Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 5 of 5 FirstFirst ... 3 4 5
Results 41 to 49 of 49

Thread: ....รับเครื่องดื่ม อะไรดีค่ะ....

Warning Points:
    0/5
    เข้ามาดูตอนดึก เว็บเรามีแต่คนรักษาสุขภาพแฮะ

ของแป้งเรอะ....

น้องคะ gin tonic double shot นะจ๊ะ ....เอิ๊กกกกกกกกกก
    a picture is worth a thousand words.

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    ดื่มน้ำเปล่าไม่เย็น เป็นส่วนใหญ่ค่ะ
    รองลงมาก็ดื่มชา
    ดื่มเป๊ปซี่ มิรินด้า เซเว่นอัพบ้าง บางเวลา
    น้ำผลไม้คั้นสดเท่านั้น แต่ก็ไม่เยอะ

Quote Originally Posted by nars View Post
    อยากทราบว่า สาว ๆ หนุ่ม ๆ ใน SBN ชอบเครื่องดื่มอะไรเป็นพิเศษค่ะ
    แบบว่าเป็น เครื่องดื่มที่ชอบที่สุด สั่งบ่อยที่สุด แล้วปริมาณเท่าไหร่ต่อวัน
    ส่วนตัวเรา ชอบดื่มน้ำอัดลมและต้องเป็น เป๊ปซี่ เท่านั้น ที่สำคัญ ต้องเย็น จัดๆๆ แบบว่าดื่มลงคอ
    และ กัดคอ นิดๆๆ อร่อยมากกกกก (ซาดิสต์อีกต่างหาก) แต่ก็ รู้นะค่ะ ว่ามันไม่ดี กัดกระเพาะและก็มีน้ำตาลสูงมาก ฯลฯ
    อยากเลิกค่ะ แต่ยังทำใจไม่ได้สักที (สงสัยจะติดไปแล้ว คาเฟอีน) ทุกวันนี้ ดื่มแทนน้ำเปล่าเลย ประมาณ 1-2 ลิตรได้ (เว่อร์มาก... ก็มันอร่อยนี้นา)
    กลัวเหมือนกันค่ะ ว่าในอนาคต ต้องมีโรคต่างๆๆ ตามมาแน่ๆๆ
    เลยอยากเปลี่ยนเป็นอย่างอื่นแทน ก็เลยมาตั้งกระทู้ หาแนวเครื่องดื่ม ใหม่ๆๆ ดูบ้าง

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นนะค่ะ
    ป.ล. เลิฟเจ้าของกระทู้มากๆ ค่า ที่เป็นแฟนพันธ์แท้เป๊ปซี่..... ช่วยให้เรามีงานทำไปเรื่อยๆ แบบนี้ต่อไปนะคะ
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

0/5
    ตอนอยู่เมืองไทยจะติดน้ำอัดลม ทั้งโค้ก ทั้งเป๊ปซี่ เย็นจัดๆ
    แต่ตอนที่เป็นโรคตับอักเสบ (ตอนแรกยังไม่รู้ว่าเป็นโรคนี้)
    กินเข้าไปแล้วอาการหนักมาก ตอนนั้นรู้สึกเหมือนใกล้ตา่ยเลยค่ะ
    หลังจากนั้นเลยเลิกกิน หันมากินแต่น้ำเปล่าค่ะ
    กินน้ำเยอะมาก ตื่นเช้าก็กินไปหนึ่งขวด 1.5 ลิตร
    แต่พอมาอยู่ปารีส ก็ไม่ค่อยกินน้ำค่ะ
    กลัวจะปวดฉี่แล้วลำบาก
    แต่ช่วงนี้ หันมากินน้ำผลไม้ค่ะ วันละ 2 แก้ว
    พอกินแล้วมันติดนะึคะ
    ถ้าขาดน้ำผลไม้จะรู้สึกหงุดหงิด ไม่สดชื่นเลยค่ะ

0/5
    ขอแจมตอบด้วยคนค่า

ปกติตื่นเช้ามา ก้อดื่มน้ำเปล่าประมาณ 1 ขวดเล็ก เป็นอย่างต่ำ

แต่ พอทานมื้อเช้า ดื่มชาค่ะ ชา อะไรก็ได้ แต่ไม่ใส่น้ำตาล ที่สำคัญต้องเป็นชาร้อนเท่านั้น

นอกนั้น ถ้าออกจากบ้าน ก้อน้ำเปล่าเป็นส่วนใหญ่

ถ้าอากาศร้อนมากๆ อาจเป็นน้ำผลไม้ หรือ เกลือแร่ เย็นๆ ไม่ใส่น้ำแข็ง

กลับบ้านมาค่ำๆ ก้อเป็นชาร้อนอีกค่ะ

จริงๆ แอบ ติดชาจีนมาก (โดยเฉพาะชา ผูเอ่อ )

จิบได้เรื่อยๆ มันรู้สึกว่าอร่อยย ยังไงไม่รู้ค่ะ

แอบติดมาจากคุณพ่อ อิอิ

-bow-'s Avatar
    -bow- is offline Trusted Member
    0/5

Cool RE: ....รับเครื่องดื่ม อะไรดีค่ะ....

ติดน้ำเปล่าที่บ้านมากๆค่ะ รู้สึกอร่อยกว่านอกบ้าน

แต่เวลาอยู่นอกบ้านจะมองหาลิปตันไอซ์ทีแทน ถ้าหาไม่ได้ก็ซดน้ำแดงแทนก็ได้

เมื่อก่อนจะชอบน้ำอัดลมมากๆ แต่ต้องค่อยๆลดไปเพราะโรคกระเพราะเนี่ยแหละค่ะ
    ~ต่อไปนี้ ชั้นจะเป็นคนดูแลหัวใจตัวเอง
    จะไม่ให้ใครมาทำร้ายได้อีกแล้ว~

0/5
    ถ้าอยู่บ้าน แน่นอน น้ำเปล่าค่า

ถ้าไปทานข้าวนอกบ้าน จะดื่มน้ำเปล่า เพราะไม่ชอบดื่มน้ำที่มีรสชาติควบคู่กับอาหารค่ะ(ยกเว้นร้านอาหารญี่ปุ่น จะสั่งชาเขียว)

ถ้าไปstarbucks จะสั่งชาเขียวปั่น เพราะชอบทุกอย่างที่เป็นชาเขียว

แต่ถ้ากระหายน้ำ จะนึกถึงชามะนาวค่า ชื่นใจดีค่ะ
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

paloy's Avatar
    paloy is offline Trusted Member
    0/5
    ส่วนใหญ่ก็ดื่มแต่น้ำเปล่า แต่ชอบน้ำเต้าหู้คะ แบบไม่ใส่น้ำตาล/น้ำเชื่อมเท่านั้น ได้รสชาติถั่วดีคะ ชอบบบบบบ^^
    แล้วก้ชอบยาคูลท์ด้วยคะ ยิ่งยาคูลท์ปั่น อร่อยยยมากกก~ ขอบอก

*w* ว่าแล้วก้อยากกินจัง

vanilla_poison's Avatar
    vanilla_poison is offline Trusted Member
    0/5
    เราก็ติดพวกโค้กนะ
    โค้กเราว่ามันออกหวานๆ
    แต่เป๊ปซี่จะซ่ากว่า
    ชอบกินเครื่องดื่มนำ้อัดลมแบบใส่น้ำแข็งอ่าาา
    มันจะซ่า อร่อย เย็น สดชื่นนนนนนนนนน!!

และก็ชอบชามะนาว ของ oishi ติดมากกก
    จนที่บ้านอยากให้เลิกดื่ม เพราะเค้าบอกดื่มมากไม่ดี 5555555

ชอบชาvanilla ด้วยหอมดีค่ะ ดื่มแล้วผ่อนคลายดี

แต่ถ้าให้เลือกจริงๆชอบ vanilla milk shake
    อร่อยมาก หวาน มันนนนน โหยยยย อยากกินอ่าาา
    myntmint I'm Shopaholic!! Shopping therapy!! and I will shop until I die!!!

SAKURA is offline Trusted Member
    0/5
    เราก็ดื่มนมก่อนนอนค่ะ ทำให้นอนหลับสบาย
    **~LOUIS VUITTON เท่านั้นที่เราต้องการ[SIGPIC][/SIGPIC] ~**

Page 5 of 5 FirstFirst ... 3 4 5

Comments from Facebook