Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 39

Thread: Review เครื่องประทินโฉม แบบประหยัดค่า^^

Warning Points:
    0/5

Review เครื่องประทินโฉม แบบประหยัดค่า^^

สวัสดีค่ะ

วันนี้ขอมารีวิวเครื่องสำอางนะคะ หลังจากทดลองใช้กับตัวเองมานาน
    และคิดว่ามันดี(มาก)เลยน่าจะบอกต่อ และที่สำคัญของทั้งหมดเป็นของที่ราคาไม่แพง
    ใครๆก็สามารถซื้อมาใช้ได้ ลองดูกันนะคะ

สภาพผิวหน้าผู้รีวิว=ผิวผสม มันทีโซน acne prone แพ้ง่าย
    รูขุมขนข้างจมูกใหญ่ มีรอยดำสิวประปราย

สภาพผิวตัวผุ้รีวิว=ผิวแห้ง และค่อนข้างบาง

แก้ไขเพิ่มเติมขอลงรูปใหม่ครับ เนื่องจากรูปเก่าในลิงค์หายครับ
    ขอบคุณรูปจากลิงค์ http://www.anewmode.com/beauty/beaut...w-exfoliators/

เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

0/5
    เริ่มจากNo.1 ครีมทาตัวJergens เพื่อนๆคงรู้จักกันดีและเคยใช้กันมาแล้ว
    สำหรับรุ่นนี้ชื่อว่า Skin Smoothing มีส่วนผสมของAHA BHA ดังนั้นจึงช่วยเรื่องการผลัดเซลล์ผิว
    แต่น่าประหลาดที่แม้จะผสมกรดทั้งสองชนิดนี้ แต่ทาแล้วไม่ทำให้ผิวลอกเป็นขุยเลยค่ะ
    แต่กลับทำให้ผิวเรียบเนียนและนุ่มขึ้น ไม่ทำให้ขาวขึ้นนะคะ แต่ผิวจะใส เปล่งปลั่งขึ้นค่ะ

เคล็ดลับคือทาหลังอาบน้ำทันที ครีมจะซึมลงได้ดีมากค่ะ และถ้าใครที่ผิวแห้งมากหรือต้องการ
    ผิวแบบbaby skin แนะนำให้ทาตัวนี้ก่อนแล้วตามด้วยบอดี้โลชั่นชนิดเข้มข้น(ลิใช้ของJergensอีกเช่นกัน หรือใช้Shea ButterของL'occitaneก็ได้ค่ะ)ทาตามทีหลัง
    ทำแบบนี้สัก7คืนติดต่อกัน รับรองผิวนุ่มขึ้นแน่นอน คอมเฟิมมมม

ผิวชุ่มชื่นขึ้น=ให้7/10
    ผิวนุ่ม เรียบเนียนขึ้น=9/10
    ผิวใสขึ้น=9/10
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

0/5
    ต่อมาNo.2ค่ะ เป็นมาส์กพอกหน้าชนิดลอกออกเป็นแผ่น
    ตัวนี้ผสมAHA BHAอีกเช่นกันค่ะ และรู้สึกจะมีalcoholด้วยนะคะ แต่ช้าก่อน
    แม้เจ้ามาส์กตัวนี้จะมีสิ่งที่หลายๆคนไม่ชอบ คือลอกออกเป็นแผ่น เพราะมาส์กประเภทนี้
    มักจะลอกออกได้เป็นเศษๆ สร้างความรำคาญใจ และยังมีalcoholอีก
    แต่ใช้ดีเหลือเชื่อค่ะ และลอกออกเป็นแผ่นใหญ่ได้ค่ะ ตัวนี้ลิลองใช้ครั้งแรก รู้สึกเลยว่าหน้านุ่มขึ้นทันที และใสขึ้นนิดหน่อย
    แต่พอวันต่อมารูขุมขนเล็กลงไปเลยค่ะ และพอใช้ต่อเนื่องสภาพผิวหน้าดีขึ้นมากเลย

มาส์กนี้ บางคนอาจจะยิบๆได้ในครั้งแรกนะคะ แต่เป็นปรากฎการณ์ตามปรกติของมาส์กอันนี้ค่ะ
    ยังไงเทสที่ท้องแขนก่อนก็ได้ แต่สำหรับลิ ผิวบางเหมือนกัน ใช้แล้วไม่แสบเลยค่ะ
    แนะนำใช้ไม่เกิน2ครั้งต่อสัปดาห์นะคะ

ผิวใสขึ้น=7.5/10
    ผิวนุ่มขึ้น=8/10
    รุขุมขนเล็กลง=9/10
    รอยดำสิวจางลงเมื่อใช้ต่อเนื่อง=8/10

0/5
    ต่อมาNo.3 สครับขัดผิวหน้าสำหรับคนเป้นสิวเพราะผสมSalicylic acidหรือBHA
    อันนี้มี2สุตรนะคะ ให้เลือกแบบผสมsalicylicนะคะ

อันนี้เลิฟมากๆ ใช้แล้วหน้านุ่มเนียนสุดๆ รอยดำสิวก็จางลง สิวเสี้ยนก็ลดลง
    เรียกว่าดีครบวงจร แต่ว่าถ้าใช้กับใบหน้า ห้ามขัดเลยค่ะ ยกเว้นตรงจมูกให้ถูเบาๆได้
    แต่ตรงส่วนอื่นของใบหน้าให้พอกทิ้งไว้เฉยๆประมาณ1-2นาที แล้วแต่สภาพผิวค่ะ
    แล้วล้างออกด้วยน้ำอุ่น แล้วจบด้วยน้ำเย็น

ผิวนุ่มขึ้น=10/10
    ผิวใสขึ้น=9/10
    รอยดำจางลง=9/10
    รุขุมขนดูเล็กลง=8/10

เพิ่มเติมอีกนิด ตัวนี้ใช้ได้หน้าจรดปลายเท้าเลยค่ะ
    ถ้าใช้กับผิวตัว ให้ขัดได้แต่เบาๆ ลิชอบเอามาขัดก้นเพราะทำให้ก้นนุ่มดี อิอิ
    แล้วก็ใช้กับเท้าและส้นเท้าได้ดีด้วยค่ะ

0/5
    No.4 เป็นเจลทาตาเพื่อลดรอยคล้ำและรอยบวม แต่ก่อนอันนี้เค้าจะเขียนที่หน้าขวดด้วยว่าทาได้ทั้งตาและหน้า
    สรรพคุณที่ขวดบอกว่าช่วยลดรอยคล้ำและตาบวม แต่ลิว่ารอยคล้ำน่ะไม่ช่วยเท่าไหร่นะ
    แต่ตาบวมเพราะนอนดึก บวมน้ำ หรือร้องไห้ฯลฯ ช่วยได้ดีมากค่ะ
    เจลตัวนี้จะเย็นๆ แต่ไม่มีalcoholนะคะ ผสมaloeด้วย ทาแล้วจะสบายตามากกก
    ถ้าเพื่อนๆตาบวมหรือล้าเปลือกตา ลองพอกตัวนี้ไว้ที่ตานะคะ แล้วเช็ดออกด้วยสำลีชุบน้ำหมาดๆ
    จะรู้สึกเบาตา สบายตาขึ้นค่ะ
    และถ้าใครที่หน้าไปตากแดดมา เช่นเที่ยวทะเล ผิวไหม้แดด เอาทาหน้าเลยค่ะ พอกไว้
    ขอบอกว่าสบายหน้าสุดๆ บางคนบอกว่าหน้าบวมๆก็เอาตัวนี้พอกไว้ได้เหมือนกันนะ

รอยคล้ำ=6/10
    ตาบวมน้อยลง=8/10
    ความสบายผิว หรือsoothing=10/10

zzz's Avatar
    zzz is offline Trusted Member
    0/5
    ใช้ Jergens อยู่เหมือนกันค่ะ อิอิ
    ~~ I LoVe LV ~~

My Wish List :

" Louis Vuitton ~ Chanel "

0/5
    No.5 สุดท้ายแระ เป็นตัวล้างคสอ.ใช้ได้ทั้งดวงตาและใบหน้า
    ลิรู้จักเจ้าตัวนี้ตอนไปญี่ปุ่น ลองซื้อมาใช้ดูเพราะที่นั่นถูกมากๆๆ ปรากฎใช้ดีมาก
    อ่อนโยนแต่ประสิทธิภาพดี ล้างมาสคาร่าได้เกลี้ยงและไม่แสบตา แต่คนที่แต่งตาแต่งหน้าจัดๆ
    อาจจะเช็ดหลายรอบหน่อยนะคะ

ที่ชอบตัวนี้เพราะเป็นน้ำใสๆอ่อนๆ ไม่มีสี ไม่มีกลิ่น ไม่มีalcohol และที่สำคัญคือoil-free
    เหมาะกับคนที่ผิวมีแนวโน้มเป็นสิวง่ายแบบลิ เพราะปรกติไปหาหมอที่พรเกษม หมอจะให้
    น้ำใสๆล้างหน้ามา แต่ขวดเล็กมาก ใช้ไม่สะใจ และใช้ไปใช้มารู้สึกหมดเร็ว
    และราคาก็ใช่จะถูก เลยซื้ออันนี้ คุ้มกว่าและดีกว่าด้วยค่ะ

