Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 36

Thread: ขอตั้งทู้บ้างนะคะแอบดูมาเยอะและ คือมานเกี่ยวกะความรักของนู๋น้อยคนนี้นะคะ

Warning Points:
    0/5

Red face ขอตั้งทู้บ้างนะคะแอบดูมาเยอะและ คือมานเกี่ยวกะความรักของนู๋น้อยคนนี้นะคะ

คือ เรื่องก็มีอยู่ว่าหนูไปชอบผู้ชายคนนึงซึ่งเค้ามีแฟนอยู่แล้วแต่เอาจริงๆแบบไม่ได้เข้าข้างตัวเองนะคะแฟนเค้าไม่สวยอ่ะคะแต่ดูจานิสัยดีมากบ้านรวยอะไรแบบเนี่ยค่ะ เค้าก็มาคุยกับหนูอยู่เรื่อยๆ ชวนหนูไปหา ไปกินข้าว ประมาณเนี่ย แต่ดูเค้ากะแฟนเค้ารักกันมากเลยแบบคบกันตั้งหลายปีมาแล้วหน่ะคะ แบบ เราจาไปยุ่งก้อบ้าปบาปเนอะแต่คนนี้หนูชอบมากมายจริงๆเลยคะแบบโดนตั้งแต่แรกเห็นเลยคะ มันอดที่จะไม่คุยไม่ด้ายจริงๆอ่ะคะ เซ็งตัวเองมากๆค่ะ พี่ๆว่าหนูมีสิทธิ์มั้ยที่จะรอให้เค้าชอบหนูจริงๆ ควรทำตัวยังไงดีค่ะ เค้านัดมาควรไปเจอมั้ย แล้วควรคุยกับเค้าบ่อยๆมั้ย อยู่กะเค้าควรวางตัวฐานะไหนดีคะ ช่วยหนูคิดหน่อยน่ะคะ

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    บาปค่ะ ผิดศีลข้อ3 ถอยออกมาห่างๆเลยค่ะ
    ผู้ชายแบบนี้ไม่น่าคบหรอกค่ะ เพราะเค๊ามีแฟนอยู่แล้ว
    ยังจะมาให้ความหวังหญิงอ่ืนอีก นี่ถ้าได้เค๊ามาซักวัน
    เค๊าก็ต้องนอกใจเราเหมือนกัน เหมือนเวรกรรม
    เราทำเค๊า อีกหน่อยก็ต้องมีคนทำเรา เจ็บตอนนี้
    น้อยกว่า เจ็บภายหลังเยอะเลยค่ะ
    ขอบอกว่าได้ไม่คุ้มเสียแน่นอนจ้า
    ตัดใจเสียตั้งแต่ตอนนี้ดีกว่า
    ทำดี ทำยาก ทำชั่ว ทำง่าย
    เอาชนะใจตัวเองให้ได้นะคะ
    พระท่านว่า ธรรมชาติของใจคนเรา
    เหมือนน้ำมักจะไหลลงสู่ที่ต้ำ ต้องเอาธรรมะ
    เป็นที่ยึดเหนี่ยวค่ะ
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

0/5
    ประการแรก บาปอย่างที่พี่ดิวบอก

ประการที่สอง ผู้ชายแบบนี้มักไม่จริงใจกับเรานะค่ะ คือ ประมาณว่ามาหากิ๊กมากกว่า แต่ยังไง ในที่สุด เค้าก็เลือกแฟนเค้าอยู่ดี ไม่ว่า เค้าจะสวยหรือไม่ก็ตาม

สรุป ห่าง ๆ เค้าไว้เถอะค่ะ

0/5
    พี่แก่แล้ว อ่านศัพท์หนูแล้วปวดหัว ช่วยเขียนแบบธรรมดาได้ไหมจ้ะ
    ท่าทางหนูจะยังเด็ก อย่าไปยุ่งคนมีเจ้าของเลยนะคะ ยังมีโอกาสได้เจอคนอีกเยอะ
    ใจเขา ใจเรา ถ้าเป็นแฟนเรา เราก็คงไม่อยากให้ใครมายุ่งเหมือนกัน
    เวรกรรมมีจริงนะคะ พี่เห็นหลายคนแล้ว เพื่อนพี่เอง แย่งเค้ามา สุดท้ายก็โดน
    คนอื่นแย่งไป ไม่จีรังยั่งยืนค่ะ

