Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast
Results 11 to 20 of 39

Thread: Review เครื่องประทินโฉม แบบประหยัดค่า^^

Warning Points:
    0/5
    พีทไม่ค่อยชอบที่เป็นแบบ oil อ่ะคะ เพราะว่าทำให้สิวอุดตันเยอะ พีทผิวแห้งแพ้ง่ายมากๆๆ พวกสบู่ยังต้องใช้ของ allercare ที่ทางรพ ขายเลยค่ะ คิดว่าตัวนี้น่าจะใช้ได้ เดี่ยวลองไปหาซื้อดูนะคะ แต่ว่าลำบากตรงที่ต้องมานั่งเช็ดสำลีก่อนเข้าไปล้างหน้านี่สิค่ะ ปกติชอบคลีนเซอร์ที่ล้างน้ำออกได้เลย แต่ลองดูเพราะตอนนี้สิวขึ้นอย่างเยอะเลยค่ะ

ขอบคุณคุณลินะคะ ถ้าไปหาแล้วซื้อไม่ถูกเดี่ยวจะกลับมาถามใหม่นะคะ

toom's Avatar
    toom is offline Trusted Member
    0/5
    อ้อ ได้ค่ะจะใช้ยกเซตเลย เห็นขาคุนลิแล้วยังสวยขาวขนาดนั้น ถ้าผิวหน้านี่คงสุดยอด ขอบคุณคุนลิมากคะ

0/5
    อ้าเข้ามาเห็นด้วยกับคุณ toom ค่ะ ว่าขาของคุณลิสวยมากจิงๆๆ กระทูรีวิวรองเท้าทำใจสลายเลยน่ะ อยากได้เรียวขาแบบนั้นบ้าง แค่ขายังเนียนสวยขนาดนั้น ไม่ต้องพูดถึงหน้าเลยต้องใสปิ้งแน่นอน

toom's Avatar
    toom is offline Trusted Member
    0/5
    จิงค่ะคุน pete เห็นรีวิวรองเท้าคุนลิแล้ว ใจสลายมากกว่าเห็นน้องเป๋าซะอีกคะ ทั้งขา ทั้งรองเท้า
    อ้ว!!!

0/5
    คุณลิมาแบ้งปันเคล็ดลับความสวยให้สาวอีกแร้ววว น้ำใจงามจิงๆค่ะ
    ว่าแต่มีครีมตัวไหนที่ใช้แล้วขาวขึ้นมั่งมั้ยคะ

nimnim's Avatar
    nimnim is offline Trusted Member
    0/5
    ชอบจังเลยค่ะ วันหลังคุณลิ มารีวิว skin care ที่ใช้บนใบหน้าบ้างนะคะ จะรอเกาะขอบทู้ชมจ้า ^^
    <a href=http://i217.photobucket.com/albums/cc97/nimnimm/i76f-horz-1.jpg target=_blank>http://i217.photobucket.com/albums/c...76f-horz-1.jpg</a>

0/5
    คุณพีท คุณtoom ชมเกินไปแล้ววว ในรูปดุเหมือนเนียนเพราะแสงไฟช่วยค่ะ
    และขาก็ไม่ได้เรียวขนาดนั้นหรอก แต่เลือกมุมถ่ายเอาไง อิอิ

ลิก็ไมได้ผิวดีอะไรเลยค่ะ หน้าก็ไม่ใสเลย เลยต้องพยายามหาตัวช่วยไงคะ ใครมีอะไรดีๆมาแบ่งปันกันได้นะ
    อยากฟังของคนอื่นบ้าง
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

hut2211's Avatar
    hut2211 is offline Trusted Member
    0/5

Talking

Quote Originally Posted by Sweet_Jasmine View Post
    เริ่มจากNo.1 ครีมทาตัวJergens เพื่อนๆคงรู้จักกันดีและเคยใช้กันมาแล้ว
    สำหรับรุ่นนี้ชื่อว่า Skin Smoothing มีส่วนผสมของAHA BHA ดังนั้นจึงช่วยเรื่องการผลัดเซลล์ผิว
    แต่น่าประหลาดที่แม้จะผสมกรดทั้งสองชนิดนี้ แต่ทาแล้วไม่ทำให้ผิวลอกเป็นขุยเลยค่ะ
    แต่กลับทำให้ผิวเรียบเนียนและนุ่มขึ้น ไม่ทำให้ขาวขึ้นนะคะ แต่ผิวจะใส เปล่งปลั่งขึ้นค่ะ

เคล็ดลับคือทาหลังอาบน้ำทันที ครีมจะซึมลงได้ดีมากค่ะ และถ้าใครที่ผิวแห้งมากหรือต้องการ
    ผิวแบบbaby skin แนะนำให้ทาตัวนี้ก่อนแล้วตามด้วยบอดี้โลชั่นชนิดเข้มข้น(ลิใช้ของJergensอีกเช่นกัน หรือใช้Shea ButterของL'occitaneก็ได้ค่ะ)ทาตามทีหลัง
    ทำแบบนี้สัก7คืนติดต่อกัน รับรองผิวนุ่มขึ้นแน่นอน คอมเฟิมมมม

ผิวชุ่มชื่นขึ้น=ให้7/10
    ผิวนุ่ม เรียบเนียนขึ้น=9/10
    ผิวใสขึ้น=9/10
    ตัวนี้ดีมากๆ จริง แนะนำให้คนใช้หลายคนแล้วเหมือนกัน ของเค้าดี จริง ๆๆๆๆๆ
    แต่ออยแนะนำ Oilatum EMOLLIENT (ราคา 3 ร้อย/150ml) เป็นออยบริสุทธิ์ ใช้ตอนตัวเปียก แล้วค่อยทา Jergens ทับอีกที ผิวจะยิ่งดีมาก ๆๆๆ ครับ

บุคคลผู้มีศีลเป็นพื้น ใจย่อมอยู่สบาย......
    อย่าเรียกร้องในสิ่งที่ไม่มี แต่จงภูมิใจในสิ่งที่มีอยู่...
    โกงเค้าชาตินี้ 1 ต้องใช้เค้าชาติหน้าเป็น พัน ทำทำไม?
    ศาสนาไม่ได้เสื่อม แต่คนเสื่อมจากศาสนา

ธรรมนิยายธรรมะผู้สละโลก
    http://groups.google.com/group/DhammaSawasdee/web/%E0%B8%9C%E0%B8%B9%E0%B9%89%E0%B8%AA%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B9%82%E0%B8%A5%E0%B8%81

0/5
    ชอบst.ivesเหมือนกันค่ะ ถูกและดี

0/5
    ขอบคุณสำหรับเคล็ดไม่ลับ ช่วยกันสวยค่า

คราวก่อนเคยตั้งกระทู้ถามเรื่อง ที่ล้างเครื่องสำอาง

เลยไปซื้อ จูจู ที่วัตสัน ตามที่คุณลิ แนะนำมาใช้ด้วยค่ะ

ใช้มา กว่าครึ่งขวดแล้ว ดีมากๆ ค่ะ

สำหรับ เพื่อนๆที่จะไปซื้อ ต้องเลือกสูตรนิดนึงนะคะ มันมี ประมาณ 4 - 5 แบบเลยค่ะ

ปล. คราวหน้าถ้าไปเจ๊เล้งจะลองไปสอย st.ives ดูค่ะ

Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast

Comments from Facebook