Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 8 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 74

Thread: ว่าด้วยเรื่องของ Kloset Pixel^^

Warning Points:
    0/5

ว่าด้วยเรื่องของ Kloset Pixel^^

*******ไม่เเน่ใจว่ามีคนตั้งกระทู้เเบบนี้หรือยังนะคะ ถ้าซ้ำต้องขอโทษด้วยค่ะ

อยากรู้ว่าเพื่อนๆพี่ๆในนี้รู้สึกยังไงคะที่ผ้าพันคอราคาพุ่งกระฉูดไปที่หลักครึ่งหมื่นเเล้ว Y.Y กลายเป็นของล้ำค่ามากๆเลย เพื่อนๆคิดว่าเป็นเพราะอะไรคะ กระเเสมันมาจากไหน เช่น ลายน่ารัก หรือมีเซเลบใช้ หรือเพราะอะไรเอ่ย ลองมา share กันเล่นๆสนุกๆอย่า serious นะคะ

ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนว่าไม่ได้มีเจตนาไม่ดีกับคนที่ขายนะ กว่าจะหาซื้อมาได้มันก็ลำบากนี่เนอะ ราคามันขึ้นอยู่กับความพอใจของผู้ซื้อกับผู้ขายอยู่เเล้ว demand supply เเต่เนื่องจากเราเป็นคนหนึ่งที่เคยขายกางเกง pixel ไปในราคาเพียง 1,300 เเละผ้าพันคอ pixel ไปในราคา 690 (สมัยยังไม่ฮิต เเถมลงขายตั้งสามรอบกว่าจะขายได้ แอบเสียดายนะเนี่ย^__^)

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นค่ะ

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ครับ ขอนำรูปมาลง เพื่อให้กระทู้นี้ สามารถโชว์รูปที่หน้าเวบได้ ครับ
    เคล็ดลับง่ายๆ ที่ช่วยให้กระทู้ของเพื่อนๆ สามารถโชว์ที่หน้าเวบ และคนอื่นๆ เข้าถึงกระทู้นี้ได้ง่ายขึ้น ครับ
    และยังช่วยให้ชุมชนที่เราอาศัยอยู่ร่วมกัน สวยงาม และน่าอยู่ยิ่งขึ้นครับ
    ขอบคุณภาพจากลิงก์ http://photos4.hi5.com/0060/344/419/7DfPYK344419-02.jpg ครับ
    ขออภัยครับ หากรูปที่เรานำมาไม่เหมาะสม และขอชวนเจ้าของกระทู้เข้ามาแก้ไขได้ครับ
    ทีมงาน SBNTown

0/5
    ผ้าพันคอ pixel ไปในราคา 690 ----->> มันถูกขนาดนั้นเลยเหรอคะ

วันนี้เห็นคนเอามาขาย 4500 สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

เพิ่มตังค์อีกนิดหน่อยได้ LV Gucci มือสองได้เลยอ่ะ

PS.เมื่อตอนกลางวันที่สยามเราเห็นคนใช้ผ้าพันคอลายนี้ 4-5 คนแหนะ จริงๆก็แอบโหลเหมือนกันนะเนี่ย...

0/5
    Quote Originally Posted by LookKaeW78 View Post
    ผ้าพันคอ pixel ไปในราคา 690 ----->> มันถูกขนาดนั้นเลยเหรอคะ

วันนี้เห็นคนเอามาขาย 4500 สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

เพิ่มตังค์อีกนิดหน่อยได้ LV Gucci มือสองได้เลยอ่ะ

PS.เมื่อตอนกลางวันที่สยามเราเห็นคนใช้ผ้าพันคอลายนี้ 4-5 คนแหนะ จริงๆก็แอบโหลเหมือนกันนะเนี่ย...

ขายไปตอนเพิ่งออกมาไม่นานน่ะค่ะ คุณ LookKaeW78 ตอนนั้นยังไม่ฮิต เพราะราคาปกติมัน 890 เราถือว่าใช้ไปเเล้วคิดค่าเสื่อมสภาพ

วันนี้ไปสยามมาเห็นมีคนใช้เยอะเหมือนกันนะเนี่ย

0/5
    ตอนแรกดูไปดูมา ลายนี้ก็เฉยๆนะคะ

แต่พอดูไปดูมาอีกที กลายเป็นว่าชอบลายนี้แล้วอ่ะค่ะ

สงสัยคงตามกระแสไป

ตอนนี้คงตัดใจค่ะ สู้ราคาไม่ไหวเลย 4000 up ทั้งนั้นเลยค่ะ T_T

nadiatown's Avatar
    nadiatown is offline Trusted Member
    0/5

Question

คือ งงว่า บางคนก้เหมือนจะมาปั่นราคาเองนะคะ

ก่อนนี้อะ เหนคนนึงมาลงประมาน 3000 ละขายไม่ออก

ละมีอีกกระทู้ ขาย 3900 ยังไม่ทันลงรูปเลยมั้ง แบบว่า เขียนเลยว่า CF แร้ว
    3000 ไม่ออก.. 3900 ไปอย่างไว ... แอบ งง และ สงสัย @_@"

แต่ตอนนี้ พอ 4500 ออก คนเอามาปล่อยบานเรยย -*-

lelapin is offline Trusted Member
    0/5

Smile

ขอให้มีสติในการตัดสินใจละกันค่ะ...
    ส่วนตัวคิดว่าเกินไปนิ๊ดด

เราอยู่ในโลกทุนนิยมค่ะ เฮ้ออ...