0/5

Smile

สวัสดีค่ะ อันนี้เป็นความเห็นในฐานะที่เพิ่งผ่านช่วงวัยรุ่นมาไม่นานนักแล้วก็กำลังเข้าสู่วัยผู้ใหญ่นะคะ เรื่องนี้ไม่ไร้สาระนะสำคัญมาก ๆ เลย

อยากบอกน้องว่าผู้ชายที่มีแฟนอยู่แล้วแต่ยังอยากทำความรู้จักสนิทสนมกับผู้หญิงคนอื่น พี่คิดว่าไม่ใช่ผู้ชายที่ดีน่ะค่ะ ลองคิดดูนะคะ
    1. ถึงเราจะคบกับเค้าเป็นเพื่อนแต่มีความสนิทสนมกันเป็นพิเศษ ถ้าต่อ ๆ ไป เค้าไม่ได้ชอบเราจริง ๆ เราไปว่าเค้าก็ไม่ได้นะเพราะเค้าไม่เคยบอกว่าชอบเราแบบแฟน แล้วเราไปไหนมาไหนกันน่ะคนอื่นที่รู้ว่าผู้ชายคนนี้มีแฟนอยู่แล้วก็จะว่าน้องได้ว่าเป็นคู่ควงเล่น ๆ ของเค้า อย่างนี้เราเสียชื่อและเสียเวลานะคะ ตัดโอกาสตัวเองด้วยเพราะช่วงที่น้องไปคบกับเค้าอาจจะมีผู้ชายดี ๆ ที่ยังไม่มีแฟนแอบมองน้องอยู่ก็ได้
    2. ถ้าเค้าบอกว่าชอบเราจริง ๆ แล้ว น้องกล้าบอกเค้าให้ไปเลิกกับแฟนเค้าหรือเปล่า ถ้ากล้า พอเค้าบอกน้องว่าเค้าไปบอกเลิกกับแฟนมาแล้วนะน้องจะเชื่อเค้าไหมคะ แล้วจะกังวลไหมว่าจะมีถ่านไฟเก่ารึเปล่า แล้วถ้าต่อไปอนาคตเค้าทำแบบนี้กับน้องบ้างล่ะเราจะทำยังไง สร้างบาปให้เค้าและสร้างกรรมให้ตัวเองเปล่า ๆ นะพี่ว่า

ดังนั้นคุยกันเฉย ๆ ธรรมดาผิวเผินพอค่ะ ไปไหนมาไหนกันส่วนตัวขอบอกว่าไม่เหมาะเลยและอย่าไปก้าวล่วงหรือออกความเห็นใด ๆ ในเรื่องส่วนตัวของเค้า โดยเฉพาะถ้าเค้ามาปรึกษาหรือบ่นเรื่องแฟนเค้า ขอร้องว่าอย่าออกความเห็นค่ะเพราะถึงเราบริสุทธิ์ใจให้คำปรึกษาที่ดีกับเค้าไปก็ไม่มีผลดีหรือแย่กับตัวเรา แต่ถ้าเราไปออกความเห็นไม่ดี ต่อไปเค้ารับแฟนเค้าได้เค้าก็จะคิดว่าน้องให้ความเห็นไม่เข้าท่าเลย หรือถ้าเค้าเห็นว่าแฟนเค้าไม่ดีอย่างที่น้องบอกเค้า คนอื่นก็ว่าน้องว่าใส่ไฟให้เค้าเลิกกัน มองทางไหนพี่ก็ไม่เห็นจะมีจุดดีกับตัวน้องเลยนะ สเปคผู้ชายในฝันน่ะมีได้ค่ะ พี่ก็เคยมีแต่มันต้องได้มาอย่างถูกต้องตามทำนองคลองธรรม

พี่อาจจะดูหัวโบราณไปหน่อยนะคะ แต่เป็นผู้หญิงมีแต่เสียกับเสีย จะทำอะไรคิดให้รอบคอบหน่อยจะดีกับตัวเองค่ะ...เอาใจช่วยนะคะ...

