Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 9 FirstFirst 1 2 3 4 5 ... LastLast
Results 21 to 30 of 83

Thread: ขอความเห็นอย่างสุภาพ ในการแก้ปัญหาการทะเลาะรายวันของสมาชิกในห้องนี้

Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by rdg View Post
    เห็นด้วยค่ะ เพราะว่าถ้าจะเอาเรื่องกฎเกณฑ์ภาษาเป็นที่ตั้ง มันวัดได้ยากค่ะ เพราะอาจจะไม่ได้ใช้คำพูดหยาบคายแบบตรงๆ แต่ใช้คำพูดส่อเสียด กระแนะกระแหน "หาเรื่อง" คนอื่น
    มันแย่ยิ่งกว่า ที่เป็นเรื่องอย่างกรณีคุณ cottonchef นี่ ยิ่งน่ามีให้โหวตออกค่ะ

I won't vote her out. She's fine for me.

People are different and nobody's perfect.

If u don't like her, don't read her thread.

When someone needs attention and he/she simply doesn't get it, he/she will finally stop anyway.

How are u gonna feel if nobody read and there's no reply in ur thread ???

Upset? finally u have to stop.
    hunting for YSL downtown black patent !!!

0/5
    Quote Originally Posted by siambrandname View Post
    ตอบครับ

ต่อไปนี้เห็นดวยหรือไม่เห็นด้วยกับความเห็นไหน ขอสมาชิกอย่าเพิ่งโต้แย้งกับความเห็นนั้นของสมาชิกท่านอื่น
    ต่างคนต่างโพสความเห็นของตัวเองครับ

และพอเสร็จสิ้นก็จะสรุป ดูทิศทาง และหากมีหลายคำตอบมากก็จะเปิดโหวตครับ

ตอนนี้สมาชิกทุกท่านแสดงความเห็นได้อย่างอิสระครับ

ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by kovanich View Post
    I won't vote her out. She's fine for me.

People are different and nobody's perfect.

If u don't like her, don't read her thread.

When someone needs attention and he/she simply doesn't get it, he/she will finally stop anyway.

How are u gonna feel if nobody read and there's no reply in ur thread ???

Upset? finally u have to stop.
    เวบมาสเตอร์แจ้งไว้แล้วน่ะค่ะ ว่าให้แสดงความคิดเห็นว่าอยากให้ออกกฏอย่างไร ไม่ใช่ quote ข้อความเพื่อนสมาชิกทั่นอื่นมาว่าเห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วย เด๋วจะเกิดการพิพาทกันขึ้นมาอีกนะคะ
    แม่รักน้องครีมที่สุดในโลกเล้ยยย เป็นเด็กดี เติบโต แข็งแรงนะคะ

0/5
    .. ไม่แน่ใจว่าทำแบบพันทิพได้ไหมค่ะ
    ถ้ากระทู้ไหนเริ่มจะชวนทะเลาะก็ลบค่ะ เตือนแค่ 2 ครั้ง หลังจากนั้นก็แบน ip ไปเลยค่ะ
    แต่อันนี้เราก็ไม่แน่ใจว่า ต้องใช้กำลังคนแค่ไหนนะค่า เสนอเป็นไอเดียเฉยๆ ค่ะ

ที่ SBN ตอนนี้สังคมเริ่มกว้างค่ะ คนเข้ามาเยอะขึ้น คนเราก็มีหลายแบบเน้อ จะให้ทุกคนถูกใจเราไปหมด หรือออกความเห็นแบบที่เราชอบทุกครั้งคงไม่ได้
    ที่ตัวเราทำได้.. ก็คือเลี่ยงที่จะอ่านค่ะ คนไหนรู้สึกว่าทัศนคติหรือความคิดไม่เหมือนกัน ก็ไม่ต้องไปอ่าน อันนี้เป็นเรื่องที่แต่ละคนน่าจะช่วยได้

ทะเลาะกันแล้วทำให้เสียสุขภาพจิต.. แถมแก่เร็วน้า
    ฉันเป็นมายังไง ไม่สำคัญใดใด ไม่สำคัญแม้ว่าฉันเกิดจากชาติใด
    ขอแค่เพียงวันนึง ฉันตายในเมืองไทย
    ฉันภูมิใจ ฉันคือคนไทย

"I am THAI"

orn's Avatar
    orn is offline Trusted Member
    0/5
    ขอร่วมแสดงความคิดเห็นค่ะ

ไม่รู้ว่าตรง signature เนี่ย มันทำให้เป็นประเด็นหลาย case แล้ว ไม่ทราบว่าคนอื่นเห็นด้วยกับอรมั๊ยนะ (น่าจะมีกฎห้ามมีลายเซนต์ที่บ่งบอกถึงการประชด เสียดสี ทำนองนี้)

1 เสนอตั้งกรรมการบริหารเวป (มิใช่พรรค) สักประมาณ 15 ท่าน (ทำหน้าที่คล้ายๆ MOD) โดยเลือกตั้งจากพวกเราชาว SBN ผ่านเวป
    เวลาเกิดความขัดแย้งในเวปจะได้ช่วยกันตัดสิน และประนีประนอม

2 เวลามีการแจ้งเตือนสมาชิกที่ผิดกฎ กรุณาอย่าเตือนเอง แจ้ง MOD /web master ให้เตือนให้เป็นการส่วนตัว เพราะการโพสเตือน บางครั้งคนเราอาจจะรับไม่ได้ หรือความคิดเห็นไม่ตรงกัน

3 เมื่อเกิดปัญหาขึ้น ระงับ log in ทั้งคู่กรณี จนกว่าจะเคลียร์กันเรียบร้อย แล้วดึงกระทู้ข้อพิพาทออกจากหน้า web ทันที ป้องกันคนอื่นร่วมแสดงความคิดเห็น เดียวมันจะลามเป็นเรื่องใหญ่

4 ทุกคนเคารพความคิดเห็นของผู้อื่นด้วยนะคะ เราค่อยๆ ชี้แจงหรืออธิบายกันได้

===============================

รัก SBN ค่ะ

0/5
    รับแซ่บ ครับ

เห็นด้วยกับคุณ Novice ครับเรื่องไฟแดงให้ดูแลกันเอง แต่สมาชิกที่จะกดไฟแดงได้ต้องมี identity ที่สามารถ identify ได้เช่น เลข ID และการ register ผ่าน email (เหมือนอมยิ้มอะไรแบบนั้น) และมีการจัดลำดับสมาชิกอะไรแบบนั้น(ถ้า pump rep ก็ลงโทษ)

ที่สำคัญคือ Mod. น่าจะมี moderator ในเวปครับเป็นสมาชิกที่สามารถดูแลได้ ส่วนวิธีการหาก็แล้วแต่ละกันครับ

และบทลงโทษที่เป็นรูปธรรมครับ ลงแส้ให้เห็นอะไรแบบนั้น

ว่าแต่ถามหน่อยครับ คนที่ใช้คำหยาบเนี่ยมีผมด้วยไหมเนี่ย เลี่ยงสุดๆ แล้วน้อ
    (เผลอไผลไปเหมือนกัน แรกๆ กเตือนดีๆ หลังชักมีน้ำโหเพราะไม่มีการตอบสนองจาก WM เอ๊ก)
    When you have eliminated the impossible, whatever remains, however improbable, must be the truth

Sherlock Holmes

เมจิ's Avatar
    เมจิ is offline Trusted Member
    0/5
    Originally Posted by kovanich:

^
    ^
    เค้าไม่ได้ให้ออกความเห็นว่าเห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วยไม่ใช่เหรอคะ

คือเราเข้าใจว่าเค้าให้มาช่วยกันเสนอกฏน่ะ ไม่ใช่มาโหวตว่าควรแบนคุณคอตตอนเชฟหรือเปล่านี่คะ

แต่กฏที่เราจะเสนอก็

คือว่าถ้าเวลาเด็กสองคนต่อยกัน พอจบก็ต้องโดนครูตีทั้งคู่ ไม่ว่าใครหาเรื่องใครก่อน

แต่ว่าครูที่แบ่บว่ามีความเป็นกลางหน่อยก็ควรจะลงโทษคนที่ลงมือต่อยก่อน ให้หนักกว่าคนที่ไม่ได้เริ่ม

อย่างเคสคุณคอตต้อนเชฟ ถ้าคุณคอตต้อนเชฟโดนแบนห้าวัน คนที่เข้าไปโต้ตอบแบบหาเรื่องกลับ ก็ควรจะโดนแบนอย่างน้อยซักสามวันน่ะค่ะ

ส่วนวิธีแบน ก็เป็นแบบเปิดโหวต แบบไม่แสดงชื่อ เพราะถ้าแสดงชื่อ เดี๋ยวก็ไม่กล้าโหวตกันอีก แล้วให้มียอดโหวตรวมอย่างน้อยซัก สามสิบคน ตามที่คุณดิวบอกก็ได้ค่ะ ตัวเลขนี่ไม่แน่ใจอ่ะ แล้วแต่ความเหมาะสมก็ได้ค่ะ

catdojo's Avatar
    catdojo is offline Trusted Member
    0/5

Red face

รู้สึกเห็นใจทีมงานมากๆเลยและขอเป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกท่านค่ะ

ขอเสนอความคิดเห็นคะ

1. ลบกระทู้ที่เกิดกรณีพิพาท
    2. แบนคู่กรณีทั้งสองฝ่ายที่เกิดข้อพิพาทกัน (แบนโดยห้ามโพสความเห็นหรือตั้งกระทู้เป็นเวลา 1 เดือน)
    3. กำหนดข้อความตักเตือนทุกชนิดแบบเป็นมาตรฐาน
    เช่น ถ้าต้องการตักเตือนเรื่องการฝากรูป สมาชิกก็สามารถมาก๊อปปี้ข้อความมาตรฐานไปแปะบอกได้ เพื่อลดการใช้ข้อความที่คิดขึ้นเองแล้วบางทีดูแข็งกระด้างหรือสร้างความอับอายแก่ผู้ถูกตักเตือน จนนำไปสู่การพิพาท
    ~----~**~----~**~-----~**~-----~**~-----~----~**~----~**~-----~**~-----~**~-----

"Women who buy the famous 2.55 cannot only buy black." ---Karl Lagerfeld

เมจิ's Avatar
    เมจิ is offline Trusted Member
    0/5
    นอกเรื่องหน่อยค่ะ...

แล้วจะเปิดรับความเห็นถึงกี่โมงคะ

กลัวมาเป็นร้อยความเห็น จะสรุปยังไงหมดเนี่ย

0/5

Thumbs up

โดยส่วนตัวไม่ทราบว่ามีกรณีพิพาทอะไรเกิดขึ้นอะคะ
    แต่ กท.ไหนที่ทีมงานเห็นว่าไม่เหมาะสม มีการพาดพิงบอร์ด หรือเว็บอื่นก็สมควรลบได้ทันที เพื่อตัดปัญหา
    เพราะมีกรณีแบบนี้เกิดขึ้นจริงค่ะ ที่พาดพิงกันไปมา สุดท้ายเกิดเหตุ ฟ้องร้องกันค่ะ เป็นเรื่องราวใหญ่โต ไปขึ้นศาลกันเป็นปี ก่าจะจบ
    กท.เกี่ยวกับเรื่องการเมืองก็เช่นกันค่ะ เราเองอยู่หลายคลับ เล่นหลายบอร์ด
    เรื่องการเมืองนี่เป็นเรื่องต้องห้ามเลยค่ะ เพื่อตัดปัญหา แต่เด๋วนึกออกจะมาบอกอีกทีค่ะ
    เปนกะลังใจให้ทีมงานค่ะ

Kingyo's Avatar
    Kingyo is offline Trusted Member
    0/5

Smile

คิดว่าควรเปิดบอร์ดค่ะ

แต่แอบเสนอนิดนึงว่าลองใช้วิธี "ปิดรับสมัครสมาชิกชั่วคราว" ดูไหมคะ

เพราะพอเว็บเริ่มดัง คนก็จะเข้ามาเล่นมากขึ้นๆ

แล้วก็จะดูแลไม่ทั่วถึง ดังนั้นก็ปิดรับสมัครสมาชิกซักพักนึง

คนที่ไม่ได้เป็นสมาชิกก็จะสามารถอ่านกระทู้ได้แค่อย่างเดียว แต่ตอบไม่ได้

---

หรือไม่ก็ลองใช้ระบบแบนสมาชิก เหมือนพันทิปอ่ะค่ะ (ที่ยึดอมยิ้ม)
    + + Wish List + +

Louis Vuitton Speedy Multicolor BLACK or White?? O_O....>__<'

and Balenciaga!!!

Page 3 of 9 FirstFirst 1 2 3 4 5 ... LastLast

Comments from Facebook