007's Avatar
    007 is offline Trusted Member
    0/5
    เข้ามาดูดิ อยากรู้เหมือนกันอะว่า ทำมั้ยๆ ถึงแพงขนาด แล้วก้อเห็นด้วยกะคุณ lookkaew78 ว่าปะพี่น้อง(ฟ้นกันเลือดสาดเลย)ฮิๆๆๆ
    Thank you sbn is a highly names.

0/5
    ไม่รู้เหมือนกันค่ะ นานาจิตตัง ใครชอบก็ใช้แล้วกัน
    แต่ถ้าถามความเห็นส่วนตัวของเรา
    เราไม่ได้สนใจ หรือชอบอะไรเป็นพิเศษค่ะ ก็สวยดี แต่แพงเวอร์ ขอผ่านดีกว่า
    คือมันเป็นกระแส เป็นแฟชั่นน่ะ ไม่ได้แพงจากวัสดุ หรือ คุณภาพ เหมือนแบรนด์
    ที่ specialized ด้านนี้โดยเฉพาะ
    (สำหรับราคาขายที่ช้อป 890 เราว่าโอเคแล้ว ราคาเป็นที่น่าพอใจซื้อ)
    แล้วในใจเราจะแอบคิดว่า เอ๊ มันมาจาก คุณ x คุณ y ณ SBN ป่าวว้า
    และคิดว่าคนอื่นไม่น้อยคงคิดแบบนั้น
    เลยอาย ๆ ที่จะใช้ ไม่อยากเป็นเป้าสายตา
    ยิ่งมีกรณีวิวาทผ้าพันคอแบรนด์นี้
    ยิ่งทำให้เราขัดใจจะคิดใช้อีก

ตอนนี้ บางอารมณ์ขำ ๆ ยังคิดว่าจะซื้อเสื้อผ้า kloset มาใช้นะ ใช้ไปเบื่อ ๆ ก็
    ไปขายอัพราคาเล่น โห เป็นการลงทุนที่คุ้มค่าจริง ๆ ยิ่งกว่าตลาดหุ้น
    แต่ไม่เอาล่ะค่ะ ไม่ใช่แนว ทั้งดีไซน์ และ นิสัย
    ของใช้แล้วมันก็ของใช้แล้ววันยังค่ำ
    fashion & style updates at::http://whatacatsaw.blogspot.com/

0/5
    Quote Originally Posted by nadiatown View Post
    คือ งงว่า บางคนก้เหมือนจะมาปั่นราคาเองนะคะ

ก่อนนี้อะ เหนคนนึงมาลงประมาน 3000 ละขายไม่ออก

ละมีอีกกระทู้ ขาย 3900 ยังไม่ทันลงรูปเลยมั้ง แบบว่า เขียนเลยว่า CF แร้ว
    3000 ไม่ออก.. 3900 ไปอย่างไว ... แอบ งง และ สงสัย @_@"

แต่ตอนนี้ พอ 4500 ออก คนเอามาปล่อยบานเรยย -*-

เราคิดว่าที่วันนี้ราคาสูงขนาดนี้ อาจเป็นเพราะเมื่อวานมีคนนึงเค้าอยากได้ไปเป็นของขวัญเเล้วให้ราคา 5,000 เลยรึเปล่าคะ วันนี้ทุกคนเลยมาขายกัน 4,500 หมดเลย เห็นก่อนหน้านี้สองวันไม่เเพงขนาดนี้

warwalade's Avatar
    warwalade is offline Trusted Member
    0/5

:)

งงและขัดใจเหมือนกันค่ะ
    4000กว่านี่ซื้อเสื้อผ้าในไลน์เดียวกัน แบรนด์เดียวกันได้
    แต่กลับเลือกซื้อผ้าพันคอ ซึ่งพูดตามตรงว่าเป็นผ้าที่เหลือจากการตัดชุดหรือเดรสน่ะคะ
    เอาไปซื้อเสื้อผ้าจะดีกว่านะคะ
    อันนี้ก็ไม่ได้พาดพิงใครนะคะ เป็นแค่การออกความเห็น
    นานาจิตตังค่ะ ถ้ากระทบใครหรือไม่พอใจอะไรก็ขอโทษไว้ล่วงหน้าด้วยค่ะ
    Ars Longa Vita Brevis

Page 1 of 8 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook