ได้

N'Bungkee
    "Rest In Peace My Dearest"

clumsylady's Avatar
    clumsylady is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำของน้องกบนะค้า สงสัยวันหลังถ้าเข้าเมืองต้องขออนุญาตยืมตัวไปเดินช้อปด้วยมั๊งล่ะเนี่ย
    พี่นีน่าคะ ถ้าพี่มีบริการเลือกของ แล้วซื้อส่งให้เนี่ย นู๋เอาจริงนาพี่จ๋า

nikio's Avatar
    nikio is offline Trusted Member
    0/5
    พี่นี่นา....หนูใช้เบสของ artty อยู่...เคยลองเปลี่ยนไปเป็น dior แต่ไม่ปลื้ม แล้วก็ไป red earth ก็ไม่ชอบอีก..

แต่ตอนนี้หนูอยากได้ คอนซิเล่อ อยู่....ไม่รู้ยี่ห้ออะไรดี เคยใช้ dior ก็เฉยๆ Mac ก็ไม่โดน

ส่วนปัดแก้ม....ชอบอยู่สองแบบคะ....ชอบ เนื้อครีมของ MAC ติดทนมากๆๆๆๆๆๆ ปัดรอบเดียวทั้งวัน...
    ทาก่อน แล้วเอาแป้งลงตาม รับรองไม่มัน แล้วคะ

อีกตัวก็...ของมาจอ สีส้มๆหน่อย

ปล...ตะกี้กวางก็หาทางเข้ามาตั้งนานคะ....55555

0/5
    แล้วเบสยี่ห้อไหนมันดีล่ะเนี่ย
    บางยี่ห้อมันไม่มีที่หาดใหญ่อ่าค่ะ

คงต้องฝากเวบหิ้วเพราะสนสแมชบอกของพี่นีน่ามาก(แต่ก่อนก้อแอบสนใจอยู่แล้วเชียว)

ปล.ขอบคุณ Drmoonoi มากค่ะคราวนี้เข้ามาปุ๊บจะดิ่งมาหาความรู้แถวนี้ก่อนค่ะ
    วันนี้ไปทำงานแต่งหน้าเต็มสตรีมเลยจะได้กลับมาล้างหน้าเพื่อพิสูจน์คลีนเซอร์แต่ละชิ้นที่มีอยู่ทั้งถูกและแพงจะดีไม่ดีอย่างไร

0/5
    โอ้ยดีใจหลายๆเลย ที่นี้หาทางเข้าถูกกันหรือยังละเนี้ยสาวๆ แต้งกิ้วน้องหมูน้อยที่เข้ามาช่วยเพื่อนๆให้ได้มาสวยกัน

ตอบน้อง clumsylady และอีกหลายๆคนที่อยากจะฝากให้พี่ซื้อของให้จดรายละเอียดมา พร้อมราคาของ แต่คงต้องรบกวนส่งเงินค่าของให้พี่พร้อมค่าขนส่งทางบก ทางน้ำ ทางเรือ ทางอากาศมาด้วยถ้าเป็นยี่ห้อที่อยู่ในห้างแค่นั้นนะจ้ะ เดี๋ยววันพุธนี้จะไปเดินเถิดเถิงให้ หลังไมค์มาเลย

elder cream ทำให้หน้าขาวใสเหรอแล้วลดริ้วรอยหรือเปล่าจ้ะ ของพี่เริ่มมีรอยเท้าน้องกามาเยือนแล้วววววววววว วันหลังเอารูปมาลงให้ดูด้วยน้า

น้องกวาง คอนซิลเลอร์ตอนนี้พี่ใช้ของ BB กับ Clen de peau อยู่แต่ว่าของ BB ทำให้ใต้ตาสว่างดีแต่ชอบตกร่องอ่ะ ส่วนของ เคล เดอ โป ที่จริงพี่ใช้สำหรับปกปิดรอยฝ้า กระ แต่พี่ลองเอามาทาใต้ตาดูก้อโอเคไม่ตกร่องแต่ต้องเลือกสีที่อ่อนกว่าสีผิวหนึ่งเบอร์สำหรับ เคล์ เดอ โป นะ
    ปัดแก้มแบบครีมเหรอไม่เคยใช้แฮะ มันทายากมั้ยอ่ะ เอามารีวิวให้ดูเลย ด่วนๆๆ

เบสของ smash box นะมันแค่ทำให้หน้าเนียนขึ้นเกลี่ยรองพื้นง่ายและทำให้เครื่องสำอางค์ติดทนแค่นั้นนะ มันจะไม่ช่วยปรับสีผิวเลย ไม่คุมมันด้วย ก้อยังต้องซับหน้าอยู่นะ สำหรับคนที่ชอบให้ปรับสีผิวให้ดูสว่างขึ้นต้องเป็นยี่ห้ออื่นเช่น lunasol, suqqu, RMK หรือพวก โรตี (lotree)ป่าตอง (palgantong) dior อะไรพวกนั้นไป
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5
    เบสของ ysl ก็ดีนะจ๊ะ แต่ใช้มาหลายตัวชอบสุดคือ ป้าลอคะ

ของamrni ที่เป็นแป้งฝุ่นก็โอนะคะ วิ๊ง ๆ ใส ๆ ชอบ ๆ

แต่ใครชอบลิปกรอส ห้ามพลาด chanel เบอร์ 68 ซื้อทีดิวตรี้ 850 เองล่ะ รับรองจะถูกใจ

คุงนายนีน่า วันนี่เราไปถอยแป้ง impress มาแล้วล่ะ ถอยมาหลายตัวเลย เดินออกแบบตัวเบา..........ยี่ห้อนี่ราคา 4400 เยอะจัง

0/5
    คุงนาย เห็นว่าอยากได้ impress รีบไปนะ เพราะเค้ารับคูปอง 10 % ล่ะ ทีแรกนึกว่าใช้ ซท การ์ด แพท จะได้ละด 10 แต่ไม่รวมอ่ะ ลดแค่ 5 เพราะงั้นถ้าใช้แสตมป์เราว่าคุ้มนะ

Page 11 of 329 FirstFirst ... 9 10 11 12 13 21 61 111 ... LastLast

Comments from Facebook