Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 4 of 4 FirstFirst ... 2 3 4
Results 31 to 36 of 36

Thread: ขอตั้งทู้บ้างนะคะแอบดูมาเยอะและ คือมานเกี่ยวกะความรักของนู๋น้อยคนนี้นะคะ

rycool's Avatar
    rycool is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    ดีแล้วค่ะ ที่น้องยังไม่เจอตัวเป็นๆกับหนุ่มคนนั้น
    เราจะได้ยังไม่ให้ใจเค้าไปเยอะกว่านี้
    สวยๆอย่างน้องเนี่ย เลือกได้นะคะ
    เอาใจช่วยนะจ้ะ
    RycooL RycooL

0/5
    ศัพท์แสงที่ใช้ในนี้ คนแก่อย่างเราตามไม่ทันเลยจริงๆ

0/5
    Quote Originally Posted by srichardson View Post
    เฮ้อ...เหนื่อย สะกดยังงี้จ้ะอีหนู

ไอ้เราก็คิดหลายตลบว่าเหื่อยยยย เเปลว่าอะไรว๊า

0/5
    Quote Originally Posted by giftgoy View Post
    ไอ้เราก็คิดหลายตลบว่าเหื่อยยยย เเปลว่าอะไรว๊า
    เห็นปะคุณก้อย ว่าเรานะจะตามเด็กไม่ทันกันแล้วนะเนี้ย เหื่อยยยยยย เอ้ย..เหนื่อย แต่ตอนหลังน้องเค้าเปลี่ยนแล้วน้าอ่านได้ง่ายขึ้นดีแล้วจ้ะ ช่วยกันหน่อยเนอะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5
    Quote Originally Posted by newsguy View Post
    อ่านแล้วเวียนหัว กับภาษา ที่ จขกทใช้มากๆเลยค่ะ
    รบกวนช่วยเขียนภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยนะคะ
    เพราะเวบนี้เป็นเวบสาธารณะ
    มีคนเข้ามาอ่านมากมายค่ะ

ภาษาไทยของเรา ควรจะรักษาไว้เป็นมรดก ให้ลูกหลานรุ่นต่อๆไปนะคะ

ส่วนเรื่องที่ถาม ลองเก็บเอาไปคิดเองนะคะ
    ว่าผู้ชายแบบนี้มีค่าพอสำหรับเรารึเปล่า
    ถ้าเค้าคบกับคนอื่นแล้วยังมายุ่งกับเราได้
    แล้วถ้าเค้าคบกับเรา จะไม่ไปยุ่งกับคนอื่นเหรอคะ
    จริงค่ะ เห็นด้วยทุกประการ

0/5

Red face ขอให้คำแนะนำดังนี้นะคะ

ผู้ชายคนนี้ มีแฟนแล้วที่คบกันมาหลายปี แล้วเค้ายังชวนคุณ ไปไหนมาไหนกันสองต่อสองบ่อยๆ โดยไม่ใช่แบบเพื่อนกัน เค้าถือว่าเป็นแฟนที่ดีที่ซื่อสัตย์หรือไม่คะ

ถ้าหากเหตุหลที่ว่าคบกับผู้หญิง เพราะรวยนี่ มันออกมาจากปากเค้าเอง ก็คงต้องพิจารณาว่า เค้าเป็นคนที่มีระบบความคิดเป็นอย่างไรค่ะ

เรื่องแบบนี้ มันเป็นบาปเป็นกรรมนะคะ ควรรีบตัดความรู้สึกออกจากคนแบบนี้โดยด่วน ไม่ต้องคุย ไม่ต้องเจอ ตัวคุณเองก็ทราบว่าเค้ามีแฟนอยู่แล้ว ถือเป็นการกระทำกรรมไม่ดี โดยเจตนา สมรู้ร่วมคิดกันทำ ลับหลังคนอื่น จะบาปด้วยกันทั้งคู่ ถึงเค้าจะยังไม่ได้แต่งงาน แต่แฟนเค้าก็ถือว่าเป็นคู่ที่ถูกต้องของเค้า ตราบใดที่ยังไม่เลิกกันนะคะ

ผู้ชายแบบนี้ ไม่มีค่า มีราคาใดๆ ให้คุณไปเสียเวลาด้วย หรือตกเป็นเหยื่อความสนุก ชั่วครั้งชั่วคราวของเค้าค่ะ การรู้สึกรัก ประทับใจแต่แรกพบ มันเป็นแค่ความรู้สึกวูบวาบ ที่ไม่จีรัง พอเวลาผ่านเลยไป คุณธรรม และความดีในตัวเค้า จะเป็นตัวที่ทำให้คุณอยู่ร่วมกับเค้าได้อย่างสบายใจ แต่ถ้าหากปราศจากสิ่งเหล่านี้ คนที่เลือกคนแบบนี้เป็นคู่ ก็จะต้องทุกข์ใจต่อๆไปในอนาคต

ลองใช้ความคิด ไตร่ตรอง อย่างละเอียดรอบคอบ มากกว่าทำตามเสียงของหัวใจ แล้วคุณจะได้คำตอบค่ะ

ป.ล. อาจจะตรง และชัดเจนมากไปนะคะ แต่สิ่งที่แนะนำ ล้วนเต็มไปด้วยความปรารถนาดีค่ะ
    +*+* Everything means nothing. If I ain't got you..u....u +*+*

Page 4 of 4 FirstFirst ... 2 3 4

Comments from Facebook