Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 10 of 10

Thread: ขายกระเป๋าน้ำร้อนไฟฟ้า Thermo Pad (Exeter) บรรเทาอาการปวด บาดเจ็บจากการเล่นกีฬา ปวดกล้ามเนื้อ ข้ออักเสบ ตะคริว แม้กระทั่งปวดท้องประจำเดือน มาลดการใช้ยา เข้าสู่ร่างกายมากเกินไปกันหน่อยเร้วว!!

Warning Points:
    0/5

Red face ขายกระเป๋าน้ำร้อนไฟฟ้า Thermo Pad (Exeter) บรรเทาอาการปวด บาดเจ็บจากการเล่นกีฬา ปวดกล้ามเนื้อ ข้ออักเสบ ตะคริว แม้กระทั่งปวดท้องประจำเดือน มาลดการใช้ยา เข้าสู่ร่างกายมากเกินไปกันหน่อยเร้วว!!

ขายกระเป๋าน้ำร้อนไฟฟ้า Thermo Pad (Exeter) เป็นกระเป๋าน้ำร้อนไฟฟ้าที่ใช้ช่วยบรรเทาอาการปวดข้อ-กระดูก จะได้ลดการพึ่งพาการใช้ยาแก้ปวดเข้าสู่ร่างกายมากเกินไป เพียงแค่เสียบปลั๊กที่ตัวกระเป๋า ครึ่งชั่วโมง จนได้อุณหภูมิที่ร้อนพอเหมาะ ก็สามารถนำมาใช้งานได้ทันทีค่ะ

----------------------------------------------------

กติกาค่ะคุณลูกค้า ^^

+ ค่าจัดส่งแบบ EMS 50บาทค่ะ (ซื้อกี่ชิ้นก็ได้ ค่าส่งก็ราคานี้ค่ะ)
    + CF หรือ สอบถามสินค้าทาง PM หรือ lunahealthplus@gmail.com นะคะ
    + CF หมายถึงพร้อมโอนสตางค์ภายใน 3 วันค่ะ ถ้าหลังจากนั้นขออนุญาตยกเลิก order นะคะ
    ยกเว้นกรณีติดปัญหา แล้วแจ้งแม่ค้าแล้วค่ะ
    + สินค้าซื้อแล้วไม่รับคืนค่ะ (ของแท้ และแถมจริงตามโปรค่ะ)
    + สินค้ามีจำนวนจำกัดในบางรายการ ขออนุญาตมอบให้กับลูกค้าที่สะดวกโอนสตางค์ก่อนนะคะ
    + ปกติแล้วแม่ค้าค่อนข้างสบายๆ และ มีตัวตนจริงค่ะ ลอง search lunahealthplus@gmail.com ใน google ได้จ้า

------------------------------------------------

มีผู้ป่วยที่มารับบริการทางกายภาพบำบัดจำนวนมากที่มีปัญหามาจากอาการบาดเจ็บทางระบบกระดูกและกล้ามเนื้อ ทำให้มีอาการปวดเกิดขึ้นในบริเวณต่างๆ เช่น

- ปวดคอ
    - ปวดไหล่
    - ปวดหลัง
    - ปวดเข่า เป็นต้น

ซึ่งอาการปวดที่กล่าวมา นับเป็นปัญหาที่พบได้บ่อยในสังคมยุคปัจจุบัน ซึ่งการรักษาทางกายภาพบำบัดเพื่อลดอาการปวดดังกล่าว นักกายภาพบำบัดสามารถรักษาได้หลากหลายวิธี ได้แก่

1. การใช้หัตถการบำบัด เช่นการกดจุด การขยับเคลื่อนข้อต่อ เป็นต้น
    2. การออกกำลังกายเพื่อบำบัดรักษา หรืออาจจะ
    3. ใช้อุปกรณ์ทางกายภาพบำบัดต่างๆ เช่น ผ้าร้อน แผ่นเย็น เครื่องอัลตร้าซาวด์ เป็นต้น เพื่อการบำบัดรักษา

ผู้ป่วยจำนวนไม่น้อยที่เกิดความสงสัยถึงความแตกต่างของการใช้ความร้อนและความเย็นในการลดปวด ซึ่งผู้เขียนกล่าวโดยสรุปได้ว่า การใช้ความร้อนและความเย็นนั้น สามารถทำให้ปวดในบริเวณต่างๆ ลดลงได้

ต่อไปเป็นเงื่อนไขการเลือกบำบัดโดยประคบร้อน หรือเย็น แม่ค้าเลือกข้อมูลมาเฉพาะที่ต้องใช้แผ่นประคบร้อนนะคะ

การเลือกใช้ความร้อน เมื่อ....
    1. เป็นอาการปวดแบบเป็นๆ หายๆ มีอาการมานานหรือเรื้อรัง หรือปวดร่วมกับตึงกล้ามเนื้อ ควรใช้ความร้อนเพื่อลดปวดและคลายกล้ามเนื้อ
    2. ขึ้นกับข้อจำกัดบางประการหรือโรคประจำตัว เช่น โรคความดันโลหิตสูง ควรใช้ความเย็นด้วยความระมัดระวัง โดยการสอบถามอาการต่างๆ เช่น เวียนศีรษะ หน้ามืด เป็นระยะๆ เนื่องจากความเย็นมีผลต่อการหดตัวของหลอดเลือดส่วนปลาย ทำให้หัวใจทำงานหนักขึ้นได้ หรือโรคแพ้ความเย็น โดยจะทำให้เกิดผื่นแดงอย่างรุนแรงภายหลังสัมผัสกับความเย็น ก็ควรงดใช้ความเย็น
    3. ความชอบส่วนตัว มีผลเล็กน้อย

การประคบร้อนอย่างง่าย ด้วยตัวเองที่บ้าน บริเวณที่ควรประคบร้อน เช่น ปวดตึงคอ-บ่า ปวดตึงหลัง ปวดตึงน่อง ภายหลังจากการทำงาน หรือภายหลังจากการเล่นกืฬา เป็นต้น มีคำแนะนำเบื้องต้นดังนี้

1) อาจพิจารณาใช้กระเป๋าน้ำร้อน ควรนำกระเป๋าน้ำร้อนไปสัมผัสกับบริเวณที่รักษาโดยตรง ซึ่งอุณหภูมิที่พอเหมาะคือรู้สึกอุ่นสบาย ไม่ควรรู้สึกร้อนเกินไป ถ้ารู้สึกร้อนเกินไป ควรหาผ้าขนหนูมาพันรอบกระเป๋าน้ำร้อนนั้นก่อนการประคบ และใช้ระยะเวลาในการประคบประมาณ 15-20 นาที ในกรณีที่ใช้กับผู้ที่มีการรับความรู้สึกลดลง ก่อนการประคบ ผู้เตรียมอุปกรณ์ควรตรวจสอบให้แน่ใจว่าอุณหภูมิที่ใช้ไม่ร้อนจนเกินไป โดยอุณหภูมิที่เหมาะสมในการรักษาไม่ควรเกิน 45 องศาเซลเซียส
    2) หรืออาจใช้ผ้าขนหนูชุบน้ำร้อน โดยการเตรียมน้ำร้อนที่มีอุณหภูมิอุ่นจัดหรือไม่เกิน 45 องศาเซลเซียสในภาชนะขนาดพอเหมาะ แล้วนำผ้าขนหนูจุ่มในน้ำดังกล่าว บิดพอหมาด คลี่ผ้าออกให้พอเหมาะกับบริเวณที่ต้องการความร้อน แล้วนำมาประคบในบริเวณที่ต้องการประมาณ 2-3 นาที แล้วทำซ้ำประมาณ 5-7 ครั้ง

