Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 20

Thread: +++++ ใช้กระเป๋าเดินทางยี่ห้ออะไรกันบ้างจ๊ะ +++++

Noo_L's Avatar
    Noo_L is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

+++++ ใช้กระเป๋าเดินทางยี่ห้ออะไรกันบ้างจ๊ะ +++++

เวลาไปต่างจังหวัด 3-5 วัน
    เพื่อนๆ พี่ๆ ใช้กระเป๋าไซส์ไหนกัน ยี่ห้ออะไรค่ะ
    ขอดูเป็นไอเดียหน่อยค่ะ
    พอดีว่าจะซื้อกระเป๋าใบใหม่นะคะ
    ที่จริงก็อยากได้ซัก 22นิ้ว หรือ 24 นิ้วละค่ะ
    ถ้ามีรูปส่งมาให้ดูหน่อยนะคะ
    หรือ PM มาก็ได้

honeyp's Avatar
    honeyp is offline Trusted Member
    0/5

RE: +++++ ใช้กระเป๋าเดินทางยี่ห้ออะไรกันบ้างจ๊ะ +++++

ใช้กระเป๋าที่แถมจากเคาน์เตอร์เครื่องสำอางอ่ะจ้า ได้มาเต็มบ้านไปหมดแล้ว ไม่ต้องซื้อเลย เหอๆ

DenMark's Avatar
    DenMark is offline Trusted Member
    0/5

RE: +++++ ใช้กระเป๋าเดินทางยี่ห้ออะไรกันบ้างจ๊ะ +++++

แล้วแต่ว่าไปเที่ยวแบบไหนอ่ะครับ ไปสบายๆ หรือว่าไปแบบลำบากๆ

ไปสบายมีรถไปเอง ไม่ต้องเดินแบกกระเป๋าก็เอากระเป๋าไม่มีล้อพวก Keepall 55 หรือ Weekender ไปได้ครับ

ถ้าไปลำบากๆ ต้องเดินลากกระเป๋าทั่วเมือง ก็เอากระเป๋ามีล้อแบบ Samsonite ไปครับ เดินลากได้ทั่วเมืองครับ ไม่งั้นได้เดินไหล่หัก แขนหลุดเพราะแบกกระเป๋าเจ้ากรรมแน่ๆ

สิ่งที่ควรจะติดกระเป๋าไว้ก็คือกระเป๋าสำลอง เช่น ลองชอง L หรือ XL อ่ะครับ เผื่อกระเป๋ามันเกิดลูกเกิดหลานออกมาอ่ะครับ (เผื่อซื้ออะไรน่ะเอง)

0/5

ปกติไม่เคยซื้อกระเป๋าเดินทางเองเลยค่ะ ยิ่งพวกแบบไปสั้นๆ 3-4 วัน
    ใช้ของแบงค์ที่แถมๆมาตอนสมัครบัตรเครดิตก็แทบไม่ทันแล้วค่ะ

แต่ล่าสุดนี่ซื้อ longchamp มาค่ะ ไว้ไปแบบคืนสองคืน
    ใช้ง่ายดีค่ะ เบาดี ถือแล้วดูไม่เกะกะมากด้วยค่ะ
    *~IT bags never die~*

"They are most definitely not it bags in the sense that they become isn't bags the next season"

0/5

ไป ตจว ใช้ lesportsac คะ เบาดีและไม่กลัวเลอะ ไม่ต้องถนอมมาก ถ้าไป ตปท สมบัติเยอะก็ samsoniteแบบแข็งๆ คะ ลากได้ จุดี ไม่ต้องกลัวของข้างในบุบบี้

0/5

ถ้าไปตปท เดินมากๆ ก้อใช้กระเป๋าแบบมีล้อลากค่ะใช้ได้หมดทั้งของแถมกะของซื้อเอง (แนะนำว่าถ้าเดินมาก ลากกระเป๋าบ่อยให้ซื้อแบบล้อหมุนทั้ง 4 ล้อนะคะ เราใช้ของ delsey ค่ะ ซื้อตอนเซลค่ะ ประหยัดดี) แต่ถ้าเที่ยวไม่สมบุกสมบันมากก้อใช้แบบหมุน 2 ล้อก้อได้จ้ะ ยังงัยก้อขอให้เที่ยวให้สนุกนะคะ อย่าลืมพกกระเป๋าใบเล็กแบบที่คุณเด่นแนะนำนะ เผื่อมันมีลูกมีหลานและอาจมีเหลนเกืดขึ้น

0/5

ในประเทศเที่ยวๆ แบกเองใช้ esprit jeans ใบใหญ่ ไม่ก็ ck มีสองล้อใบยักษ์ (แถมมากะน้ำหอม 1 ขวด คุ้มมั่กๆ)
    ต่างประเทศใช้ samsonite + เป๋า MNG รุ่นคุณเกียวแนะนำ สีน้ำตาล
    เพราะ ถึงเผื่อที่ไป แต่ขากลับมันก็ที่ไม่พออยู่ดีจ้า คาถาแตกตัวมันแรง อิอิ

ปล. คุณหนิงชอบเหมือนคุณแม่เลยอ่ะค่ะ คุณแม่ชอบ delsey มากๆ เลย บริการดีเลิศ ซื้อเป๋ามาเป็นสิบๆ ปี พอพังเอาไปซ่อมฟรีได้อีกตะหาก
    แต่รุ่นที่โกโก้มีมันหนักกว่า samsonite อ่ะ แถมตอนนี้ขนาดใหญ่เกินที่เค้าให้เอาขึ้นเครื่อง ก็เลยซื้อ samsonite ใหม่จ้า เป็นเป๋าประจำตัวไปร๊ะ
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

0/5

เหมือนคุณ jeannie อ่าค่ะ ใช้ LeSportac ง่ายดี เบาด้วย วางที่ไหนเห็นเด่นเป็นสง่า อิอิ 8) เว้นแต่ไปแบบลุยมากผิดปกติ อย่างงั้นใช้เป้แบบที่พวกฝรั่ง backpack ใช้ ที่เห็นตามข้าวสารอ่าจ๊ะ 8)
    a picture is worth a thousand words.

paleypay's Avatar
    paleypay is offline Trusted Member
    0/5

ใช้ LC ใบยักษือะคะ ถ้าไป ตจว.แบบกะเพื่อนหรือคุงแฟนน๊า

ถ้าไปแบบสบายๆที่พักก้อดี นั่งรถไปจอยเฟี้ยวถึงที่เลย ก้ออาจจะเอาเป๋า brand ไปอย่าง MJ or marni ใบใหญ่ๆอะจ๊า

แต่ถ้าขึ้นเครื่องหรือของเยอะนิดนุง ไปนานหน่อยก้ออาจจะลากน้อง Bric คู่ชีพไปอะคะ กอดคอกันมาหลายทวีปแระ เยินสะใจจิงจิง อิอิ

0/5

ใช้ LV ด้วยคนค่ะ สวย+ทนทานดีค่ะ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook