Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast
Results 11 to 20 of 24

Thread: >>กินอะไรเมาเร็วกว่ากัน??<<

Warning Points:
    0/5

Thumbs up ว้าวว ดีค่ะ

Quote Originally Posted by Meesook View Post
    เคยทำงานบริษัทเหล้า เค้าสอนมาแบบนี้ค่ะ

ดื่มให้เมาช้า ต้องกินอาหารก่อนดื่มค่ะ แล้วค่อยๆ ดื่ม จิบไปทีละนิดๆ

แต่ถ้าดื่มแอลกฮอล์ตอนท้องว่าง จะดื่มช้า หรือดื่มเร็ว ยังไงเมาเร็วเหมือนๆ กันค่ะ

ถ้าเทียบกันในอัตราการดื่ม (ความเร่ง)เท่าๆ กัน และเป็นการดื่มเพียวๆ
    • ดื่มวอดก้า จิน รัม เตกีล่า (เรียกรวมๆ ว่า white spirits ละกันนะคะ) ดื่มเพียวๆ เมาเร็วที่สุดค่ะ เพราะวอดก้า หรือ จิน จะถูกกลั่นหลายครั้งกว่า ก็เลยเหลือ elements อยู่ในของเหลวน้อยมาก หรือแทบไม่มีเลย ก็เลยซึมเข้าสู่กระแสเลือดได้ง่ายกว่าค่ะ
    • ดื่มวิสกี้ จะเมาช้ากว่าดื่มพวก white spirits
    • ดื่มไวน์ ก็จะเมาช้ากว่าดื่มวิสกี้ และ white spirits เพราะระดับแอลกอฮอล์น้อยกว่า และมี elements ในของเหลวมากกว่า
    • แต่ดื่มเบียร์ จะเมาช้าที่สุดค่ะ เพราะทั้งมีระดับแอลกอฮอล์น้อยสุด และมี elements ในของเหลวมากกว่าค่ะ
    แต่ถ้าดื่มแบบผสม อันนั้นก็ขึ้นอยู่กับอัตราส่วนของส่วนผสมล่ะค่ะ พวกค๊อกเทล ก็อาจจะเมาเร็วๆ พอๆ กับไวน์ เพราะอัตราส่วนของแอลกอฮอล์ได้ถูกเจือจางไปกับน้ำผลไม้ และน้ำหวานที่มาผสม

แต่วิธีดื่มที่เมาเร็วที่สุด คือการดื่มแอลกอฮอล์หลายชนิดปนๆ กันค่ะ เช่น เริ่มด้วยเบียร์ ต่อวิสกี้ อะไรแบบนี้ ก็จะเมาเร็ว อันนี้จำทฤษฎีไม่ได้ แต่เป็นการเก็บสถิติค่ะ

ดื่มไม่ขับนะคะ...

ว้าวววว ละเอียดดีจังค่ะ

เก็บไว้ทำบ้าง ฮ่าๆๆ

ขอบคุณกับข้อมูลความรู้ใหม่ๆค้าาา

SuperMonkey's Avatar
    SuperMonkey is offline Trusted Member
    0/5
    อยู่ที่คนอ่ะคับ แต่จ๋ออ่ะ ว๊อดก้า เพียวๆ ไปไวที่สุด

Cheryl's Avatar
    Cheryl is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by nadiatown View Post
    ตะก่อนเดียเปนคนกิน ของแรงๆแล้วไม่เมา -*-

tequila นี่ กินได้เยอะสุด 9 ช้อต
    เพื่อน งง... ปกติ 4 ช้อต คนธรรมดาต้องตายไปแร้ว

แต่เดีย ยังนิ่ง ไม่เมา ขับรถกลับบ้านปกติ
    โอ้ว...9 shot!!! รี่กินมากสุด 7 Shot ติดกัน No Lemon... เปรี้ยวม่ะ! สามก้าวเท่านั้น จำไรม่ะด๊ายเลย แถมตื่นมาได้สิวมาเต็มเลย...กัวไปเลยค่ะ T-T