ด้วยสินค้าที่มานำเสนอวันนี้ เป็นตัวช่วยบรรเทาการปวดตามข้อ กระดูกและส่วนที่ปวดเมื่อยได้อย่างดีค่ะ ใช้ง่ายไม่ยุ่งยากอีกด้วยค่ะ มาดูรูปกันหน่อยดีกว่า กับ กระเป๋าน้ำร้อนไฟฟ้า Thermo Pad (Exeter)

ราคาปกติ 1850.- แม่ค้าขายที่ 1590.-

รายละเอียดสินค้า
    - ช่วยบรรเทาอาการปวด
    - เพิ่มการไหลเวียนโลหิตเฉพาะที่
    - ใช้บรรเทาอาการบาดเจ็บจากการเล่นกีฬา ปวดกล้ามเนื้อ ข้ออักเสบ ตะคริว
    - ปุ่มปรับระดับความร้อนเป็นชนิดหมุนไล่ระดับ
    - ใช้ไฟ 220 โวลต์ 45 - 100 วัตต์
    - สามารถปรับอุณหภูมิได้ตามความต้องการของผู้ใช้ 30 - 70 องศา
    - ให้ความร้อนอย่างสม่ำเสมอตลอดช่วงเวลาการใช้
    - ขนาด 30x45 เซนติเมตร

ข้อห้ามใช้
    1. ห้ามใช้ในผู้ที่สูญเสียการรับรู้ความรู้สึกทางผิวหนัง และบริเวณที่มีการอักเสบติดเชื้อ
    2. ห้ามใช้ขณะนอนหลับ และกับเด็กอายุต่ำกว่า 7 ปี
    3. ห้ามใช้กับบริเวณต่าง ๆ ของรางกายในช่วงเวลาเดียว เพราะอาจทำให้เกิดภาวะความดันโลหิตต่ำ ความร้อนสูง เหงื่อออกมากจนร่างกายเกิดสภาวะขาดน้ำได้

ข้อควรระวัง
    - ระวังอันตรายจากกระแสไฟฟ้ารั่ว

คำเตือน
    - ใช้ภายใต้คำแนะนำของแพทย์หรือนักกายภาพบำบัด

ขอบคุณ siambrandname และ sbntown มากๆ ค่ะ
    Last edited by darwee; 10-05-2013 at 05:22 PM.

0/5

Smile

Thermo Pad : Multipurpose Moist Heating Pad กระเป๋าน้ำร้อนไฟฟ้า

เราเลือกอุณหภูมิที่พอใจได้เลยค่ะ มีปุ่มให้หมุนใช้ง่าย อ่านคำแนะนำเพิ่มเติมเพื่อยืดอายุการใช้งาน และลดความเสี่ยงต่อการทำให้ร่างกาบาดเจ็บค่ะ

ข้อควรระวัง คือ

อย่าใช้ในขณะนอนหลับ
    อย่าหัก หรืองอฉากกับตัว pad
    อย่าใช้ต่อเนื่องกันเกิน 30นาทีนะคะ
    หลีกเลี่ยงการใช้โดยเฉพาะอย่างยิ่งเด็กที่มีอายุต่ำกว่า 7 ปี

ขอบคุณ siambrandname และ sbntown มากๆ ค่ะ
    Last edited by darwee; 05-03-2012 at 11:40 PM.

0/5
    แต่ก่อนแม่ค้าเคยทำงาน office ค่ะ เจอปัญหาอย่างหนึ่ง ซึ่งไม่เคยคิดว่าจะเป็นคือ
    แอร์ในห้องถูกปรับไว้เย็นมากกก และปรับลงไม่ได้ด้วย ท่านอื่นๆ เค้าก็นั่งกันสบายๆ ไม่รู้สึกหนาว
    เราเลยกลายเป็นไม่เหมือนชาวบ้าน ก็อาศัยกระเป๋าน้ำร้อนแบบนี้อ่ะค่ะ
    ช่วยชีวิตทำให้อบอุ่น แรกเริ่มเดิมทีก็เอามาพันรอบท้องตอนที่ปวดท้องระหว่างมีประจำเดือน
    ช่วงหลัง เออ อุ่นดีนะ พอเสียบไฟใน office (ไฟฟรีค่ะ อิ อิ) จนร้อนได้ระดับหนึ่ง
    ก็ถอดปลั๊กออก และอุ่นพอดีๆ ค่ะ

(ตัวอุปกรณ์ตัวนี้ถ้ายังคงเปิดใช้งานอยู่ เค้าก็สามารถจ่ายอุณหภูมิคงที่ได้ใน range 30-70องศาเซลเซียส ได้ตลอดเวลานะคะ)

วิธีการพันก็แบบนี้ค่ะ ดูปลอดภัยกว่ากระเป๋าน้ำร้อนแบบเดิมๆ ใช้ 2-3 ทีก็กลัวไฟรั่วอะไรประมาณนั้น

ประโยชน์ก็มีแก่คนหลายกลุ่มนะคะ จริงๆ แม่ค้าคิดว่าทุกคนสามารถดัดแปลงเอาไปใช้ได้ทั้งครอบครัวค่ะ
    คนแก่ซึ่งมีปัญหาเจ็บข้อ เจ็บเข่า นักกีฬาช้เคล็ดขัดยอก ปวดขา ปวดหลัง สาวน้อยสาวใหญ่ที่ปวดท้องประจำเดือน
    หรือเพื่อสร้างความอบอุ่นให้ร่างกาย เพียงแค่วางแปะเบาๆ บนบริเวณที่ต้องการบรรเทาปวดหน่ะค่ะ

มีหลายรุ่น ซึ่งก็พลาดไม่ได้เสียแล้วนะคะ ประโยชน์เยอะขนาดนี้ ต้องลองๆๆ

Last edited by darwee; 05-20-2012 at 08:43 AM.

0/5
    เดี๋ยวจะหาโอกาส ชำแหละตัวนี้ให้คุณลูกค้าทุกท่านได้เห็นค่ะ ว่าใช้งานกันยังไงค่ะ

ขอแม่ค้าเตรียมตัวแป๊บหนึ่งค่ะ

0/5
    ยิ่งมีโอกาสรีวิว ก็ได้เกร็ดความรู้ปลีกย่อยจากการอ่านคู่มือการใช้เยอะเลยค่ะ

ลองมาดูสินค้ากันเลยค่ะ

เมื่อแรกเริ่มใช้งานนะคะ ต้องมั่นใจว่า ลูกศรอยู่ตำแหน่ง standby นะคะ

หลังจากนั้น เราก็เสียบปลั๊กนะคะ หน้าตาก็เป็นปลั๊กกลมธรรมดานี่แหละค่ะ

แต่ถ้าที่บ้านของเพื่อนๆ ไม่มีนะคะ เราก็มี adapter ปลั๊กให้เป็นแบบแบนด้วยค่ะ เยี่ยมเลย

ถ้าลักษณะการใช้งาน ถ้าเราอยากให้เค้าร้อนเร็วๆ เราก็ปรับให้เป็น high สัก 5-10 นาทีก่อน แล้วค่อยปรับมาเป็น low ค่ะ ประคบจุดที่ต้องการใช้งาน เช่นลดการเจ็บปวด

หรือถ้าเราอยากให้เค้าค่อยๆ ร้อน ก็ปรับเลื่อนจาก low ไปเรื่อยๆ ค่ะ

ไม่ควรเปิดแช่ไว้นะคะ ถ้าได้อุณหภูมิตามที่ต้องการแล้ว ก็ปรับเป็นปุ่ม standby และถอดปลั๊กออก เมื่อเลิกใช้งาน เท่านั้นเองค่ะ

คู่มือการใช้งานก็เป็นภาษาไทย อ่านง่ายอีกเช่นกันค่ะ แม่ค้าอ่านมาครบทุกหน้าแล้วค่ะ

ลองเมล์มาคุยกันนะคะ lunahealthplus@gmail.com ค่ะ

Last edited by darwee; 08-03-2012 at 10:40 PM.

0/5
    ก็ถือว่าการตอบรับของสินค้าตัวนี้ ดีจริงๆ ค่ะ สำำหรับกระเป๋าน้ำร้อนไฟฟ้า Thermopad ค่ะ

แม่ค้าเองก็เพิ่งทำการส่งมอบให้ผุ้หลักผู้ใหญ่ในบ้านได้ใช้งานตัวใหม่กันวันก่อนนี้เอง
    ที่เลือกตัวนี้อย่างหนึ่งคือ ไม่ทำให้ผิวของคนใช้ burn ให้ความร้อน แต่ไม่เสียความชุ่มชื้ันค่ะ

(วันนี้นางแบบของเรา เค้าไม่ได้แต่งหน้าค่ะ เลยขอออกสื่อแค่มือพอค่ะ อิ อิ)

เล่าประวัติกันนิดค่ะ สำหรับคนขี้เมื่อย ปวดตัวบ่อยๆ ประจำ อย่างผู้ใหญ่ใจดีท่านนี้ เค้าชอบเที่ยวตั้งแต่ยังสาวค่ะ
    เดินทางไปโน่นไปนี่มาก พลังงานเหลือเฟือ พอไปไหนไกลๆ ที ต้องนั่งนานๆ เมื่อยขบ ปวด
    พอสูงอายุ มีปัญหาเรื่องเริ่มมีกระดูกพรุนด้วย แม่ค้าเลยหาของมาบรรเทาให้เค้าสบายขึ้นหน่ะค่ะ

ราคานี้ เข้าถึงได้ค่ะ หยิบกันไปคนละัอันสองอันได้เลยค่ะ เพื่อคนที่คุณร๊ากกกจ้า

0/5
    มีเพื่อนๆ มาขอดูรูปเพิ่มค่ะ แม่ค้าเลยเอามาลงในส่วนภายนอก

0/5
    อ้อ แม่ค้ามาแจ้งข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับกระเป๋าน้ำร้อนไฟฟ้า Thermo pad นะคะ ตอนนี้ที่ร้านพร้อมส่งอยู่ 2 ขนาดคือ

1. ขนาดเล็ก (ที่ลงขายกันทุกวันนี้คือ ขนาดกระเป๋า 30x45เซ็นติเมตร) ขายกันที่ 1590.-
    2. ขนาดใหญ่สุด (เพิ่งสั่งมา แม่ค้าเองก็ทราบเหมือนกันว่ามีค่ะ ขนาด 40x60เซ็นติเมตร ) ราคาปกติ 3240.- ขายกันที่ 2590.- ค่ะ

ค่าจัดส่ง ems ทั่วประเทศไทยอยู่ที่ 50.- ค่ะ
    ลองพิจารณาดูนะคะ

0/5
    เอารูปมา update ให้ดูทั้ง 2 ขนาดค่ะ

0/5

Re: ขายกระเป๋าน้ำร้อนไฟฟ้า Thermo Pad (Exeter) บรรเทาอาการปวด บาดเจ็บจากการเล่นกีฬา ปวดกล้ามเนื้อ ข้ออักเสบ ตะคริว แม้กระทั่งปวดท้องประจำเดือน มาลดการใช้ยา เข้าสู่ร่างกายมากเกินไปกันหน่อยเร้วว!!

สนใจค่ะใช้แล้วลดการปวดประจำเดือนได้เป็นอย่างดีค่ะ
    slotxo true wallet

Comments from Facebook

/Header & Footer Banner -->

Tags for this Thread