Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 3 of 3

Thread: มีใครเคยฉีด Hyaluronic acid ที่จมูกบ้างไม๊คะ ?

Warning Points:
    0/5

มีใครเคยฉีด Hyaluronic acid ที่จมูกบ้างไม๊คะ ?

พอดีสนใจอะคะ ไม่ทราบว่ามีใครเคยทำไม๊คะ อยากไปฉีดที่ apex ไม่ทราบว่าฉีดแล้วเป็นอย่างไรบ้าง ขอบคุณคะ

0/5

Wink ;)

เอ่อที่จะฉีดเนี่ยคือฉีดดั้งให้โด่งใช้ป่าวคะคือถ้าจะฉีดให้โด่งรู้แต่เรื่องตัว restylane อ่ะค่ะ

เพื่อนฉีดมาเราดูทุกขั้นตอยเลยค่ะมันจะไม่เป็นอันตรายเลยค่ะคัวนี้เป็นสารเติมเต็มผิวที่ปกติ

ใช้ฉีดร่องแก้มร่องปากพวกนี้ค่ะฉีดแล้วก็โด่งแต่มันจะสลายไปเองประมาณหกถึงแปดเดือนอ่ะค่ะ

อยากทราบเพิ่มเติม PM ถามหนูได้นะคะชอบเรื่องความสวยความงามจร้าาชอบไปสืบเสาะมา

0/5
    Hya acid(สมัยก่อนใช้ collagen) นิยมมากใช้ฉีดเพื่อลดริ้วรอยบนใบหน้าและเสริมจมูกได้นะครับ มีหลายๆยี่ห้อแต่ที่ผ่านอย แล้วคือ restylane และที่กำลังจะผ่านคือ teosyal และมีอีกประมาณ 2 ยี่ห้อนะครับ การฉีด hyaนั้นทำให้ดั้งจมูกโด่งจริงครับอยู่ได้ประมาณ ไม่เกิน 1 ปี แต่เดี๋ยวนี้มีแบบ 3 ปีด้วยแต่ยังไม่นิยมนะครับ ผลข้างเคียงน้อยมากถ้าไม่มี infection ส่วนความสวยงามขึ้นอยู่กับความพอใจนะครับ ข้อดีถ้าเทียบกับการผ่าตัดคือ 1-ถ้าไม่พอใจแก้ไขได้ง่ายกว่า 2-เจ็บตัวน้อยกว่า 3-ค่าใช้จ่ายพอๆกันหรือสูสีกับผ่าตัด 4-การติดเชื้อน้อยกว่า(โอกาส)
    ข้อเสีย 1-ความคาดหวังให้โด่งชันเท่าการผ่าตัดคงไม่ได้นะครับ 2-อยู่ชั่วคราว(อาจเป็นข้อดีถ้าทำแล้วไม่สวย)
    ส่วนการผ่าตัดจะสามารถทำให้โด่งได้มากกว่า แต่ถ้าไม่พอใจแก้ไขยากกว่ามากๆครับ
    การฉีดตอนฉีดจะรู้สึกตึงๆหน่วงๆอยู่ 1-2วัน ตัว hya จะเซ็ตตัวใน 24 ชม. มีแดงๆๆ บริเวณที่ฉีดนิดหน่อย ไม่มากพอมีคนทักบ้าง งดการนอนตะแคง นอนคว่ำหน้า การกระแทกบริเวณที่ฉีดนะครับ ไม่มีผลกับการหายใจทั้งสิ้น(ถ้าเทคนิคถูกต้องนะครับ)

ไม่ว่าจะผ่าหรือฉีดมีข้อดีข้อเสียในตัวมันทุกอย่างอยู่แล้วนะครับ ขอให้ศึกษาข้อมูลให้มั่นใจก่อนทำนะครับ
    ผมให้ข้อมูลก็แล้วกันนะครับ ไม่ขอออกความเห็นว่าให้ทำที่ไหน แต่ถ้าจะทำให้แพทย์เป็นผู้ทีฉีดให้นะครับ
    เช้าฟาดผัดฟัก เย็นฟาดฟักผัด

Comments from Facebook