0/5

Smile

เราจะบริสุทธิ์หรือไม่บริสุทธิ์ใจก็บาปอยู่ดีล่ะค่ะ ถึงเค้า2คนจะคบเป็นแฟน ไม่ได้แต่งงานกันก็เถอะ
    อีกอย่างการที่ฝ่ายผู้ชายเค้าทำแบบนี้กับคุณมันเหมือนไม่ให้เกียรติกันเลยค่ะ ยังไงก็ไม่รู้....
    ลองกลับความคิดว่าคุณเป็นแฟนเค้า แล้วมีผู้หญิงอีกคนนึงเข้ามาสนิทกับแฟนคุณแบบที่คุณกำลังทำ
    จะรู้สึกยังไงล่ะคะ?? ใจเขาใจเราค่ะ

อีกอย่างนึง ถึงแม้ว่าวันนึงเค้าจะมาคบกับคุณ แต่คุณจะแน่ใจได้ยังไงล่ะคะว่าเค้าจะไม่ไปคุยกับคนอื่นต่อไปอีก??

ก็แค่ความคิดเห็นนึงนะคะ จะตัดสินใจยังไงก็ขึ้นอยู่กับคุณล่ะค่ะ สู้ๆค่ะ^^
    Money is not the most important thing in the world. Love is. Fortunately, I love money!

0/5

Talking

อ่านแล้วเวียนหัว กับภาษา ที่ จขกทใช้มากๆเลยค่ะ
    รบกวนช่วยเขียนภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยนะคะ
    เพราะเวบนี้เป็นเวบสาธารณะ
    มีคนเข้ามาอ่านมากมายค่ะ

ภาษาไทยของเรา ควรจะรักษาไว้เป็นมรดก ให้ลูกหลานรุ่นต่อๆไปนะคะ

ส่วนเรื่องที่ถาม ลองเก็บเอาไปคิดเองนะคะ
    ว่าผู้ชายแบบนี้มีค่าพอสำหรับเรารึเปล่า
    ถ้าเค้าคบกับคนอื่นแล้วยังมายุ่งกับเราได้
    แล้วถ้าเค้าคบกับเรา จะไม่ไปยุ่งกับคนอื่นเหรอคะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
    จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
    จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง
    จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

0/5

Talking

ตอนแรกอยากออกความเห็นค่ะ แต่...
    1. กระทู้ล่อแหลมต่อศีลธรรมจัง ระวังเจ๊ระเบียบรัดนะจ๊ะ
    2. น้องใช้ภาษาได้ปวดหัวมากค่ะ พออ่านจบพี่เลยหมดความเห็น ฮา...
    ได้แต่ฝากความคิดของฉันเอาไว้ เผื่อวันไหนเธอผ่านมา
    เห็นที่เดียวกันนี้ เธอจะนึกขึ้นได้ว่า
    เคยมีคนนึงยืนข้างเธอ อยู่ตรงนี้เสมอ...ตลอดมา
    ให้เธอสัมผัสความคิดที่ฉันทิ้งไว้ อาจไม่เห็นได้ด้วยตา
    ฉันจะฝากเอาไว้ อยู่ในพื้นดินและท้องฟ้า
    มันเป็นความคิดที่กระซิบว่า "ฉันยังรักเธอ"
    [SIGPIC][/SIGPIC]

0/5

Red face ขอบคุนพี่ๆนะคะ ((แต่แอบเส้านะ))

นู๋เข้ามาอ่านแล้วแบบว่าขอบคุนมากมายค่ะ คิดได้ขึ้นอีกเยอะค่ะพี่พูดถูกเค้าคงไม่จริงใจกะนู๋เน้ออ

เหื่อยยย เส้าาจายยจางง แต่ม่ายเป็นไรนะคะ นู๋ว่าเดินตามผู้ใหญ่ถูกต้องที่สุดค่ะ

เชื่อทุกคอมเม้นดีๆค่ะ

55 พี่ pen_guin คะฮ่าๆพอดีนู๋ก็เพลินไปหน่อยพิมแบบนี้บ่อยโทดทีนะคะที่ทำให้ งง กันไปใหญ่เลย อิอิ

>>>ขอบคุนกับคำแนะนำจริงๆนะคะสำหรับทุกความเห็นค่ะจะทำตามจริงๆเหมือนกันคะ<<<

preeyanan's Avatar
    preeyanan is offline Trusted Member
    0/5

Talking

ยังมีคนดี ๆ กว่านี้อีกเยอะค่ะ ยิ่งเราเดินทางมากขึ้น ก็ยิ่งเจอกับคนดี ๆ มากขึ้นค่ะ

ชีวิตนี้ยังอีกยาวไกลค่ะ โลกกว้างกว่าที่เราคิดค่ะ
    .
    "ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ . สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว"

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook