Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast
Results 11 to 20 of 22

Thread: <<< อ้วนแล้วค่ะ เรื่องของคนกำลังอ้วน T T >>>

cherry_k's Avatar
    cherry_k is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

RE: <<< อ้วนแล้วค่ะ เรื่องของคนกำลังอ้วน T T >>>

ของเราเหมือนกันค่ะช่วง 3-4 เดือนที่แล้วอ้วนมากขึ้นมาประมาณ 56 กิโลได้ ไม่ไหวแล้ว อึดอัดตัวเองมาก ส่องกระจกแล้วตัวมันตันๆ หนักๆ บวมๆ เลยไปเล่นโยคะค่ะ เล่นมันทุกวันเลย วันละหนึ่งชั่วโมง (แต่ไม่ใช่โยคะร้อนนะคะ เมืองจันไม่มีอ่ะ) ก็ได้ผลนะคะ เพราะว่าน้ำหนักลดลง ปกติเราเป็นคนหุ่นตรงๆอ่ะค่ะ เอวเป็นเอวเลยค่ะ แต่ว่าเราทานข้าวเย็นด้วยนะคะ (ไม่ทานไม่ได้ค่ะ เด๋วคุณสามีงอนอ่ะ) ก็เลือกทานแต่ผักแล้วก็พวกน้ำแกงจืดอ่ะคะ (ทรมานเนอะ) :cry: แต่มันก็ลดลงมานะคะ ตอนนี้มั่นใจขึ้นมาแล้วค่ะ ตอนนี้น้ำหนักอยู่ประมาณ 50 กิโลได้ค่ะ แต่ว่าอยากจะลงเหลือ 48 ค่ะ กำลังพยายามอยู่เหมือนกันจ้า แต่ช่วงนี้ไม่ค่อยลงเลย จะท้อซะแร๊ว :twisted: :twisted:

เก็บตัว จำศีล ท่องไว้ เก็บตัว จำศีล

kunmuay's Avatar
    kunmuay is offline Trusted Member
    0/5

RE: <<< อ้วนแล้วค่ะ เรื่องของคนกำลังอ้วน T T >>>

เก่งจังเลยค่ะคุณเชอร์รี่ ลดได้ตั้ง 6 กิโล หมวยขอแค่ 3-4 กิโลก็ดีใจเต้นแล้วอะ T T

0/5

มีข้อแนะนิดนึงค่ะ ตรงส่วนไหนที่เกินออกมาให้ลดซะก่อน บริหารแก้ปัญหาเป้นที่ๆก่อน แล้วค่อยลงมือ ออกกลังกายเป็นกิจลักษณะ เช่นหากหน้าท้องออกก็ sit up ให้หน้าท้องยุบก่อน รึต้นขอใหญ่ให้หาท่าบริหารต้นขาให้ลดซะก่อน แล้วค่อยออกกำลังกายให้เป้นกิจวัตรทุกวัน หากไม่ทำอย่างที่แนะนำ ตรงส่วนที่มันเกินออกมาเพระาไขมัน พอเราออกกำลังกายมันก้จะกลายเป้นกร้ามเนื้อมาแทน ฉนั้นจาดูไม่ยุม น้ำหนักไม่ลดค่ะ

kunmuay is offline Trusted Member
    0/5

อ่านๆ ดูแล้วหมวยชักเริ่มท้ออีกรอบ แต่ก็นะ ต้องใจเย็นๆ วันนี้ไปฟิตเนสมาแล้วจ๊ะ จะพยายามดูนะ

paleypay's Avatar
    paleypay is offline Trusted Member
    0/5

^
    ^
    ^
    ไม่อยากพูดถึงความหลังเยยอะคะ เคยหนักมากก่านี้ประมาณร่วม 10 โลอะ กร๊ากกก
    ตอนนั้นเป้เจริญอาหาร มีแต่คนถามว่าลดไงเป้ลดๆๆๆโลด 10 ก่าโลใน 1 เดือน 8O 8O

ตอนนั้นช่วงปิดเทอม ทำงี้อะคะ

เช้าตื่นมาหาอะไรทำๆๆๆที่ห้องมันไปก่อน กินน้ำส้มกะนมพร่องคร๊า ( จาลงแดง)
    ประมาณเที่ยงจาออกมากินก๋วยเตี๋ยวเส้นหมี่ไม่ใช่กาเทียมเน้อะ (ก๋วยเตี๋ยวน้ำน๊าค๊า ไม่เอาแห้งอะ)
    หลังจากนั้นตรงดิ่งเข้า fitness ประมาณบ่ายสองคร๊า วิ่งๆๆ30 นาที แล้วกระโจนลงสระว่ายๆๆๆมันอีกประมาณ 2 hr ( ห้ามพักเหนื่อยบ่อยเน้อะค่ะ อิอิ แบบว่าเกาะข้างสระนี่คงจาไม่ลดอะ)
    กลับมาหอพัก นอนตายยยยเพราะเหนื่อยอย่างแรง ลืมบอกว่าหลังจากออกจาก fitness กินแค่น้ำเปล่า only

เป้ไม่ได้กินยาลดอะคะ กัว side effect เพียบเยย แล้วเป้ว่าน่าจามีเพื่อนร่วมอุดมการณ์สักคนคอยฉุดกระชากลากกันไปน๊าค๊า เพราะหลังๆชั้นเริ่มขี้เกียจ แต่บังเอืญเป้สัญญากะ roommate ว่าจาร่วมมือกันลด เลยช่วยๆกันสำเร็จทั้งคู่เยยค๊า สู้ๆๆๆไม่ยากเกินความตั้งใจน๊า(ตั้งใจอยากสวยอะคะ อิอิ )

PS เป้ว่าถึงจาอวบจาอ้วนแต่หน้าชั้นสวยอะ อันนี้ทำยากก่าลด นน.อีกน๊า( เอาไว้ใช้ตอนหมดกะลังใจเน้อะ ) สู้ๆๆๆๆๆอีกทีค๊า :wink: :wink: :wink:

0/5

โห น้องเป้ ลด นน. ฟิตเนสต่อด้วยว่ายน้ำ 2 ชม แถมจำกัดอาหารอีก ทนเข้าไปได้ยังไงเนี่ย...

นับถือๆ เลยจ๊ะ แต่พี่ดูจากหุ่นของเป้นะ ถึงตอนนน.มากกว่านี้ 10 กิโล คงผอมกว่าพี่หมวยอยู่ดี เหอๆๆ...

0/5

นู๋หมวยอย่าพึ่งท้อน้า พี่นีน่าก้สูงแค่ 155 เองแต่หนักตั้ง 57 แน่ะเพราะพี่ชอบทานจุกจิก พวกของทอด ของหวาน ของมันทุกชนิด ตอนนี้เลยบอกแม่บ้านว่าของว่างขอเป็นผลไม่ที่ไม่หวานแ ว่าหลังปีใหม่แล้วจะเริ่มไปเล่นโยคะ แล้วตอนนี้ก็กลับมาตีกอล์ฟอีกแล้ว แตผลเสียคืนตัวดำอ่ะ เอาเป็นว่าหลังปีใหม่เราจะเริ่มลดนำหนักกันอย่างจริงจังเอาปะ นู๋หมวยสู้ๆ ว่าจะไปฉีดคาร์บอกซี่แต่เห็นบอกว่าไม่ได้ผล เลยฝ่อไปเลย :wink:
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5

พี่นีน่า คาร์บอกซี่ได้ผลพอสมควรเลยนะคะ แต่สำหรับหมวยมันน้อยอะค่ะ แค่นิ้วเดียวเองต่อ 10 ครั้งอะค่ะ แต่ที่ร้านเค้าบอกเลยนะว่าหมวยอะไขมันเยอะ ชั้นไขมันหนามันเลยต้องเซาะชั้นนานกว่าคนอื่น ทำให้เสียเวลาช่วงต้นนาน เค้าบอกคอร์สสองถึงจะเริ่มลด ตอนนี้เลยยังลังเลว่าจะต่อหรือไม่ต่อดีค่ะ

0/5

นู๋หมวยทำที่ไหนอ่ะ พวกเพื่อนพี่ทำที่ APEX, EMPORIUM หล่ะ ซื้อคอร์ส 100,000 แต่จ่ายแค่ 50000 แล้วเค้าก็มาแบ่งกันคนละ 10000 บาท เราก็เหมือนว่า ได้ทำเท่าคอร์ส 20000 ก็เห็นเพื่อนพี่บอกก็ได้ผลกันนะแต่พอดีพี่กลัวเข็ม มากถึงมากที่สุด ละก็อยากเก็บตังค์ซื้อกระเป๋าดีกว่างัย ฮ่าๆๆ :wink: พี่นีน่า
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5

เครื่องของหมวยมันไม่ค่อยดีค่ะ ไม่กล้าบอกชื่อเค้าเดี๋ยวเค้าจะเสียชื่ออะค่ะ คือพึ่งจะรู้ว่าเครื่องเค้าที่โฆษณาว่าเป็นของอิตาลี่ แต่ว่าจริงๆมันข้างในเกาหลีอะค่ะ มีตัวกรอง 5 ชั้นจริงๆ มีแค่ 3 ชั้น แล้วก็มีที่ทำให้อุณหภูมิอุ่นด้วย แต่ว่าเป็นแค่ตัวแถมไม่ได้ช่วยอะไรเลย ส่วนระบบนั้นก็วัดค่าก๊าซค่อนข้างคลาดเคลือนอะค่ะ

Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook