Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 52 1 2 3 11 51 ... LastLast
Results 1 to 10 of 511

Thread: ต่อเพลงภาค5ฮ่าฮ่า

Warning Points:
    0/5

ต่อเพลงภาค5ฮ่าฮ่า

กระทู้นี้ตั้งขึ้นมาเพื่ออยากให้เพื่อน ๆ ได้ผ่อนคลาย เพราะเห็นบางท่านใช้เวลาอยู่ในเวปเกือบทั้งวัน บางครั้งก็เห็นมีการถกเถียงกันบ้างในเวป แวะมาพักผ่อนห้องนี้ก่อนก็ได้ บางกรณีคนซื้อ-คนขาย กำลังเลือกซื้อสินค้า,ตกลงราคากันไม่ได้ หรือรอ pm นานจังไม่ตอบซักที ก็แวะมาต่อเพลงกันนิดหน่อยให้ใจเย็นฆ่าเวลาไปในตัว ออกตัวไว้ก่อนนะคะถ้าใครเห็นไม่สมควรยังไงก็ขออภัยไว้ด้วยค่ะ

ป.ล.ถ้าทำให้เปลืองพื้นที่เวป คุณ web master ตักเตือนได้ทุกเวลานะคะ

นี่คือคำยืนยันจาก web master จ้า

ไม่ผิดกฏครับ

ทุกกระทู้สร้างสรรค์ ไม่มีการทะเลาะกัน

ยินดีสนับสนุนครับ

ขอบคุณครับ
    SBN (เครดิต by siambrandname)
    .................

ขึ้นกระทู้ใหม่ก็ได้นะครับ (เครดิต by siambrandname)
    ........................

ขอบคุณ web master มากค่ะ

***********กฎกติกา***********
    1.ใส่หมายเลขด้านหน้าเพลงทุกครั้ง ถ้าไม่ใส่ เพลงจะถูกข้ามไปค่ะ
    2.พิมพ์ตัวปกติไม่ต้องเปลี่ยนสี (จะได้สีดำ),กรณีมี comment หรือแซวอะไรกันให้ใช้สีอะไรก็ได้พิมพ์ไว้ใต้เพลง
    3.ขีดเส้นใต้ตัวอักษรที่ต้องการให้ต่อ (ไฮไลท์ตัวอักษรที่ต้องการแล้วใช้สัญลักษณ์ U มีเส้นใต้ด้านล่าง)หรือจะเปลี่ยนสีเฉพาะตัวที่ต้องการก็ได้คะแล้วแต่สะดวก
    4.กรณีตัวเลขซ้ำกันให้ถือเอาตัวเลขล่าสุดเป็นตัวเริ่มต่อไป แล้ว quote หมายเลขนั้นมายืนยันด้วย
    5.ถ้ามั่วมาก ๆ มึนงง ก็เริ่มนับหนึ่งใหม่ได้เลยจ้า
    6.กรณีที่ใช้ตัวอักษรยาก ๆ เช่น ญ ฮ ษ ฆ ณ ฐ ง ฮ ถ้าไม่มีใครต่อได้ ผู้โพสต้องมีเพลงเฉลยนั้น ๆ ด้วยนะจ๊ะ
    7.เมื่อต่อครบ 100 เพลง ให้เริ่มกลับมาเริ่มต้นนับ 1 ใหม่ทุกครั้ง

***** ในฐานะที่เดี๊ยนเป็นหัวหน้าห้อง(แต่งตั้งตัวเองซะงั้น)กรณีที่เดี๊ยนปฎิบัติหน้าที่ไม่ได้(วิญญาณ น.ส.ไทย เข้าสิง) ขอแต่งตั้งให้ คุณRrabbitz,คุณhut2211,คุณKAN เป็นรองหัวหน้าห้อง คอยย้ำเตือนเรื่องกติกาด้วยนะคะ หรือถ้าสามท่านนี้ไม่อยู่ใครที่เคยเล่นประจำช่วยบอกให้มาอ่านกติกาด้านหน้านี้ก็ได้ค่ะ *****

คำเตือน กระทู้นี้กึ่ง ๆ เช็คอายุนะตัวเอ๊ง ใครแอ๊บเด็ก เค้ารู้ทันนะจะบอกให้ 555

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ครับ ขอนำรูปมาลง เพื่อให้กระทู้นี้ สามารถโชว์รูปที่หน้าเวบได้ ครับ
    เคล็ดลับง่ายๆ ที่ช่วยให้กระทู้ของเพื่อนๆ สามารถโชว์ที่หน้าเวบ และคนอื่นๆ เข้าถึงกระทู้นี้ได้ง่ายขึ้น ครับ
    และยังช่วยให้ชุมชนที่เราอาศัยอยู่ร่วมกัน สวยงาม และน่าอยู่ยิ่งขึ้นครับ
    ขอบคุณภาพจากลิงก์ http://www.pacificmusicschool.com/im...or_preview.jpg ครับ
    ขออภัยครับ หากรูปที่เรานำมาไม่เหมาะสม และขอชวนเจ้าของกระทู้เข้ามาแก้ไขได้ครับ
    ทีมงาน SBNTown

0/5
    1.หากค้นใจเธอก็คงเจอเาตามเคย
    หวัดดีสมาชิกทุกคน

ratkatu's Avatar
    ratkatu is offline Trusted Member
    0/5
    2.เขาก็อยู่ส่วนเขา และฉันก็อยู่ส่วนฉัน

ดีค่ะ
    AcHTuNg BiSSiGeR HuNd!!!!!

matty's Avatar
    matty is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by ratkatu View Post
    2.เขาก็อยู่ส่วนเขา และฉันก็อยู่ส่วนฉัน

ดีค่ะ
    3. ฉันจะเป็น สิ่งที่ฉันนั้นคิดจะเป็

ดีค่า ขอฝากตัวด้วยน้า พยามเล่นมาตั้งแต่มะวานแระ ^^

authentic_only's Avatar
    authentic_only is offline Trusted Member
    0/5
    ยังคงไม่มีคน ตามมาจาก ป. 4 สอบซ่อมเรียบร้อย อาจารย์ให้ขึ้นชั้น 5 แล้ว (แต่ ป.4 เหมือนเดิม)

4. ปล่าวหรอกนะ น้ำตาที่รินไหล ใช่ว่าชั้นเจ็บช้ำเพราะเธอไ
    รักในหลวง และ ครอบครัว...

Drmoonoi's Avatar
    Drmoonoi is offline Trusted Member
    0/5
    5. ไป ไปซิ ไปแอ่

ตามมาแล้วจ้า

0/5
    6.วอนเธอกลับมารักใม่
    เมื่อ ค.ห. ครบ 500 นักเรียนทุกคนจะได้เลื่อนชั้นอัตโนมัติ ไม่ต้องสอบจ้า

0/5
    Quote Originally Posted by @ลาสเวกัส@ View Post
    6.วอนเธอกลับมารักใม่
    เมื่อ ค.ห. ครบ 500 นักเรียนทุกคนจะได้เลื่อนชั้นอัตโนมัติ ไม่ต้องสอบจ้า
    7. หอมเอย..หอมดอกกระถิ

มารายงานตัวแว้ววครับ ท่านหัวหน้า และเพื่อนสมาชิก

huahorm's Avatar
    huahorm is offline Trusted Member
    0/5
    6. วังน้ำวน สายชลวนเชี่ยว

ตามมาแล้วจ้า

ช้าไปเยอะเลยแฮะ _ _ "

matty's Avatar
    matty is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by LoVe59 View Post
    7. หอมเอย..หอมดอกกระถิ

มารายงานตัวแว้ววครับ ท่านหัวหน้า และเพื่อนสมาชิก
    8. น้ำเอยน้ำใจ องใครให้มา

Page 1 of 52 1 2 3 11 51 ... LastLast

Comments from Facebook