Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 56 1 2 3 11 51 ... LastLast
Results 1 to 10 of 556

Thread: ห้องนี้เล่นต่อเพลงได้รึเปล่าคะ

Warning Points:
    0/5

ห้องนี้เล่นต่อเพลงได้รึเปล่าคะ

หรือว่ามีให้พูดคุยกันอย่างเดียว ถามไว้เผื่อมีคนสนใจอยากเล่นแก้เซ็งอ่ะค่ะ

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ครับ ขอนำรูปมาลง เพื่อให้กระทู้นี้ สามารถโชว์รูปที่หน้าเวบได้ ครับ
    เคล็ดลับง่ายๆ ที่ช่วยให้กระทู้ของเพื่อนๆ สามารถโชว์ที่หน้าเวบ และคนอื่นๆ เข้าถึงกระทู้นี้ได้ง่ายขึ้น ครับ
    และยังช่วยให้ชุมชนที่เราอาศัยอยู่ร่วมกัน สวยงาม และน่าอยู่ยิ่งขึ้นครับ
    ขอบคุณภาพจากลิงก์ http://www.musicschoolladprao.com/s/...2-45-piano.gif ครับ
    ขออภัยครับ หากรูปที่เรานำมาไม่เหมาะสม และขอชวนเจ้าของกระทู้เข้ามาแก้ไขได้ครับ
    ทีมงาน SBNTown

0/5
    น่าสนุกค่ะ ฮี่ๆ

0/5
    เล่นๆๆๆๆจ้า ชอบๆๆ คริคริ
    I believe we all have one true love
    Somewhere in this world, I do

0/5
    เริ่มล่ะนะ ป.ล.ท่อนไหนขึ้นก่อนก็ได้ค่ะ ไม่จำเป็นต้องท่อนแรก

****แต่ก่อนไม่เคยสนใจ ในสิ่งที่ทำพลาดพลั้งไป ไม่เข้าใจหัวใจของเธ ***

wckook's Avatar
    wckook is offline Trusted Member
    0/5
    เอาด้วย เอาด้วย
    ใครเริ่มก่อนดีล่ะ

KAN's Avatar
    KAN is offline Trusted Member
    0/5

เอาด้วย...

^^ เมื่อก่อนไม่เคยรับฟัง ทำทุกทางให้เธอจากฉันไปไก ^^

*****ปล. ชอบเพลงนี้มากเลยอ่ะ...ใจเดียวกันเลยยยยย
    [IMG]file:///C:/DOCUME%7E1/Owner/LOCALS%7E1/Temp/moz-screenshot-9.png[/IMG]
    ไม่มีไพร่ ไม่มีำอำมาตย์ มีแต่...พสกนิกร ปวงชนชาวไทย

SuperMonkey's Avatar
    SuperMonkey is offline Trusted Member
    0/5
    ต่อยังไงนิ จ๋องง

Drmoonoi's Avatar
    Drmoonoi is offline Trusted Member
    0/5
    เข้ามาแอบเชยนิดนึง เค้ามีกติกาเล่นยังไงกันจ้ะ แบบว่าไม่เคยเล่นนะคะ

0/5
    Quote Originally Posted by SuperMonkey View Post
    ต่อยังไงนิ จ๋องง
    Quote Originally Posted by Drmoonoi View Post
    เข้ามาแอบเชยนิดนึง เค้ามีกติกาเล่นยังไงกันจ้ะ แบบว่าไม่เคยเล่นนะคะ

ต่อตัวท้ายของประโยคค่ะ สระไม่นับ เช่น เแต่ก่อนไม่เคยสนใจ ในสิ่งที่ทำพลาดพลั้งไป ไม่สนใจหัวใจของเธ จบที่ อ.อ่าง เริ่มเพลงต่อไปก็ต้องเป็น อ.อ่าง ไม่จำเป็นต้องเป็นประโยคแรกของเพลง เช่น อย่ามาทำเป็นมีน้ำตา เพื่อมาต่อรองหัวใ ตัวต่อไปก็ จ.จาน ค่ะ

KAN's Avatar
    KAN is offline Trusted Member
    0/5
    อ้าวเหรอ นึกว่าต่อเพลงท่อนต่อไปอ่ะ เชยเจงๆ เอาใหม่ ๆ - -"
    [IMG]file:///C:/DOCUME%7E1/Owner/LOCALS%7E1/Temp/moz-screenshot-9.png[/IMG]
    ไม่มีไพร่ ไม่มีำอำมาตย์ มีแต่...พสกนิกร ปวงชนชาวไทย

Page 1 of 56 1 2 3 11 51 ... LastLast

Comments from Facebook