Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: ภาค2ต่อจากทู้เก่าคะ(แม่บ้านขี้เกียจ ทำเชิดใส่)มาตั้งฉายาฮาๆให้ลูกน้อง แม่บ้าน หรือใครก็ได้ ที่ไม่อยู่ใต้อานัสกันคะ

Warning Points:
    0/5

Talking ภาค2ต่อจากทู้เก่าคะ(แม่บ้านขี้เกียจ ทำเชิดใส่)มาตั้งฉายาฮาๆให้ลูกน้อง แม่บ้าน หรือใครก็ได้ ที่ไม่อยู่ใต้อานัสกันคะ

เรื่องของทู้ก่อนคะ
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=94030
    ทู้นี้ตั้งขึ้น ขำ ขำ เท่านั้นนะคะ ไม่มีเจตนาดูถูก หรือล้อเลียนเค้านะคะ แค่ฮาๆขำๆนะคะ.....
    ที่บ้านเหวยมี2คนคะ
    1.อ้วนตัวแสบ ***ที่มาคือ เมื่อ2ปีก่อนตอนที่ไปเที่ยวภูเก็ตขับรถไปตอนเช้าถึงตอนดึก
    นอนถึงเช้าอยู่ดีๆโทรศัพท์ก็ดังคะ แม่แฟนเค้าก็โทรมาบอกว่า ไอ้อ้วนตัวแสบเก็บของลาออกไปแล้ว(โทรมาบอกแม่แฟน) ตอนนั้นที่บ้านไม่มีคนอยู่เลยคะ แต่โชคดีที่มีคนงานเก่าของบ้านที่ภูเก็ตเค้ามาเที่ยว กทม กะลูกเค้า เลยมาเฝ้าบ้านให้ ตื่นปุ๊บก็ขับรถกลับเลย(พาน้องหนุแฮมสเตอร์ไปเที่ยวด้วย น่าสงสารมากกลับถึงบ้านซึมๆงอมๆ ไปหลายวันเลย) กลายเป็นขับรถไปนอนบ้าน1คืน เช้าขับรถกลับ นั่งรถ2วันปวดหลังไปหมดเลย อดเที่ยว เปลืองน้ำมันฟรี แถมอารมณ์เสีย คุณแฟนก็โมโห
    ทำแสบมั๊ยจะลาออกก็ไม่บอกก่อนพอเราถึงก็มาบอกต้องรีบกลับ แต่สุดท้ายไม่กี่วันก็โทรมาคุยกะแม่แฟนว่าจะขอกลับมาทำอีก(คิดได้อะซิ ว่าที่ใหม่ไม่มีให้กินเยอะ งานสะบาย เงินเดือนก็ดี)
    แต่คุณแฟนก็รับคะ เพราะไม่มีคนเลี้ยงน้องหมา(ลูกรัก)
    2.เตี้ยจอมโวย***ที่มาคือเจ้านี่ตัวเล็กมากคะ สูงประมาณไม่เกิน145-150ซม.คะ พูดเสียงดังมาก ดังจนเสียงเข้ามาในบ้าน เวลาคุยโทรศัพท์(ภาษาพม่า)เสียงเหมือนคนทะเลาะกันหรือเหมือนโวยวายอะไรซักอย่าง คนเค้ารู้กันหมดว่าบ้านนี้มีแม่บ้านเป็นพม่าคะ

ที่มาก็เป็นอย่างนี้คะ เพื่อนๆพี่มีฉายา อะไรตลกๆก็ตั้งกันเลยคะ ถ้ามีที่มาของชื่อก็จะดีมากๆคะ
    ขอบคุณคะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

0/5

Talking มีอนนึงคะส่วนตัวว่าฮามากค่ะ

คือก็ไม่ได้จะล้อเลียนนะคะหรือดูถูกแต่อย่างใดแต่เค้าเป็นภรรยาคนคนแก็สที่บ้านค่ะคือที่บ้านขายแก๊สหน่ะคะแล้วจะมีลูกน้องผู้ชายเยอะแล้วก็จะแบบแซวกันเยอะแบบเฮฮาเพราะลูกน้องวัยรุ่นเยอะเอาเข้าเรื่องค่ะคือเค้าขาไม่เท่ากันแล้วเป็นคนหน้าหงิกงอหยิ่งมากลูกน้องคนอื่นๆก็จะไม่ค่อยชอบก็แซวกันตั้งฉายาให้ว่า โคโยตี้ร้านแก๊ส เพราะว่าเวลาเค้าเดินขาเค้าไม่เท่ากันมันก็จะโยกๆอ่ะคะลองนึกภาพ 55 แล้วหน้าเค้าแบบเซ็งโลกทั้งวันค่ะ แล้วลูกน้องที่ร้านก็จะชอบเปิดเพลงดังเวลาเทอเดินเข้ามาแล้วแซวๆแบบ อ้าวว โคโยตี้มาแล้วว วู้วว ไรแบบเนี่ยค่ะ เราได้ยินตอนแรกก็ไม่ฮาแต่พอดูตอนเค้าเดินประกอบเสียงเพลงแล้วมันขำจริงอ่ะค่ะ

0/5
    สามีพี่เรียกพี่เลี้ยงลูกคนเก่าว่า Hairy girl ค่ะน้องเหวย แล้วเชิญออกไปยังคนที่ว่าอ่ะ

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5
    Quote Originally Posted by --EIAM-- View Post
    คือก็ไม่ได้จะล้อเลียนนะคะหรือดูถูกแต่อย่างใดแต่เค้าเป็นภรรยาคนคนแก็สที่บ้านค่ะคือที่บ้านขายแก๊สหน่ะคะแล้วจะมีลูกน้องผู้ชายเยอะแล้วก็จะแบบแซวกันเยอะแบบเฮฮาเพราะลูกน้องวัยรุ่นเยอะเอาเข้าเรื่องค่ะคือเค้าขาไม่เท่ากันแล้วเป็นคนหน้าหงิกงอหยิ่งมากลูกน้องคนอื่นๆก็จะไม่ค่อยชอบก็แซวกันตั้งฉายาให้ว่า โคโยตี้ร้านแก๊ส เพราะว่าเวลาเค้าเดินขาเค้าไม่เท่ากันมันก็จะโยกๆอ่ะคะลองนึกภาพ 55 แล้วหน้าเค้าแบบเซ็งโลกทั้งวันค่ะ แล้วลูกน้องที่ร้านก็จะชอบเปิดเพลงดังเวลาเทอเดินเข้ามาแล้วแซวๆแบบ อ้าวว โคโยตี้มาแล้วว วู้วว ไรแบบเนี่ยค่ะ เราได้ยินตอนแรกก็ไม่ฮาแต่พอดูตอนเค้าเดินประกอบเสียงเพลงแล้วมันขำจริงอ่ะค่ะ
    ทู้ก่อน ก็มาคนแรกทู้นี้ก้มาคนแรกอีกคะ ขอบคุณคะที่มาเล่าให้ฟังกันคะ
    อยู่แถวบางนาหร๋อคะ ใกล้ๆกันเลย เหวยอยุ่เสรีคะ

Quote Originally Posted by srichardson View Post
    สามีพี่เรียกพี่เลี้ยงลูกคนเก่าว่า Hairy girl ค่ะน้องเหวย แล้วเชิญออกไปยังคนที่ว่าอ่ะ
    สงสัยผู้ชายชอบตั้งฉายาอะ คุณสามีตั้งให้เกือบทุกคนเลยคะ เพราะเค้ามีจุดสังเกตุอะ
    แบบว่าเอกลักษณ์คะ แต่ละชื่อฮาๆทั้งนั้นคะ
    ขอบคุณพี่นีน่าคะ เค้ามาเมาส์กันบ่อยๆนะคะ

ting_ja's Avatar
    ting_ja is offline Senior Member
    0/5
    พี่เลี้ยงลูกสาว เราเรียกเค้าว่าแพนเค้ก

เค้าชอบแพนเค้กมากๆๆๆ เลยจัดให้ อันนี้น่ารักดี

Comments from Facebook