ปล.หมอไบร์ทจะไปมอมสาวที่หนายอ่า มอมด้วย Tequila นอกจากได้ลากพวกหล่อน แล้วยังได้เก็บอ๊วกด้วยหน่า! ^^

0/5
    Quote Originally Posted by Cheryl View Post
    โอ้ว...9 shot!!! รี่กินมากสุด 7 Shot ติดกัน No Lemon... เปรี้ยวม่ะ! สามก้าวเท่านั้น จำไรม่ะด๊ายเลย แถมตื่นมาได้สิวมาเต็มเลย...กัวไปเลยค่ะ T-T

ปล.หมอไบร์ทจะไปมอมสาวที่หนายอ่า มอมด้วย Tequila นอกจากได้ลากพวกหล่อน แล้วยังได้เก็บอ๊วกด้วยหน่า! ^^

55 เปรี้ยวววกันจริงๆค้าา

เอี๊ยมกินแต่เบียร์ตลอดเลยค่ะ ได้มากสุดก็2หลอดค่ะ จอดเอี๊ยดดด!!!

ปล.tequila ไม่เคยกินเลยมันอร่อยมั้ยคะรสยังไงอ่ะคะ

-bow-'s Avatar
    -bow- is offline Trusted Member
    0/5

Cool RE: >>กินอะไรเมาเร็วกว่ากัน??<<

เทคนิคของโบว์คือต้องทานอาหารให้อิ่ม (ต้องอิ่มเลยนะคะ) ก่อนดื่มพวกเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ทั้งหลาย ช่วยได้เยอะค่ะ

และก่อนผับใกล้จะปิด จะดื่มน้ำเปล่าเป็นขวดๆเลยค่ะ ยกซดทั้งขวดนั่นเลย จะได้สร่างเมาหน่อย
    ~ต่อไปนี้ ชั้นจะเป็นคนดูแลหัวใจตัวเอง
    จะไม่ให้ใครมาทำร้ายได้อีกแล้ว~

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    เพิ่งรู้ว่าน้องๆในSBNนี่ ขี้เหล้า เหมือนกันนะเนี่ย 555

พี่ดิวเลิกนานแล้วค่ะ เดี๋ยวนี้เป็นคนดีแล้ว

พระท่านว่าชาตินี้ถ้าดื่มเหล้าเกิน60% ชาติหน้าเกิดมาปัญญาอ่อน

60% เนี่ยพี่ว่าหมายถึงคนที่ทานอาทิตย์ละ 4 วัน ประมาณนี้หละมัง
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

BenZyBenz's Avatar
    BenZyBenz is offline Trusted Member
    0/5

Smile

เทคนิคส่วนตัวคือดริ้งค์ไปแล้วสลับกับดื่มน้ำเปล่าเยอะๆค่ะ
    ทำแบบนี้แล้วรู้สึกว่าจะเมาช้ากว่า
    แล้วก็ฉิ๊งฉ่องบ่อยๆหน่อย
    ไม่รู้คิดไปเองรึป่าว แต่เวลาที่ดื่มเยอะๆ แล้วไปฉิ๊งฉ่องรู้สึกว่าจะสร่างขึ้นอ่ะค่ะ

เคยได้ยินมาว่าถ้าเราดื่มแอลกอฮอล์ มันจะดึงน้ำจากร่างกายเรา
    ทำให้ผิวแห้งด้วยนะคะ
    เพราะฉะนั้นคืนไหนดื่มเยอะ คืนนั้นหรือวันรุ่งขึ้นต้องดื่มน้ำเปล่าเยอะๆกว่าวันปกติด้วยเพื่อชดเชยกันค่ะ

แต่ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับร่างกายแต่ละคนนะคะ

0/5
    วิธีที่พี่ใช้บ่อยๆคือ ในมือจะมีขวดเบียร์อยู่ตลอดเวลา (เน้นเป็นขวดเพราะจะมองไม่เห็นสีและปริมาณของของเหลวในขวด) พอมีคนชวนดื่มก้อ ยกขวดเบียร์ให้เค้าดูว่ามีเครื่องดื่มแล้ว และก้อยกชนเข้าไปแต่เวลาดื่ม เทคนิคคือปิดริมฝีปากให้สนิทแล้วเบียร์จะมาจ่อแค่ริมฝีปากเราไม่เข้าในปาก ก้คือเหมือนเราไม่ได้ดื่มอะไรเลย

แต่ถ้าเลี่ยงไม่ได้เค้าสั่งดริงค์ให้เรา อันนี้เคยเห็นเทคนิคจากหนังเรื่อง "โกโยตี้อักลี่" มีขวดเปล่าๆของเบียร์อยู่ข้างๆตัว พอดื่มดริงค์ที่แขกให้เรา แต่ให้อมไว้แล้วกระดกขวดเบียร์ที่เตรียมไว้ คล้ายๆกับดื่มเบียร์ตบท้ายแต่ที่จริงแล้วเราแอบ"บ้วนทิ้ง" ในขวดเปล่าอ่ะ ลองดูนะฝึกบ่อยๆแล้วจะเนียนเอง
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

bua_benjakamol's Avatar
    bua_benjakamol is offline Trusted Member
    0/5

^^

น่าจะแล้วแต่คนนะคะ
    กิ๊ฟเนี่ยถ้าเหล้าผสมโค้ก กินได้ยาวทั้งคืน ถึงไหนถึงกัน
    แต่ถ้าไปผสมโซดาน้ำนี่แก้วแรกร่วงเลย
    เบียร์ด้วย ป๋องแรกก็ร่วงและ
    ٩(̾●̮̮̃̾•̃̾)۶ ٩(͡๏̯͡๏)۶ ٩(-̮̮̃ -̃)۶ mynameisgift ٩(̾●̮̮̃̾•̃̾)۶ ٩(͡๏̯͡๏)۶ ٩(-̮̮̃ -̃)۶

ถ้าเราเกิดมาเพื่อที่จะรักใครสักคน
    ...คนๆนั้นจะรักเราตอบ
    แต่ถ้าเราเกิดมาเพื่อที่จะรักใครหลายคน
    ..เชื่อเถอะว่า จะไม่มีใครรักเราจริงเลย
    แม่แต้คนเดียว

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    มาแถมนิดนึง เพื่อให้ไม่แฮงค์ หลังดื่มแอลกอฮอล์ ให้ดื่มน้ำเกลือแร่ค่ะ พวก Gatorade เนี่ย ดีมากๆ เพราะมันเข้าไปทดแทนน้ำ และเกลือแร่ที่เสียไปค่ะ ได้ผลดีกว่าดื่มน้ำเปล่าค่ะ อันนี้เป็นสูตรจากเพื่อนสาวเกาหลี ต้องเชื่อเค้า เพราะที่เกาหลีดื่มกันดุจริงๆ

ตอนไปทำงานที่เกาหลีก็ไปกับเพื่อนคนนี้แหละค่ะ เธอเริ่มดื่มตั้งแต่ก่อนอาหารเย็น ประมาณ 5 โมง ออกจากออฟฟิศก็แวะร้านเหล้าก่อนเลย เปิดด้วยเบียร์ แล้วก็ไปกินข้าว เธอก็ดื่มอีกระหว่างอาหารเย็น ดื่มพวกวอดก้าเกาหลี ซึ่งมีแอลกอฮอล์ 47 degree! แรงกว่าวอดก้าฝรั่งเยอะ เสร็จแล้วไปเที่ยว เธอก็ดื่ม ดื่ม ดื่ม เน้นที่เตกีล่า แล้ว bar hopping เปลี่ยนร้านไปเรื่อยๆ จนเช้า กลับบ้าน 7 โมง แล้วไปทำงานตอน 9 โมงเช้า! เธอทำได้!! เห็นกับตามาแล้ว ขนาดเราไม่ดื่ม ยังตื่นแทบไม่ไหว เธอบอกว่า Gatorade ช่วยชีวิตไว้ค่ะ เพราะระหว่างดื่มเหล้า เธอสั่ง Gatorade มาเตรียมไว้บนโต๊ะเลยค่ะ ดื่ม Gatorade คั่นเวลาด้วยค่ะ เพื่อนเกาหลีบางคนก็ตบ Gatorade แทนมะนาวค่ะ
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook