Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 3 of 3

Thread: Review : 6 Urban Decay อายพาเลทสุดฮอต ทากันให้ตาเเฉะไปเลยค่ะ^^

Blog Entries
    21
    Warning Points:
    0/5

Thumbs up Review : 6 Urban Decay อายพาเลทสุดฮอต ทากันให้ตาเเฉะไปเลยค่ะ^^

จากที่ครั้งที่เเล้ว Review Dollywink ไปเเล้ว รอบนี้ยังคงชื่นชอบกับการตกเเต่งตาค่ะเลยขออนุญาตนำเอาที่เขียน Blog ที่พิมเองเขียนกับเพื่อนสนิทเรื่องเกี่ยวๆกับความสวยๆงาม ชอบไม่ชอบยังไงก็บอกกันนะคะ

เเละเนื่องจา่กช่วงนี้บ้ากับ Urban Decay มากค่ะ มีอยู่มากกว่า 1 ตลับ ราวกับว่าจะเก็บไว้ทาตัวด้วยอย่างไรอย่างนั้นเลย คิดว่าการรีิวิวเฉดสีทั้งการ Swatch สีบนเเขนเเละตัวอย่างที่เเต่งเเต้มบนใบหน้าหลายๆเเนว(ครั้งเเค่สองเเนวต่อหนึ่ตลับเพราะว่าเริ่มเหนื่อย 555) น่าจะเป็นประโยชน์กับสาวๆเลยทํารีิวิวนี่ขึ้นค่ะเเต่ว่าทั้ง 6 พาเลทนั้นไม่ได้เป็นของใครผู้ใดผู้หนึ่งเเต่เพียงผู้เดียวนะคะ ก็มารวมตัวกันในครั้งนี้เพื่อรีวิวอะไรดีดีให้สาวๆทุกคนก่อนตัดสินใจซื้อพาเลทเเต่งตาตัวฮิตของ Urban decay เเละเผื่อเป็นเเนวในการเเต่งหน้าให้กับน้องๆเด็กที่ติดตามอยู่ด้วยค่ะ ^^

เยอะไหมค๊าา เหอะๆ คุณผู้ชายถ้าเปิดมาดูไม่้ต้องตกใจที่ซื้อไว้เนี่ยไว้ทาตาพื้นที่ขนาดไม่เกิน 4 เซ็นติเมตรนี่เเหละค่ะ หมดนี่ชาตินี้จะทาหมดไม๊เคอะ อิอิ มาเริ่มที่ตัวเเรกกันเลยค่ะ

Urban Decay Book of Shadows 3
    ตลับเว่อได้อีกค่ะ รุ่นนี้ เพราะว่าหนาหนัก ของตกเเต่งตลับอย่างเว่ออ เปิดออกมามีไฟด้วย เเถมด้วยอายไลเนอร์สองสี คือดำเเละม่วง เเละรองพื้นก่อนทาสีตาเพื่อให้สีอายชาโดว์ติดทนนานเห็นเม็ดสีชัดขึ้นอีก 1 กระปุก คุ้มมากๆๆ ในเว็บขายเเยกก็ราคาสูงละ ทั้งตลับนี่ประมาณ 2,500 บาทได้ค่ะ (ราคาซื้อจาก Internet เนี่ยละจ้า) โดยส่วนตัวรู้จักว่าเฉดสีมันหลากหลายกว่าตลับอื่นมาก อย่าง Naked เนี่ยคุมโทนมีเเต่สีเนื้อเข้มอ่อนสลับกันไป เเต่เจ้าตลับนี้มีทั้งที่สีสดใส เม็ดสีจัดจ้าน ฟ้า เขียว ชมพู ม่วง เอามาหมด เม็ดสีสดใสก็ชัดมาก ตลับเดียวเเต่งไปงานหรือโทนนู้ดๆก็ทําได้ในตลับเดียวค่ะ เราติดอยู่ที่ว่าพกพายากคงได้เเต่เเหมะอยู่ที่บ้าน เเละเม็ด Glitter มันใหญ่มากไปสําหรับเรา เเละสีดําสนิทนั้นไม่มีนะจ้ะมีใกล้เคียงคือ Perversion มันก็ดํามากละนะ สาวๆทําSmoky Eye ถ้าใช้ตลับนี้คงต้องใช้สีอื่นไปก่อนเน้ออ อย่างอื่นครบเซตอายไลนเนอร์ ไพรม์เมอร์ เฉดสีครบ สมบูรณ์มากค่ะ (เเต่ไม่มีเเปรงนะ 555)

Urban Decay 15 Year Anniversary
    ตลับนี่อาจจจะราคาถูกกว่าตลับเเรกเพราะราคาตกราว 2,400 บาท ตลับสวยเป๊ะเยี่ยงกัน สวยไฮเอนด์มากๆค่ะ นอกจากำมะหยี่ ตลับกระจกฉลุ สวยไฮโซมากๆ เเต่ว่าไม่มีอายไลเนอร์ ไพรม์เมอร์นะ เเปรงก็ไม่มีเน้อออ เเต่ที่มีคืออออ สีดำสนิทนั่นเอง Blackout จ้าา สีโทนนู้ด โทนสีสันก็มี เเต่สีสดใสก็ไม่จัดเต็มเท่าตลับเเรกนะ อย่างไรก็ตามเรามองว่าสีสดใสเนี่ยยังคุมโทนอยู่ที่ชมพู น้ำเงินเข้ม เขียวปีกเเมงทับค่ะ ที่เหลือโทนนู้ดเเละเข้มๆค่ะ ก็ถือว่าเป็นตลับที่ควรค่าเเก่การซื้อเก็บไว้นะ เนื่องจากสีที่เยอะใช้ได้ทุกโอกาสเเล้วเนี่ยตลับยังสวยเว่อมากจริงๆ หรูมากๆเลยค่ะ ของเเถมไม่มีนะ เเปรงก็ไม่มีเหมือนกันจ้า

Urban Decay Mariposa Palette
    ตลับนี้สําหรับพกพาสุดๆ ขนาดกระทัดรัดเเละดูทนทานมากๆ เเถมให้พู่กันขนาดเล็กระทัดรัดมาด้วยอีกต่างหาก โทนสีเหมือนจะเข้มนะคะ เเต่ว่าพอ Swatch จริงเเล้วๆจะพบว่าอ่อนๆทุกเฉดสี จะจางๆน่ะค่ะ เพื่อนบอกว่าเม็ดสีมันอัดเเน่นมาก เวลาจะปัดต้องถูหนักมือหน่อยเม็ดสีถึงจะหลุดออกมา ซึ่งก็จริงค่ะ ทายากนิดหน่อย เเต่สีสดใสอย่าง Rockstar,Infamous, Haight and Limelight สวยมากๆนะคะ ทาเเล้วสดใสมากมากเลย ไม่มีสีดำสนิทเช่นเคยค๊า เเต่ว่าบางเฉดใกล้ๆกับตลับอื่นเเละ เดี๋ยวตอนท้ายจะลองสรุปดูนะคะ

Urban Decay Ammo Shadow Box
    ตลับนี้คงจะบางเบาที่สุดที่มี นอกจากว่าจะมีพู่กันมาให้ด้วยเเล้ว เฉดสีเน้นไปทางสว่าง มีวิววับเป็นประกายในเนื้อตลอดค่ะ ความจริงเเอบชอบสีของตลับนี้มากโดยเฉพาะสี Sin,Grifter, Shattered and Last call เเละเเน่นอนมีเฉดสีที่ใกล้ๆกับตลับอื่น เดี๋ยวเราค่อยว่ากันเนอะ เราว่าตลับนี้กับ Mariposa เ้น้นการพกพา น้ำหนักเบา เน้นสีนู้ดเเละสดใสมากกว่าโทนเข้ม เพราะเช่นกันในตลับนี้ไม่มีสีดำสนิทค่ะ เเต่ตลับนี้เราไม่มีปัญหากับเม็ดสีอัดเเน่นจนต้องถูหลายทีให้สีติดนะ ตลับนี้ปาดทีเดียวอยู่จ้ะ กลิตเตอร์ไม่ใหญ่เกินไปจ้า สําหรับเราเราอาจจะต้องพกไปคู่กับตลับสีอื่นที่เราชอบอีกที สีมันน้อยอ่ะผสมสีลำบาก เเต่ละสีต้องทาเเยกกันเป็นส่วนใหญ่ เเต่ถ้าใครชอบทาเเบบสีสองสีอยู่บนเปลือกตาก็ตลับนี้น่าจะลงตัวเลยค่ะ

Urban Decay Naked
    เเละเเล้วก็มาถึงตลับฮิตที่ทําให้ Urban Decay ซื้อใจสาวไทยเพราะพี่โมเมไป ก็คือเจ้า Naked นี่เอง เเต่ถามว่าทําไมมันถึงชนะใจจนต้องสอยมา คงเป็นเพราะเฉดสีที่ไม่ต้องคิดมากอ่ะ เพราะทายังไงก็สวย เพราะสีมันใกล้กะสีเนื้อ เอาจริงปะ ถึงคุณจะทาอายชาโดว์ไม่เป็น เบลนไม่เป็น ผสมสีเเล้วงงๆทาเเล้วเลอะเหมือนโดยต่อย เเต่เฉดสีอ่อนสลับเข้มที่ใกล้เคียงสีเนื้อเนี่ยย ทายังไง๊ก็สวยอ่ะ มันไม่โดดออกมามาก เเถมยังทํา Smoky eye ได้อีกเเต่อย่าลืมนะว่าพาเลทนี้ไม่มีสีดำสนิทจ้าาา อย่างไรก็ตามสีที่ทาได้ทุกวันไปทํางานหรืองานกลางคืนทายังไงก็สวยยกให้ Naked จริงๆเลยจ้าา ตลับรุ่นนี้เป็นกํามะหยี่ ฝุ่นจับง่ายหน่อย เเต่ก็ไม่ได้เป็นอุปสรรคกับการใช้งาน เเปรงก็เเถมมาให้ในตัว พกพาง่ายไหมไม่รู้เพราะอาจจะยาวไปสําหรับบางคน เเต่เราว่าพกอันเนี่ยยังไง๊ก็รอดตาย 5555 เเต่ใครชอบสีจัดๆ เเบบเหลือง เเดง ม่วง ชมพู หยุดค่ะ ตลับนี้ไม่มีไม่ต้องซื้อจ่ะ หากใครซื้อรุ่นนี้เค้าจะเเถมไพรม์เมอร์นะคะ จะได้ทาเเล้วเฉดสีติดง่าย ทนมากขึ้นจ้า ขอโทษด้วยไม่ได้เอารูปมาเเปะ ตอนถ่ายรีวิวไม่ได้ใช้เลยน่ะจ้ะ ^^

Urban Decay Naked 2
    มันไม่จบเพราะ Urban Decay ดันทําเวอร์ 2 ของ naked ขึ้นมาซะงั้นเเถมคราวนี้ตลับไม่จับฝุ่น เเปรงมีสองด้านไว้เบลนได้ด้วยเเละมีสีดำสนิทมาในตลับนี้ โอ้ววว คนมีตลับ 1 ถึงขั้นชั้นต้องซื้ออีกตลับไหม เราว่าเอาจริงปะ สีมันก็ไม่ได้ซ้ำมากมายไรนะ มันมีเเบบใกล้เคียงเฉยๆ เเล้วมันออกโทนเทามากกว่าน้ำตาลอย่างเวอร์ชั่นเเรก เราว่าไม่จําเป็นต้องซื้ออีกนะ อย่างที่บอกสีเเนวๆสีเนื้อเนี่ย ตลับเดียวอยู่จริงๆ เลือกเอาว่า 1 หรือ 2 เฉดมันใกล้ๆกันละนะในความคิดเรา เเต่เราเเค่ต้องการสีดำสนิทอ่ะ นั่นเป็นปัจจัยให้เราสอย Naked 2 ค่ะ
    อ้อ ถ้าใครซื้อเวอร์ 2 นั้นจะพบว่าเค้าเเถมลิปกลอสเเบบบีบๆมาให้หลอดเล็กๆ ซึ่งโดยส่วนตัวกลิ่นมันหอมขนมมากไป เราไม่ชอบอะไรเหมือนอาหารติดอยู่ที่ปากตลอดเวลา เเอบรู้สึกว่ามันมีรสด้วยอ่ะ (ไม่รู้ว่าเพราะหอมมากจนคิดว่ามีรสหรือมันมีรสจริงๆหรือว่าอะไร) เเต่สีชมพูอ่อนๆ ทากับสีไหนก็สวยค่ะ เเต่ทาตัวเดียวโดดๆ นู๊ดมากเห็นสีปาก สีปากเราไม่งาม คงไม่สามารถใช้ตัวเดียวโดดๆได้ 5555 ขอโทษด้วยที่ไม่ได้ถ่่ายรูปติดมารอบหน้ารีิวิวลิปจะเอามาฝากนะคะ
    สีของตลับนี้จะเห็น่ามีทั้งเนื้อ เเมท กะ กลิตเตอร์เมือนเดิมนะคะ ถ้าลองสังเกตSwatch สีดู หลายตนมองว่า Tease ไว้ไล้จมูกเป็นสัน Bootycall ไว้ไฮไลท์ ไรเเบบนี้ สีที่ซ้ำกะเวอร์ 1 ก็มีเดี๋ยวสรุปไว้ข้างท้ายนะ โดยส่วนตัวชอบเวอร์ 2 มากกว่าก็เพราะ Blackout อย่างเดียวเลยค่าาา

มาเปรียบเทียบความเหมือนกันของเเต่ละตลับกันค่ะ (ขาดเหลือสีไหนเเจ้งเลยะนะคะ)

ฺBlackout มีใน 15 year and Naked 2
    Smog มีใน Book of Shadows, Ammo and Naked
    Half Baked มีใน Naked and Naked 2
    Gun Metal มีใน Mariposa and Naked
    Sin มีใน Ammo and Naked
    Rockstar มีใน Book of shadows and mariposa (เเอบคิดว่าชื่อเหมือนเเต่สีต่างอ่ะ 555)
    Money มีใน Book of shadow and Mariposa
    chopper มีใน Ammo and Naked 2
    Suspect มีใน Book of shadows and Naked 2

มาเปรียบเทียบความคล้ายกันของเเต่ละสีกันค่ะ เน้นไปทาง Naked เน้ออ(ขาดเหลือสีไหนเเจ้งเลยะนะคะ)

Ace=Gunmetal,Pistol
    M.I.A=Hustel
    Side Car=YDK,Suspect,Toasted
    Vergin=ฺBootycall
    Sneakbite=Smog ก็ใกล้ๆกันอ่ะ 555
    Busted=Hustle

วันนี้พอเท่านี้ล่ะค่ะ ไม่รู้ว่าเป็นประโยชน์กันบ้างป่าว อ่านรีิวิวคนอื่นจะได้ไม่เสียตังกับสิ่งที่เราไม่ต้องการเนอะ
    หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆนะคะ
    ขอบคุณทุกคนที่เเวะมาอ่านนะคะ
    Thanks angelmajor.com ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like papari, airry ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

0/5
    http://www.facebook.com/chicaholicsshop ฝากร้านด้วยน่ะค่ะ

0/5

Re: Review : 6 Urban Decay อายพาเลทสุดฮอต ทากันให้ตาเเฉะไปเลยค่ะ^^

อายพาเลทสุดฮอต ทากันให้ตาเเฉะไปเลยค่ะ
    slotxo true wallet

Comments from Facebook