Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 2 of 2

Thread: Review : มหากาพย์ขนตาปลอม Dolly Wink

Blog Entries
    21
    Warning Points:
    0/5

Thumbs up Review : มหากาพย์ขนตาปลอม Dolly Wink

เราพึ่งเห็นว่า Siambrandname มีพื้นที่ให้ใส่ Blog ด้วย 555
    เราเลยเอาข้อมูลการรีิวิวของเราเเละเพื่อนสนิทมาใส่ไว้ในนี้ด้วยละกานนะ เผื่อว่าจะเป็นประโยชน์กับสาว SBN กันบ้าง
    รอบเเรกเป็น รีวิวขนตาปลอม ละกันค่ะ ชอบไม่ชอบยังไงบอกกันได้เน้อ พอดีว่าเรากับเพื่อนชอบถ่ายรูปกันมาก เลยเป็นเหตุให้ทํารีวิวกันค่ะ
    ขออนุญาตเอามาเเปะเเค่บางส่วนเเล้วกันนะคะ (จาก Bloggang by Irisa by Art and Pim)

รีวิวครั้งนี้เทียบให้เห็นกันไปเลยว่า ขนตาเเบบเดียวกันอยู่บนสาวหมวยตาเล็ก ขนตาล่างเบาบาง เเบบสาว Art กับ
    สาวตากลมโตขนตาเเต่ดั้งเดิม เเม่ก็พอมอบให้มาบ้าง เเบบสาว Pim จะให้ผลออกมาเเตกต่างกันอย่างไร

ถามว่าทําไมต้อง Dolly Wink เหอเหอ เอาจริงๆปะ ก็พยายามหามายาวนานว่าขนตาปลอมยี่ห้อใดที่จะตอบโจทย์ตอบใจเรามากที่สุด
    ที่จริงก็หาเรื่อยๆอยู่นะ เเต่พอคิดว่าจะรีวิว ก็อยากให้เพื่อนๆเห็นครบเซตที่สุด
    ในสต็อคตอนนี้ที่มีครบเซตที่สุดก็คงจะ Dolly Wink นี่ละค่ะ กล่องมันก็สวยน่ารัก
    ราคาก็ไม่ธรรมดา ล่อไปกล่องละ 450 บาท กล่องละ 2 คู่ค่ะ
    (เราเฉยๆกะกาวเค้านะ มันข้น ติดเเน่นดีเเต่เเห้งเเล้วเป็นคราบค่า ^^หรือเราติดไม่เก่งเราก็ไม่รู้นะ เเหะๆ)

ยี่ห้อนี้หลายคนอาจจะสนใจเพราะว่านางเเบบนิตยสารญี่ปุ่นเค้าใส่กัน ภาพดูดี๊ดูดี ใส่ออกมาจะสวยเสิศเหมือนเค้าไหม

เชื่อว่าหลายคนคงสงสัย เลย อ่ะ ! เจ้า Dolly Wink ละกันมารีวิวกานเต๊อะ!

Dolly Wink No.1 Dolly Sweet
    สาวที่ตาเล็ก จะต้องตัดขนตาให้พอดีกับตาในรุ่นนี้นะึคะ รุ่นนี้หัวสั้นหางยาว
    เราว่าก็ดูไม่เยอะไปนะคะ เเต่วัยเรียนไม่ต้องคิดติดค่ะ ฮ่าๆ เราว่าด้วยความที่หางยาวทําให้สาวตาหมวยจะตายาวขึ้นไปอีก
    สาวตากลมจะเหมือนหางตาตกลงมาเเบบลูกหมาน้อยเล็กน้อย (เห็นในนิตยสารเค้าบอกอย่างนี้นะ เเบบลูกหมาน้อย )
    เเต่ส่วนตัวเราว่าเเบบนี้สาวหมวยกะสาวตาโตใส่เเล้วไม่ค่อยต่างเท่าไหรจ้ะ

Dolly Wink No.3 Natural Girly
    อันนี้ละใส่ละเริ่มต่างละ เพราะว่าขนตานี้เน้นยาว ไม่เน้นหนา นั่นหมายความว่าถ้าคุณเป็นสาวขนตาสั้นบาง อย่าได้คิดติดรุ่นนี้
    เพราะจะเห็นความต่างของขนตาจริงเเละปลอมมากเกินไป เเต่ขนาดขนตากลมโต ขนตาไม่เบาบางติดเเล้วยังเห็นความต่างของจริงเเละปลอมอยู่เลย (ลองสังเกตรูปเทียบกันดูนะ รูปบนตาหมวย รูปล่างตากลมโตจ้ะ) เเต่ด้วยความบางเเละเบาทําให้ไม่ดูหนาหนักไปนะ
    ใครที่รับได้กับความยาวก็โอเคเลยละรุ่นนี้ (เพราะมันยาวมากจริงๆๆๆ) เอาเป็นว่ารุ่นนี้ใครจะติด ดัดขนตาให้งอนๆหน่อยเน้อ
    เดี๋ยวจะทิ่มเเหกเเหวกโค้งกับเจ้าขนตาปลอมซะเกินหน้าเกินตานะจ้ะ

Dolly Wink No.4 Feminine Style
    รุ่นนี้เป็นรุ่นหนึ่งที่ Irisa เเนะนํานะ เพราะว่ามันติดง่ายมากกกกกกกกกกกก เพราะว่ามันมีเเค่ครึ่งเดียวของตา
    เเละเค้าออกเเบบมาเพื่อติดครึ่งตาเเล้วให้หางตกลงที่หางตาค่ะ มันดีคือ ใครชอบขนตาทิ่มหัวตา รุ่นนี้ผ่านไม่มีวันทิ่มเเน่นอน
    มีความยาว หนาปานกลางเป็นธรรมชาติในระดับหนึ่งนะ เป็นอีกรุ่นที่เน้นเเนวตาตกเเบบลูกหมาน้อย ใส่เเล้วไม่เห็นความต่างมากระหว่าง
    สาวหมวยเเละสาวตาโตจ้ะ
    อ่อ รุ่นนี้อ่ะ กรุณากรีดอายไลเนอร์เน้อ เพราะว่าไม่เช่นนั้นจะเห็นเส้นเเกนขนตาบเปลือกตาเราจะดูไม่เนียนค่ะ (ติดเเล้วก็เอาให้เนียนจริงปะ) กรีดอายไลเนอร์ด้วยน๊าาา เเบบตามภาพจะหนาบางเเล้วเเต่ชอบค่ะ
    รุ่นนี้เเนะนํานะวัยเรียนติดไปงานก็ดูไม่เยอะไปค่ะ (ในความคิดเรานะ ^^)

Dolly Wink No.5 Real Nude
    ขอบอกเลยนะว่าที่ทํารีวิวมาทั้งหมด เซตขนตาเนี่ย หินมาก หนังหน้าก็ไม่เป๊ะก็ถ่ายยาก ตากล้องจะซูม มาโครให้เห็นขนตาก็ยาก (ถ่ายกันเองในบ้านฮ่ะ เพื่อนฝูงจิกมาให้ถ่ายให้หน่อย ล่อไป 6 ชัวโมงต่อเนื่องเลยคร่า)
    จะบอกว่ารุ่นนี้เป็นขนตาล่าง ขนตาบนเป็นเบอร์ 4 นะคะ ขนตาล่างเป็นเบอร์ 5 เเสนจะเป็นธรรมชาติมากกกกกก
    เอาางี้ ติดได้ทุกวันอ่ะ จริงๆ เพราะมันออกเเบบมาเพื่อคนไม่มีขนตาล่างอ่ะ ติดยังไงก็ดูเนียนอ่ะ เเต่คนที่มีขนตาล่างเนี่ย ไม่ต้องคิดซื้อเลยนะค๊าาา เหมือนไม่ได้ติดเลยคร่า ดูเอาเองในภาพ เหอะๆ มันไม่เห็นจริงๆ
    (เห็นได้จากภาพสาวหมวยของเราเพราะชีไม่ค่อยมีขนตาล่างจร้า ลองสังเกตดูเน้ออ)
    อ้อ อีกอย่าง มันต้องติดทีละช่อนะคะ สาวๆ กรุณาหยิบเเหนบมาบรรจงติดจ้า เเต่เราติดไม่ครบช่อนะ เพราะว่ามันเหนื่อยละ 555 (ขอสารภาพความจริงกับผู้ชม)

Dolly Wink No.6 Baby Cute
    ขนตาล่างอีกอันที่อันนี้ขอเป็นสาวหมวย Art รีวิวคนเดียวนะ สาว Pim น็ิอคอยู่ตาบวมนอนอวบอยู่ข้างๆตากล้อง
    ขนตาล่างเบอร์นี้ เป็นเเฟนซีนะ ไม่เหมาะกับติดในชีิวิตประจําวัน ติดงานราตรี เเฟนซีก็สวยเก๋ใช่น้อยเลยค่ะ
    เเต่นะ ติดทีละช่อ ด้วยเเหนบ นะคร่าา อย่าริอาจใช้มือเปล่าเน้อ ปลิวหายจะเสียใจว่าหายไปเเย๊วอีก 400 บาททท
    เเต่เราก็ชอบนะรุ่นนี้ เหมือนในนิตยสารเป๊ะเลย เก๋ๆ ชอบๆ สาว Art ไม่ได้กรีดตาล่าง บางทีกรีดเพิ่มด้วยอาจจะเนียนเป๊ะขึ้นอีกนะคะ

Dolly Wink No.7 Vivid Pop
    ชอบอันนี้มากค่ะ ขนตาล่างเบอร์นี้สวยมาก ติดเเล้วเห็นว่าติด ดูสวยเเละคมขึ้น กรีดตาล่างด้วยเป๊ะสุดๆ เบอร์นี้ติดเเล้วไม่เยอะไปนะ เเต่เช่นเดิมค่ะ ติดทีละช่อ เเละใช้เเหนบเท่านั้นค่ะ เเต่เราเริ่มล้ามากละภาพนี้ เริ่มติดไม่เนียนละรูปสุดท้ายใกล้หลุดเลยละ ฮ่าๆ อย่าถือสากันเลยนะคะ อิอิ เราเเนะํนําเลยอ่ะรุ่นนี้ติดได้หมดทุกคน สาวขนตาล่างน้อยกรีดดําที่ตาล่างหน่อยนะ ก็สวยเริ่ดไม่ต่างกันค่ะ

Dolly Wink No.8 Pure Little ขนตาล่าง เเละ Dolly Wink No.10 Sweet Cat ขนตาบน
    รอบนี้สองนางใกล้น็อคของจริง เลยรีิวิวควบสองเบอร์เลยจ้า ขนตาบน Dolly wink เบอร์ 8 ขนตาล่าง Dolly Wink เบอร์ 10 เป็นขนตาบน ไม่เเน่ใจนะว่า 10 ป่าวเห็นบนกล่องเขียน 10 อ่ะเเม่ค้าบอกว่ารุ่นใหม่ล่าสุดเป็นธรรมชาติกว่าน่ะค่ะ Irisa เลยไม่ค่อยเเน่ใจรุ่นเหมือนกัน อ่ะ เบอร์ 10 เนี่ยธรรมชาติจริง ใส่ได้ทุกคน ทุกวัย เอาจริงๆไม่หลอก หัวสั้น หางยาว มีทั้งความหนา เเน่น เเละยาว เเบบพอดีๆ ใส่ได้เป็น everyday eyelash เลยทีเดียว
    เเต่สําหรับสาวตาโตใส่เเล้วจะไ่ม่ต่างจากเดิมมากมายนะเพราะว่าเน้นเป็นธรรมชาติค่ะรุ่นนี้ ก็ตามภาพเลย ส่วนขนตาล่างเราว่าธรรมดามาก น่าจะออกเเบบมาเพื่อเน้นความเป็นธรรมชาติ ไม่ได้ยาว เเต่เน้นติดถี่ได้ เเต่นะคะถี่เเบบถี่ละช่อค่ะ เเหนบเป็นเพื่อนคู่กายเช่นเคย
    เบอร์ 8 นี้ สองคู่ในกล่องไม่เหมือนกันนะ คู่บนจะห่างกว่า คู่ล่างจะถี่กว่าลองดูตามภาพประกอบค่ะ ธรรมชาติมาก เราคิดว่าถ้าจะติดเป็นธรรมชาติจริงๆเเต่ติดเป็นช่อไม่เก่งอย่าติดเลยมันจะเสียเวลามากมาย ความจริงเวลาติดไม่ยากเลยนะเเค่เอามาเเปะ เเค่มันต้องขยับมือไปมาหลายทีเท่านั้นเอง เเต่ช่างเเต่หน้าหลายคนชอบเเบบทีละเส้นเพื่อความเป็นธรรมชาติหรือเพื่อออกเเบบวิธีการจัดเรียงขนตาใหม่ไปเลยก็มีค่ะ

Dolly Wink No.2 Sweet Girly รุ่นนี้เป็นรุ่นที่ Irisa ไม่มีละ เลยไม่ได้มารีิวิวขอโทษด้วยนะคะ งึ๊ดๆๆ

จบเเว๊วว เหนื่อยมากก ใครชอบก็ให้กําลังใจกันได้นะ เเหะๆ อยากให้สิ่งที่เขียนเป็นประโยชน์กับสาวๆเวลาเลือกขนตา
    เราอาจจะถ่ายภาพไม่ละเอียดเห็นชัด หน้าเราก็ไม่ได้เนียนขาวเเบบดารา 5555 เเต่ก็ตั้งใจน๊าาเล่นเอาตาบวมกันไปเลยทีเดียว

สรุปเเล้ว ขนตาของ Dolly Wink นิ่มนะคะ ติดง่าย เเกนนิ่มโค้งรับไปกับเปลือกตาได้ดี ไม่พังง่ายใช้ได้หลายครั้งมากก เเต่มักใหญ่กว่าตาคนเอเชียทั่วไป เเบบสวยเหมือนในนิตยสารจริงๆ เเพ๊คเกจชนะขาด ราคาทําเอาตัวเบา เเต่ว่าซื้อเเ้ล้วติดใจคงไม่ซื้อคู่อื่นไปอีกพักนึงละจ้ะ เพราะเราว่าก็ใช้ทนนะ
    กาวเราใช้ Mti ตาเเต่งด้วย Naked 1 ค่ะ สาวๆคนไหนอยากได้คําเเนะนําหรือคอมเม้นอะไร Irisa ยินดีค่ะ เเล้วเจอกันใหม่นะคะ/Irisa

ทิ้งท้ายด้วยภาพเเบบไร้ขนตาจร้าา ว่าติดกับไม่ติดช่างเเตกต่างกัน เหอะๆ

Warning Points:
    0/5

Re: Review : มหากาพย์ขนตาปลอม Dolly Wink

ขนตาปลอมน่ารักดูเป็นธรรมชาติมากๆค่ะ
    slotxo true wallet

Comments from Facebook