Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: ขอคำปรึกษาจากเพื่อนๆหน่อยค่า เรื่องการส่งสินค้า

bodelax's Avatar
    bodelax is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Wink ขอคำปรึกษาจากเพื่อนๆหน่อยค่า เรื่องการส่งสินค้า

พอดีมีน้ำหอมอยุ่หลายขวด กับพวกอายชาโดว์ แป้งพัฟ
    ส่งยังไงไม่ให้เสียหายดีคะ โดยเฉพาะแป้งกะอายชาโชว์แอบกลุ้มใจ
    กัวลูกค้ารับไปแล้วมันบุบสลาย
    เสียความรุ้สึก เสียดายของ เสียเครดิตด้วยคะ ทำไงดีคะ

รบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยคะ
    XOXO,BO
    (•ω•)

KAN's Avatar
    KAN is offline Trusted Member
    0/5
    ♣ใส่กันกระแทกหรือกระดาษให้รอบๆให้แน่ที่สุดอ่ะ แล้งก้อยึดไว้ด้วยเทปกาวอ่ะค่ะ ลองดูนะค่ะ♣
    [IMG]file:///C:/DOCUME%7E1/Owner/LOCALS%7E1/Temp/moz-screenshot-9.png[/IMG]
    ไม่มีไพร่ ไม่มีำอำมาตย์ มีแต่...พสกนิกร ปวงชนชาวไทย

bodelax's Avatar
    bodelax is offline Trusted Member
    0/5

Wink เย้

อ่าาา ขอบคุณมากๆเลยค่า จะลองดูนะคะ
    XOXO,BO
    (•ω•)

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    Blog Entries
    5
    0/5
    ใช้บับเบิล(พลาสติกกันกระแทก) ห่อซัก 2-3 รอบ ครับ (2 รอบ อย่างน้อย)

แล้วให้เอา กระดาษนสพ. ใส่ในกล่องลงไปก่อน แล้วค่อยตามด้วยของที่จะส่ง

แล้วก็เอา กระดาษนสพ. ใส่ปิดข้างบนไปอีกครั้งครับ

ส่วนจำนวนกระดาษนสพ. ที่ใช้ก็ต้องขึ้นกับ ขนาดกล่อง และสินค้าครับ
    หลักการ ก็คือ ใส่กระดาษนสพ.เพื่อให้สินค้าไม่ขยับเขยื้อน และแน่นหนา
    เพียงพอที่เมื่อของโดนกระแทก จะไม่กระแทกจนทำให้สินค้าเราเสียหาย

และในการใส่กระดาษนสพ. ไม่ต้องพับครับ ขย้ำให้พองๆ แล้วก็ค่อยใส่ไปในกล่อง ครับ
    และปิดกล่องให้รัดกุม ไม่ให้เปิดออกเองได้ครับ ท้ายสุดก็อย่าลืมผูกเชือกด้วยครับ
    เป็นการป้องกัน ครั้งสุดท้ายครับ และยังสะดวกในการหยิบจับด้วยครับ

0/5
    เราก็ขายน้ำหอมเหมือนกัน ลูกค้าบอกว่าห่อแล้วหน้าตาเหมือนลูกระเบิด555
    สำหรับขวดที่บางๆ เราใช้บั๊บเบิ้ลห่อหนาประมาณ1เซน แล้วตัดกระดาษลูกฟูก
    ม้วนรอบขวดอีกทีเหลือพื้นที่หัวท้ายไว้ แล้วเอากระดาษหนังสือพิมพ์ขยำๆใส่เข้าไปให้แน่น
    ก่อนจะเองลงกล่องก็เอากระลูกฟูกรองก้นกล่องอีกทีแล้วค่อยเอาของใส่
    ตามด้วยกะดาษหนังสือพิมพ์ใส่ลงไป ก่อนปิดกล่องก็ใช้กระดาษลูกฟูกวางข้างบนของอีกที
    วิธีนี้รับรองไม่ขยับเขยื้อนไม่มีบุบสลาย แต่จะแกะยากนิดนะคะ:d

Comments from Facebook