Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 5 of 5 FirstFirst ... 3 4 5
Results 41 to 47 of 47

Thread: ฺฺ[รูป review]BBB แบบ เบิร์ด เบิร์ด Encore plus คร้าบบบ

phiphawin's Avatar
    phiphawin is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Wink รูปสวยแจ่มมาก

ถ่ายรูปแบบมืออาชีพจริงๆเลย สวยมากๆคะ

ชอบพี่เบริด์โดยเฉพาการแสดงที่อลังการและฝีมือ แต่ไม่เคยได้ไปดูเลย ปีหน้าถ้าพี่แกยังจัดอีกต้องไม่พลาด

barumbum is offline Trusted Member
    0/5
    ชอบตอนพี่ๆๆเป้นต่อออกมาจังเลย-*-

วอกกับพี่อู๊ดตลกมากมายค่ะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    รูปสวยจัง.... ขอบคุณที่เอารูปสวยๆ มาให้ดูนะคะ

เห็นรูปแล้วก็ยิ้มๆ เลยค่ะ เพราะไปดูมาเหมือนกัน

จริงๆ ไม่ได้เป็นแฟนเพลงพี่เบิร์ด แต่อยากไปดูโชว์ของพี่เบิร์ด เพราะรู้ว่าพี่เบิร์ดนี่เป็น entertainer ตัวจริง ไม่ใช่แค่มาร้องเพลงให้ฟังเฉยๆ เคยไปดู แบบเบิร์ดเบิร์ด เมื่อซักสิบห้ามาแล้วมั้งคะ ยังจำความสนุกได้อยู่เลย...

ไปกับพ่อแม่เหมือนกันค่ะ คุณพ่อไม่ได้เป็นแฟนพี่เบิร์ดเลย แต่ก็ไปเพราะอยากไปดูว่าที่เค้าว่ากันว่าดีน่ะ มันเป็นไง ทีแรกคิดว่าคุณพ่อจะกลับก่อนโชว์เลิก เพราะคุณพ่อนอนเร็ว แต่ปรากฏว่าทั้งโชว์สนุกทุกตอน ไม่มีเบื่อเลยค่ะ คุณพ่อตื่นตาตื่นใจกับโชว์ และ production มากๆ ดูจนจบ แถม standing ovation ให้ด้วย...

sequence ของโชว์ก็ทำได้ดี ไม่มีเบื่อ ตัดเข้าแต่ละตอนได้เนียนๆ ไม่มี dead air ซักกะตอน (ใครรู้ช่วยบอกหน่อยค่ะ ว่าใครเป็น show director, creative director, production house...)

แอบเบื่อตอนเล่นตลกกระจก ฝืดๆ ไปหน่อย ตอนเล่นเวฟก็น่าจะมันส์ได้มากกว่านี้ แต่ก็ไม่ว่ากัน ถือว่าเป็นช่วงที่ให้พี่เบิร์ดได้พัก นี่เป็นโชว์ที่เราเห็นนักร้องลิปซิงค์แล้วไม่รำคาญ เพราะรู้ว่าเต้นไปร้องไปมันจะต้องเหนื่อยยยยยย.... และพี่เบิร์ดก็อายุไม่น้อยแล้ว

แต่ดูจากรูปที่น้องชายหมอไบรท์ถ่ายมา โคลสอัพยังไง ก็ไม่เห็นริ้วรอยบนใบหน้าของพี่เบิร์ดแฮะ!! (ถ้าถึงตอนเราอายุห้าสิบ อยากหน้าใสไร้ริ้วรอยอย่างนี้มั่งอ่า...)

แต่ตอนที่ร้องจริงไม่ลิปซิงค์ พี่เบิร์ดก็โชว์พลังเสียงเต็มๆ แบบว่า โอ้ว... น้ำตาจะไหลเอาน่ะ นักร้องรับเชิญสามตัวแม่ก็แจ๋วมาก.... พี่ตู่ นันทิดา, ดา เอ็นโดรฟิน, แก้ม เดอะสตาร์ เลิฟๆ ทั้งสามคนเลย... แอบเป็นห่วงป้าตู่อยู่เหมือนกัน โดยเฉพาะตอนที่ร้องเมดเล่ย์ช่วงสุดท้าย... แอบหอบแฮ่กๆ อยู่นะ...

ชอบที่สุดจนกรี๊ดไม่หยุด... ต้องเป็นช่วงเพลง จับมือไว้ ชอบตั้งแต่ตอนเริ่มต้นก่อนเข้าเพลง ที่มีพาเหรดกลอง มาดวลกัน เท่ห์มากๆ... แล้วก็มีแดนเซอร์กว่าสองร้อยชีวิตได้มั้ง มาเต้นกันเต็มเวที และเต็มฮออล์เลย... มีเชียร์ลีดเดอร์มาเต้นโชว์แบบแข็งแรงมาก แล้วก็มีแปรแถว สวยดี สุดท้ายแปรแถวเป็นธงชาติ เรานั่งอยู่ชั้นบน เห็นชัดๆ ขนลุกมากๆ ค่ะ ปลุกใจได้ดียิ่ง

แบบเบิร์ดเบิร์ดโชว์ นี่เรียกว่าเป็นโชว์ได้จริงๆ เพราะไม่ใช่แค่คอนเสิร์ต นอกจาก production จะแจ๋วมากๆ แล้ว ยังเป็นเพราะ star power ของพี่เบิร์ดด้วย ยังไม่เคยเห็นนักร้องคนไหนทำได้อย่างนี้เลยค่ะ entertain ได้อย่างเป็นธรรมชาติจริงๆ คอนเสิร์ตต่างชาติที่เน้น production เจ๋งๆ แพงๆ ก็ยังไม่สนุกเท่าโชว์ของพี่เบิร์ดเลยค่ะ...

ประทับใจสุดๆ และดีใจที่ตัดสินใจไปดู... เพราะไม่รู้ว่าพี่เบิร์ดจะได้ทำโชว์อย่างนี้ไปได้อีกมั้ย... ด้วยวัย และเวลาที่ล่วงเลย...
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

ting_ja's Avatar
    ting_ja is offline Senior Member
    0/5
    อยากไปมากเลย

0/5
    คุณไบรท์ ถ่ายรูปมาชัดสุดๆ เลยค่ะ...
    เราก็ไปมาค่ะ แต่นั่งบัตร 2500 มีลุงแก่ๆ ที่ยืนอยู่ข้างๆ มาคนเดียว แต่มันส์แบบเหมือนมาเป็นแก๊งค์
    มีทีเด็ดไร ปล่อยหมดเลย..

edit: แก้คำพูด
    LoVe will keep us alive

guccibaby's Avatar
    guccibaby is offline Trusted Member
    0/5
    รอบหลังนี้ไม่เหมือนรอบแรกเลยนะค่ะ
    เราไปดูรอบแรกมาค่ะ วันที่ 22/8 แอบชอบโชว์ชุด รักหนักแน่นเหมือนกันค่ะ
    บัตร 5000 ได้ของคุ้มมากมาย
    ได้รับ dvd หรือเปล่าค่ะ แอบมีหน้าเราด้วยอะ 555+
    ตกใจหมดเลย

ไม่ได้เป็นแฟนคลับพี่เบริ์ดแต่พอดี ญาติมาเที่ยวเมืองไทยแล้วอยากดูมาก เลยไปดูเป็นเพื่อนคะ
    แต่ยอมรับว่าสนุกมากๆ และ ประทับใจมากๆๆๆเลยค่ะ
    └( ̄▽ ̄*) ❤ (¯▽¯;)

Blog Entries
    9
    0/5
    ขอบคุณสมาชิกที่เข้ามารีวิวแบ่งปัน ข้อมูลและประสพการณ์ให้เพื่อนสมาชิกครับ

และเพื่อนสมาชิกสามารถ จัดเก็บ ความรู้ หรือ รีวิวสวยๆ ของเพื่อนสมาชิกไว้ในบล๊อกได้ง่ายๆ ด้วยครับ พียงกดแค่คลิ๊กเดียวครับ
    ในกระทู้นี้ครับ ชวนเพื่อนสมาชิก SBN มาใช้บล๊อก & ใหม่!!! แนะนำวิธีคลิกเก็บกระทู้ของตัวเองลงบล็อคได้แบบอัตโนมัติ แค่คลิกเดียว!!

ขอบคุณมากครับที่มาแบ่งปันเืรื่องราวดีๆ ที่ได้สัมผัสเก็บไว้ในชุมชนแห่งนี้ครับ

0/5

Re: ฺฺ[รูป review]BBB แบบ เบิร์ด เบิร์ด Encore plus คร้าบบบ

ภาพรีวิวที่ออกแบบได้น่าไปมากๆเลยค่ะ
    slotxo true wallet

Page 5 of 5 FirstFirst ... 3 4 5

Comments from Facebook