ที่ไทยมีขายที่วัตสัน ราคาประมาณ400บาทค่ะ

ความสะอาดหมดจด=8/10
    ความอ่อนโยน=10/10

toom's Avatar
    toom is offline Trusted Member
    0/5
    โห ขอบคุณมากเลยค่ะที่รีวิว เพราะตอนนี้ผิวหน้าเข้าขั้นย่ำแย่จากอากาศเปลี่ยน เด๊ยวออกไปซื้อยกเซ็ตเลยค่ะรบกวนถามอีกนิด พารากอนน่าจะมีทั้งหมดใช่ไหมค่ะ?

0/5
    คุณลิค่ะ เคยเห็นคุณลิลงว่าใช้ cleaner ของ juju เลยไปลองหาซื้อมา แต่คงซื้อผิด ซื้อแบบเป็นกระปุกอ่ะคะ เดี่ยวต้องไปลองหาซื้อใหม่ ไม่ทราบว่าตัวนี้คือใช้ทาหน้าแล้วใช้น้ำล้างออกได้เลยหรือเปล่าค่ะ หรือว่าต้องใช้สำลีเช็ดก่อนอ่ะคะ อยากได้แบบใช้น้ำล้างออกเลย เพราะเป็นคนขี้เกียจมากๆๆอ่ะคะ คุณลิค่ะ แล้วตรงขวดเค้าเขียนว่าเป็นตัวไหนหรอค่ะ พนักงานวัตสันที่สิงห์ไม่ค่อยรู้เรื่องอ่ะคะ ถามไรก็ตอบไม่ค่อยได้ค่ะ กลัวซื้อผิดตัวอีก

ขอบคุณมากนะคะที่มีรีวิว เดี่ยวต้องไปหาซื้อมาใช้บ้างแระค่ะ

0/5
    Quote Originally Posted by toom View Post
    โห ขอบคุณมากเลยค่ะที่รีวิว เพราะตอนนี้ผิวหน้าเข้าขั้นย่ำแย่จากอากาศเปลี่ยน เด๊ยวออกไปซื้อยกเซ็ตเลยค่ะรบกวนถามอีกนิด พารากอนน่าจะมีทั้งหมดใช่ไหมค่ะ?
    ลิซื้อจากเจ้เล้งหมดเลยค่ะ ยกเว้นตัวที่5ซื้อจากวัตสันค่ะ
    ไม่แน่ใจว่าพารากอนจะมีครบมั้ยนะคะ
    ปล.แต่คุณtoomอย่าใช้พร้อมกันวันเดียวน้า ให้ใช้ตัวสครับก่อนแล้วอีก2-3วันใช้มาส์กนะคะ

Quote Originally Posted by pete View Post
    คุณลิค่ะ เคยเห็นคุณลิลงว่าใช้ cleaner ของ juju เลยไปลองหาซื้อมา แต่คงซื้อผิด ซื้อแบบเป็นกระปุกอ่ะคะ เดี่ยวต้องไปลองหาซื้อใหม่ ไม่ทราบว่าตัวนี้คือใช้ทาหน้าแล้วใช้น้ำล้างออกได้เลยหรือเปล่าค่ะ หรือว่าต้องใช้สำลีเช็ดก่อนอ่ะคะ อยากได้แบบใช้น้ำล้างออกเลย เพราะเป็นคนขี้เกียจมากๆๆอ่ะคะ คุณลิค่ะ แล้วตรงขวดเค้าเขียนว่าเป็นตัวไหนหรอค่ะ พนักงานวัตสันที่สิงห์ไม่ค่อยรู้เรื่องอ่ะคะ ถามไรก็ตอบไม่ค่อยได้ค่ะ กลัวซื้อผิดตัวอีก

ขอบคุณมากนะคะที่มีรีวิว เดี่ยวต้องไปหาซื้อมาใช้บ้างแระค่ะ
    ตัวนี้เป็นน้ำใสๆเลยค่ะ เหมือนน้ำเปล่าอ่ะค่ะ
    เป็นตัวเช็ดทำความสะอาดหน้า ต้องใช้กดใส่สำลีแล้วเช็ดออกค่ะ อาจจะไม่สะใจเหมือนใช้oil
    ลิเลยขอcommentนิดนึงว่าเหมาะกับผู้ที่ผิวบาง แพ้ง่ายและเป็นสิวค่ะ

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook