Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 7 of 7

Thread: แจ้งระวังเรื่องการยกเลิกสมุดบัญชีค่ะ

Warning Points:
    0/5

แจ้งระวังเรื่องการยกเลิกสมุดบัญชีค่ะ

อันนี้เจอมากับตัวค่ะ เมื่อเดือน2เดือนก่อนหาสมุดบัญชีของกรุงไทยไม่เจอ ไม่แน่ใจว่าลืมทิ้งไว้ที่แบ๊งค์ตอนเอาไป update รึเปล่า สติแตกจะแตก เพราะเพิ่งอ่านในเวปว่าถ้าสมุดบัญชีหาย โจรมันสามารถไปเบิกเงินได้จากการทำบัตรประจำตัวประชาชนปลอมของเราไปเบิกเงินที่แบ๊งค์ได้เลย หาไปซักชั่วโมง พอไม่เจอเลยตัดสินใจโทรเข้าศูนย์ของกรุงไทย เบอร์1551 แจ้งเจ้าหน้าที่ให้ยกเลิกสมุดเล่มนั้นเลย แล้วเอ๋ก็ถามต่อว่าต้องทำยังไงต่อ เค้าก็บอกว่าตอนนี้ระงับการใช้สมุดเล่มนั้นแล้ว ถ้าไม่เจอจริงๆให้ไปสน. เอาใบแจ้งหายไปทำสมุดใหม่ที่สาขาที่เปิดบัญชีอยู่ แต่ถ้าเจอก็ให้เอาสมุดกับบัตรประชาชนไปที่สาขาที่เปิดบัญชีเพื่อ reactivate สมุดใหม่ พอดี๊ 2 วันต่อมาดันหาสมุดเจอ ก็เลยไปที่สาขา เล่าให้เจ้าหน้าที่ฟัง และขอ reactivate สมุด เจ้าหน้าที่เคาะคอมกุ๊กกิ๊กๆ แล้วบอกว่าไม่มีการแจ้งการระงับสมุด เราก็อ้าววววววววววววววว นึกในใจว่า ถ้างี้มีโจรมาเอาไปเบิกจริงๆตังค์ก็เกลี้ยงอะดิ เค้านั่งเคาะคอมอีกประมาณ 10 นาที แล้วบอกว่า อ๋อนี่ไงเจอแล้ว เอ๋ก็ไม่แน่ใจนะคะ ว่าถ้ามีคนมาเบิกเงินจริงๆ เค้าจะเบิกไปได้ไหม แต่ก็ไม่มีความมั่นในเรื่องการแจ้งทางโทรศัพท์แล้วค่ะ ก็ขนาดมาบอกเองว่าหาย ยังใช้เวลาในการหาข้อมูลการแจ้งตั้ง 10 นาที

เลยอยากมาเตือนเพื่อนๆนะคะ ยังไงถ้าหาพวกสมุดบัญชีหาย อย่าแค่โทรไปที่ศูนย์ ถ้าไม่ลำบากนัก ให้ไปที่สาขายกเลิกสมุดเก่าแล้วทำสมุดเล่มใหม่เลยดีกว่าค่ะ
    *** ปีหน้าค่อยว่ากันใหม่***

cherry_k's Avatar
    cherry_k is offline Trusted Member
    0/5
    เพิ่งทำสมุดบัญชีหายเหมือนกันค่ะ (แต่ของเราอยู่ต่างจังหวัดนะคะ) หาอยู่หลายวันค่ะ หาไม่เจอ ไม่ได้โทรเข้าไปที่ call center ค่ะ แต่ตอนนั้นกังวลมากกว่าค่ะ ขี้เกียจหาแล้วด้วยรีบไปแจ้งความเลยค่ะ ว่าสมุดบัญชีหาย แล้วทำเรื่องยกเลิกสมุดบัญชีเล่มเก่า ทำเล่มใหม่ง่ายกว่าค่ะ

ตอนนี้เศรษฐกิจแบบนี้ อย่าไว้ใจใครค่ะ รีบทำเอาแบบที่เราสบายใจที่สุดดีกว่าค่ะ

เก็บตัว จำศีล ท่องไว้ เก็บตัว จำศีล

0/5
    ขอบคุณมากค่ะ
    เดี๋ยวนี้มาทุกรูปแบบเลยเนอะ

dek_aus's Avatar
    dek_aus is offline Trusted Member
    0/5
    น่ากัวจิงๆ คับ พี่เอ๋

เห้อ............... หันไปทางไหนก็มีแต่อันตราย

ป๋มกัว

hut2211's Avatar
    hut2211 is offline Trusted Member
    0/5

Talking ขอบคุณข้อมูลดี ๆๆ

ได้ไว้เตือนตัวเองว่าอย่าประมาณ ขอบคุณครับ
    บุคคลผู้มีศีลเป็นพื้น ใจย่อมอยู่สบาย......
    อย่าเรียกร้องในสิ่งที่ไม่มี แต่จงภูมิใจในสิ่งที่มีอยู่...
    โกงเค้าชาตินี้ 1 ต้องใช้เค้าชาติหน้าเป็น พัน ทำทำไม?
    ศาสนาไม่ได้เสื่อม แต่คนเสื่อมจากศาสนา

ธรรมนิยายธรรมะผู้สละโลก
    http://groups.google.com/group/DhammaSawasdee/web/%E0%B8%9C%E0%B8%B9%E0%B9%89%E0%B8%AA%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B9%82%E0%B8%A5%E0%B8%81

ting_ja's Avatar
    ting_ja is offline Senior Member
    0/5
    น่ากลัวจัง ภัยเงียบมาก อุตส่าห์โทไปยกเลิกแล้ว ระบบ ยังก๊องแก๊งเลยเนอะ

0/5

Re: แจ้งระวังเรื่องการยกเลิกสมุดบัญชีค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ เดี๋ยวนี้มาทุกรูปแบบเลยเนอะ
    รวยง่ายๆ >> slotxo

Comments from Facebook