Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 25

Thread: ความประทับใจจากการซื้อของมือสองครั้งเเรกในบอร์ดนี้ค่ะ

Warning Points:
    0/5

ความประทับใจจากการซื้อของมือสองครั้งเเรกในบอร์ดนี้ค่ะ

เมื่อสัปดาห์ก่อนเราตามหา Alma จากเพื่อนๆในบอร์ด หลังจากลงประกาศไปไม่นานก็มีเพื่อนนำเสนอกระเป๋าเข้ามามากมายนับสิบใบค่ะ มีทั้งสภาพดีมากๆจนถึงพอใช้ได้ เรานัดดูกระเป๋าจนตาลายค่ะ ต้องขอบคุณเพื่อนๆด้วยนะคะที่ยอมเสียเวลาพาน้องเป๋ามาให้เราดูถึงเเม้ว่าเราจะไม่ซื้อก็ไม่ว่าเเละดูมีมิตรไมตรีต่อกันมากค่ะ เเละต้องขอโทษจริงๆที่ไม่สามารถซื้อของทุกคนได้

สำหรับกระเป๋าที่เราได้มานี้เป็น Alma epi สีเหลืองค่ะ สภาพดีมากๆเหมือนของใหม่ป้ายเเดงเลยค่ะ คุณคนขายก็ใจดีดี๊ส่งของถึงที่เลยประทับใจค่ะ มาพินิจพิจารณากระเป๋าเเบบละเอียดๆเเล้วเราว่าเราได้ของที่คุ้มค่ามากๆ กำลังปลื้มสุดๆค่ะที่ได้ของดีราคาน่ารัก ที่ผ่านมาไม่เคยคิดจะใช้มือสองนะคะเเต่ตอนนี้ติดใจเเล้วโดยเฉพาะเมื่อได้ของดีๆจากเพื่อนๆใจดีค่ะ เคยอ่านเเต่เรื่องร้องเรียนหรือเรื่องที่เพื่อนๆพบกับสิ่งไม่ดีในการซื้อกระเป๋า วันนี้เลยขอเล่าเรื่องดีๆที่น่าประทับใจให้เพื่อนๆฟังบ้างค่ะ

0/5

Smile

ใช่ค่ะพ่อค้าแม่ค้าในนี้น่ารักมีเยอะ แต่ที่ประทับใจที่สุดก็คือคุณเกดค่ะ ซื้อกระเป๋าตังส์ ได้มารู้สึกประหลาดใจมาก
    เพราะว่ากระเป๋าใหม่มากค่ะ เหมือนไม่ได้ใช้เลยประมาณ 99.99% และที่สำคัญ ถูกโฉลกเงินไหลมาเทมา
    อันนี้ถูกใจที่สุด ขอบคุณคุณเกดมากนะคะ

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    ดีใจด้วยนะคะที่ได้ของสวยๆราคาประทับใจจ้า
    แต่คราวต่อไปก็ต้องระวังเหมือนเดิมนะคะ อย่าประมาท
    เพราะแม่ค้าแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ
    อยากรู้ว่าแม่ค้าloginอะไรจังเลย จะได้ร่วมกันชื่มชม
    เพื่อเป็นตัวอย่างที่ดีกับคนอื่นต่อๆไปค่ะ
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

0/5
    Quote Originally Posted by due View Post
    ดีใจด้วยนะคะที่ได้ของสวยๆราคาประทับใจจ้า
    แต่คราวต่อไปก็ต้องระวังเหมือนเดิมนะคะ อย่าประมาท
    เพราะแม่ค้าแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ
    อยากรู้ว่าแม่ค้าloginอะไรจังเลย จะได้ร่วมกันชื่มชม
    เพื่อเป็นตัวอย่างที่ดีกับคนอื่นต่อๆไปค่ะ
    เห็นด้วยว่าเรื่องดีๆ โพส Login เลยก็ได้น้าาา

When you have eliminated the impossible, whatever remains, however improbable, must be the truth

Sherlock Holmes

ratkatu's Avatar
    ratkatu is offline Trusted Member
    0/5

Talking

คนน่ารักในเวปนี้มีมากมายค่ะ
    AcHTuNg BiSSiGeR HuNd!!!!!

Keeki's Avatar
    Keeki is offline Trusted Member
    0/5

Talking

โชคดีจางเรยค่ะ เราเคยซื้อของในนี้แต่ไม่ประสบความสำเร็จเท่าไหร่อ่ะค่ะ

ขอบคุณที่มาแชร์ประสบการณ์ดีๆนะคะ
    " P u r s e A d d i c t i o n "

0/5
    มีเรื่องราวประทับใจจากสังคมแห่งนี้เหมือนกันเลยค่ะ

ขายครั้งแรก.....ได้น้องสาวได้เพื่อนที่น่ารักมาตัวนุง (ไอแจนซ่าส์) ตั้งแต่ mylv จนบัดนี้คุยกันทุกวัน

ซื้อครั้งแรก......กลัวมาก ปรากฎว่านอกจากได้เป๋าสภาพใหม่นิ๊ง ได้พี่สาวที่ร๊ากมาด้วย พี่ปุยขา...นี่ก็คุยกันแทบทุกวัน

...........กลับมานั่งนึก ขอบคุณ sbn ที่ทำให้เราได้มิตรภาพดีๆ ทั้งๆที่สมัยนี้ หาความจริงใจได้ไม่ง่ายเลย

JanzA's Avatar
    JanzA is offline Trusted Member
    0/5

Talking

ทู้นี้โดนอย่างแรง

^
    ^
    ^
    (ชี้ไปคนข้างบน)

เหมือนกันเลยจ้า ได้พี่สาวที่น่าร๊าก

(ที่คอยยุให้เสียตังค์ และช่วยปลอบใจเวลาซื้อกระเป๋าไม่ทัน)

ซึ้งปะเจ๊
    ช่วงนี้่ไม่ค่อยได้ล็อคอินนะคะ ตอบ pm ช้าหน่อยน้า

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    ดีใจกับคุณ PP ด้วยนะคะ ดีใจจังที่ได้เห็นกระทู้นี้ในช่วงเวลานี้ (ช่วงที่มีกระทู้ร้องเรียนเยอะเหลือเกิน)

แต่ก็ต้องระวังอย่างที่หลายๆ คนบอกนะคะ ในเวปนี้ร้อยพ่อพันแม่ คนมาหลอกก็มีเยอะ ต้องดูดีๆ และเวลาซื้ออย่าใจร้อน เช็คทุกอย่างให้เยอะที่สุดค่ะ เข้าไปอ่านกระทู้ห้องร้องเรียนบ้างก็จะพอทราบว่ามีกรณีแบบไหนบ้าง แทบจะไม่ซ้ำเลยเชียว

ของเราซื้อขายของไม่บ่อย แต่ก็เจอแต่คนขาย คนซื้อดีๆ น่ารักๆ ทั้งนั้นค่ะ เคยซื้อกระเป๋ากุชชี่ใบนึง ใช้ไปตั้งหกเจ็ดเดือน เพิ่งจะรู้ว่าปลอม ก็ไปคุยกับเจ้าของเดิม เธอก็ไม่รู้ว่าปลอมเหมือนกัน และเธอก็คืนเงินให้เต็มจำนวนเลยค่ะ เธอไม่ได้ตั้งใจ เราก็เข้าใจค่ะ จากนั้นก็เป็นเพื่อนกันไป ก็ยังคุยเรื่องกระเป๋ากันบ้าง และต่อมาเธอยังมาซื้อกระเป๋าของเราเลย...

ส่วนมากได้เพื่อนจากการพูดคุยเยอะกว่าค่ะ แล้วเวลาจะหาของอะไร ก็จะมีเพื่อนๆ มาช่วยกันหลายคนเลยค่ะ เวลาสนใจซื้อของอะไร ก็จะมีคนคอยบอกว่าแม่ค้าพ่อค้าคนนี้เป็นยังไง เพื่อนๆ ใส่ใจกันดีค่ะ

เคยมีคนบอกว่า เพื่อนในเวปเนี่ย ไม่ต้องไปรู้จักมากหรอก เพราะไม่ได้จริงใจกันจริงๆ จะเขียนหลอกยังไงก็ได้ แต่เราขอเถียง สำหรับเวป siambrandname นี้ (และตั้งแต่ยังเป็น mylvshop) เป็นเวปเดียวที่เราเข้ามาคุยแทบจะทุกวัน มีเพื่อนมาแลกเปลี่ยนความคิด แชร์ความรู้อะไรเยอะเลยค่ะ แล้วก็ได้เพื่อนดีๆ ไปเยอะ... คุยกันได้มากกว่าเรื่องแบรนด์เนมค่ะ กลายเป็นเพื่อนสนิทกันไป
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

0/5

จขกท เองค่ะ

มาบอกว่าเราได้กระเป๋าใบนี้มาจากคุณ MM ค่ะ ไม่เเน่ใจว่า login อะไรเพราะคุณ MM โทร.มาตามที่เราประกาศตามหากระเป๋าไว้ค่ะ เราติดตามอ่านกระทู้ร้องเรียนเสมอค่ะเพราะจะได้รู้เท่าทันคนที่ชอบมาหลอกคนอื่น เราว่าถ้าซื้อจากคนที่ใช้เองเเละเป็นคนรักกระเป๋าก็มักจะได้ของดีๆนะคะ เราไม่ชอบซื้อจากคนที่ออกเเนวๆรับเค้ามาขายอีกต่อนึง หรือไม่ก็เป็นร้านมือสองมาขาย เคยเกือบจะซื้อค่ะ เเต่ดูสภาพกระเป๋าเเล้วมันไม่เหมาะกับราคาเลย เเถมคนขายก็ยังเเสดงอาการเเบบเคี่ยวมากๆ ทำให้ซื้อไม่ลงจริงๆค่ะ ถือว่าโชคดีมากๆที่ได้ของถูกใจจริงๆ

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook